You are on page 1of 24

Paaralan: Dasmarinas West National High School Antas:

Grade 1 to 12 8
DAILY LESSON LOG
Guro: Edwin P. Ada Asignat
ura: A.P
( Kasays
ayan ng
Daigdig
)

Petsa: Markah
an:
Unang
Markah
an

UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLON


G ARAW

I. LAYUNIN Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat lingo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum. Sundin ang
pamamaraan upang matamo ang layunin, maari ring magdagdag ng iba pang Gawain sa paglinang
ng Pamantayang Pangkaalaman at Kasanayan. Tinataya ito gamit ang mga istratehiya ng Formative
Assessment. Ganap na mahuhubog ang mga mag-aaral at mararamdaman ang kahalagahan ng
bawat aralin dahil ang mga layunin sa bawat linggo ay mula sa Gabay sa Kurikulum at huhubugin ang
bawat kasanayan at nilalaman.

A. Pamantayang Pangnilalaman Ang mga mag-aaral ay naipapamalas ang pag-unawa sa interaksiyon ng tao sa kaniyang kapaligiran na
nagbigay-daan sa pag-usbong ng mga sinaunang kabihasnan na nagkaloob ng mga pamanang
humubog sa pamumuhay ng kasalukuyang henerasyon.

B. Pamantayang Pagganap Ang mga mag-aaral ay nakabubuo ng panukalang proyektong nagsusulong sa pangangalaga at
preserbasyon ng mga pamana ng mga sinaunang kabihasnan sa daigdig para sa kasalukuyan at
sa susunod na henerasyon.

C. Kasanayan sa Pagkatuto Naiuugnay ang heograpiya sa pagbuo at Naiuugnay ang heograpiya sa pagbuo at Nai
pag unlad ng mga sinaunang kabihasnan pag unlad ng mga sinaunang kabihasnan uug
sa daigdig AP8HSK-Ig-6 sa daigdig AP8HSK-Ig-6 nay
Nabibigyang kahulugan ang salitang Natutukoy ang ilang kaisipan ukol sa ang
kabihasnan gamit ang graphic pagsisimula ng isang kabihasnan heo
organizer gra
piya
sa
pag
buo
at
pag
-
unla
d ng
mg
a
sina
una
ng
kabi
has
nan
sa
daig
dig
AP8
HSK
-Ig-
6
Naipap
alliwan
ag ang
mga
salik sa
pagsisi
mula
ng
isang
kabihas
nan
Nailal
ahad
ang
implu
wensy
a ng
heogr
apiya
sa
pag-
unlad
ng
mga
sinaun
ang
kabihas
nan

II. NILALAMAN Mga Sinaunang Kabihasnan sa Daigdig


Kabihasnan- katuturan at mga batayan
Impluwensya ng heograpiya sa pag-unlad Ng mga sinaunang kabihasnan

KAGAMITANG PANTURO Mapa ng mundo, projector, modyul / Mapa ng mundo, projector, modyul / Mapa ng mundo, projector,
modyul

A. SANGGUNIAN

1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro

2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang Modyul ph. 53-55 Modyul ph. 55-56 Modyul
Mag aaral ph. 57-
64

3. Mga Pahina sa Teksbuk Ph. 53-55 Ph. 55-56 Ph. 57-


64

4. Karagdagang Kagamitan mula sa http://


portal ng Learning Resources o crabberworldhistory.wikispaces.com
ibang website youtube.com

B. IBA PANG KAGAMITANG PANTURO Chalk, blackboard at visual aid Chalk, blackboard at visual aid Chalk,
blackbo
ard at
visual
aid
III. PAMAMARAAN Gawin ang pamamaraang ito ng buong lingo at tiyakin na may Gawain bawat araw. Para sa holistikong
paghubog, gabayan ang mga mag aaral gamit ang mga istratehiya ng formative assessment. Magbigay
ng maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman, mag-isip ng analitikal at kusang
magtaya ng dating kaalaman na iniuugnay sa kanilang pang-araw-araw na karanasan.

Balitaan Ano-ano ang mga pinakasariwang balita Ano-ano ang mga pinakasariwang balita An
dito at sa buong mundo? dito at sa buong mundo? o-
an
o
an
g
mg
a
pin
aka
sar
iwa
ng
bal
ita
dit
o
at
sa
bu
on
g
mu
nd
o?

a. Balik Aral Ano ang naging pamumuhay ng mga Paano nakaapekto ang kabihasnan Map
sinaunang tao sa panahon ng sa pamumuhay ng tao? reading
paleolitiko, neolitiko at metal?

b. Paghahabi sa Layunin ng Aralin Mula sa pagiging nomadiko ng mga Magbigay ng kahulugan ng salitang Paa
sinaunang tao sa daigdig paano nabuo ang kabihasnan at pakinggan din ang ibibigay no
mga sinaunang pamayanan? na kahulugan ng mga kamag-aral nak
atul
ong
ang
heo
gra
piya
sa
pag
unla
d ng
mga
sina
una
ng
kabi
has
nan
?

c. Pag-uugnay ng mga Halimbawa sa Sa pamamagitan ng graphic organizer Punan ng mga salitang may kaugnayan Ano-
Bagong Aralin bigyan kahulugan ang salitang sa kabihasnan ang blank concept map ano
“kabihasnan” sa blackboard ang
GAWAIN 1: PICTURE FRAME ph.53 mga
sinaun
ang
kabih
asnan
sa
daigdi
g?

d. Pagtalakay ng Bagong Konsepto Batay sa picture frame, ano ang Batay sa nabuong concept map ano ang Ano
iyong pagkakaunawa sa salitang iyong sariling pagpapakahulugan ng ang
kabihasnan? salitang kabihasnan? impl
uwe
nsya
ng
heo
grap
iya
sa
pag-
unla
d ng
mga
sina
una
ng
kabi
has
nan
?

e. Pagtalakay ng bagong konsepto GAWAIN 2:WQF DIAGRAM ph. 54 Pag-aralan ang mga larawan at An
at bagong karanasan bigyan kahulugan o
-korona -isda at palay ang
-gulong na kahoy -heiroglypics kau
gna
yan
ng
ilog
Eu
phr
ate
s at
Tig
ris
sa
pag
sisi
sm
ula
ng
kab
iha
sna
ng
Me
sop
ota
mi
a?

f. Paglinang sa kabihasaan (Formative Bigyan ng sariling kahulugan ang salitang ano-ano ang sinisimbolo ng mga larawan Ano
Assessment) kabihasnan sa pamamagitan ng akronim. sa pag-usbong ng mga sinaunang ang
kabihasnan? mahala
gang
salik sa
pag-
usbong
ng
kabiha
snang
Mesop
otamia
sa
Kanlur
ang
Asya?

g. Paglalapat ng aralin sa pang-araw Bilang isang mag-aaral, paano mo Bilang isang mamamayan sa inyong Par
araw na buhay pinahahalagahan ang kasaysayan ng pamayanan, ano ang kahalagahan ng mga a sa
iyong pamayanan? larawan sa iyong pang-araw-araw na iyo,
buhay? ano
ang
kah
alag
aha
n ng
kap
aligi
ran
na
mat
atag
pua
n sa
inyo
ng
pa
may
ana
n sa
pat
uloy
na
pag-
usb
ong
ng
inyo
ng
sibil
isas
yon.

h. Paglalahat ng aralin Ang pagsisimula ng isang kabihasnan Ang pagkakaroon ng isang mahusay na Ang
ay nakadepende sa lokasyon ng isang teknolohiya ay isang salik sa mabilis na mga
lugar kaya’t mahalagang pangalagaan pag unlad ng isang kabihasnan. anyong
ang mga tubig
bagay na nakapaligid ditto tulad ng natural ay may
na kapaligiran na siyang pangunahing malaki
pinagkukunan ng kabuhayan. ng
ginaga
mpana
n sa
pag-
usbong
at
pagsisi
mula
ng mga
sinauna
ng
kabihas
nan.

i. Pagtataya ng aralin Bakit mahalaga ang papel ng kabihasnan Magbigay ng limang kagamitan na may Ano
sa patuloy na pag-unlad ng pamumuhay kaugnayan sa pagsisimula ng kabihasnan ang
ng tao? at tukuyin ang gamit nito. kahal
gaha
n ng
heog
rapiy
a sa
pag
unlad
ng
mga
sinau
nang
kabih
asna
n?

j. Takdang aralin Magsaliksik ng impormasyon tungkol sa


mga sinaunang kabihasnan.

IV. MGA TALA

V. PAGNINILAY Magnilay sa iyong mga istratehiyang pagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mga mag-aaral sa
bawat lingo. Paano mo ito naisasakatuparan? Ano pang tulong ang maaari mong gawin upang sila’y
matulungan? Tukuyin ang maaari mong itanong/ilahad sa iyong superbisor sa anumang tulong na
maaari niyang ibigay sa iyo sa inyong pagkikita.

a. Bilang ng mag-aaral na nakakuha


ng 80% sa pagtataya

b. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation

c. Nakatulong ba ang remedial?

d. Bilang ng mga mag-aaral na


magpapatuloy sa remediation

e. Alin sa mga estratehiyang


pagtuturo na nakatulong ng lubos?
Paano ito
nakatulong?

f. Anong suliranin ang aking naranasan


na solusyon na tulong ng aking
punongguro at superbisor?
g. Anong kagamitang panturo ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa
mga kapwa guro?
Grade 1 to 12 Paaralan: Dasmarinas West National High School Antas: 8
DAILY LESSON LOG
Guro: Edwin P. Ada Asignatura: A.P
( Kasaysayan ng
Daigdig)

Petsa:October 10-12, 2016 Markahan: Una

UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW

I. LAYUNIN Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat lingo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum. Sundin ang
pamamaraan upang matamo ang layunin, maari ring magdagdag ng iba pang Gawain sa paglinang ng
Pamantayang Pangkaalaman at Kasanayan. Tinataya ito gamit ang mga istratehiya ng Formative Assessment.
Ganap na mahuhubog ang mga mag-aaral at mararamdaman ang kahalagahan ng bawat aralin dahil ang mga
layunin sa bawat lingo ay mula sa Gabay sa Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayan at nilalaman.

A. Pamantayang Pangnilalaman Ang mga mag-aaral ay naipapamalas ang pag-unawa sa interaksiyon ng tao sa kaniyang kapaligiran na nagbigay-
daan sa pag-usbong ng mga sinaunang kabihasnan na nagkaloob ng mga pamanang humubog sa pamumuhay ng
kasalukuyang henerasyon.

B. Pamantayang Pagganap Ang mga mag-aaral ay nakabubuo ng panukalang proyektong nagsusulong sa pangangalaga at
preserbasyon ng mga pamana ng mga sinaunang kabihasnan sa daigdig para sa kasalukuyan at sa
susunod na henerasyon.

C. Kasanayan sa Pagkatuto Naiuugnay ang heograpiya sa pagbuo at Naiuugnay ang heograpiya sa pagbuo at .
pag unlad ng mga sinaunang kabihasnan pag unlad ng mga sinaunang kabihasnan Nasusur
sa daigdig AP8HSK-Ig-6 sa daigdig AP8HSK-Ig-6 i ang
pag-
usbong
ng mga
sinauna
ng
kabihas
nan sa
daigdig:pinagmul
an, batayan, at
katangaian
AP8HSK-Ih-7

II. NILALAMAN Mga Sinaunang Kabihasnan


Mga Pamana ng mga Sinaunang Kabihasnan Ang Kabihasnang Mesopotamia sa Sa daigdig Kanlurang
Asya
KAGAMITANG PANTURO Mapa ng mundo, projector Mapa ng mundo, projector Mapa ng mundo, projector

A. SANGGUNIAN

1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro

2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang Ph.67-98 Ph. 104-108 Ph.57-58


Mag aaral

3. Mga Pahina sa Teksbuk Ph.67-98 Ph.104-108 Ph. 57-58

4. Karagdagang Kagamitan mula sa www.masofindia.com/history/indus-


portal ng Learning Resources o valley civilization.html
ibang website

B. IBA PANG KAGAMITANG PANTURO Chalk, blackboard Chalk, blackboard Chalk, blackboard

III. PAMAMARAAN Gawin ang pamamaraang ito ng buong lingo at tiyakin na may Gawain bawat araw. Para sa holistikong paghubog,
gabayan ang mga mag aaral gamit ang mga istratehiya ng formative assessment. Magbigay ng maraming
pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman, mag-isip ng analitikal at kusang magtaya ng dating kaalaman na
iniuugnay sa kanilang pang-araw-araw na karanasan.

Balitaan Ano ang pinakasariwang balita sa loob at Ano ang pinakasariwang balita sa loob at Ano ang
labas n gating bansa? labas n gating bansa? pinakasariwan
g balita sa
loob at labas
ng ating
bansa?

a. Balik Aral Anong kabihasnan ang umusbong sa ilog Anong kabihasnan ang umusbong sa Ano ang
ng Euphrates at Tigris? Timog Asya? kabihas
nang
umusbo
ng sa
Kanlura
ng Asya?
b. Paghahabi sa Layunin ng Aralin Map reading Map reading Ano ang
impluwensya
ng heograpiya
sa pag-unlad
ng mga
sinaunang
kabihasnan?

c. Pag-uugnay ng mga Halimbawa sa Ano-anong mga bansa sa kasalukuyan Saang bahagi ng Asya umusbong Ano ang naging
Bagong Aralin ang bumubuo sa Lambak ng Indus? ang kabihasnang Tsino? pangunahing
tungkulin ng
Ilog Pasig sa
pagsisimula ng
mga
pamayanan sa
Pilipinas?

d. Pagtalakay ng Bagong Konsepto Ano ang kahalagahan ng lambak ng indus Ano-anong bahagi ng anyong tubig Ang
sa pag-usbong ng kabihasnan sa Timog ang matatagpuan sa Tsina? Mesopota
Asya? mia ay
nasa
pagitan ng
dalawang
ilog.

e. Pagtalakay ng bagong konsepto Ang dalawang lungsod na umusbong sa Paano nakatulong at nakaapekto sa Paano
at bagong karanasan lambak ng Indus ay ang Harappa at pamumuhay ng tao ang mga naturang nakatulong ang
Mohehjo Daro anyong tubig at sa paghubog ng kanilang mga ilog na ito
kabihasnan? sa pag-usbong
ng kabihasnang
Mesopotamia?

f. Paglinang sa kabihasaan (Formative Sa pamamagitan ng venn diagram Sa pamamagitan ng semantic webb Ilarawan ang
Assessmeent) paghambi ngin ang dalawang lungsod ilarawan ang kabihasnang tsino heograpiya ng
Mesopotamia.

g. Paglalapat ng aralin sa pang-araw Sa kasalukuyan, paano nakakaapekto Sa kasalukuyan, paano tinutugunan ng Sa


araw na buhay sa paglago ng inyong pamayanan ang inyong pamayanan ang mga natural na pagsisism
mga bundok o ilog na matatagpuan sa kalamidad gaya ng naganap sa kabihasnang ula ng
inyong pamayanan? tsino? isang
kabihasn
an
mahalaga
ng
isaalang-
alang ang
kapaligairan.

h. Paglalahat ng aralin Katulad ng kabihasnang Mesopotamia, Ang isang tunay na pinuno ay may Ang salitang
ang kabihasnang Indus ay umusbong din adhikaing tulungan ang kanyang Mesopotamia
sa malapit sa isang bahagi ng tubig nasasakupan ay nagmula sa
mga salitang
Greek na meso
o pagitan at
potamos o
ilog.

i. Pagtataya ng aralin Sa isang blank map, ituro kung saang Baka mahalgang salik sa pag-usbong ng Ilarawan ang
bahagi umusbong ang lungsod ng isang kabihasnan ang mga anyong tubig o mga lungsod na
Harappa at Mohenjo-Daro lupa na matatagpuan? umusbong sa
kabihasnang
Mesopotamia.

j. Takdang aralin Ano ang kabihasnang umusbong sa Ilog Magsaliksik kung bakit tinawag na Gift of Pag-aralan ang
ng Yellow River? the Nile ang ilog Nile susunod na aralin

IV. MGA TALA

V. PAGNINILAY Magnilay sa iyong mga istratehiyang pagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mga mag-aaral sa bawat lingo.
Paano mo ito naisasakatuparan? Ano pang tulong ang maaari mong gawin upang sila’y matulungan? Tukuyin
ang maaari mong itanong/ilahad sa iyong superbisor sa anumang tulong na maaari niyang ibigay sa iyo sa
inyong pagkikita.

a. Bilang ng mag-aaral na nakakuha


ng 80% sa pagtataya

b. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
c. Nakatulong ba ang remedial?

d. Bilang ng mga mag-aaral na


magpapatuloy sa remediation

e. Alin sa mga estratehiyang


pagtuturo na nakatulong ng lubos?
Paano ito
nakatulong?

f. Anong suliranin ang aking naranasan


na solusyon na tulong ng aking
punongguro at superbisor?

g. Anong kagamitang panturo ang aking


nadibuho na nais kong ibahagi sa
mga kapwa guro?

Grade 1 to 12 Paaralan: Dasmarinas West National High School Antas: 8


DAILY LESSON LOG
Guro: Edwin P. Ada Asignatura: A.P
( Kasaysayan ng
Daigdig)

Petsa: Markahan: Una

UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW

I. LAYUNIN Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat lingo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum. Sundin ang pamamaraan
upang matamo ang layunin, maari ring magdagdag ng iba pang Gawain sa paglinang ng Pamantayang
Pangkaalaman at Kasanayan. Tinataya ito gamit ang mga istratehiya ng Formative Assessment. Ganap na
mahuhubog ang mga mag-aaral at mararamdaman ang kahalagahan ng bawat aralin dahil ang mga layunin sa
bawat lingo ay mula sa Gabay sa Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayan at nilalaman.

A. Pamantayang Pangnilalaman Ang mga mag-aaral ay naipamamalas ang pag-unawa sa interaksiyon ng tao sa kaniyang kapaligiran
na nagbigay-daan sa pag-usbong ng mga sinaunang kabihasnan na nagkaloob ng mga pamanang
humubog sa pamumuhay ng kasalukuyang henerasyon
B. Pamantayang Pagganap Ang mga mag-aaral ay nakabubuo ng panukalang proyektong nagsusulong sa pangangalaga at preserbasyon ng
mga pamana ng mga sinaunang kabihasnan sa Daigdig para sa kasalukuyan at sa susunod na henerasyon

C. Kasanayan sa Pagkatuto Nasusuri ang pag-usbong ng mga Nasusuri ang pag-usbong ng mga Nasusuri an gang
sinaunang kabihasnan sa daigdig: sinaunang kabihasnan sa daigdig: mga sinaunang
pinagmulan, batayan, at katangian pinagmulan, batayan, at katangian kabihasnan sa
AP8HSK-Ih-7 AP8HSK-Ih-7 daigdig batay sa
politika,
ekonomiya,
kultura, relihiyon,
paniniwala, at
lipunan AP8HSK-Ii-
8

II. NILALAMAN Ang kabihasnang Indus sa Timog Asya


Sinaunang Kabihasnan sa Africa Mga Sinaunang Kabihasnan sa Daigdig

KAGAMITANG PANTURO Mapa ng mundo, projector Mapa ng mundo, projector Mapa ng mundo, projector

A. SANGGUNIAN

a. Mga Pahina sa Gabay ng Guro

b. Mga Pahina sa Kagamitang Pang Ph.58-59 Ph. 61-62 Ph.67-74


Mag aaral

c. Mga Pahina sa Teksbuk Ph.58-59 Ph.61-62 Ph.67-74

d. Karagdagang Kagamitan mula sa


portal ng Learning Resources o
ibang website

B. IBA PANG KAGAMITANG PANTURO

III. PAMAMARAAN Gawin ang pamamaraang ito ng buong lingo at tiyakin na may Gawain bawat araw. Para sa holistikong paghubog,
gabayan ang mga mag-aaral gamit ang mga istratehiya ng formative assessment. Magbigay ng maraming
pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman, mag-isip ng analitikal at kusang magtaya ng dating kaalaman na
iniuugnay sa kanilang pang-araw-araw na karanasan.

Balitaan Ano ang pinakasariwang balita sa loob at Ano ang pinakasariwang balita sa loob at Ano ang
labas ng ating bansa? labas Ng ating bansa? pinakasariwang
balita sa loob at
labas n gating
bansa?

a. Balik Aral Ano ang kabihsnang umusbong sa ano-ano ang pagkakatulad at pagkakaiba Ano- ano
Timog Asya? ng mga kabihasnang umusbong sa ang mga
Kanluran at Timog Asya? sinaunang
kabihasnang
umusbong
sa daigdig?

b. Paghahabi sa Layunin ng Aralin Paano nakatulong ang heograpiya ng Paano naman nagsimula ang kabihasnan Ano-ano ang
Mesopotamia sa pag-usbong ng sibilisasyon sa Africa? pagkakatulad at
sa kanlurang asya? pagkakaiba ng mga
kabihasnang ito?

c. Pag-uugnay ng mga Halimbawa sa Ano ang kaibahan ng heograpiya ng Indus Ano ang naging mahalagang papel ng Nile Ano-anong ambag
Bagong Aralin sa Mesopotamia? River sa pagsisimula ng kabihasnan sa ng mga sinaunang
Africa? kabihasnan ang
patuloy pa ring
ginagamit sa
kasalukuyan?

d. Pagtalakay ng Bagong Konsepto Ang Timog Asya ay kadalasang tinatawag Ang Egypt ay nahahati sa Lower at GAWAIN
na sub-kontinente dahil sa kakaiba nitong Upper Egypt 10:
heograpiya. TRACING
THE
BEGINNI
NG
CHARTph
.99

e. Pagtalakay ng bagong konsepto Ang timog Asya ay isang malawak na GAWAIN 3:TRIPPLE VENN DIAGRAM ph. 64 GAWAIN
at bagong karanasan tangway na hugis tatsulok. 11:PAGBUO
NG K-WEB
DIAGRAM
ph.100
f. Paglinang sa kabihasaan (Formative Ipaliwanag ang heograpiya ng Indus GAWAIN 4:GEOGRAPHY CHECKLIST ph.64-65 Sa anong aspeto
Assessmeent) magkakatulad
ang mga
sinaunang
kabihasnan
batay sa
pagsisimula ng
mga ito?

g. Paglalapat ng aralin sa pang-araw Ang kalagayang heograpikal ay hindi Sa iyong palagay, maari bang magsimula Bilang isang
araw na buhay sagabal sa pagsisimula ng isang ang isang kabihasnan kahit wala ni isa mamamayan, paano
kabihasnan. mang anyong tubig sa paligid nito?Bakit? mo
pinahahala
gahan ang
iyong
kaalaman
sa
pagsisimul
a ng iyong
pamayana
n?

h. Paglalahat ng aralin Sa kasalukuyan, isa lamang ang India sa Sa pag-usbong ng isang sibilisasyon Kahanga-hanga
mga bansa sa Timog Asya. Subalit kung mahalagang pagtuunan ang ang ginawa ng
susuriin ang hilagang bahagi nito ay kalagayang pangheograpiya ng isang mga sinaunang
tahanan ng kabihasang namumukod kabihasnan. tao sa
tangi. pagtatatag ng
kani-kanilang
kabihasnan

i. Pagtataya ng aralin Ano ang dalawang lungsod na umusbong Isa-isahin ang mga katangiang Sa mga
sa Timog Asya? pangheograpiya ng Africa. sinaunang
kabihasnan
sa daigdig
suriin ang
pagkakaiba
at
pagkakatula
d ng mga
sumusunod:
Politika
Kultura
Relihiyon
Paniniwala
lipunan

j. Takdang aralin Pag-aralan ang susunod na aralin Pag-aralan ang susunod na aralin. Pag-aralan ang
susunod na
aralin

IV. MGA TALA

V. PAGNINILAY Magnilay sa iyong mga istratehiyang pagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mga mag-aaral sa bawat lingo.
Paano mo ito naisasakatuparan? Ano pang tulong ang maaari mong gawin upang sila’y matulungan? Tukuyin
ang maaari mong itanong/ilahad sa iyong superbisor sa anumang tulong na maaari niyang ibigay sa iyo sa
inyong pagkikita.

a. Bilang ng mag-aaral na nakakuha


ng 80% sa pagtataya

b. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation

c. Nakatulong ba ang remedial?

d. Bilang ng mga mag-aaral na


magpapatuloy sa remediation

e. Alin sa mga estratehiyang


pagtuturo na nakatulong ng lubos?
Paano ito
nakatulong?

f. Anong suliranin ang aking naranasan


na solusyon na tulong ng aking
punongguro at superbisor?

g. Anong kagamitang panturo ang aking


nadibuho na nais kong ibahagi sa
mga kapwa guro?

Grade 1 to 12 Paaralan: Dasmarinas West National High School Antas: 8


DAILY LESSON LOG
Guro: Mary Jane S. Gonzaga Asignatura: A.P
( Kasaysayan ng
Daigdig)

Petsa: Markahan: Una

UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW

I. LAYUNIN Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat lingo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum. Sundin ang
pamamaraan upang matamo ang layunin, maari ring magdagdag ng iba pang Gawain sa paglinang ng
Pamantayang Pangkaalaman at Kasanayan. Tinataya ito gamit ang mga istratehiya ng Formative Assessment.
Ganap na mahuhubog ang mga mag-aaral at mararamdaman ang kahalagahan ng bawat aralin dahil ang mga
layunin sa bawat lingo ay mula sa Gabay sa Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayan at nilalaman.

A. Pamantayang Pangnilalaman Ang mga mag-aaral ay naipamamalas ang pag-unawa sa interaksiyon ng tao sa kaniyang
kapaligiran na nagbigay-daan sa pag-usbong ng mga sinaunang kabihasnan na nagkaloob ng mga
pamanang humubog sa pamumuhay ng kasalukuyang henerasyon

B. Pamantayang Pagganap Ang mga mag-aaral ay nakabubuo ng panukalang proyektong nagsusulong sa pangangalaga at preserbasyon
ng mga pamana ng mga sinaunang kabihasnan sa Daigdig para sa kasalukuyan at sa susunod na henerasyon

C. Kasanayan sa Pagkatuto Nasusuri an gang mga sinaunang Nasusuri an gang mga sinaunang Napapahalag
kabihasnan sa daigdig batay sa politika, kabihasnan sa daigdig batay sa politika, ahan ang
ekonomiya, kultura, relihiyon, paniniwala, ekonomiya, kultura, relihiyon, paniniwala, mga
at lipunan AP8HSK-Ii-8 at lipunan AP8HSK-Ii-8 kontribusyon
ng mga
sinaunang
kabihasnan sa
daigdig
AP8HSK Ij-10

II. NILALAMAN Pagbuo ng mga Kaharian at Imperyo Mga Pamana ng Sinaunang Kabihasnan
(500BCE-500CE) sa Daigdig
Thank You Letter
KAGAMITANG PANTURO Mapa ng mundo, projector Mapa ng mundo, projector, tulong Biswal Mapa ng mundo, projector, tulong-biswal

A. SANGGUNIAN

a. Mga Pahina sa Gabay ng Guro

b. Mga Pahina sa Kagamitang Pang Ph. 76-94 Ph. 104-108 Ph. 110-115
Mag aaral

c. Mga Pahina sa Teksbuk Ph. 76-94 Ph. 104-108 Ph. 110-115

d. Karagdagang Kagamitan mula sa


portal ng Learning Resources o
ibang website

B. IBA PANG KAGAMITANG PANTURO Chalk, blackboard Chalk, blackboard Chalk, blackboard

III. PAMAMARAAN Gawin ang pamamaraang ito ng buong lingo at tiyakin na may Gawain bawat araw. Para sa holistikong
paghubog, gabayan ang mga mag-aaral gamit ang mga istratehiya ng formative assessment. Magbigay ng
maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman, mag-isip ng analitikal at kusang magtaya ng dating
kaalaman na iniuugnay sa kanilang pang-araw-araw na karanasan.

Balitaan Ano ang mga sariwang balita sa loob at Ano ang mga sariwang balita sa loob at Ano ang mga
labas ng bansa? labas ng bansa? sariwang balita
sa loob at labas
ng bansa?

a. Balik Aral Ano ang mga naging salik sa pag-usbong Sa pamamagitan ng semantic web, Ano-ano ang
ng mga sinaunang kabihasnan sa ilarawan ang mga sinsunang kabihasnan mga
daigdig? sa daigdig kabihasnan
at imperyo
na umusbon
noong
sinaunang
panahon?
b. Paghahabi sa Layunin ng Aralin Dahil sa pag-usbong ng mga Magpapakita ng mga larawan ng
kabihasnan nagsimulang itatag ang sumusunod Clock chopstick abacus
mga imperyo. Calendar pamaypay payong

c. Pag-uugnay ng mga Halimbawa sa Ang isang pamayanan habang lumalawak Ano ang kahalagahan ng mga
Bagong Aralin ang nasasakupan ay lumalawak din ang kagamitang ipinakita sa larawan?
kapangyarihan

d. Pagtalakay ng Bagong Konsepto GAWAIN 7: EMPIRE DIAGRAM ph. 80 GAWAIN 14: K-A-K ORGANIZER ph. 109 GAWAIN 15:
THANK YOU
LETTER ph. 110

e. Pagtalakay ng bagong konsepto GAWAIN 8: MARAMIHANG PAGPILI SA GAWAIN 15: THANK YOU LETTER ph. 110
at bagong karanasan CHART ph. 85

f. Paglinang sa kabihasaan (Formative Sa pamamagitan ng triple venn diagram Magbigay ng isang ambag ng
Assessmeent) ilarawan ang pagkakaiba at pagkakatulad sinaunang kabihasnan sa daigdig na
ng Imperyong Maurya, Mogul at Gupta para sa iyo ay napakahalaga sa
panahong kasalukuyan?

g. Paglalapat ng aralin sa pang-araw Bilang isang mag-aaral, paano mo Bilang isang mag-aaral, paano mo
araw na buhay pinahahalagahan ang mga bagay na ginawa pinahahalagahan ang mga ambag na ito?
ng bawat imperyo para marating nila ang
bawat pag-usbong?

h. Paglalahat ng aralin Ang bawat kabihasnan ay umusbong at Ang mga pamanang naiwan ng
dumaan sa mga pagsubok na naging sinaunang kabihasnan ay nararapat
dahilan ng kanilang pagbagsak. lamang na
pangalagaan.

i. Pagtataya ng aralin Magbigay ng mga ambag ng bawat imperyo Magbigay ng mga ambag ng bawat
at ipaliawanag ang kahalagahan ng mga ito kabihasnan at ipaliawanag ang
sa panahong kasalukuyan. kahalagahan ng mga ito sa panahong
kasalukuyan.

j. Takdang aralin Pag-aralan ang susunod na topiko


IV. MGA TALA

V. PAGNINILAY Magnilay sa iyong mga istratehiyang pagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mga mag-aaral sa bawat lingo.
Paano mo ito naisasakatuparan? Ano pang tulong ang maaari mong gawin upang sila’y matulungan? Tukuyin
ang maaari mong itanong/ilahad sa iyong superbisor sa anumang tulong na maaari niyang ibigay sa iyo sa
inyong pagkikita.

a. Bilang ng mag-aaral na nakakuha


ng 80% sa pagtataya

b. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation

c. Nakatulong ba ang remedial?

d. Bilang ng mga mag-aaral na


magpapatuloy sa remediation

e. Alin sa mga estratehiyang


pagtuturo na nakatulong ng lubos?
Paano ito
nakatulong?

f. Anong suliranin ang aking naranasan


na solusyon na tulong ng aking
punongguro at superbisor?

g. Anong kagamitang panturo ang aking


nadibuho na nais kong ibahagi sa
mga kapwa guro?

You might also like