You are on page 1of 4

GRADES 1 to 12

Paaralan: NAUGSOL INTEGRATED SCHOOL Baitang/Antas: GRADO 8 Markahan: UNA Petsa:


Pang-Araw-araw na
Tala sa Pagtuturo Guro: ANNELYN V. AMPARADO Asignatura: FILIPINO Linggo: IKA LIMA Sek:

Unang Araw Ikalawang Araw Ikatlong Araw Ikaapat na Araw Ikalimang Araw

Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat linggo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum. Sundin ang pamamaraan upang matamo ang layunin, maaari ring magdagdag ng iba pang gawain
I. LAYUNIN sa paglinang ng Pamantayang Pangkaalaman at Kasanayan. Tinataya ito gamit ang mga istratehiya ng Formative Assessment. Ganap na mahuhubog ang mga mag-aaral at mararamdaman
ang kahalagahan ng bawat aralin dahil ang mga layunin sa bawat linggo ay mula sa Gabay sa Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayan at nilalaman.
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa mga akdang pampanitikang sa Panahon ng mg Katutubo, Espanyol at Hapones.

B. Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa ng mag-aaral ang isang makatotohanang proyektong panturismo.

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto F8PT-Id-f-20 F8PD-Id-f-20 F8PN-Id-f-21 F8PU-Id-f-21


Isulat ang code sa bawat Naibibigay ang kahulugan ng mata- Nasusuri ang pagkakatulad at Nagagamit nang wasto Nakasusulat ng sariling
kasanayan talinghagang pahayag sa alamat pagkakaiba ng napanood na ang mga kaalaman sa alamat tungkol sa mga
F8PN-Id-f-21 alamat sa binasang alamat pang-abay na bagay na maaaring
Nailalahad ang sariling pananaw sa F8PB-Id-f-23 pamanahon at panlunan ihambing sa sarili.
pagiging makatotohanan/ di- Nasusuri ang pagkakabuo ng
makatotohanan ng mga puntong alamat batay sa mga elemento
binibigyang diin sa napakinggan nito.
F8PS-Id-f-21
Nabubuo ang angkop na
pagpapasiya sa isang sitwasyon
gamit ang:
-pamantayang pansarili
-pamantayang itinakda
II. NILALAMAN Ang Nilalaman ay ang mga aralin sa bawat linggo. Ito ang paksang nilalayong ituro ng guro mula sa Gabay sa Kurikulum. Maaari itong tumagal ng isa hanggang dalawang linggo.

Aralin 2: Alamat Aralin 2: Alamat Aralin 2: Alamat Pagsulat ng Sariling Alamat


Alamat ng Durian Alamat ng Alamat (Performance task)
Pang-abay na
Pamanahon at
Panlunan
III. KAGAMITANG PANTURO Itala ang mga Kagamitang Panturo na gagamitin sa bawat araw. Gumamit ng iba’t ibang kagamitan upang higit na mapukaw ang interes at pagkatuto ng mga mag-aaral.
Unang Araw Ikalawang Araw Ikatlong Araw Ikaapat na Araw Ikalimang Araw

A. Sanggunian

1. Gabay ng Guro

2. Kagamitang Pang-Mag-aaral
Pluma 8- pahina 29-43 Pluma 8- pahina 29-43 Pluma 8- pahina 29-43 Pluma 8- pahina 29-43
3. Teksbuk

4. Karagdagang Kagamitan mula


sa Portal ng Learning
Resource
Sipi ng akda, tv, laptop, speaker, video
B. Iba pang Kagamitang Panturo klip
Gawin ang pamamaraang ito ng buong linggo at tiyakin na may Gawain sa bawat araw. Para sa holistikong pagkahubog, gabayan ang mga mag-aaral gamit ang mga istratehiya ng formative
IV. PAMAMARAAN assessment. Magbigay ng maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman, mag-isip ng analitikal at kusang magtaya ng dating kaalaman na inuugnay sa kanilang pang-araw-araw
na karanasan.

A. Balik-aral sa Nakaraang Aralin Muling balikan ang nakaraang Muling balikan ang nakaraang Muling balikan ang Balik-aral sa naging gawain ng
o Pagsisimula ng Bagong gawain/aralin. gawain/aralin. nakaraang klase.
Aralin gawain/aralin.
B. Paghahabi sa Layunin ng Magbigay ng bugtong na ang sagot ay Pagpapanood ng isa pang Pagbasa sa isa pang Maikling pagtalakay sa
Aralin durian.Pagkatapos ay ipalarawan. halimbawa ng alamat. halimbawa ng alamat – paraan ng pagsulat ng
Pagkatapos ipasuri ito. Ang Alamat ng Alamat. isang alamat
Bahagyang talakayin
ito.
C. Pag-uugnay ng Halimbawa sa Talakayin ang durian bilang isang uri ng Itanong: Anong uri ng akda ang Ipasuri ang mga Ilahad ang mga
Bagong Aralin prutas sa bansa. napanood kahapon at napanood salitang nakasulat ng pamantayan sa pagsulat.
ngayon? may diin sa alamat. Pagkatapos ilahad ang
Ipasuri ito. paksang tatalakayin.
D. Pagtalakay ng Bagong Pasagutan ang talasalitaan sa bahaging Himukin ang mga mag-aaral na Talakayin ang tungkol
Konsepto at Paglalahad ng Payabungin Natin, pahina 26-27. magbigay ng mga dating sa Pang-abay na
Bagong Kasanayan #1 kaalaman kaugnay sa alamat. pamanahon at
Panlunan
E. Pagtalakay ng Bagong Panonood sa Alamat ng Durian. Talakayin ang tungkol sa alamat Paghingi at pagsusuri
Konsepto at Paglalahad ng at mga elemento nito. sa iba pang mga
Bagong Kasanayan #2 halimbawa.
F. Paglinang sa Kabihasaan Talakayin ang napanood na alamat sa Sasagutin ang mga kaugnay na Pasagutan ang Pagsulat ng gawain.
(Tungo sa Formative paraang pangkatan. tanong ukol sa paksa. bahaging Madali Lang Pagkatapos, hahayaang
Assessment) “Yan, pahina 41. ibahagi ng ilang mag-aaral
ang kanilang gawain.
Unang Araw Ikalawang Araw Ikatlong Araw Ikaapat na Araw Ikalimang Araw

Pagkuha ng feedback sa
mga nakinig.
G. Paglalapat ng Aralin sa Pang- Bakit kailangang pahalagahan ng bawat
Araw-araw na Buhay tao ang kalinisan ng pangangatawan at
kapaligiran?
H. Paglalahat ng Aralin Sagutin:
Paano nakatutulong ang
mga pang-abay na
pamanahon at panlunan sa
pagsasalaysay ng
pangyayari?
I. Pagtataya ng Aralin Pasagutan ang gawain B sa aklat, pahina Ipasuri ang pagkakabuo ng Pasagutan ang
32 napanood na alamat batay sa bahaging Subukin Pa
elemento nito. Ipagawa ang Natin, pahina 41-42.
gawain na nasa pahina 36.
J. Karagdagang Gawain para sa Pagpapatuloy sa pagsulat
Takdang-Aralin at Remediation bilang takdang-aralin.
Maghanda para sa
paglalahad ng gawain.

V. MGA TALA

Magnilay sa iyong mga istratehiya ng pagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mga mag-aaral sa bawat linggo. Paano mo ito naisakatuparan? Anong pantulong ang maaari mong gawin
VI. PAGNINILAY upang sila’y matulungan? Tukuyin ang maaari mong itanong/ilahad sa iyong superbisor sa anumang tulong na maaari nilang ibigay sa iyo sa inyong pagkikita.
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga estratehiya ng
pagtuturo ang nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na masosolusyunan sa
tulong ng aking punongguro at
supervisor?
Unang Araw Ikalawang Araw Ikatlong Araw Ikaapat na Araw Ikalimang Araw

G. Anong kagamitang panturo ang


aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

Inihanda ni:
ANNELYN V. AMPARADO
Learning Facilitator
Binigyan Pansin ni:
ADELINA P. MENDOZA
Principal III

You might also like