You are on page 1of 3

GRADES 1 to 12

Paaralan: Baitang/Antas: GRADO 8 Markahan: UINA Petsa:


Pang-Araw-araw na
Tala sa Pagtuturo Guro: Asignatura: FILIPINO Linggo: IKAAPAT Sek:

Unang Araw Ikalawang Araw Ikatlong Araw Ikaapat na Araw Ikalimang Araw

Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat linggo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum. Sundin ang pamamaraan upang matamo ang layunin, maaari ring magdagdag ng iba pang gawain sa paglinang ng Pamantayang
I. LAYUNIN Pangkaalaman at Kasanayan. Tinataya ito gamit ang mga istratehiya ng Formative Assessment. Ganap na mahuhubog ang mga mag-aaral at mararamdaman ang kahalagahan ng bawat aralin dahil ang mga layunin sa
bawat linggo ay mula sa Gabay sa Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayan at nilalaman.
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalasng mag-aaralangpag-unawasamgaakdangpampanitikangsaPanahonng mg Katutubo, Espanyol at Hapones.

B. Pamantayan sa Pagganap Naisasagawang mag-aaralangisangmakatotohanangproyektongpanturismo.

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto F8PT-Ig-h-21 F8PB-Ig-h-24 F8PD-Ig-h-21 F8PU-Ig-h-22


Isulat ang code sa bawat kasanayan Nakikilalaangkahuluganngmga piling Napauunladangkakayahangumunaw Nauuriangmgapangyayaring may Naisusulatangtalatang:
salita/ asabinasasapamamagitan ng: sanhi at -binubuongmagkakaugnay at
pariralangginamitsaakdangepikoayons - paghihinuhabataysamgaideya o bungamulasanapanoodna video maayosnamgapangungusap
a: pangyayarisaakda clip ngisangbalita. - nagpapa-hayagngsarilingpalagay
-kasing -kahulugan at -dating kaalamankaugnaysabinasa F8WG-Ig-h-22 o kaisipan
kasalungatnakahulugan F8PN-Ig-h-22 Nagagamitangmgahudyatngsanhi -nagpapakitangsimula, gitna,
-talinghaga Nakikinignang may pag-unawaupang at bungangmgapangyayari wakas.
: (dahil,sapagkat,kaya,bunganito,
- mailahadanglayuninngnapakinggan iba pa
- maipaliwanagangpagkakaugnay-
ugnayngmgapangyayari
II. NILALAMAN Ang Nilalaman ay ang mga aralin sa bawat linggo. Ito ang paksang nilalayong ituro ng guro mula sa Gabay sa Kurikulum. Maaari itong tumagal ng isa hanggang dalawang linggo.

Aralin 3: Epiko Aralin 3: Epiko Aralin 3: Epiko Pagsulatng Gawain (Performance


Biagni Lam -ang Biagni Lam - ang Biagni Lam-ang Task)
Sanhi at Bunga
PagsulatngTalata
III. KAGAMITANG PANTURO
Itala ang mga Kagamitang Panturo na gagamitin sa bawat araw. Gumamit ng iba’t ibang kagamitan upang higit na mapukaw ang interes at pagkatuto ng mga mag-aaral.
A. Sanggunian

1. Gabay ng Guro

2. Kagamitang Pang-Mag-aaral
Pluma 8, pahina 44-64 Pluma 8, pahina 44-64 Pluma 8, pahina 44-64
3. Teksbuk
Unang Araw Ikalawang Araw Ikatlong Araw Ikaapat na Araw Ikalimang Araw

4. Karagdagang Kagamitan mula


sa Portal ng Learning
Resource
Sipi ng akda, tv, laptop, speaker, video Sipi ng akda, tv, laptop, speaker Sipi ng akda, tv, laptop, speaker, Sipi ng akda, tv, laptop,
B. Iba pang Kagamitang Panturo klip vedio clip speaker,video clip
Gawin ang pamamaraang ito ng buong linggo at tiyakin na may Gawain sa bawat araw. Para sa holistikong pagkahubog, gabayan ang mga mag-aaral gamit ang mga istratehiya ng formative assessment. Magbigay ng
IV. PAMAMARAAN maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman, mag-isip ng analitikal at kusang magtaya ng dating kaalaman na inuugnay sa kanilang pang-araw-araw na karanasan.

A. Balik-aral sa Nakaraang Aralin o Balik-aral sa nakaraang aralin/gawain. Balik-aral sa nakaraang Balik-aral sa nakaraang Balik-aral sa nakaraang
Pagsisimula ng Bagong Aralin aralin/gawain. aralin/gawain. aralin/gawain.
B. Paghahabi sa Layunin ng Aralin IsasagawaangbahagingSimulanNatin, IbuodangakdangBidasari. Panonoodsaisang video klip- Maikling-
pahina 44-45 isangbalita pagtanawkaugnaysapanitikang
Pilipino.
C. Pag-uugnay ng Halimbawa sa IpakilalaangEpiko at Pagbuongmgapangungusapnana Sabihin:
Bagong Aralin angpamagatngakdangbabasahin. gpapakitangugnayangsanhi at Sumulatngisangtalatangnagpapah
bungana may ayagngiyongsarilingpalagaytungko
kaugnayansanapanood. lsamgasinaunanguringpanitikan
Pilipino. Sabihin kung
anoangnagingbunga o
epektonitosabuhayngmga Pilipino
noon hanggangsakasalukuyan.
D. Pagtalakay ng Bagong Konsepto PasautanangbahagingPayabunginNati Talakayinangtungkolsamgasalita Maiklingpagtalakaykaugnaysatalat
at Paglalahad ng Bagong n (A at B), pahina 46. ngnagpapahayagngugnayangsan a/pagtatalata at mgabahaginito.
Kasanayan #1 hi at bunga.
E. Pagtalakay ng Bagong Konsepto Iprosesoangsagotngmga mag-aaral. Pagsusuri sa mga pangungusap
at Paglalahad ng Bagong na una ng naibigay na halimbawa
Kasanayan #2 ( mga nabuong pangungusap
pagkatapos mapanood ang video
klip ng isang balita)
F. Paglinang sa Kabihasaan Pagpapabasa/ Pagbibigay at pagsusuri sa iba
(Tungo sa Formative panonoodsabuodngakdangBidasari. pang mga halimbawa.
Assessment)
G. Paglalapat ng Aralin sa Pang- Pagkuhasapangunahingkonseptonga
Araw-araw na Buhay ralin.
H. Paglalahat ng Aralin

I. Pagtataya ng Aralin PasagutanangbahagingSagutinNatin, IpasagotangbahagingSagutinNatin Maiklingpagsusulit. Pagsulatnggawain. Pagbibigay-


pahina 51. (C at D). Iproprosesoangsagotngmga SasagutinangmgabahagingMadal halagasailangnasimulan.
mag-aaral. ilang ‘Yan at Subukin Pa Natin,
pahina 61-62
Unang Araw Ikalawang Araw Ikatlong Araw Ikaapat na Araw Ikalimang Araw

J. Karagdagang Gawain para sa Itakdabilanggawaing-bahay kung


Takdang-Aralin at Remediation hindimatataposanggawain.

V. MGA TALA

Magnilay sa iyong mga istratehiya ng pagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mga mag-aaral sa bawat linggo. Paano mo ito naisakatuparan? Anong pantulong ang maaari mong gawin upang sila’y matulungan? Tukuyin
VI. PAGNINILAY ang maaari mong itanong/ilahad sa iyong superbisor sa anumang tulong na maaari nilang ibigay sa iyo sa inyong pagkikita.
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang
ng mag-aaral na nakaunawa sa
aralin
D. Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga estratehiya ng pagtuturo
ang nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan
na masosolusyunan sa tulong ng
aking punongguro at supervisor?
G. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

Inihandanina: FRANCES P. RABOY / PELAGIA P. MADRIAGA

You might also like