You are on page 1of 6

School: FELICIANO CABUCO ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: IV

DAILY LESSON LOG Teacher: JANE SUZETTE F. BUENAENTURA Learning Area: ESP
IKALAWA (IKA-LIMANG
Teaching Dates and Time: December 5 – 9, 2022 Quarter: LINGGO)

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY

I. LAYUNIN Pakikipagkapwa-Tao
A .Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang pag-unawa na hindi naghihintay ng anumang kapalit sa paggawa ng mabuti.
B .Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa nang mapanuri ang tunay na kahulugan ng pakikipagkapwa.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Naisasabuhay ang pagiging bukas-palad sa mga nangangailangan at sa panahon ng kalamidad
Isulat ang code ng bawat (EsP4P-IIe-20)
kasanayan
Layunin (Lesson Objectives) Sa araling ito, ang mga Sa araling ito, ang mga Sa araling ito, ang mga HOLIDAY Sa araling ito, ang mga
mag- aaral ay inaasahang: mag- aaral ay inaasahang: mag- aaral ay inaasahang: mag- aaral ay inaasahang:
A. Nauunawaan ang A. Nauunawaan ang A. Nauunawaan ang A. Nauunawaan ang
kalagayan at kalagayan at kalagayan at kalagayan at
pangangailangan ng pangangailangan ng kapwa. pangangailangan ng pangangailangan ng
kapwa. B. Nakapagpapakita ng kapwa. kapwa.
B. Nakapagpapakita ng pang-unawa sa kapwa. B. Nakapagpapakita ng B. Nakapagpapakita ng
pang-unawa sa kapwa. C. Napahahalagahan ang pang-unawa sa kapwa. pang-unawa sa kapwa.
C. Napahahalagahan ang pakikipagkapwa-tao. C. Napahahalagahan ang C. Napahahalagahan ang
pakikipagkapwa-tao. pakikipagkapwa-tao. pakikipagkapwa-tao.
Kapuwa Ko, Bukal sa Puso Ang Kapuwa Ko, Bukal sa Puso Ang Kapuwa Ko, Bukal sa Puso Ang Kapuwa Ko, Bukal sa Puso Ang
Pagtulong Ko! Pagtulong Ko! Pagtulong Ko! Pagtulong Ko!
Approach: Constructivist Approach: Constructivist Approach: Constructivist Approach: Constructivist
Strategy: Direct Instruction Strategy: Direct Instruction Strategy: Direct Instruction Strategy: Direct Instruction
II. NILAMAMAN
Activity: TGA Activity: TGA Activity: TGA Activity: TGA
Paksang Aralin
Tell (Give Tell (Give Tell (Give Tell (Give
(Subject Matter) Guidance) Guidance) Guidance) Guidance)
Guide (Facilitate Guide (Facilitate Guide (Facilitate Guide (Facilitate
and Process) and Process) and Process) and Process)
Act (Apply the Concept) Act (Apply the Concept) Act (Apply the Concept) Act (Apply the Concept)
KAGAMITANG PANTURO
A.Sanggunian ALAMIN NATIN ISAGAWA NATIN ISAPUSO NATIN ISABUHAY NATIN
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro TG. Pp. 67-68 TG. Pp.68-70 TG.pp. 70-72 TG pp 72
2. Mga Pahina sa mga Kagamitang LM.pp. 116-118 LM. pp. 119-124 LM. pp. 124-125 LMpp 125
Pang- Mag- aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula SLM/Pivot Modules SLM/Pivot Modules SLM/Pivot Modules SLM/Pivot Modules
sa Portal ng Learning Resource
Audio-visual presentations, Audio-visual presentations, Audio-visual presentations, Audio-visual presentations,
B. Iba pang Kagamitang Panturo
larawan larawan larawan larawan
III. PAMAMARAAN
PANIMULA PANIMULA PANIMULA PANIMULA
Balik-aral Balik-aral Balik-aral Balik-aral
Lagyan ng puso () ang bilang Ano ang kwento ni Paola? Anu- anong ahensiya ang Handa ba kayong tumulong sa
kung nagpapahayag ng pang- tumutulong sa mga biktima ng mga nangangailangan?
unawa sa kapuwa, bilog ( ) kalamidad?
naman kung hindi. Isulat ito sa
iyong sagutang papel.
_______1. May puso ako para
gamitin sa pagmamahal sa
kapuwa sa oras ng kaniyang
A. Balik-aral sa nakaraang aralin kalungkutan.
at/o pagsisismula ng bagong _______2. Higit sa lahat ang
aralin pagtulong sa kapuwa ay dapat
ugaliin.
_______3. Hindi ko
pinapakialaman ang problema
ng iba.
_______4. Ganun talaga ang
buhay, minsan masaya minsan
naman malungkot.
_______5. Tahan na, hayaan
mo darating din yun. Halika,
maglaro muna tayo.
PAGPAPAUNLAD PAGPAPAUNLAD PAGPAPAUNLAD PAGPAPAUNLAD
Hingan ng halimbawa ang mga Iugnay ito sa babasahing Pumili ng isang ahensiya ng Hikayatin ang mga mag-aaral na
B. Paghabi sa layunin ng aralin
mag-aaral sa mga nangyayari dayalogo nina Rolan at Marla. pamahalaan na nais mong magkaroon ng Outreach
kalamidad sa ating bansa. sulatan o padalhan ng liham. Program sa silid-aralan.
PAGTALAKAY PAGTALAKAY PAGTALAKAY PAGTALAKAY
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa Ano ang inyong karanasan sa Ipabasa ang dayalogo nina Rolan Ipabasa at iproseso ang Ano ang maari nyong ibigay para
sa bagong aralin pagtulong sa mga biktima ng at Marla. nakasaad sa kanilang liham. sa ating Outreach Program?
kalamidad na ito?
Pakinggan ang kwento ni Paola, Itanong: Anu- anong ahensiya ng Bakit ang ahensiyang ito ang Maghanda ng mga halimbawa ng
D. Pagtalakay ng bagong
LM pp. 116-118 pamahalaan ang nagbibibgay ng iyong napiling sulatan? larawan ng isang Outreach
konsepto at paglalahad ng
tulong sa mga nagiging biktima ng Program.
bagong kasanayan #1
kalamidad?
PAKIKIPAGPALIHAN PAKIKIPAGPALIHAN PAKIKIPAGPALIHAN PAKIKIPAGPALIHAN
E. Pagtalakay ng bagong konsepto
Matapos marinig ang kwento ni Magdagdag ng kaalaman sa mga Talakayin ang mga sagot ng mga Ano ang nakikita ninyo sa
at paglalahad ng bagong
Paola, magbigay ng 3 tanong na mag-aaral tungkol sa mga mag-aaral. larawan? Handa ba kayong
kasanayan #2
nais mong itanong sa kanya. programa ng pamahalaan. gawin ito?
F. Paglinang sa Kabihasaan ASIMILASYON ASIMILASYON ASIMILASYON ASIMILASYON
Talakayin ang kanilang mga Bigyan diin na mas mabuting Ipabasa ng may pang una sa mga Magkaroon ng outreach program
katanungan? kumikilos sa sariling pagsisikap. mag-aaral and tandaan natin sa sa silid aralan
LM 124-125
Kung isa ka sa kanila, ano ang Ipagawa ang Gawain 2 sa LM pp. Paano natin maipapakita ang Ano ang nararamdaman niyo
G. Paglalapat ng Aralin sa pang- iyong nararamdaman? Kanino 121-122. pagmamahal sa kapwa pagkatapos ng outreach
araw-araw na buhay ka lalapit at hihingi ng tulong? program?

Paano mo maipakita ang May napulot kabang magandang Ano ang kahulugan ng empathy Ano ang inyong natutunan?
H. Paglalahat ng Aralin pagtulong sa mga aral sa larong ito? Ibahagi sa at sincerity
nangangailangan? klase.
I. Pagtataya ng Aralin Bumuo ng isang plano kung Ibigay ang mga ahensiyang Magbigay ng totoong halimbawa Upang mas lalong lumawak ang
paano ka tutulong sa kanila. tumutulong sa mga biktima ng ng naranasan mo at nakikita sa pag-unawa mo sa konsepto ng
Isulat ito sa isang bond paper. kalamidad. kapaligiran sa panahon ng pagiging bukas-palad, gawin mo
LM p. 118 kalamidad uli ito. Iguhit ang iyong saloobin (
) kung nagpapakita ng pagiging
bukas palad at ( ) kung hindi.
______1. Karagdagang basura
lang sa kanilang bahay ang mga
pinaglumaang gamit kaya kaniya
na itong ipinamigay
______2. Bukal sa kaniyang
kalooban ang pagbibigay ng
tubig at pagkain sa mga
nasalanta ng bagyong Rolly.
______3. Nakikigaya lang si
Mando sa namimigay na relief
goods sa kanilang baranggay
______4. Napilitan lamang si
John na magbigay ng donasyon
sa mga biktima ng baha sa
kabilang baranggay
______5. Hindi alintana ni Mario
ang malakas na hangin at ulan
dala ng bagyo masundo niya lang
ang bagong lipat
nilang kapitbahay para patuluyin
ang mga ito
pansamantala sa kanilang bahay
______6. Patuloy na ipanalangin
ang mga nasalanta ng kalamidad
______7. Piliin lamang ang mga
tutulungan biktima ng
kalamidad.
______8. Tanging pinaglumaang
damit lamang ang ibahaging
donasyon.
______9. Magboluntaryo sa pag-
repack ng mga relief goods sa
DSWD Center.
______ 10. Tumulong lamang
kung may media coverage sa
inyong lokalidad.
Magsaliksik ng mga ginawa ng Gumawa ng isang poster na Sumulat ng limang pangungusap
DSWD para sa mga biktima ng makahihikayat sa ibang batang na naglalarawan sa
J. Karagdagang Gawain para sa kalamidad. tulad mo na tumulong sa kalamidad na kung tawagin ay
takdang- aralin at remediation proyekto sa inyong lugar upang “El Nino”.
matulungan ang mga nasalanta
ng baha.
IV. MGA TALA
V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mga mag-aaral na ___ of Learners who ___ of Learners who earned ___ of Learners who ___ of Learners who ___ of Learners who
nakakuha ng 80% sa pagtataya. earned 80% above 80% above earned 80% above earned 80% above earned 80% above
B. Bilang ng mag-aaral na ___ of Learners who ___ of Learners who require ___ of Learners who ___ of Learners who ___ of Learners who
nangangailangan ng ibva require additional activities additional activities for require additional activities require additional activities require additional activities
pang Gawain para sa for remediation remediation for remediation for remediation for remediation
remediation.

C. Nakakatulong ba ang ___Yes ___No ___Yes ___No ___Yes ___No ___Yes ___No ___Yes ___No
remedial? Bilang ng mag- ____ of Learners who ____ of Learners who ____ of Learners who ____ of Learners who ____ of Learners who
aaral na nakaunawa sa caught up the lesson caught up the lesson caught up the lesson caught up the lesson caught up the lesson
aralin.

___ of Learners who ___ of Learners who ___ of Learners who ___ of Learners who ___ of Learners who
D. Bilang ng mga mag-aaral na
continue to require continue to require continue to require continue to require continue to require
magpapatuloy sa remediation?
remediation remediation remediation remediation remediation
E. Alin sa mga istratehiya Strategies used that work Strategies used that work Strategies used that work Strategies used that work Strategies used that work
ng pagturturo ang well: well: well: well: well:
nakatulong ng lubos? ___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration
Paano ito nakatulong? ___ Games ___ Games ___ Games ___ Games ___ Games
___ Power Point ___ Power Point ___ Power Point ___ Power Point ___ Power Point
Presentation Presentation Presentation Presentation Presentation
___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary
activities/exercises activities/exercises activities/exercises activities/exercises activities/exercises
___ Discussion ___ Discussion ___ Discussion ___ Discussion ___ Discussion
___ Case Method ___ Case Method ___ Case Method ___ Case Method ___ Case Method
___ Think-Pair-Share ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share ___ Think-Pair-Share
(TPS) ___ Rereading of ___ Rereading of (TPS) (TPS)
___ Rereading of Paragraphs/ Paragraphs/ ___ Rereading of ___ Rereading of
Paragraphs/ Poems/Stories Poems/Stories Paragraphs/ Paragraphs/
Poems/Stories ___ Differentiated ___ Differentiated Poems/Stories Poems/Stories
___ Differentiated Instruction Instruction ___ Differentiated ___ Differentiated
Instruction ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama Instruction Instruction
___ Role Playing/Drama ___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama
___ Discovery Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Discovery Method ___ Discovery Method
___ Lecture Method Why? Why? ___ Lecture Method ___ Lecture Method
Why? ___ Complete IMs ___ Complete IMs Why? Why?
___ Complete IMs ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Complete IMs ___ Complete IMs
___ Availability of ___ Pupils’ eagerness to ___ Pupils’ eagerness to ___ Availability of ___ Availability of
Materials learn learn Materials Materials
___ Pupils’ eagerness to ___ Group member’s ___ Group member’s ___ Pupils’ eagerness to ___ Pupils’ eagerness to
learn Cooperation in doing their Cooperation in doing their learn learn
___ Group member’s tasks tasks ___ Group member’s ___ Group member’s
Cooperation in doing Cooperation in doing their Cooperation in doing their
their tasks tasks tasks
__ Bullying among pupils __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils
__ Pupils’ __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude
behavior/attitude __ Colorful IMs __ Colorful IMs __ Colorful IMs __ Colorful IMs
__ Colorful IMs __ Unavailable Technology __ Unavailable Technology __ Unavailable Technology __ Unavailable Technology
F. Anong suliranin ang __ Unavailable Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD)
aking naranasan na Technology __ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/
solusyunan sa tulong ng Equipment (AVR/LCD) Internet Lab Internet Lab Internet Lab Internet Lab
aking punungguro at __ Science/ Computer/ __ Additional Clerical works __ Additional Clerical works __ Additional Clerical __ Additional Clerical
superbisor ? Internet Lab __Reading Readiness __Reading Readiness works works
__ Additional Clerical __Lack of Interest of pupils __Lack of Interest of pupils __Reading Readiness __Reading Readiness
works __Lack of Interest of pupils __Lack of Interest of pupils
__Reading Readiness
__Lack of Interest of
pupils
G. Anong kagamitang panturo ang Planned Innovations: Planned Innovations: Planned Innovations: Planned Innovations: Planned Innovations:
aking nadibuho na nais kong __ Localized Videos __ Localized Videos __ Localized Videos __ Localized Videos __ Localized Videos
ipamahagi sa mga kapwa ko __ Making use big books __ Making use big books __ Making use big books __ Making use big books __ Making use big books
guro? from from from from from
views of the locality views of the locality views of the locality views of the locality views of the locality
__ Recycling of plastics to __ Recycling of plastics to __ Recycling of plastics to __ Recycling of plastics to __ Recycling of plastics to
be used as Instructional be used as Instructional be used as Instructional be used as Instructional be used as Instructional
Materials Materials Materials Materials Materials
__ local poetical __ local poetical __ local poetical __ local poetical __ local poetical
composition composition composition composition composition
__Fashcards __Fashcards __Fashcards __Fashcards __Fashcards
__Pictures __Pictures __Pictures __Pictures __Pictures

Prepared by:

JANE SUZETTE F. BUENAVENTURA


Teacher I

Checked by:

JOSEPHINE A. BALTAZAR
Master Teacher I

NOTED:

EVA R. MALIMBAN
Principal II

You might also like