Professional Documents
Culture Documents
Sep Ug
Sep Ug
DAILY SEPTUAGINT
LESSON SCHOOL
PLAN GURO Rodney E. Cago ASIGNATUR FILIPINO
A
Teaching LINGGO 6 (ARALIN MARKAHAN IKAAPAT
Week 4)
CLASSROOM EVALUATION PARA SA BAGO NORMAL NA SITWASYON
(Face to Face)
Date and Time: June 27, 2023 / 2:00 pm to 3:00 pm / 1 hour
I. LAYUNIN
A. Pamantayang
Pangnilalaman Pamantayan sa Pangnilalaman: Nakapagpapaliwanag sa pasulat
na anyo ng mga karanasan batay sa pinanood,isinagawa,binasa at
nirebyu
B. Pamantayan sa Pamantayan sa Pagganap: Nakakasulat ng isa sa bawat
Pagganap nakalistang anyo ng sining o disenyo.
https://www.youtube.com/results?
search_query=timer+video+10+minutes
https://www.youtube.com/results?
search_query=timer+video+5+minutes
https://www.youtube.com/results?
search_query=timer+video+3+minutes
1
B. Iba pang Laptop, Pandikit, Kagamitang ANNOTATIONS
kagamitang Panturo, Ispiker, Clicker, at -PPST INDICATORS/ KRA
panturo Larawang biswal. OR OBJECTIVES TO BE
OBSERVED DURING THE
CLASSROOM
OBSERVATION
C. Estratehiyang 1. HANDS-UP MOMENT
Ginamit 2. SALITAHULA!
3. PAKITANG GILAS!
4. E SHARE MO NA!
5. TANONG KO, SAGUTAN
MO!
6. ABA SYEMBRE!
7. GAWAING ITO, BAUNIN
MO!
IV.PAMAMARAAN
A. Panimula / Paghahanda Indicator 4. Managed
classroom structure to
engage learners, individually
or in groups, in meaningful
exploration, discovery and
hands-on activities within a
range of physical learning
environments.
Sa simula ng talakayan
inihahanda muna ang silid
1. Panalangin bago magsimula sa
talakayan.
2
SIYEMPRE”.
Kapag sinabi kong
“Handan naba kayo?”
isisigaw niyo lamang
ang salitang “Kanina
pa!”
Pagkatapos sagutan ay
Panuto: Tutukuyin ng mga mag- ipagamit sa mga mag-aaral
aaral ang kahulugan ng mga sa isang pangungusap ang
3
malalalim na salita na siyang mga salita.
nagsisilbing sagabal sa talakayang
gagawin. Pagkatapos ay bubuo
sila ng isang pangungusap gamit
ang naturang salita. Indicator 2: Used a range of
teaching strategies that
enhance learner
achievement in literacy and
MGA SALITA KAHULUGAN numeracy skills.
Obra Likha
1.
Teatro Tanghalan
2.
3.
kolerete Make up
SCIENCE - Nabibigyang
halaga ang aspeto ng
kalusugan sa pagkain.
4
ESTRATEHIYA: ONE LAST MAN
STANDING
MGA GABAY NA TANONG
Indicator 9 : Designed,
PAMANTAYAN PUNTOS selected, organized and used
Nilalaman 20 diagnostic, formative and
Pagkamalikhai 15 summative assessments
n strategies consistent with
Kooperasyon 10 curriculum requirements.
Kalakasan ng 5
Ang Guro ay magbibigay
Boses
ng mga gawain na batay
kabuuan: 50 Puntos
sa akma ng kanilang
kakayahan at talento.
MAPEH- Naipamalas ang
iba’t ibang talento sa
pamamagitan ng
5
pagpresenta ng bawat
pangkat.
Estratehiya: ( E SHARE
MO NA!)
Indicator 2: Used a range of
teaching strategies that
enhance learner
Ano ang kahalagahan ng achievement in literacy and
Akademikong Sulatin sa numeracy skills.
Rebyu ng Pagkain, Fashion, Bibigyan ng Guro nang
Disenyo ng kasuotan, pagkakataon ang
Puppet Show, at Shadow tatawagin ang ibang mag-
Play sa atin bilang mga aaral na magbahagi ng
Pilipino? kanilang natutunan sa
kabanata.
Indicator 1: Applied
knowledge of content within
and across curriculum
teaching areas.
. ARALPAN –
Nabibigyang kahalagahan
ang hitsura,presyo at
katanyagan ng isang
produkto.
6
a. Shadow play Guro batay sa kanilang
b. Puppet play tamang kasagutan.
c. Disenyo ng kasuotan
d. Fashion Indicator 7: Planned,
4. Isang nilalarong bagay o managed and implemented
laruan na maaaring developmentally sequenced
kontrolin kadalasan gamit teaching and learning
ang kamay o daliri? processes to meet curriculum
a. Fashion requirements and varied
b. Shadow play teaching contexts.
c. Pagkain
d. Puppet show
Bibigyan ng Guro ang
5. Isa ito sa dapat taglayin sa bawat mag-aaral ng patas
pagrerebyu ng isang na oras o pagkakataon na
bagay? sagutin ang bawat
a. Paraan katanungan.
b. Pananaw
c. Presyo
d. Punto
J. Karagdagang Estratehiya: GAWAING ITO, Indicator 3: Applied a
Gawain para sa BAUNIN MO! range of teaching
Performance task: strategies to develop
Panuto: Isulat sa kalahating papel. critical and creative
thinking, as well as other
Gumuhit ng isang disenyo ng higher-order thinking
kasuotan na sa tingin mo ay skills.
tanyag sa kasalukuyang panahon.
Estratehiya: “GAWAING
PAMANTAYAN PUNTOS ITO, BAUNIN MO!”
Nilalaman 20 Indicator 4: Managed
Kaayusan 15 classroom structure to
Oras 5 engage learners, individually
kabuuan: 40 Puntos or in groups, in meaningful
exploration, discovery and
hands-on activities within a
range of physical learning
environments.
7
mag-aaral na
magpapatuloy sa
remediation.
E. Alin sa mga
estratehiyang pagtuturo
nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang
aking naranasan na
solusyonan sa tulong ng
aking punong-guro at sa
superbisor?
G. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa
ko guro?
Tagamasid:
(School Principle)
(School Faculty & Staff)