You are on page 1of 4

School: Holy Family Village Elementary School Grade Level: I

GRADES 1 to 12
Teacher: Lazelle Ann M. Sotto Learning Area: Math
DAILY LESSON LOG
Teaching Dates: December 4-7, 2023 (WEEK 6) Quarter: 2nd QUARTER

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


I. LAYUNIN
Napagsasama ang 1 Napagsasama ang 1 Napagsasama ang 1 Napagsasama ang 1
hanggang 2 –digit na hanggang 2 –digit na hanggang 2 –digit na hanggang 2 –digit na
A. Pamantayang Numero na may sagot Numero na may sagot Numero na may sagot Numero na may sagot
Pangnilalaman hanggang 99 (without hanggang 99 (without hanggang 99 (with hanggang 99 (with
regrouping) regrouping) regrouping) regrouping)

The learner . . . The learner . . . The learner . . . The learner . . .


demonstrates understanding demonstrates understanding demonstrates understanding demonstrates
B. Pamantayan sa
of addition and subtraction of addition and subtraction of of addition and subtraction of understanding of addition
Pagganap
of whole numbers up to 100 whole numbers up to 100 whole numbers up to 100 and subtraction of whole
including money including money including money numbers up to 100 including
money
The learner . . . The learner . . . The learner . . . The learner . . .
is able to apply addition and is able to apply addition and is able to apply addition and is able to apply addition and
C. Mga Kasanayan sa subtraction of whole subtraction of whole numbers subtraction of whole numbers subtraction of whole
Pagkakatuto numbers up to 100 including up to 100 including money in up to 100 including money in numbers up to 100 including
Isulat ang code ng
money in mathematical mathematical problems and mathematical problems and money in mathematical
bawat kasanayan
problems and real- life real- life situations. real- life situations. problems and real- life
situations. situations.

II. NILALAMAN
III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa
Gabay ng Guro

2. Mga Pahina sa
Kagamitang Pang-
Mag-aaral
3. Mga Pahina sa
Teksbuk

4. Karagdagang
Kagamitan mula sa
portal ng Learning
Resource
B. Iba Pang Kagamitang
Panturo

IV. PAMAMARAAN
Gamit ang Place Value
Gamit ang Place Value
Chart ilagay sa tamang
Chart ilagay sa tamang Paano natin Paano natin
hanay ang mga sumusunod
hanay ang mga sumusunod pinagsasama ang isa pinagsasama ang
na mga bilang:
A. Balik-aral sa na mga bilang: o dalawang digit na isa o dalawang digit
Bilang Sampuan Isahan
nakaraang aralin Bilang Sampuan Isahan bilang? Alin ang na bilang? Alin ang
17
at/o pagsisimula ng 34 inuuna? inuuna?
29
bagong aralin 51
57
80
78

Pagsasama ng Pagsasama ng Laro: Picking Fruits Laro: Picking Fruits


dalawa o tatlong 1- dalawa o tatlong 1- Game Game
digit na bilang gamit digit na bilang gamit Maghanda ng cut- Maghanda ng
ang plaskard ang plaskard outs ng prutas. Sa cut-outs ng prutas.
likod ng prutas Sa likod ng prutas
B. Paghahabi sa magsulat ng addition magsulat ng
layunin ng aralin sentence. Papitasin addition sentence.
at ipasagot sa mga Papitasin at
bata. Pag tama ang ipasagot sa mga
sagot ibigay ang bata. Pag tama ang
prutas bilang sagot ibigay ang
premyo. prutas bilang
premyo.

C. Pag-uugnay ng mga Laro: Finding Partner Laro: Finding Partner Ipakita ang larawan ng Ipakita ang larawan ng
halimbawa sa Dalawang pangkat ng Dalawang pangkat ng tindahan ng lola. tindahan ng lola.
bagong aralin mga manlalaro mga manlalaro Lola’s Fruit Stand Lola’s Fruit Stand
7 pakwan 4 na 7 pakwan 4 na
Pangkat A hawak ang Pangkat A hawak ang dalanghita 10 dalanghita 10
addition sentence addition sentence mansanas mansanas
12 na saging 8 papaya 12 na saging 8 papaya
Pangkat B hawak naman Pangkat B hawak naman Kumakain ba kayo ng Kumakain ba kayo ng
ang sagot. ang sagot. prutas? prutas?
Saan kayo bumibili? Saan kayo bumibili?
Sa hudyat ng guro, Sa hudyat ng guro, Anu-anong prutas ang Anu-anong prutas ang
magtutuos sa isip ang magtutuos sa isip ang mga mabibili sa tindahan ni mabibili sa tindahan ni
mga manlalaro at manlalaro at hahanapin Lola? Lola?
hahanapin ang kapareha ang kapareha na may
na may hawak ng hawak ng tamang sagot.
tamang sagot.

1. Pagsamahin natin: Pagsamahin natin: Narito ang listahan ng mga Narito ang listahan ng mga
52 = 10 10 10 10 10 prutas na ating mabibili sa prutas na ating mabibili sa
45 IIIIIIIIII IIIIIIIII IIIIIIIII 00 tindahan ni Lola: tindahan ni Lola:
D. Pagtalakay ng IIIIIIIII IIIII + 31 = 10 10 10 28 oranges 28 oranges
bagong konsepto at + 2 0 27 mangoes 27 mangoes
paglalahad ng II 83 50 + 30 7 watermelons 7 watermelons
bagong kasanayan (2+1) 38 Apples 38 Apples
#1 40 + 7 = 47 43 Banana 43 Banana

34 22 63 Ilan ang mga mansanas? 38 Ilan ang mga mansanas? 38


Maiksing paraan: + 12 + 44 + 15 Ilan ang magiging kabuuang Ilan ang magiging kabuuang
45 bilang kung magdadagdag pa bilang kung magdadagdag
+ 2 tayo ng 7? pa tayo ng 7?
47
1 1
E. Pagtalakay ng 38 38
bagong konsepto at + 7 + 7
paglalahad ng 45 45
bagong kasanayan
#2 Unahing pagsamahin ang Unahing pagsamahin ang
isahan. isahan.
Kapag nakabuo na ng Kapag nakabuo na ng
sampu ilagay sa ihanay ng sampu ilagay sa ihanay ng
sampuan. Ilagay sa hanay ng sampuan. Ilagay sa hanay ng
isahan ang mga isahang isahan ang mga isahang
matitira. matitira.

F. Paglinang sa Alin ang unang digit na Alin ang unang digit na


kabihasnan pagsasamahin? pagsasamahin?
(Tungo sa Formative Alin ang pangalawang Alin ang pangalawang
Assessment) digit na pagsasamahin? digit na pagsasamahin?

G. Pag-uugnay sa pang Pagsamahain: Pagsamahain: Pagsamahain:


araw-araw na Pagsamahain: 24 18 30 42 59 34 35 78 59 34 35 78
22 56 + 12 +50 + 50 + 33 + 12 +58 + 56 + 55 + 12 +58 + 56 + 55
buhay
+ 44 + 23

Paano ang pagsasama ng Paano ang pagsasama ng Paano ang pagsasama ng Paano ang pagsasama
isa o dalawang digit na isa o dalawang digit na isa o dalawang digit na ng isa o dalawang digit na
bilang? bilang? bilang with regrouping? bilang with regrouping?

Tandaan: Tandaan: Tandaan: Tandaan:


Pagsamahin muna ang Pagsamahin muna ang Pagsamahin muna ang Pagsamahin muna ang
hanay ng isahan. hanay ng isahan. hanay ng isahan. hanay ng isahan.
H. Paglalahat ng Aralin
Pagsamahing susunod ang Pagsamahing susunod ang Pagsamahing susunod Pagsamahing susunod
sampuan. sampuan. ang sampuan. ang sampuan.
Pagnakabuo ng sampuan Pagnakabuo ng
ilagay sa hanay ng sampuan. sampuan ilagay sa hanay
Ilagay sa hanay ng isahan ng sampuan.
ang isahan. Ilagay sa hanay ng
isahan ang isahan.

Gawin: Isulat nang patayo at Pagtataya: Pagtataya:


pagsamahin IV. Pagtataya: Gawin: Isulat nang patayo Gawin: Isulat nang
1. 11 + 3 Gawin: Isulat nang patayo at pagsamahin patayo at pagsamahin
2. 24 + 5 at pagsamahin 1. 35 + 67 6. 35 + 67
I. Pagtataya ng Aralin
3. 32 + 3 1. 23 + 33 2. 26 + 28 7. 26 + 28
4. 65 + 34 2. 44 + 21 3. 18 + 33 8. 18 + 33
5. 76 + 23 3. 70 + 16 4. 21 + 49 9. 21 + 49
4. 55 + 21 5. 49 + 19 10. 49 + 19
5. 53 + 22

J. Karagdagang gawain Kasunduan: Pagsamahin: Pagsamahin: Pagsamahin:


para sa takdang 31 42 26 45 + 23 20 + 60 67 + 13 45 + 25 58 + 67 + 13 45 + 25 58
aralin at + 5 + 4 + 4 33 + 22 22 + 22
remediation

You might also like