You are on page 1of 4

Paaralan PAARALANG SEKUNDARYA NG TIBAG Antas IKALABING DALAWA

Guro BLESSIE MARIE F. VALETE Asignatura PAGSULAT SA FILIPINO SA PILING LARANG (TVL)
Petsa at Araw SEPTYEMBRE 25-29, 2023 Markahan UNANG SEMESTRE
DAILY LESSON LOG (DLL)
LUNES MARTES MIYERKOLES HUWEBES BIYERNES
1:40 – 2:30 12 - Tesla 12:50 – 1:40 12 - Slavynov 1:40 – 2:30 12 - Bernardos 12:00 – 1:40 12 – Bernardos
2:45 – 3:35 12 - Slavynov 1:40 – 2:30 12 – Tesla 2:45 – 3:35 12 - Bernardos 2:45 – 3:35 12 - Tesla
3:35 – 4:25 12 - Neumann 2:45 – 3:35 12 - Neumann 4:25 – 5:15 12 - Tesla 3:35 – 5:15 12 - Neumann
4:25 – 5:15 12 - Slavynov 4:25 – 5:15 12 - Slavynov

Unang Araw Ikalawang Araw Ikatlong Araw Ikaapat na Araw


I. LAYUNIN
A. Pamantayang Natutukoy ang kahulugan at kalikasan ng pagsulat ng iba’t ibang anyo ng sulatin.
Pangnilalaman Napag-iiba-iba ang mga katangian ng iba’t ibang anyo ng sulatin.
B. Pamantayan sa Pagganap Nasusuri ang kahulugan at kalikasan ng pagsulat ng iba’t ibang anyo ng sulatin.
C. Mga Kasanayan sa MELC: Naiisa-isa ang mga MELC: Naiisa-isa ang mga hakbang MELC: Naisasalang-alang ang MELC: Naisasaalang-alang ang
Pagkatuto hakbang sa pagsasagawa ng mga sa pagsasagawa ng mga binasang etika sa binubuong teknikal- etika sa binubuong teknikal-
binasang halimbawang sulating halimbawang sulating teknikal- bokasyunal na sulatin. bokasyunal na sulatin.
teknikal-bokasyunal bokasyunal.
1.Nauunawaan ang mga gabay sa 1.Nakapaglalahad ng sariling
1. Nailalahad ang kahalagahan ng 1. Nauunawaan ang kahulugan at pagbuo ng mabisang opinyon patungkol sa mga
mga promosyonal sa tunay na gamit ng promosyonal promosyonal. promosyonal na material
buhay.
2. Naiisa-isa ang pagkakaiba at 2. Nakabubuo ng sariling 2. Pagbabahagi sa harapan ng
2. Nakapagtatala ng sariling pagkakatulad ng pamplets at promosyonal na material. klase ng ginawang teknikal at
saloobin patungkol sa leaflets bokasyonal na sulatin
promosyonal. 3. Naihahalintulad ang mga
tekbok na sulatin sa isa’t isa. 3. Paghahabi ng paksa sa reaalidad
ng buhay

II. NILALAMAN
A. Paksa Pagbuo ng Manwal
B. Koda CS_FFTV11/12PB-0G-I-106 CS_FFTV11/12PB-0G-I-106 CS_FTV11/12PU-0m-o-99 CS_FTV11/12PU-0m-o-99

III. KAGAMITAN SA
PAGTUTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa gabay ng Pilipino sa Piling Larangan (Tech Voc) Pilipino sa Piling Larangan (Tech Voc) Pilipino sa Piling Larangan (Tech Voc) Pilipino sa Piling Larangan (Tech Voc)
guro ni Christian George C. Francisco et. ni Christian George C. Francisco et. Ap ni Christian George C. Francisco et. ni Christian George C. Francisco et. Ap
Ap pahina 168-175 pahina 168-175 Ap pahina 168-175 pahina 168-175
2. Mga pahina sa kagamitang Pilipino sa Piling Larangan (Tech Voc) Pilipino sa Piling Larangan (Tech Voc) Pilipino sa Piling Larangan (Tech Voc) Pilipino sa Piling Larangan (Tech Voc)
pang-mag-aaral ni Christian George C. Francisco et. ni Christian George C. Francisco et. Ap ni Christian George C. Francisco et. ni Christian George C. Francisco et. Ap
Ap pahina 168-175 pahina 168-175 Ap pahina 168-175 pahina 168-175
B. Iba pang kagamitang panturo
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang aralin Isusulat sa pisara ang salitang Tanungan at Sagutan Tanungan at Sagutan Tanungan at Sagutan
at/o pagsisimula ng bagong “PROMO” at ibibigay ng mga
aralin mag-aaral ang mga salitang Pagbabalik-tanaw sa nakaraang Pagbabalik-tanaw sa nakaraang Pagbabalik-tanaw sa nakaraang
maaaring iugnay sa salitang ito. aralin. aralin. aralin.

B. Paghahabi sa layunin ng aralin Mula sa mga salitang ibinigay, Hindi kailangan Paghahanda sa gagawing aktibiti. Paghahanda sa gagawing aktibiti.
bubuuin ng mga mag-aaral ang
kanilang pagpapakahulugan sa
salitang ito.

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa Tatanungin sa mga mag-aaral Hindi kailangan Hindi kailangan Hindi kailangan
sa bagong aralin kung ano ang kaugnayan ng
salitang promo sa bagong aralin
tungkol sa flyers at leaflets.

D. Pagtalakay ng bagong Magkakaroon ng brainstorming Tatalakayin ang tungkol sa Bubuo ang mga mag-aaral ng
kasanayan # 1 ang mga mag-aaral ng mga pagsulat ng materyal sarili nilang promosyonal na
halimbawa ng promo materials. pampromosyon. material.

E. Pagtalakay ng bagong konsepto Hindi kailangan Tatalakayin rin ang mga dapat Hindi kailangan Hindi kailangan
at paglalahad ng bagong isaisip sa paggawa ng
kasanayan. # 2 promosyonal na materyal.

F. Paglinang sa kabihasaan (Tungo Magkakaroon ng maikling Magkakaroon ng maikling Hindi kailangan Pagbabahagi sa ginawang
sa Formative Assessment) pagsusulit. pagsusulit. promosyonal na materyal.

G. Paglalapat ng aralin sa pang- Pagsagot sa tanong na: Ano ang Tanungan at Sagutan Ang mga mag-aaral ay Sasabihin ng mga mag-aaral ang
araw-araw na buhay kahalagahan ng pagkakaroon ng magbabahagi ng kanilang aral na napulot sa paksang ito na
mga promo sa mga store at karanasan sa paggawa ng promo maaaring ilapat sa tunay na
Negosyo? materials. buhay.

H. Paglalahat ng aralin Hayaan ang mga mag-aaral na Hayaan ang mga mag-aaral na Hayaan ang mga mag-aaral na Hayaan ang mga mag-aaral na
ilahat ang napag-aralan sa oral na ilahat ang napag-aralan sa oral na ilahat ang napag-aralan sa ilahat ang napag-aralan sa
paraan paraan pamamagitan ng hashtag. prosesong paraan.
(pagkakasunod-sunod)

I. Pagtataya ng aralin Quiz Quiz Quiz Quiz


Project/Portfolio Seatwork/Boardwork Research Work Project/Portfolio
J. Karagdagang gawain para sa Seatwork/Boardwork Project/Portfolio Remedial Activities Seatwork/Boardwork
takdang-aralin at remidyasyon.
V. MGA TALA
Natapos ang gawain Natapos ang gawain Natapos ang gawain Natapos ang gawain
Hindi natapos ang gawain Hindi natapos ang gawain Hindi natapos ang gawain Hindi natapos ang gawain
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na 100% ng mga mag-aaral 99-50 % ng mga mag-aaral mababa sa 50 %bilang ng mga mababa sa 50 %bilang ng mga
nakakuha ng 80% sa mag-aaral mag-aaral
pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na 30% ng mga mag-aaral 29-15 % ng mga mag-aaral mababa sa 15 % bilang ng mga mababa sa 15 % bilang ng mga
nagangailangan ng iba mag-aaral mag-aaral
pang gawain para sa
remidyasyon
C. Nakatulong ba ang Oo, nakatulong ang remidyal 30 % ng mga mag-aaral mababa sa 15 % bilang ng mga mababa sa 15 % bilang ng mga
remedyal? Bilang ng mag- ito. mag-aaral mag-aaral
aaral na nakaunawa sa Hindi nakatulong ang 29-15 % ng mga mag-aaral below 15 % ng mga mag-aaral below 15 % ng mga mag-aaral
aralin
remidyal.
D. Bilang ng mga mag-aaral 30% of learners 29-15 % ng mga mag-aaral below 15 % ng mga mag-aaral below 15 % ng mga mag-aaral
na magpapatuloy sa
remidyasyon.
E. Alin sa mga estratehiyang Journals/Narrative/Self-Study Lecture/Discussion Game-Brain-Based Learning Journals/Narrative/Self-Study
pagtuturo na nakatulong Experiential Learning / Experimentation Computer-Aided Instruction Experiential Learning /
nang lubos? Paano ito Cooperative Learning /Demonstration Cooperative Learning
nakatulong?
Integrative Approach/ Inquiry-Based Learning/ Community Integration Integrative Approach/
Reflective Approach Constructivist Approach Reflective Approach
F. Anong suliranin ang aking Lack of Tools/Equipment Individual Differences/Behavior Classroom Environment Lack of Tools/Equipment
naranasan na solusyonan Lack of Time/Time Constraints Failure of Students' Attendance Class Interruption Lack of Time/Time Constraints
sa tulong ng aking
punong-guro at
superbisor?
G. Anong kagamitang Audio-Visual Materials Learning Modules Community Resources Audio-Visual Materials
panturo ang aking nabuo
Internet and Other Web Computer-Aided Materials New Strategies/Techniques Internet and Other Web
na nais kong ibahagi sa
mga kapwa ko guro? sources sources
Inihanda ni: Iniwasto ni: Sinuri ni: Pinagtibay ni:

BLESSIE MARIE F. VALETE RICHMAN N. HERNANDEZ PhD CLARIZA MAE M. GUIANG JUVELYN L. ESTEBAN EdD
Guro II Dalubguro I Ulong-guro III Ulong-guro IV

You might also like