You are on page 1of 5

Paaralan: SARAH JANE I.

VILLAR Antas: 10
Grade 1 to 12 Guro: S A R A H J A N E I . V I L L A R Asignatura: A.P 10( KONTEMPORARYONG ISYU)
DAILY LESSON LOG Petsa: AUGUST 22-26,2022 Markahan: Una
WEEK 1
I. LAYUNIN IKATLONG
Tiyakin ang pagtatamo ng ARAW
layunin sa bawat lingo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum. Sundin ang pamamaraan upang matamo ang l ayunin,
maari ring magdagdag ng iba pang Gawain sa paglinang ng Pamantayang Pangkaalaman at Kasanayan. Tinataya ito gamit ang mga istratehiya
ng Formative Assessment. Ganap na mahuhubog ang mga mag-aaral at mararamdaman ang kahalagahan ng bawat aralin dahil ang mga
layunin sa bawat lingo ay mula sa Gabay sa Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayan at nilalaman.
A. Pamantayang Pangnilalaman Ang mga mag-aaral ay may pag-unawa sa mga sanhi at implikasyon ng mga hamong pangkapaligiran upang maging bahagi ng pagtugon na
makapagpapabuti sa pamumuhay ng tao.

B. Pamantayang Pagganap Ang mga mag-aaral ay nakabubuo ng angkop na plano sa pagtugon sa hamong pangkapaligiran tungo sa pagpapabuti ng pamumuhay ng tao.

C. Kasanayan sa Pagkatuto  Nasusuri ang kahalagahan ng pag-aaral ng  Nasusuri ang kahalagahan ng pag-aaral ng  Nasusuri ang kahalagahan ng pag-aaral ng
kontemporaryong isyu. (MELC 1) kontemporaryong isyu. (MELC 1) kontemporaryong isyu. (MELC 1)

II. NILALAMAN Kahalagahan ng Pag-aaral ng mga Kontemporaryong Isyu

Konsepto ng kontemporaryong Isyu Kahalagahan ng Pag-aaral ng mga Kontemporaryong Isyu Lipunan

KAGAMITANG PANTURO
A. SANGGUNIAN
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro Modyul ph. 6-7 Modyul ph. 8-17 Modyul ph. ph. 18-20

2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang Mag- Modyul ph. 6-7 Modyul ph. 8-17 Modyul ph. 18-19
aaral

3. Mga Pahina sa Teksbuk Laptop, Ghrapic Organizers, Pictures, Dictionary, Visual Aid at World Map.

4. Karagdagang Kagamitan mula sa DepedTv DepedTv DepedTv


portal ng Learning Resources o ibang
website
B. IBA PANG KAGAMITANG PANTURO Projector, mapa ng daigdig, globo, larawan
III. PAMAMARAAN Gawin ang pamamaraang ito ng buong lingo at tiyakin na may Gawain bawat araw. Para sa holistikong paghubog, gabayan ang mga mag-
aaral gamit ang mga istratehiya ng formative assessment. Magbigay ng maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman, mag-isip ng
analitikal at kusang magtaya ng dating kaalaman na iniuugnay sa kanilang pang-araw-araw na karanasan.
Balitaan Ang guro ay maaaring magtalaga ng Ang guro ay maaaring magtalaga ng Ang guro ay maaaring magtalaga ng magbabalita
magbabalita sa bawat araw. Ito rin ay maaring magbabalita sa bawat araw. Ito rin ay maaring sa bawat araw. Ito rin ay maaring pangkatan
pangkatan. pangkatan.

a. Balik Aral Gawain 1: WORD MAP Gawain 1. Headline-Suri: Gawain1: ENTRANCE TICKET
Hahatiin sa tatlong pangkat ang Pumili sa mga larawan ng headline at sagutin • Lilikumin ng Guro takdang aralin ang
klase at bawat pangkat ay may itatalagang ang mga pamprosesong tanong sa Entrance Ticket
salita na ibaba. • Tatawag ang guro ng ilang mag-aaral na
gagamitin sa word map. magbabahagi sa klase ng kanilang sagot ito ay
Bakit dapat nating malaman at matutunan magsisilbing pagbabalik aral.
Pangkat 1: KONTEMPORARYO
ang kasaysayan ng daigdig?
Pangkat 2: ISYU
Pangkat 3: LIPUNAN
b. Paghahabi sa Layunin ng Aralin Halo-Letra • Gagawa ng graffiti wall ang guro sa pisara
• Isagawa ang “key word act” at isusulat ang salitang LIPUNAN
• Mula sa napagaralang mga salita bubuo Gamit ang mga pinaghalo-halong letra, • Ang mga mag-aaral ay aanyayahang mag
ng hinuha ang mga mag aaral tungkol sa paksa. tukuyin ang mga konsepto at salitang sulat ng kahit na anong salita na maiuugnay nila
• Ipapabuo sa mag-aaral ang layunin mula inilalarawan ng sumusunod na pahayag. sa salitang lipunan.
sa pag-uugnay ng mga salita. • Mula sa mga nabuong salita,
Mula sa mga nabuong konsepto ay ipapaliwanag ng guro ang layunin ng aralin.
ipapaliwanag ng guro ang layunin ng
aralin
c. Pag-uugnay ng mga Halimbawa sa Gawain 2: HEAD LINE SURI Gawain 2: PIKTYUR PIKTYUR Gawain 3: VIDEO ANALYSIS
Bagong Aralin (Pangkatang Gawain) (Pangkatang Gawain) Video Title: Social conflict theory in
Bubuo ng apat (4) na pangkat. Bawat pangkat Bubuo ng apat (2) na pangkat. Bawat pangkat sociology Structural- functionalism theory in
ay susuri ng larawang ipapakita at itatalaga ng ay susuri ng larawang ipapakita at itatalaga ng sociology,Symbolic Interaction Theory insociology
guro at isusulat ang kanilang sagot sa guro at isusulat ang kanilang sagot sa Source: http://bit.ly/2vWYfKk
diyagram. diyagram.? Maaring mag download ang guro ng iba
pang kaugnay na video
Modyul ph.5-7

d. Pagtalakay ng Bagong Konsepto Ibabahagi ng mga mag aaral ang kanilang 1. Anong mga konsepto ang iyong nabuo? Tatalakayin ng guro ang mga sumusunod na mga konsepto
kasagutan sa diyagram 2. Patungkol saan ang mga ito? •Pananaw ni Emile Durkheim - Structural
Mga Pamprosesong katanungan 3. Bakit ito nagaganap? Functionalism theory
1. Ano-ano ang pananaw ng inyong pangkat sa •Pananaw ni Karl Marx - Social Conflict theory
headline? •Pananaw ni Charles Cooley- Symbolic Interaction theory
2. Maituturing ba itong isyung panglipunan?
e. Pagtalakay ng bagong konsepto at Gamit ang AICDR (Ask, Investigate, Create, Gawain 4.KKK GeoCard Completion Sa mga salitang iyong nahanap at naitala, alin sa
bagong karanasan Discuss, Reflect) ang mga mag-aaral ay mga ito ang masasabi mong lubhang mahalaga
sasagutin ang katanungan na Modyul ph. 20 kung ang pag-uusapan ay ang katangiang pisikal
ng daigdig? Bakit?
1. Ano ang masasabi mo tungkol sa Paano nakaiimpluwensiya/nakaaapekto ang
heograpiya ng isang bansa ayon sa limang naturang konsepto sa buhay ng tao at sa iba Paano mo nabuo ang iyong sariling konsepto o
tema nito. pang nabubuhay na organismo sa daigdig sa kaisipan mula sa mga salitang iyong pinagsama
2. Bakit magkakaugnay ang limang tema ng kasalukuyan? sama? Ano ano ang naging batayan mo upang
heograpiya sa pag-aaral ng katangiang pisikal humantong ka sa nabuo mong kaisipan?
ng bansa?
3. Paano nakatulong ang mga temang ito sa
iyong pag-unawa sa heograpiya ng isang
bansa?
f. Paglinang sa kabihasaan (Formative Gamit ang Ppt tatalakayin ng Guro ang mga TAPAT-TAPAT! DAPAT! Gawain 4: DATA RETRIEVAL CHART (think-pair-
Assessment) sumusunod na konsepto: Maglista ng mga isyu na iyong nalalaman na share)
Kahulugan ng mga salita ayon sa maaaring nangyayari sa iyong komunidad Pagpapangkatin sa dalawahan ang klase
konteksto ng pagaaral ng araling Panlipunan. at itapat ang mga ito ayon sa tamang uri. at bubuoin ang Data Retrieval Chart
• Lipunan Gumamit ng sariling sagutang papel.
• Isyu at
• Kontemporaryo.
g. Paglalapat ng aralin sa pang-araw- • Magbibigay ng sariling saloobin ang mga Magtala ng mga kontemporaryong isyu sa Pagpapahayag ng sariling pananaw ang mga
araw na buhay mag-aaral tungkol sa kanilang binasang inyong lugar at suriin ito gamit ang mag-aaral tungkol sa lipunang kanilang
artikulo. talahanayan sa ibaba. Ilagay ang sagot sa kinabibilangan.
• Magbibigay ang mga mag-aaral ng hiwalay na papel.
halimbawa ng mga isyung panlipunan na
kanilang nararanasan sa kasalukuyan
h. Paglalahat ng aralin Ipapaskil ng guro ang kasabihan at ito ay Timbangin Mo, Kontemporaryong Isyu Ba Gawain 6: EXIT TICKEt
ipapaliwanag ng mga mag aaral. Ito?
Suriin ang bawat pahayag at sabihin kung ito
ay kontemporaryong isyu o hindi.
Ipaliwanag ang iyong sagot gamit ang sariling
sagutang papel.
i. Pagtataya ng aralin Tama/ Mali Isulat ang tama kapag wasto ang Magtala ng mga kontemporaryong isyu sa Basahin ang mga sumusnod na sitwasyon suriin kung kaninong
pahayag at mali naman kung ito nagsasaad inyong lugar at suriin ito gamit ang pananaw sa lipunan ang nilalarawan ng pangungusap. Gamiting
ng maling pahayag. talahanayan sa ibaba. Ilagay ang sagot sa batayan sa pagsagot ang sumusunod;
hiwalay na papel. ED- Emile Durkheim KM- Karl Marx
CC- Charles Cooley

j. Takdang aralin Takdang Aralin: Entrance Ticket “Ako Ay Kabahagi” Takdang aralin: Gamit ang konteksto ng
Sasagutin ang tanong na: Maging mapagmasid sa iyong komunidad na Araling Panlipunan bigyang kahulugan ng mga
“Bakit mahalagang maunawaan moa ng kinabibilangan, alamin ang mga isyung sumusunod na salita;
iba’t-ibang isyung panlipunan?” kinakaharap ninyo sa ngayon at magbigay ng Institusyon Social groups
sariling suhestiyon kung papaano ito Status Gampanin (role)
masosolusyonan. Itala ang mga sagot sa sariling
sagutang papel.
IV. MGA TALA
V. PAGNINILAY Magnilay sa iyong mga istratehiyang pagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mga mag-aaral sa bawat lingo. Paano mo ito
naisasakatuparan? Ano pang tulong ang maaari mong gawin upang sila’y matulungan? Tukuyin ang maaari mong itanong/ilahad sa iyong
superbisor sa anumang tulong na maaari niyang ibigay sa iyo sa inyong pagkikita.
a. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya
b. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang gawain
para sa remediation
c. Nakatulong ba ang remedial?

d. Bilang ng mga mag-aaral na


magpapatuloy sa remediation

e. Alin sa mga estratehiyang pagtuturo


na nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?
f. Anong suliranin ang aking naranasan
na solusyon na tulong ng aking
punongguro at superbisor?
g. Anong kagamitang panturo ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa mga
kapwa guro?

Prepared by:

SARAH JANE I. VILLAR


SST-I

Noted by:

MARS C. PINGOL
Head Teacher IV

You might also like