You are on page 1of 4

Paaralan PAARALANG SEKUNDARYA NG TIBAG Antas IKALABING ISA

Grade 1 to 12
Guro DOMINGA S. SARMIENTO Asignatura PAGSULAT SA FILIPINO SA PILING LARANG (TVL)
DAILY LESSON LOG (DLL) Petsa at Araw OKTUBRE 16-20, 2023 Markahan UNANG MARKAHAN

LUNES MARTES MIYERKOLES HUWEBES BIYERNES


6:15-7:05 6:15-7:05 6:15-7:05 6:15-7:05 6:15-7:05 11-CAREME
7:05-7:55 11-CAREME 7:05-7:55 11-FARADAY 7:05-7:55 11-CAREME 7:05-7:55 11- DAVY 7:05-7:55
7:55-8:45 11-DAVY 7:55-8:45 11-DAVY 7:55-8:45 11-BABBAGE 7:55-8:45 11- BABBAGE 7:55-8:45
9:00-9:50 11-FARADAY 9:00-9:50 9:00-9:50 11-BABBAGE 9:00-9:50 9:00-9:50 11-FARADAY
9:50-10:40 9:50-10:40 9:50-10:40 9:50-10:40 9:50-10:40
10:40-11:30 10:40-11:30 10:40-11:30 10:40-11:30

Unang Araw Ikalawang Araw Ikatlong Araw Ikaapat na Araw


I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Nauunawaan ang kalikasan, layunin at paraan ng pagsulat ng iba’t ibang anyo ng sulating ginagamit sa pag-aaral sa iba’t ibang larangan (Tech-Voc)
B. Pamantayan sa Pagganap Nasusuri ang kahulugan at kalikasan ng pagsulat ng iba’t ibang anyo ng sulatin.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Naiisa-isa ang mga hakbang sa Naiisa-isa ang mga hakbang sa Naiisa-isa ang mga hakbang sa Naiisa-isa ang mga hakbang sa
pagsasagawa ng mga binasang pagsasagawa ng mga binasang pagsasagawa ng mga binasang pagsasagawa ng mga binasang
halimbawang sulating teknikal- halimbawang sulating teknikal- halimbawang sulating teknikal- halimbawang sulating teknikal-
bokasyunal. CS_FFTV11/12PB-0G-I- bokasyunal. CS_FFTV11/12PB-0G-I- bokasyunal. CS_FFTV11/12PB-0G-I- bokasyunal. CS_FFTV11/12PB-0G-I-
106 106 106 106
II. NILALAMAN
A. Paksa Promosyonal/Flyers at Leaflets
B. Koda CS_FFTV11/12PB-0G-I-106
III. KAGAMITAN SA PAGTUTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa gabay ng guro Pilipino sa Piling Larangan (TVL) ni Pilipino sa Piling Larangan (TVL) ni Pilipino sa Piling Larangan (TVL) ni Pilipino sa Piling Larangan (TVL) ni
Christian George C. Francisco et. Christian George C. Francisco et. Christian George C. Francisco et. Christian George C. Francisco et.
2. Mga pahina sa kagamitang Pilipino sa Piling Larangan (TVL) ni Pilipino sa Piling Larangan (TVL) ni Pilipino sa Piling Larangan (TVL) ni Pilipino sa Piling Larangan (TVL) ni
pang-mag-aaral Christian George C. Francisco et.. Christian George C. Francisco et.. Christian George C. Francisco et.. Christian George C. Francisco et..
B. Iba pang kagamitang panturo Mga kagamitang biswal Mga kagamitang biswal Mga kagamitang biswal Pangteknolohiyang kagamitan
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang aralin at/o Magtatanong ang guro tungkol sa Tanungan at Sagutan Tanungan at Sagutan Tanungan at Sagutan
pagsisimula ng bagong aralin nakaraang aralin…
Sa mga nagdaang aralin, alin ang Pagbabalik-tanaw sa nakaraang Pagbabalik-tanaw sa nakaraang Pagbabalik-tanaw sa nakaraang
tumatak sa iyong isipan? aralin. aralin. aralin.

B. Paghahabi sa layunin ng aralin AKTIBIDAD Paghahanda sa gagawing aktibiti. Paghahanda sa gagawing aktibiti.
Isusulat sa pisara ang salitang
“PROMO” at ibibigay ng mga mag-
aaral ang mga salitang maaaring
iugnay sa salitang ito.

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Mula sa mga salitang ibinigay,


bagong aralin bubuuin ng mga mag-aaral ang
kanilang pagpapakahulugan sa
salitang ito.
D. Pagtalakay ng bagong kasanayan Tatanungin sa mga mag-aaral kung Tatalakayin ang tungkol sa pagsulat Bubuo ang mga mag-aaral ng sarili
#1 ano ang kaugnayan ng salitang ng materyal pampromosyon. nilang promosyonal na material.
promo sa bagong aralin tungkol sa
flyers at leaflets.

E. Pagtalakay ng bagong konsepto at Magkakaroon ng brainstorming ang


Tatalakayin rin ang mga dapat isaisip
paglalahad ng bagong kasanayan. mga mag-aaral ng mga halimbawa sa paggawa ng promosyonal na
#2 ng promo materials. materyal.
F. Paglinang sa kabihasaan (Tungo Pagsagot sa tanong na: Ano ang Magkakaroon ng maikling pagsusulit. Pagbabahagi sa ginawang
sa Formative Assessment) kahalagahan ng pagkakaroon ng promosyonal na materyal.
mga promo sa mga store at
Negosyo?
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw- Tanungan at Sagutan Ang mga mag-aaral ay magbabahagi Sasabihin ng mga mag-aaral ang aral
araw na buhay ng kanilang karanasan sa paggawa na napulot sa paksang ito na maaaring
ng promo materials. ilapat sa tunay na buhay.

H. Paglalahat ng aralin Hayaan ang mga mag-aaral na ilahat Hayaan ang mga mag-aaral na ilahat Hayaan ang mga mag-aaral na ilahat
ang napag-aralan sa oral na paraan ang napag-aralan sa pamamagitan ang napag-aralan sa prosesong
ng hashtag. paraan. (pagkakasunod-sunod)
I. Pagtataya ng aralin Pagbuo ng isang promosyonal na
materyal. (Isahan)

J. Karagdagang gawain para sa


takdang-aralin at remidyasyon.
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nagangailangan ng iba pang
gawain para sa remidyasyon
C. Nakatulong ba ang
remedyal? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa aralin

D. Bilang ng mga mag-aaral na


magpapatuloy sa
remidyasyon.
E. Alin sa mga estratehiyang
pagtuturo na nakatulong
nang lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyonan sa
tulong ng aking punong-guro
at superbisor?

G. Anong kagamitang panturo


ang aking nabuo na nais
kong ibahagi sa mga kapwa
ko guro?

Inihanda ni: Iniwasto ni: Sinuri ni: Pinagtibay ni:

DOMINGA S. SARMIENTO RICHMAN N. HERNANDEZ PhD CLARIZA MAE M. GUIANG JUVELYN L. ESTEBAN EdD
Guro II Dalubguro I Ulong-guro III Ulong-guro IV

You might also like