You are on page 1of 11

DAILY LESSON LOG FOR Paaralan: Baitang at Antas V-

Guro: Asignatura: ESP


IN-PERSON CLASSES
Petsa ng Pagtuturo: MARCH 13 – 17, 2023 (WEEK 5) Markahan: IKATLONG MARKAHAN

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


I.LAYUNIN
A. Pamantayang Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan nang pagpapakita ng mga natatanging kaugaliang Pilipino, pagkakaroon ng disiplina para sa
Pangnilalaman kabutihan ng lahat, komitment at pagkakaisa bilang tagapangalaga ng kapaligiran
B. Pamantayan sa Naisasagawa nang may disiplina sa sarili at pakikiisa sa anumang alituntuntunin at batas na may kinalaman sa bansa at global na kapakanan
Pagganap
C. Mga Kasanayan sa Nakapagpapakita ng magagandang halimbawa ng pagiging responsableng tagapangalaga ng kapaligiran 5.1. pagiging mapanagutan 5.2.
Pagkatuto/Most Essential pagmamalasakit sa kapaligiran sa pamamagitan ng pakikiisa sa mga programang pangkapaligiran (EsP5PPP –IIId – 27)
Learning Competencies
(MELCs)
Isulat ang code ng bawat
kasanayan.
D. Paksang Layunin a. Nakapagpapakita ng magagandang halimbawa ng pagiging responsableng tagapangalaga ng kapaligiran;
 pagiging mapanagutan; at
 pagmamalasakit sa kapaligiran sa pamamagitan ng pakikiisa sa mga programang pangkapaligiran.
b. Nakapagbabahagi ng mabubuting katangian ng Pilipino na may kaugnayan sa pagiging responsableng tagapangalaga ng kapaligiran; at
c. Nakagagawa ng isang proyekto na nagpapakita ng pagiging responsableng tagapangalaga ng kapaligiran.
II.NILALAMAN Responsableng Responsableng Responsableng Responsableng
LINGGUHANG
Tagapangalaga ng Tagapangalaga ng Tagapangalaga ng Tagapangalaga ng
PAGSUSULIT
Kapaligiran Kapaligiran Kapaligiran Kapaligiran
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
I. Mga pahina sa Gabay ng
Guro
II. Mga pahina sa
Kagamitang Pang-mag-aaral
III. Mga pahina sa Teksbuk
IV. Karagdagang Kagamitan Navato, G., & Alas, M.F. Navato, G., & Alas, M.F. Navato, G., & Alas, M.F. Navato, G., & Alas, M.F. Navato, G., & Alas, M.F.
mula sa portal ng Learning (2020) Ikatlong Markahan (2020) Ikatlong Markahan – (2020) Ikatlong Markahan (2020) Ikatlong Markahan (2020) Ikatlong Markahan
Resource/SLMs/LASs – Modyul 5: Modyul 5: Responsableng – Modyul 5: – Modyul 5: – Modyul 5:
Responsableng Tagapangalaga ng Responsableng Responsableng Responsableng
Tagapangalaga ng Kapaligiran [Self-Learning Tagapangalaga ng Tagapangalaga ng Tagapangalaga ng
Kapaligiran [Self-Learning Module]. Moodle. Kapaligiran [Self-Learning Kapaligiran [Self-Learning Kapaligiran [Self-Learning
Module]. Moodle. Department of Education. Module]. Moodle. Module]. Moodle. Module]. Moodle.
Department of Education. Retrieved (December 31, Department of Education. Department of Education. Department of Education.
Retrieved (December 31, 2022) from https://r7- Retrieved (December 31, Retrieved (December 31, Retrieved (December 31,
2022) from https://r7- 2.lms.deped.gov.ph/moodle 2022) from https://r7- 2022) from https://r7- 2022) from https://r7-
2.lms.deped.gov.ph/moodl /mod/folder/view.php? 2.lms.deped.gov.ph/moodl 2.lms.deped.gov.ph/moodl 2.lms.deped.gov.ph/moodl
e/mod/folder/view.php? id=13090 e/mod/folder/view.php? e/mod/folder/view.php? e/mod/folder/view.php?
id=13090 id=13090 id=13090 id=13090
Sampang, R. (2021).
Sampang, R. (2021). Nakapagpapakita ng Sampang, R. (2021). Sampang, R. (2021). Sampang, R. (2021).
Nakapagpapakita ng Magagandang Halimbawa Nakapagpapakita ng Nakapagpapakita ng Nakapagpapakita ng
Magagandang Halimbawa ng Pagiging Responsableng Magagandang Halimbawa Magagandang Halimbawa Magagandang Halimbawa
ng Pagiging Tagapangalaga ng ng Pagiging ng Pagiging ng Pagiging
Responsableng Kapaligiran [Learning Responsableng Responsableng Responsableng
Tagapangalaga ng Activity Sheet]. Department Tagapangalaga ng Tagapangalaga ng Tagapangalaga ng
Kapaligiran [Learning of Educaiton Kapaligiran [Learning Kapaligiran [Learning Kapaligiran [Learning
Activity Sheet]. Activity Sheet]. Activity Sheet]. Activity Sheet].
Department of Educaiton Department of Educaiton Department of Educaiton Department of Educaiton

B. Iba pang Kagamitang PowerPoint Presentation, PowerPoint Presentation, PowerPoint Presentation, PowerPoint Presentation, PowerPoint Presentation,
Panturo laptop, SLMs/Learning laptop, SLMs/Learning laptop, SLMs/Learning laptop, SLMs/Learning laptop, SLMs/Learning
Activity Sheets, bolpen, Activity Sheets, bolpen, Activity Sheets, bolpen, Activity Sheets, bolpen, Activity Sheets, bolpen,
lapis, kuwaderno lapis, kuwaderno lapis, kuwaderno lapis, kuwaderno lapis, kuwaderno
III. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang Panuto: Basahin ang mga Panuto: Isulat ang Tama Panuto: Tukuyin kung ang Panuto: Lagyan ng kung
aralin at/o pagsisimula gawain sa ibaba. Lagyan kung nararapat gawin, Mali pangungusap ay WASTO pahayag ay wasto, kung
ng bagong aralin. ng ( / ) ang sagot kung kung hindi nararapat gawin. o DI-WASTO. Isulat ang hindi naman.
Palagi, Madalas, Bihira o iyong sagot sa iyong
Hindi Kailanman. 1. Kapag kuwaderno.
_____ 1. Pananagutan ng 1. Ang
nagbibiyahe, itinatapon ko responsableng
sa kalsada ang balat ng pamayanan ang
magpatupad ng mga tagapangalaga ng
aking kinakain. kapaligiran ay
batas pangkapaligiran.
_____ 2. Responsibilidad mayayaman.
2. Tumatakas ako ng paaralan na tiyaking
tuwing araw ng paglilinis ng 2. Mapanagutang
ligtas ang bawat mag- kilos ang pagsasabuhay
aking pangkat. aaral. ng tama at maayos sa
3. Nakikiisa ako sa _____ 3. Ang pagbibigay gampanin.
programang pangkalinisan ng maayos na silid-aralan
at pangkapaligiran sa aming ay pananagutan ng 3. Hindi kailangan
paaralan. magulang. ang kaalaman sa
_____ 4. Gampanin ng responsibilidad upang
4. Pinupulot ko ang maging mapanagutang
mga kalat kahit walang nag- mga anak na ingatan ang tagapangalaga.
uutos sa akin. mga gamit ng tahanan.
_____ 5. Panangutan ng 4.
5. Pinipitas ko ang mag-aaral na igalang ang
bulaklak sa halamanan. Pagkamapanagutan ang
batas pangkaligtasan ng paghahanap ng solusyon
paaralan. sa suliraning kaugnay ng
tungkulin.
5. Ang pagsuporta sa
mga programang
pangkaligtasan ay
gampanin ng
mamamayan.
B. Paghahabi sa layunin ng Tukuyin kung ano ang Pag-aralan ang nakalistang Pag-aralan ang Sumulat ng isang
aralin ginagawa ng mga bata. karagdagang nakalistang karagdagang pangungusap mula sa
Tama ba o mali ang responsibilidad ng isang responsibilidad ng isang larawan kung ano ang
kanilang ginagawa? kabataang tulad mo. kabataang tulad mo. dapat gawin bilang
Lagyan ng tsek (/) ang mga responsableng
bilang na may kaugnayan Lagyan ng ang mga tagapangalaga ng
sa pangangalaga sa bilang na may kaugnayan kapaligiran.
kapaligiran at ekis (X) sa pangangalaga sa
naman kung hindi.
kapaligiran at naman
______1. Pagkukumpuni kung hindi.
Larawan A sa mga bagay na maaari
pang ayusin katulad ng ______1. Paggasta
bagong sapatos. lamang ng pera sa Sagot: _______________
pangangailangan.
______2. Pagpapaalaala sa ______2. Pagtatapon ng
mga kaibigan na bawasan basura sa tamang
ang oras sa paglalaro. lalagyan.
Larawan B ______3. Paggalang sa
______3. Pagtatanim ng nakatatanda.
puno minsan sa isang taon. ______4. Pagtutol sa Sagot: _______________
illegal fishing at illegal
logging.
______4. Pag-aaral nang ______5. Pagtulong sa
mabuti. gawaing-bahay.
Larawan C
______5. Pagpapanatiling
malinis sa mga daluyan ng
tubig.

C. Pag-uugnay ng mga Kapaligiran ang tawag sa Kapaligiran ang tawag sa Karugtong ng buhay ang Karugtong ng buhay ang
halimbawa sa bagong lugar kung saan tayo lugar kung saan tayo kapaligiran. Bilang kapaligiran. Bilang
aralin. namumuhay. May buhay namumuhay. May buhay at tagapangalaga, tagapangalaga,
at walang buhay, dito walang buhay, dito pananagutan natin ito. pananagutan natin ito.
nagkakasama-sama. Sa nagkakasama-sama. Sa Ngunit hindi natin ito Ngunit hindi natin ito
kapaligiran din tayo kapaligiran din tayo umaasa kakayanin na mag-isa. kakayanin na mag-isa.
umaasa sa ating sa ating pangunahing Kailangan ang sama- Kailangan ang sama-
pangunahing pangangailangan. Kaya samang pagkilos upang samang pagkilos upang
pangangailangan. Kaya napakahalaga ang ibayong ganap nating ganap nating
napakahalaga ang pag-ingat at pangangalaga mapangalagaan ang mapangalagaan ang
ibayong pag-ingat at dito. Ang pagkasira nito ay kapaligiran. kapaligiran.
pangangalaga dito. Ang pagkasira rin ng buhay.
pagkasira nito ay
pagkasira rin ng buhay.
D. Pagtalakay ng bagong Sa iyong palagay, bakit Sa iyong palagay, bakit tao Sa iyong palagay, bakit Sa iyong palagay, bakit
konsepto at paglalahad tao ang pinili ng Diyos na ang pinili ng Diyos na tao ang pinili ng Diyos na tao ang pinili ng Diyos na
ng bagong kasanayan maging tagapangalaga sa maging tagapangalaga sa maging tagapangalaga sa maging tagapangalaga sa
#1 kapaligiran? Paano kung kapaligiran? Paano kung kapaligiran? Paano kung kapaligiran? Paano kung
hindi magampanan ng tao hindi magampanan ng tao hindi magampanan ng tao hindi magampanan ng tao
ang pangangalaga nito? ang pangangalaga nito? ang pangangalaga nito? ang pangangalaga nito?
Biyaya ng Diyos sa atin Biyaya ng Diyos sa atin ang Biyaya ng Diyos sa atin Biyaya ng Diyos sa atin
ang kapaligiran. Dito tayo kapaligiran. Dito tayo ang kapaligiran. Dito tayo ang kapaligiran. Dito tayo
nakatira at nabubuhay. nakatira at nabubuhay. nakatira at nabubuhay. nakatira at nabubuhay.
Bilang pinakamatalinong Bilang pinakamatalinong Bilang pinakamatalinong Bilang pinakamatalinong
nilikha, sa atin ito nilikha, sa atin ito nilikha, sa atin ito nilikha, sa atin ito
ipinagkatiwala. Kaya, ipinagkatiwala. Kaya, ipinagkatiwala. Kaya, ipinagkatiwala. Kaya,
pananagutan natin na pananagutan natin na pananagutan natin na pananagutan natin na
alagaan at ingatan ang alagaan at ingatan ang alagaan at ingatan ang alagaan at ingatan ang
kapaligiran. kapaligiran. kapaligiran. kapaligiran.
E. Pagtalakay ng bagong “Humayo kayo at “Humayo kayo at Likas sa mga Pilipino ang Bawat tao ay may
konsepto at paglalahad pamahalaan ang pamahalaan ang daigdig...” pagiging mapagmalasakit. tungkulin at
ng bagong kasanayan daigdig...” Ito ang utos ng Ito ang utos ng Diyos nang Naipababatid natin ito sa responsibilidad na
#2 Diyos nang tayo ay tayo ay Kanyang likhain. pagkikilahok at nakaatang sa kaniyang
Kanyang likhain. Malinaw Malinaw na pinili Niya tayo pakikiramay sa ating mga balikat at kailangan
na pinili Niya tayo na na maging katiwala! Kaya, kapuwa. Gayundin, sa niyang gawin at
maging katiwala! Kaya, pananagutan natin na pakikiisa at pakikibahagi isakatuparan. Isa sa mga
pananagutan natin na sundin ang kautusang ito. sa mga programang responsibilidad na ito ay
sundin ang kautusang ito. Ang maayos na pagsunod pangkapaligiran. Bilang ang responsibilidad na
Ang maayos na pagsunod dito ay paggalang sa kabataan, may angkop sa pangalagaan ang ating
dito ay paggalang sa Kanya. Kaugnay ng iyo na mga programang kapaligiran. Bilang
Kanya. Kaugnay ng kautusang ito, ang pangkapaligiran. Inilunsad mamamayang Pilipino , sa
kautusang ito, ang pangangalaga sa ating ito ng pamahalaan bilang atin nakasalalay ang
pangangalaga sa ating kapaligiran. tugon sa tawag ng ikagaganda o ikakasira ng
kapaligiran. paglilingkod. ating bayan. Kapag hindi
Bilang kabataan, paano mo tayo nag malasakit sa
Bilang kabataan, paano maipakikita ang 1. Clean and Green kapaligiran natin, tayo rin
mo maipakikita ang pagkamapanagutang Program ang magdurusa sa
pagkamapanagutang tagapangalaga ng bandang huli. Sa atin din
tagapangalaga ng kapaligiran? mapupunta ang maraming
kapaligiran? basura, maruming hangin,
Narito ang mga kilos na maruming tubig, at iba pa.
Narito ang mga kilos na angkop sa iyo:
angkop sa iyo: Kung hangad natin ang
1. Pagtitipid sa paggamit ng Hinihimok tayo na maaliwalas na paligid,
1. Pagtitipid sa paggamit mga material resources magtanim ng mga sariwang hangin at malinis
ng mga material resources Halimbawa: tubig, kuryente, halaman at puno upang: na bukal na tubig, hindi na
Halimbawa: tubig, pagkain, papel, pera, at iba a. Malabanan ang tayo kailangan tumingin
kuryente, pagkain, papel, pa. negatibong epekto ng ng malayo upang matukoy
pera, at iba pa. global warming. ang sagot kung paano ito
2. Pag-iingat sa mga ari- Nagbubuga ang mga makakamit. Dapat nating
2. Pag-iingat sa mga ari- arian, pribado man o halaman at puno ng pakatandaan na ito ay
arian, pribado man o pampubliko Halimbawa: oxygen. Ang oxygen ay nakasalalay lahat sa ating
pampubliko Halimbawa: personal mong gamit hindi lamang ginagamit mga kamay. Kung
natin sa paghinga. Ito’y
personal mong gamit (damit, sapatos, bag, nagpapalamig din sa gagawin natin ang ating
(damit, sapatos, bag, notebooks); gamit sa temperatura ng ating responsibilidad bilang mga
notebooks); gamit sa bahay, sa paaralan, sa atmospera. mamamayang Pilipino ,
bahay, sa paaralan, sa simbahan at sa pamayanan b. Madagdagan ang tiyak na gaganda ang
simbahan at sa supply ng masustansyang ating bansang Pilipinas
pamayanan 3. Pagpapanatili sa pagkain. Kapag marami
kagandahan at kaayusan ang supply, maging mura
3. Pagpapanatili sa ng kapaligiran Halimbawa: ang presyo nito. Kaya mas
kagandahan at kaayusan paglilinis at pagliligpit ng marami ang makabibili at
ng kapaligiran Halimbawa: kalat; pagtatanim ng mga makakakain ng mga ito.
paglilinis at pagliligpit ng halaman o gulay at Mababawasan din ang
kalat; pagtatanim ng mga paglilinis ng daluyan ng kaso ng malnutrisyon.
halaman o gulay at tubig; pag-iwas/pagtutol sa c. Magkaroon ng dagdag
paglilinis ng daluyan ng bandalismo pangkabuhayan. Maari
tubig; pag-iwas/pagtutol mong ibenta ang mga
sa bandalismo 4. Pagsasagawa ng RRRR- prutas at gulay. Dagdag
re-use, reduce, recycle, kita ito ng iyong pamilya,
4. Pagsasagawa ng reproduce Halimbawa: pambili ng inyong
RRRR- re-use, reduce, pagkukumpuni sa mga pangangailangan.
recycle, reproduce bagay na maaari pang d. Makatulong sa usaping
Halimbawa: ayusin; pag recycle sa mga pangkaligtasan. Sinisipsip
pagkukumpuni sa mga patapong gamit; paggawa ng mga ugat ng puno ang
bagay na maaari pang ng proyekto gamit ang tubig ulan. Kaya,
ayusin; pag recycle sa indigenous na materyal napipigilan nito ang
mga patapong gamit; malakas na pagbaha o
paggawa ng proyekto 5. Pamamahala ng maayos landslide. May mga
gamit ang indigenous na sa mga basura Halimbawa: halaman din na
materyal paghihiwalay ng nabubulok magagamit natin pang first
sa di-nabubulok na basura; aid. Gaya ng halamang
5. Pamamahala ng pagtatapon ng basura sa gamot laban sa kagat ng
maayos sa mga basura tamang lalagyan/lugar. mga insekto. Nililinis din
Halimbawa: paghihiwalay Bilang mamamayang ng mga halaman ang
ng nabubulok sa di- Pilipino, responsibilidad polusyon sa hangin.
nabubulok na basura; natin ang ating bayan. Sa
pagtatapon ng basura sa ating mga kamay 2. Beautification Program
tamang lalagyan/lugar. nakasalalay ang
Bilang mamamayang ikagaganda o ikasisira nito.
Pilipino, responsibilidad Kaya mahalaga na may
natin ang ating bayan. Sa sapat kang kaalaman ukol
ating mga kamay dito. Makatutulong ito
nakasalalay ang upang maayos mong
ikagaganda o ikasisira magampanan ang mga
nito. Kaya mahalaga na pananagutang kaugnay
may sapat kang kaalaman nito.
ukol dito. Makatutulong ito
upang maayos mong
magampanan ang mga Isinusulong nito ang
pananagutang kaugnay pangangalaga sa
nito. kagandahan at kaayusan
ng kapaligiran.
Halimbawa, ang
paglalagay sa tamang
ayos at lugar sa mga
kagamitan. Gayundin ang
paglalagay ng mga babala
at signages. Nakagagaan
sa pakiramdam ang
malinis at organisadong
lugar. Nakatutulong ito sa
maayos na daloy ng
paggawa at kaligtasan.

3. Wastong pamamahala
ng basura

Kaugnay ito sa pagsulong


ng RRRR (Re-use,
Reduce, Recycle, Re-
produce). Hindi lamang
pagbabawas ng basura
ang tanging layon nito.
Tinuturuan din tayo na
maging masinop sa lahat
ng material resources.
Maraming likas na yaman
na hindi napapalitan,
halimbawa ang metal.
Manganganib na maubos
ito kung maging pabaya
tayo.
F. Paglinang sa Sagutin ang mga tanong: Panuto: Punuan ng tamang Panuto: Panuto: Pumili Panuto: Buuin ang mga
Kabihasaan titik ang mga salitang may lamang ng isa sa konsepto ng talata. Punan
(Tungo sa Formative 1. Ano-ano ang mga patlang. Piliin ang iyong sumusunod na mga ng tamang sagot ang
Assessment) pananagutan na may sagot loob ng kahon sa proyekto/programang bawat pangungusap. Piliin
kaugnayan sa ibaba. Isulat sa iyong pangkapaligiran ng ang angkop na salita na
kapaligiran? Bakit kuwaderno ang sagot. pamahalaan. a. Brigada nasa loob ng panaklong at
mahalaga na alam mo ang Eskuwela c. Recycle Re- isulat ito sa sagutang
mga ito? Ang responsableng use Reduce Re-produce papel.
tagapangalaga ng b. Clean and Green Ang _________
2. Masaya ka ba sa iyong kapaligiran ay Program d. Beautification (pakikiramay, pakikiisa) sa
natuklasang ma______tan. Naipakikita program Sagutin ang mga programang
pananagutang niya ito sa pamamagitan ng: tanong: Bilang kabataan, pangkapaligiran ay
pangkapaligiran? a. Pagkakaroon ng sapat na paano ka makilalahok sa magandang asal.
kaalaman sa kanyang mga proyekto/programang Pahayag ito ng
3. Alin sa mga res_____bilidad. b. pangkapaligiran na iyong pagmamalasakit na
pananagutang Pagkakaroon ng __kas na pinili? Kumuha ng isang katangian din ng
pangkapaligiran ang kaya l__b sa pagtanggap sa bondpaper, iguhit ang responsableng _______
mong tugunan bilang kanyang mga __nagu__. c. hugis puso. Isulat sa loob (tagapangalaga, taga-
kabataan? Paghahanap ng s____yon ng hugis puso ang iyong konsumo). Ang
sa suliraning kaugnay ng sagot. __________(pagmamalas
tungkulin. d. Pagsasabuhay akit, paggamit) sa
ng t__o at __ayo_ sa kapaligiran ay kilos ng
kanyang mga gampanin e. pagkamakakalikasan.
Pagsu___ta sa mga Magandang matututuhan
kaugnay na programa ng ito ng kabataang tulad mo.
pamahalaan. Ikaw ang ____(paborito,
Sagutin ang sumusunod pag-asa) ng bayan di ba?
na tanong.
1. Bakit iyan ang pinili Sa _______(pakikilahok,
lakas na loob mong programang pangangalaga) sa
pananagutan pangkapaligiran? kapaligiran, inaalagaan
totoo 2. Sino-sino ang sa iyong mo na rin si Inang bayan.
pagsuporta palagay ang makatutulong
mapanagutan sa iyo upang
maayos maisakatuparan ito?
masaya 3. Ano-ano ang mga
responsibilidad solusyon paghahanda na iyong
gagawin upang
mapagtagumpayan ito?
4. Bakit mahalaga na
makiisa ka sa mga
proyektong
pangkapaligiran ng
pamahalaan?
G. Paglalapat ng aralin sa Bakit kailangan nating Bakit kailangan nating Bakit kailangan nating Bakit kailangan nating
pang-araw-araw na buhay pangalagaan ang ating pangalagaan ang ating pangalagaan ang ating pangalagaan ang ating
kapaligiran? kapaligiran? kapaligiran? kapaligiran?
H. Paglalahat ng Aralin Ano-ano ang mga paraan Ano-ano ang mga paraan Paano mo maipapakita Paano mo maipapakita
upang maipakita natin upang maipakita natin ang pagiging ang pagiging
pagiging responsableng pagiging responsableng responsableng responsableng
tagapangalaga ng tagapangalaga ng tagapangalaga ng tagapangalaga ng
kapaligiran? kapaligiran? kapaligiran? kapaligiran?
I. Pagtataya ng Aralin Panuto: Kompletuhin ang Panuto: Ibahagi ang Panuto: Gumawa ka ng Panuto : Tingnan ang
Tsart ng gagawin mo sa mga Talaan ng iyong hakbang larawan na nasa ibaba.
Pagkamapanagutang nakasaad na situwasyon. na gagawin upang Tukuyin kung ano ano ang
Tagapangalaga ng Batay sa iyong sagot, maisagawa ito ng maayos. ginagawa ng bawat isa.
Kapaligiran. Nagbigay na tukuyin ang katangiang
ako ng paunang Pilipino na iyong Halimbawa:
halimbawa sa unang ipinamamalas.
bilang. Ikaw na ang Isulat ang iyong sagot sa
magpuno sa ikalawang kuwaderno.
bilang (mga pananagutan
mo) para mabuo ito. 1. Pinahiram kayo ng aklat
Gawin ito sa iyong ng inyong guro. Nakita
kuwaderno. mong pinupunit ng iyong
1.___________________
kamag-aral ang pahina nito. 2.___________________
Gagawin ko ay: 3.___________________
______________________ 4.___________________
______________________ 5.___________________
Katangiang Pilipino na Panuto: Bilang isang
aking ipinamalas: mag-aaral magbigay ng
______________________ limang bagay o paraan na
2. Kinalat ng aso ng iyong maaari mong maitulong sa
kapitbahay ang inyong mga inyong komunidad.
basura. Gagawin ko ay: 1.___________________
______________________ 2.___________________
______________________ 3.___________________
Katangiang Pilipino na 4.___________________
aking ipinamalas: 5.___________________
______________________
3. Natuyot na ang mga
halaman sa “Gulayan” sa
inyong pamayanan.
Gagawin ko ay:
______________________
______________________
Katangiang Pilipino na
aking ipinamalas:
______________________
J. Karagdagang Gawain
para sa takdang-aralin
at remediation
IV. Mga Tala
V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya.

B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang gawain para sa
remediation.
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng
mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-
aaral na magpapatuloy
sa remediation.
E. Alin sa mga
istratehiyang pagtuturo
nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?

F. Anong suliranin ang


aking naranasan na
solusyunan sa tulong ng
aking punungguro at
superbisor?

G. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa
ko guro?

You might also like