You are on page 1of 2

Bilang ng Banghay-Aralin 1

Lawak ng Pampagkatuto: Araling Panlipunan


Markahan: Unang Markahan
Bilang ng Linggo: 1
Baitang: 7
Itinakdang Panahon: ________________________
Naipamamalas ang pag-unawa sa ugnayan ng kapaligiran at tao sa
Pamantayang Pangnilalaman
paghubog ng sinaunang kabihasnang Asyano.
Nakapag-uugnay-ugnay sa bahaging ginampanan ng kapaligiran at tao
Pamantayang Pagganap
sa paghubog ng sinaunang kabihasnang Asyano
Naipapaliwanag ang konsepto ng Asya tungo sa paghahating-
heograpiko: Silangang Asya, Timog-Silangang Asya, Timog Asya,
Kasanayang Pampagkatuto
Kanlurang Asya, Hilagang Asya at Hilaga/Gitnang Asya
(AP7HAS-Ia-1)
Pangunahing Konsepto KONSEPTO NG ASYA
A. Nailalarawan ang Asya gamit ang mapa
B. Natutukoy ang limang rehiyon ng Asya at ang mga bansang
I. LAYUNING PAMPAGKATUTO napabilang dito
C. Nasusulat ang mga dahilan ng kahalagahan ng pag-aaral ng
heograpiya ng Asya
II. NILALAMAN
1. ADM Araling Panlipunan 7 Unang Markahan-Modyul 1:
Katangiang Pisikal ng Asya
Sanggunian
2. EASE II Module 1-Heograpiya ng Asya
3. Asya: Noon, Ngayon at sa Hinaharap II. 2000. Pp.3-4,9-12
1. Zoom Video Conferencing App
2. Kahoot!
Online Platforms 3. Quizziz
4. Padlet
5. Messenger
III. PAMAMARAAN NG
PAMPAGKATUTO
A. Panimulang Gawain

 Magpakilala sa mga mag-aaral sa pamamagitan ng isang


laro sa Kahoot!.
 Matapos magpakilala, kilalanin naman ang mga mag-aaral
sa pamamagitan ng Padlet. Bawat isa sa kanila ay gagawa
1. Pagpapakilala ng isang entry na naglalaman ng kanilang buong pangalan,
5 pangungusap na paglalarawan sa sarili at lakipan ang post
ng sariling larawan sa kasalukuyan.
 Ang deadline ng Pagpapakilala ay hanggang mamayang
6:00 ng gabi.

 Gamit ang platform na Quizziz.com, ipasagot sa mga mag-


aaral ng online classes ang Panimulang Pagsusulit (15
aytems) tungkol sa Katangiang Pisikal ng Asya.
2. Pagsasanay / Subukin
 Ibigay ang link at ang game code. Bigyan ng 1-2 minuto ang
mga mag-aaral upang makapasok sa laro.
 I-click ang START kapag kumpleto na ang mga mag-aaral.

 Gamit ang Kahoot!, palaruin ang mga mag-aaral ng isang


maikling pagsusulit tungkol sa mga tanawin na matatagpuan
sa Pilipinas at sa ibang bansa na nasa Timog-Silangang Asya
bilang pagbabalik-aral sa konsepto ng heograpiya.
3. Balik-aral  I-lahad ang kahulugan ng Heograpiya at ang bagay na
sakop ng pag-aaral nito.
 Ang heograpiya ay tumutukoy sa pag-aaral ng
katangiang pisikal ng daigdig.
 Simula sa parteng ito, ang talakayan ay pamamagitan na ng
inihandang Instructional Video.
 Gamit ang papel at ballpen, ipaayos ang mga letra upang
makabuo ng salita na naglalarawan sa imahe. Mayroon
lamang limang (5) sigundo upang mabuo ang salita.
4. Pangganyak/ Paghahanda
Tingnan ang larawan para sa clue.
 Papakinggan ng mga mag-aaral ang kinalaman ng mga
salitang iyon sa heograpiya: latitude, longitude, Prime
Meridian, equator, Tropic of Cancer, Tropic of
Capricorn
B. Mga Gawaing Pampaunlad

 Ang kasunod na bahagi ay susuriin nila ang larawan ng


mapa ng Asya.
1. Aktibiti/Pagkilos  Sa kanilang nakahandang papel o kwaderno, susulat sila ng
tatlong pahayag na naglalarawan sa Asya ayon sa kanilang
nakita sa mapa.

 Sa pamamagitan ng malayang talakayan, ipasagot sa mga


mag-aaral ang sumusunod na mga katanungan?
1. Paano natin mailalarawan ang Asya?
2. Analisis/Pagsusuri
2. Dahil sa lawak nito, mayroon bang
pangangailangan ng mga paghahating rehiyon o
pagpapangkat ng bansa? Bakit?

 Ipagpatuloy ang presentasyon ng Instructional Video para


sa paglalahat ng mga mahahalagang konsepto na dapat
matutunan ng mga mag-aaral.
3. Abstraksiyon/Paglalahat  Ang mga konsepto na ito ay:
1. Lokasyon ng Asya sa globo o mapa
2. Salik sa paghahating rehiyon
3. Limang paghahating rehiyon ng Asya

 Ipagpatuloy ang Instructional Video sa parteng paglalapat.


 Tanungin ang mga mag-aaral kung bakit mahalagang pag-
aralan nila ang Katangiang Pisikal ng Asya? Dalawalang
dahilan lamang bawat mag-aaral.
 Kailangan nilang ibahagi ang kanilang sagot sa Padlet.
4. Aplikasyon/Paglalapat
 Gagawin ito sa loob ng limang (3) minuto.
 Ipakita sa lahat ang ibinahaging sagot ng mga mag-aaral at
pumili ng limang sagot at basahin.
 Ipagpatuloy ang Instructional Video para sa ilang mga
tamang kasagutan.

 Buksan muli ang Kahoot! para sa isang maikling pagsusulit.


IV. EBALWASYON  Gawin ang larong Katangiang Pisikal ng Asya. Ibigay ang
game pin upang makapasok sila at makasimula.
 Atasan ang mga mag-aaral sa online na pumili ng isang
bansa bawat rehiyon ng Asya.
 Kailangan nilang gumuhit-picturan o magdownload ng
larawan ng watawat nito at magandang tanawin sa bansang
napili.
V. KASUNDUAN/TAKDANG-ARALIN  Ibabahagi ang bansa at mga larawan sa nakalaang Padlet
para sa Takdang-aralin na ito. Ipasulat ang link ng Padlet sa
kwaderno o i-check ang link sa ginawang Messenger
groupchat ng klase.
 Magsagawa muna ng demonstration upang maintindihan ng
mga mag-aaral ang gagawin sa nakalaang Padlet.

Writer: ROVEL G. HUERTA


School: Mariano Peralta National High School
Division: Division of Davao Occidental

You might also like