You are on page 1of 5

Annex1C to DepEd Order No. 42, s.

2016 Paaralan IMUS NATIONAL HIGH SCHOOL Baitang/Antas 8


GRADE 8 Guro JOVANIE C. PANTALEON Asignatura FILIPINO
UNA
DAILY LESSON LOG Petsa/Oras Octobre 9-13, 2023 / 12:30-6:50 n.h. Markahan
(Pang-araw-araw na Tala sa Pagtuturo)
Lunes Martes Miyerkoles Huwebes Biyernes
Petsa: Octobre 9, 2023 Petsa: Octobre 10, 2023 Petsa: October 11, 2023 Petsa: Octobre 12, 2023 Petsa: Octobre 13, 2023
Tiyakin ang pagtuturo ng layunin sa bawat linggo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum. Sundin ang pamamaraan upang matamo ang layunin, maaari ring magdagdag ng iba pang Gawain sa
I. LAYUNIN paglinang ng Pamantayang Pangkaalaman at Kasanayan. Tinataya ito gamit ang mga istratehiya ng Formative Assessment. Ganap na mahuhubog ang mga mag-aaral at mararamdaman ang
kahalagahan ng bawat aralin dahil ang mga layunin sa bawat linggo ay mula sa Gabay sa Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayan at nilalaman.
Naipapamalas ng mga mag- Naipapamalas ng mga mag- Naipapamalas ng mga mag- Naipapamalas ng mga mag- Naipapamalas ng mga mag-
aaral ang pag-unawa sa aaral ang pag-unawa sa aaral ang pag-unawa sa aaral ang pag-unawa sa aaral ang pag-unawa sa
A. Pamantayang Pangnilalaman
Panitikan sa Panahon ng Panitikan sa Panahon ng Panitikan sa Panahon ng Panitikan sa Panahon ng Panitikan sa Panahon ng
Katutubo. Katutubo. Katutubo. Katutubo. Katutubo.
Ang mga mag-aaral ay Ang mga mag-aaral ay Ang mga mag-aaral ay Ang mag-aaral ay nagagamit ang Ang mag-aaral ay nagagamit ang
nagagamit ng iba’t ibang Teknik ngaagamit ng iba’t ibang Teknik nagagamit ng iba’t ibang Teknik hudyat at sanhi ng mga hudyat at sanhi ng mga
B. Pamantayan sa Pagganap pangyayari. pangyayari.
sa pagpapalawak ng paksa na sa pagpapalawak ng paksa na sa pagpapalawak ng paksa na
ginamit sa epiko ginamit sa epiko ginamit sa epiko
Nagagamit mo ang iba‟t- Nagagamit mo ang iba‟t- Nagagamit mo ang iba‟t- Nagagamit ang mga hudyat Nagagamit ang mga hudyat
ibang teknik sa ibang teknik sa ibang teknik sa ng sanhi at bunga ng mga ng sanhi at bunga ng mga
pagpapalawak ng paksa na pagpapalawak ng paksa na pagpapalawak ng paksa na pangyayari (dahil, pangyayari (dahil,
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto paghahambing o pagtutulad, paghahambing o pagtutulad, paghahambing o sapagkat,kaya,bunga nito sapagkat,kaya,bunga nito
Isulat ang code ng bawat pagbibigay depinisyon at pagbibigay depinisyon at pagtutulad, pagbibigay atbp.) F8WG-Ig-h-22) atbp.) F8WG-Ig-h-22
kasanayan pagsusuri na ginamit sa pagsusuri na ginamit sa depinisyon at pagsusuri na
epiko. (F8PB-Ig-h-22) epiko. (F8PB-Ig-h-22) ginamit sa epiko. (F8PB-
Ig-h-22)

Iba’t- ibang Teknik sa Iba’t- ibang Teknik sa Iba’t- ibang Teknik sa Ang Paggamit ng mga Hudyat Ang Paggamit ng mga Hudyat
Pagpapalawak ng Paksa na Pagpapalawak ng Paksa na Pagpapalawak ng Paksa na ng Sanhi at Bunga ng mga ng Sanhi at Bunga ng mga
II. NILALAMAN Paghahambing o Paghahambing o Paghahambing o Pangyayari (dahil, sapagkat, Pangyayari (dahil, sapagkat,
Pagtutulad,Pagbibigay Pagtutulad,Pagbibigay Pagtutulad,Pagbibigay kaya, bunga nito atbp.) kaya, bunga nito atbp.)
Depinisyon at Pagsusuri- Depinisyon at Pagsusuri- Depinisyon at Pagsusuri-
Epiko Epiko Epiko
III. KAGAMITANG PANTURO Itala ang mga Kagamitang Panturong gagamitin sa bawat araw. Gumamit ng iba’t ibang kagamitan upang higit na mapukaw ang interes at pagkatuto ng mga mag-aaral.
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro
1
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang- Modyul 4: pahina 4 -24 Modyul 4: pahina 4 -24 Modyul 4: pahina 4 -24 Modyul 4: pahina 4 -24 Modyul 4: pahina 4 -24
Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo Tsok, laptop, lapel, TV Tsok, laptop, lapel, TV Tsok, laptop, lapel, TV Tsok, laptop, lapel, TV Tsok, laptop, lapel, TV

IV. PAMAMARAAN
Mga Panimulang Gawain Mga Panimulang Gawain Mga Panimulang Gawain Mga Panimulang Gawain Mga Panimulang Gawain
1. Pagbati sa klase 4. Pagbati sa klase 7. Pagbati sa klase 1. Pagbati sa klase 1. Pagbati sa klase
2. Panalangin 5. Panalangin 8. Panalangin 2. Panalangin 2. Panalangin
3. Pagtala sa liban 6. Pagtala sa liban 9. Pagtala sa liban 3. Pagtala sa liban 3. Pagtala sa liban
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o Balik-aral Balik-aral
pagsisimula ng bagong aralin 1. Ilahad sa klase ang Isa-isahin sa klase ang iba’t Isalaysay sa klase ang epikong Balik-aral
nakaraang paksang ibang Teknik sa pagpapalawak binasa sa pabuod na Ano ang ibig sabihin ng
tinalakay. ng paksa. pagsasalaysay Sanhi at Bunga?
Magbigay ng mga hudyat na
mga katagang ginamit sa
Sanhi at Bunga
Gamit ang kasunod na mga Gamit ang kasunod na mga Gamit ang kasunod na mga Suriin at pagtapat-tapatin
kahon, isulat ang mga kahon, isulat ang mga kahon, isulat ang mga ang magkakaugnay na mga
pamagat ng mga programang pamagat ng mga programang pamagat ng mga programang larawan na iyong makikita sa
pantelebisyon na iyong pantelebisyon na iyong pantelebisyon na iyong ibaba. Isulat ang letra ng
B. Paghahabi sa layunin ng aralin kinahihiligan. Pagkatapos, kinahihiligan. Pagkatapos, kinahihiligan. Pagkatapos, iyong sagot sa sagutang
sagutin ang kaugnay na mga sagutin ang kaugnay na mga sagutin ang kaugnay na mga papel o kuwaderno
tanong. Isulat mo sa tanong. Isulat mo sa tanong. Isulat mo sa
kwaderno o papel ang iyong kwaderno o papel ang iyong kwaderno o papel ang iyong
sagot. sagot. sagot.
Basahin nang may pag- Basahin nang may pag- Basahin nang may pag- Basahin ang Bidasari (Epiko Isa-isahin ang mga dahilan
unawa ang epiko ng mga unawa ang epiko ng mga unawa ang epiko ng mga ng Romansang Malay) kung paano makatutulong
bagobo. bagobo. bagobo. ang epiko sa pagpapalaganap
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa ng kultura lalo sa sa rehiyong
bagong aralin pinagmulan. Gumamit ng
mga salitang hudyat ng sanhi
at bunga sa pagbuo ng
pangungusap.

2
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at Pagtalakay ng Iba’t ibangTeknik Pagtalakay ng Iba’t ibangTeknik Pagtalakay ng Iba’t ibangTeknik Pagtalakay ng Sanhi at bunga
paglalahad ng bagong kasanayan #1 sa pagpapalawak ng paksa sa pagpapalawak ng paksa sa pagpapalawak ng paksa
Buuin mo ang graphic Buuin mo ang graphic Buuin mo ang graphic Tukuyin mo ang sanhi at
organizer sa ibaba Isulat ang organizer sa ibaba Isulat ang organizer sa ibaba Isulat ang bunga sa dalawang
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at sagot sa kahon. Isulat ang sagot sa kahon. Isulat ang sagot sa kahon. Isulat ang pangyayaring inilahad sa
paglalahad ng bagong kasanayan #2 iyong sagot sa kwaderno o iyong sagot sa kwaderno o iyong sagot sa kwaderno o bawat pangungusap. Isulat sa
papel. papel. papel. sagutang papel o kuwaderno
ang iyong sagot
F. Paglinang sa Kabihasaan Sagutan ang Pagsasanay Sagutan ang Pagsasanay Sagutan ang Pagsasanay
(Tungo sa Formative Assessment) Payabungin Natin Payabungin Natin Payabungin Natin
Gumupit ng isang larawan ng Gumupit ng isang larawan ng Gumupit ng isang larawan ng Kilalanin ang Gamit ang mga hudyat ng
isang superhero na labis isang superhero na labis isang superhero na labis sinalungguhitang mga hudyat sanhi at bunga ng mga
mong hinahangaan. mong hinahangaan. mong hinahangaan. ng sanhi at bunga at isulat sa pangyayari, buuin mo ang
Ipaliwanag kung bakit mo Ipaliwanag kung bakit mo Ipaliwanag kung bakit mo patlang ang S kung ito ay pangungusap. Gawing
siya napili. Gamitin ang siya napili. Gamitin ang siya napili. Gamitin ang sanhi at B kung ito naman ay batayan ang halimbawa na
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-
iba‟tibang teknik sa iba‟tibang teknik sa iba‟tibang teknik sa bunga. Gawing batayan ang makikita sa ibaba. Isulat sa
araw na buhay
pagpapalawak ng paksa.Isulat pagpapalawak ng paksa.Isulat pagpapalawak ng paksa.Isulat halimbawang makikita sa iyong sagutang papel ang
ang sagot sa sagutang ang sagot sa sagutang ang sagot sa sagutang ibaba iyong sagot.
kwaderno o papel. Narito ang kwaderno o papel. Narito ang kwaderno o papel. Narito ang
pamantayan sa pagsusulat ng pamantayan sa pagsusulat ng pamantayan sa pagsusulat ng
paliwanag. paliwanag. paliwanag.
H. Paglalahat ng Aralin

Kumuha ng isang buong


papel para sa maikling
Pagsusulit
I. Pagtataya ng Aralin

Piliin ang titik ng tamang


sagot. Isulat sa sagutang
papel ang iyong sagot.
J. Karagdagang gawain para sa
takdang-aralin at remediation

3
V. MGA TALA

Magnilay sa iyong mga istratehiyang pagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mga mag-aaral sa bawat linggo. Paano mo ito maisasakatuparan? Ano pang tulong ang maaari
VI. PAGNINILAY
mong gawin upang sila’y matulungan? Tukuyin ang maaari mong itanong/ilahad sa iyong superbisor sa anumang tulong na maaari nilang ibigay sa iyo sa inyong pagkikita.
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang
ng mag-aaral na nakaunawa sa
aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation?

E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo


ang nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?

F. Anong suliranin ang aking


naranasan na solusyunan sa tulong
ng aking punungguro at superbisor?

G. Anong kagamitang panturo ang


aking nadibuho na nais kong ibahagi
sa mga kapwa ko guro?

Ipinasa ni: Sinuri ni: Binigyang-pansin ni: Pinagtibay ni:

JOVANIE C. PANTALEON JANETE C. SANTILLAN CYNTHIA T. ABELEDO LERMA V. PEŃA


Guro I, Filipino Dalubguro I, Filipino Ulongguro IV, Filipino Punongguro IV

4
5

You might also like