You are on page 1of 7

GRADE 1 School Silangan Elementray School Grade&Sec.

One-Guava
DAILY Teacher Irene R. De Guzman Subject FILIPINO
LESSON LOG March 18-22, 2024
Date/Time Quarter 3rd
9:40-10:20

Lunes Martes Miyerkules Huwebes


I. LAYUNIN

A. Pamantayang Pangnilalaman Nauunawaan ng mga mag-aaral Nauunawaan ng mga mag- Nauunawaan ng mga mag-aaral Nasasagot ang mga tanong ng tama
ang mga pasalita at di-pasalitang aaral ang mga pasalita at di- ang mga pasalita at di-pasalitang
paraan ng pagpapahayag at pasalitang paraan ng paraan ng pagpapahayag at
nakatutugon nang naaayon. pagpapahayag at nakatutugon nakatutugon nang naaayon.
nang naaayon.
B. Pamantayan sa Pagganap Nakakamit ang mga kasanayan sa Nakakamit ang mga Nakakamit ang mga kasanayan sa Naipapakita ang katapatan at kasiyahan sa
mabuting pagbasa at pagsulat kasanayan sa mabuting mabuting pagbasa at pagsulat pagsagot sa mga tanong
upang maipahayag at maiugnay pagbasa at pagsulat upang upang maipahayag at maiugnay
ang sariling ideya, damdamin at maipahayag at maiugnay ang ang sariling ideya, damdamin at
karanasan sa mga sariling ideya, damdamin at karanasan sa mga
narinig at nabasang mga teksto karanasan sa mga narinig at nabasang mga teksto
ayon sa kanilang antas o nibel at narinig at nabasang mga ayon sa kanilang antas o nibel at
kaugnay ng kanilang kultura. teksto ayon sa kanilang antas kaugnay ng kanilang kultura.
o nibel at kaugnay ng
kanilang kultura.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Natutukoy ang ugnayan ng teksto Natutukoy ang ugnayan ng Nakasusunod sa mga panuto
Isulat ang code ng bawat at larawan F1AL-IIj-5 teksto at larawan F1AL-IIj-5 Nababasa ang mga salita at babala
kasanayan. na madalas makita sa paligid
F1PT-IIIb-2.1
II. NILALAMAN Ugnayang Teksto at Larawan Pagbasa ng mga Ikaapat na Lagumang
Babala Pagsusulit

A. Sanggunian
1.Mga pahina sa Gabay ng Guro MELC p. 144-145 MELC p. 144-145 MELC p. 144-145
2.Mga pahina sa Kagamitang PIVOT p 32-35 PIVOT p 32-35 PIVOT p 32-35
Module week 7,8,9
Pang-mag-aaral Filipino SLM MODULE 15 Filipino SLM MODULE 15 Filipino SLM MODULE 16
3.Mga pahina sa Teksbuk
4.Karagdagang Kagamitan mula
sa portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo Powerpoint Presentation, larawan, Powerpoint Presentation , Powerpoint Presentation, larawan, PPT,Sagutang Papel
larawan
III. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin Panuto: Kahunan ang letra ng Ang mga larawan ay ilan lamang A. Pagsasaayos ng loob ng silid-aralan
at/o pagsisimula ng bagong tamang sagot. sa mga babala na madalas nating ayon sa pagsusulit.(one-sit apart)
aralin. makita sa ating paligid.

Ano ang nakikita ninyo sa


larawan?

Ano-ano sa palagay mo ang mga


gawaing bahay

na kaya niyang gawin?


B. Paghahabi sa layunin ng aralin Sa pagtatapos ng aralin, Sa pagtatapos ng aralin, Sa pagtatapos ng aralin, B.Paghahanda
inaasahang ang magaaral ay inaasahang ang mag aaral ay inaasahang ang magaaral ay 1.Pagtatalaga ng upuan ng bawat mag-
natutukoy ang ugnayan ng teksto at natutukoy ang ugnayan ng nababasa ang mga salita at babala aaral.
larawan. teksto at larawan. 2.Paghahanda ng mga kagamitang
na madalas makita sa paligid.
gagamitin sa pagsusulit
Paunang Pagsubok
Basahin ang maikling kuwento
tungkol sa batang si Mila.
Panuto: Suriin ang mga larawan
Tapos ng maghapunan ang mag- at sagutin ang mga katanungan
anak. Tumulong si Mila sa nanay. tungkol dito.
Tumulong siya sa paghuhugas ng
pinggan. Inayos niya ang kama.
Nilinisan niya ang kaniyang
kapatid, Binihisan niya ito ng
pantulog.
1. Saan ito madalas makita?

2. Ano ang tawag sa mga ito?

3. Mahalaga ba ang mga ito?


i 4. Nararapat ba itong sundin?

5. Sinusunod mo ba ang mga ito?


A.Oo B. Hindi
C. Pag-uugnay ng mga Sagutin ang tanong sa Ipakita ang Thumbs up kung Talakayin natin C. Paglalahad
halimbawa sa bagong aralin. pamamagitan ng pagpili ng tama ang pahayag at thumbs Ang babala ay mga munting Mga Panuntunan sa pagsusulit.
larawan ng tamang sagot. dowm kung mali paalala sa pagiging maingat. Nag- -bago ang pagsusulit
_________1. Natutunan ko papaalala sa atin ng ilang bagay
ang pag-uugnay ng salita sa na hindi dapat gawin upang
larawan. _________ 2. Pag- maiwasan ang aksidente o sakuna.
aralang mabuti ang larawan.
1. Sino ang naghahapunan? _________ 3. Isulat nang
__________2. Sino ang tinulungan wasto ang angkop na salita sa
ni Mila? ______________ larawan. _________ 4. Ang
3. Sino ang tumulong kay nanay? ibinigay na panuto ng gawain
______________ ay hindi dapat sundin.
4. Ano ang kanyang hinugasan?
_________ 5. Ang pag-
_____________ 5. Ano ang
kanyang inayos?_____________ uugnay ng salita sa larawan
ay isang paraan ng pagbabasa.

D. Pagtalakay ng bagong Panuto: Ikahon nag larawang Panuto: Basahin ang mga Panuto: Basahin at ayusin ang D. Pagbibigay ng mga sagutang papel
konsepto at paglalahad ng tinutukoy ng salita sa bawat bilang. salita at iguhit ang larawan mga salita upang
bagong kasanayan #1 nito sa loob ng kahon. makabuo ng isang babala.

1. mesa

2. upuan

3. kama

4. telebisyon

5. radyo
E. Pagtalakay ng bagong Pangkatang Gawain Pangkatang Gawain Panuto: Sumulat ng isang babala . Pagpapaliwanag sa mga panuto
konsepto at paglalahad ng Pangkat Isa: Pangkat Isa: ukol sa larawan.
bagong kasanayan #2
Pangkat Dalawa:
Pangkat Dalawa:

F. Paglinang sa Kabihasaan Ano ang iyong natutunan ngayong Ano ang iyong natutunan Ano ang iyong natutunan F. Pagsagot sa pagsusulit
(Tungo sa Formative araw? ngayong araw? ngayong araw?
Assessment)
G. Paglalapat ng aralin sa pang- Panuto: Lagyan ng ✔ ang patlang G.Pagsagot sa mga katanungan ng mga
araw-araw na buhay kung nagpapakita mag-aaral
ng pagsunod sa mga babala at ✖
kung hindi.

1. Nagtatapon ng basura
tamang lagayan.
2. Tumatawid sa tamang
tawiran.
3. Pumupitas ng bulaklak
kung walang nakatingin
kahit may babalabg
nakita
H. Paglalahat ng Aralin Tandaan Tandaan Tandaan: H.Pagtatalaga ng lider para sa pagkuha ng
mga natapos ng sagutan na mga test
Upang maiugnay nang wasto ang Upang maiugnay nang wasto Ang babala ay mga munting papers.
larawan sa angkop na salita para ang larawan sa angkop na paalala sa pagiging maingat. Nag-
rito, kinakailangang tingnang salita para rito, papaalala sa atin ng ilang bagay
mabuti ang larawan o basahing kinakailangang tingnang na hindi dapat gawin upang
mabuti ang salita. Kung ang salita mabuti ang larawan o maiwasan ang aksidente o sakuna.
ay isusulat , isulat ito nang wasto. basahing mabuti ang salita.
Ang pag-uugnay ay isang paraan Kung ang salita ay isusulat ,
ng pagbabasa at pagsasanay sa isulat ito nang wasto. Ang
pagsulat. pag-uugnay ay isang paraan
ng pagbabasa at pagsasanay
sa pagsulat.

I. Pagtataya ng Aralin Panuto: Punan ang mga Panuto: Basahin ang bawat .Pagwawasto ng mga pagsusulit.
patlang ng wastong salita. pangungusap. Lagyan ng ang
Piliin ang sagot sa loob ng patlang kung ito ay isang babala
kahon at X kung hindi.
_____1. Huwag paglaruan,
Nakapapaso.
_____2. Ang batang magalang
dangal ng magulang.
_____3. Bawal mamitas ng
bulaklak.
_____4. Mag-ingat, madulas ang
kalsada. _____5. Ang batang
malinis, anghel ang kapares.
1.
J. Karagdagang Gawain para sa
takdang-aralin at remediation

IV. Mga Tala


V. PAGNINILAY

A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha


ng 80% sa pagtataya.

B. Bilang ng mag-aaral na ___ of Learners who require additional ___ of Learners who require additional ___ of Learners who require additional activities for
nangangailangan ng iba pang activities for remediation activities for remediation remediation
gawain para sa remediation.

C. Nakatulong ba ang remedial? ___Yes ___No ___Yes ___No ___Yes ___No


Bilang ng mag-aaral na ____ of Learners who caught up the ____ of Learners who caught up the ____ of Learners who caught up the lesson
nakaunawa sa aralin. lesson lesson

D. Bilang ng mga mag-aaral na ___ of Learners who require additional ___ of Learners who require additional ___ of Learners who require additional activities for
magpapatuloy sa remediation. activities for remediation activities for remediation remediation

E. Alin sa mga istratehiyang Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well:
pagtuturo nakatulong ng lubos? ___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration
Paano ito nakatulong? ___ Games ___ Games ___ Games
___ Power PointPresentation ___ Power PointPresentation ___ Power PointPresentation
___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary
activities/exercises activities/exercises activities/exercises
___ Discussion ___ Discussion ___ Discussion
___ Case Method ___ Case Method ___ Case Method
___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS)
___ Rereading of ___ Rereading of ___ Rereading of Paragraphs/Poems/Stories
Paragraphs/Poems/Stories Paragraphs/Poems/Stories ___ Differentiated Instruction
___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Role Playing/Drama
___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Discovery Method
___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Lecture Method
___ Lecture Method ___ Lecture Method Why?
Why? Why? ___ Complete Ims
___ Complete Ims ___ Complete Ims ___ Availability of Materials
___ Availability of Materials ___ Availability of Materials
___ Pupils’ eagerness to learn
___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn
___ Group member’s Cooperation in doing their tasks
___ Group member’s Cooperation in ___ Group member’s Cooperation in
doing their tasks doing their tasks
F. __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils
__ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude
__ Colorful Ims __ Colorful Ims __ Colorful Ims
__ Unavailable Technology Equipment __ Unavailable Technology Equipment __ Unavailable Technology Equipment (AVR/LCD)
(AVR/LCD) (AVR/LCD) __ Science/ Computer Internet Lab
__ Science/ Computer Internet Lab __ Science/ Computer Internet Lab __ Additional Clerical works
__ Additional Clerical works __ Additional Clerical works
__Reading Readiness
__Reading Readiness __Reading Readiness
__Lack of Interest of pupils
__Lack of Interest of pupils __Lack of Interest of pupils
G. Anong suliranin ang aking Planned Innovations: Planned Innovations: Planned Innovations:
naranasan na solusyunan sa __ Localized Videos __ Localized Videos __ Localized Videos
tulong ng aking punungguro at __ Making use big books from views __ Making use big books from views of __ Making use big books from views of the locality
superbisor? of the locality the locality __ Recycling of plastics to be used as Instructional
__ Recycling of plastics to be used as __ Recycling of plastics to be used as Materials
Instructional Materials Instructional Materials __ local poetical composition
__ local poetical composition __ local poetical composition
__Flashcards
__Flashcards __Flashcards

Checked by:

Noted:

FLORDELYN T. UMAGAT TERESITA H. NERONA REGIE-ANN R. VEJERANO


Principal III Master Teacher II Master Teacher II

You might also like