You are on page 1of 5

Paaralan SAN VICENTE ELEMENTARY SCHOOL Antas II

Guro MAGDALENA G. BUENDIA Asignatura FILIPINO


Petsa at Oras SEPTEMBER 25-29, 2023/ 8:35-9:25 Markahan UNA/ikalimang linggo

GRADE 2
DAILY LESSON LOG

Lunes Martes Miyerkules Huwebes Biyernes


LAYUNIN Sa araling ito, ang mga Sa araling ito, ang mga mag- Sa araling ito, ang mga mag-aaral Sa araling ito, ang mga mag-aaral Sa araling ito, ang mga mag-aaral
mag-aaral ay aaral ay inaasahang: ay inaasahang: ay inaasahang: ay inaasahang:
inaasahang: • Nakasusunod sa nakasulat • Nakasusunod sa nakasulat na • Nakasusunod sa nakasulat na • Nakasusunod sa nakasulat na
• Nakasusunod sa na panutong may 1-2 at 3-4 panutong may 1-2 at 3-4 na panutong may 1-2 at 3-4 na panutong may 1-2 at 3-4 na
nakasulat na panutong na hakbang. hakbang. hakbang. hakbang.
may 1-2 at 3-4 na • Nakasusulat ng mga • Nakasusulat ng mga simpleng • Nakasusulat ng mga simpleng • Nakasusulat ng mga simpleng
hakbang. simpleng panuto hinggil sa panuto hinggil sa mga gawaing sa panuto hinggil sa mga gawaing sa panuto hinggil sa mga gawaing sa
• Nakasusulat ng mga mga gawaing sa tahanan. tahanan. tahanan. tahanan.
simpleng panuto • Nauunawaan ang • Nauunawaan ang panutong may • Nauunawaan ang panutong may • Nauunawaan ang panutong may
hinggil sa mga panutong may 1-2 at 3-4 na 1-2 at 3-4 na hakbang. 1-2 at 3-4 na hakbang. 1-2 at 3-4 na hakbang.
gawaing sa tahanan. hakbang.
• Nauunawaan ang
panutong may 1-2 at
3-4 na hakbang.
Pamantayang Naisasagawa ang Naisasagawa ang Naisasagawa ang mapanuring Naisasagawa ang mapanuring Naisasagawa ang mapanuring
Pangnilalaman mapanuring pagbasa mapanuring pagbasa upang pagbasa upang mapalawak ang pagbasa upang mapalawak ang pagbasa upang mapalawak ang
upang mapalawak ang mapalawak ang talasalitaan. talasalitaan. talasalitaan. talasalitaan.
talasalitaan.
Pamantayan sa Pagganap Nababasa ang usapan, Nababasa ang usapan, tula, Nababasa ang usapan, tula, talata, Nababasa ang usapan, tula, talata, Nababasa ang usapan, tula, talata,
tula, talata, kuwento talata, kuwento nang may kuwento nang may tamang bilis, kuwento nang may tamang bilis, kuwento nang may tamang bilis,
nang may tamang tamang bilis, diin, tono, diin, tono, antala at ekspresyon diin, tono, antala at ekspresyon diin, tono, antala at ekspresyon
bilis, diin, tono, antala antala at ekspresyon
at ekspresyon.
Mga Kasanayan sa Nakasusunod sa Nakasusunod sa nakasulat Nakasusunod sa nakasulat na Nakasusunod sa nakasulat na Nakasusunod sa nakasulat na
Pagkatuto. Isulat ang code nakasulat na panutong na panutong may 1-2 at 3-4 panutong may 1-2 at 3-4 na panutong may 1-2 at 3-4 na panutong may 1-2 at 3-4 na
ng bawat may 1-2 at 3-4 na na hakbang hakbang hakbang hakbang
kasanayan hakbang F2PB-Ib-2.1 F2PB-Ib-2.1 F2PB-Ib-2.1 F2PB-Ib-2.1
F2PB-Ib-2.1
NILALAMAN Pagsunod sa Panuto Pagsunod sa Panuto Pagsunod sa Panuto Pagsunod sa Panuto Pagsunod sa Panuto

KAGAMITANG PANTURO
Sanggunian
Mga pahina sa Gabay ng MELC FILIPINO G2 pp. MELC FILIPINO G2 pp. 200- MELC FILIPINO G2 pp. 200-202 MELC FILIPINO G2 pp. 200-202 MELC FILIPINO G2 pp. 200-202
Guro 200-202 PIVOT BOW 202 PIVOT BOW R4QUBE pp. PIVOT BOW R4QUBE pp. 25-28 K PIVOT BOW R4QUBE pp. 25-28 K PIVOT BOW R4QUBE pp. 25-28 K to
R4QUBE pp. 25-28 K to 25-28 K to 12 Curriculum to 12 Curriculum Guide in Filipino to 12 Curriculum Guide in Filipino 12 Curriculum Guide in Filipino 2
12 Curriculum Guide Guide in Filipino 2 p.18 2 p.18 2 p.18 p.18
in Filipino 2 p.18
Mga pahina sa Kagami-tang Filipino Ikalawang Filipino Ikalawang Baitang Filipino Ikalawang Baitang PIVOT Filipino Ikalawang Baitang PIVOT Filipino Ikalawang Baitang PIVOT
Pang Mag-aaral Baitang PIVOT IV-A PIVOT IV-A Learner’s IV-A Learner’s Material, Unang IV-A Learner’s Material, Unang IV-A Learner’s Material, Unang
Learner’s Material, Material, Unang Markahan,Unang Edisyon mga Markahan,Unang Edisyon mga Markahan,Unang Edisyon mga
Unang Markahan,Unang Edisyon pahina 25-28 pahina 25-28 pahina 25-28
Markahan,Unang mga pahina 25-28
Edisyon mga pahina
25-28
Mga pahina sa Teksbuk

Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng Learning
Resource

Iba pang Kagamitang


Panturo
PAMAMARAAN
Ang araling ito ay May kabutihang dulot ba ang Itanong sa mga mag-aaral ang Balikan ang mga panutong binigay sa Sa nakalipas na araw nalaman ninyo
magbibigay ng pagiging masunurin? kahalagahan ng pagsunod sa panuto. nakaraang aralin, itanong kung ang kahalagahan ng pagsunod sa
kasanayan sa pagsunod nakasunod ba sila rito. Upang mas panuto. Sikapin na sa lahat ng oras
Panimula sa mga nakasulat na Ang pagiging masunurin ba ay Magbigay ng mga maaaring mangyari malinang ang inyong kasanayan sa tayo’y sumunod sa panuto ng hindi
panuto o hakbang na may kaugnayan sa aralin natin kung hindi susunod sa panuto. pagsunod sa panuto gawin ang mga tayo mapahamak.
may 1-2 at 3-4 na kahapon? sumusunod
hakbang.
Subukin Natatandaan ba ang paraan ng
Panuto: Gawin ang paglaga ng itlog. Isa-isahin Gumuhit ng isang bilog. Sa loob nito
panutong ibinigay. natin ito. ay gumuhit ng isang malaking bituin.
Isulat ang iyong sagot Kulayan ng dilaw ang labas na bahagi
sa sagutang papel. ng bituin. Siguraduhing makukulayan
ang lahat ng bahagi na nasa labas ng
1. Gumuhit ng araw.
bituin.
Kulayan ito ng dilaw

Basahin at unawain
ang hakbang sa
paglaga ng itlog. P.25

Gawin ang Gawain sa


Pagkatuto bilang 1 p.
25
Pagpapaunlad Marunong ka bang sumunod sa
ipinag-uutos sa iyo? Alam mo
ba kung bakit dapat kang
sumunod? Ano nga ba ang
maaaring mangyari sa iyo kung
hindi ka marunong sumunod sa
ibinigay na panuto?

Sagutin ang mga tanong. Isulat


ang letra ng tamang sagot sa
sagutang papel.Modyul p. 26

Isulat ang direksyon o panuto


kung paano makakarating sa
inyong bahay mula sa iyong
paaralan. Gawin ito sa
kwaderno.

Pakikipagpalihan Ang panuto ay mga tuntunin na


sinusunod upang matapos ang isang
gawain o layunin. Maaaring gamitin
ang mga salita tulad ng diretso, sa
kanan, sa kaliwa, sa itaas, o sa ibaba
sa pagbibigay ng panuto.

Gawin ang Gawain Sa Pagkatuto


Bilang 4-6, modyul ph. 27-28
paglalapat Sundin ang panuto sa bawat Gawin ang Gawain sa Pagkatuto Gawin ang panuto sa iyong sagutang
bilang Bilang 7, modyul ph 28. papel.
1. Isulat ang x at ikahon ito. 1. Gumuhit ng larawan ng pamilya
2. Isulat ang iyong buong kasama sina nanay, tatay, kuya, ate at
pangalan bunso. Kulayan ng pula si bunso.
3. Gumuhit ng bilog at kulayan 2. Gumuhit ng tatlong bulaklak.
ng itim Kulayan ito ng dilaw.
4. Gumuhit ng dalawang arrow 3. Gumuhit ng isang lobo, kulayan ito
na nakaturo sa itaas. ng pula. Isulat sa loob ng lobo ang
5. Isulat ang bilang na isa bilang 1
hanggang sampu. Siguraduhing 4. Gumuhit ng isang kahon, isulat sa
may pagitan ang bawat bilang. gitnang bahagi ang salitang saya.
5. Gumuhit ng parihaba, sa loob nito
isulat ang pangalan ng iyong guro.
Karagdagang Gawain para
sa takdang- aralin at
remediation
MGA TALA
PAGNINILAY
Bilang ng mga mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya
Bilang ng mag-aara na
nangangailangan ng iba
pang gawain para sa
remediation
Nakatulong ba remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa
remediation.
Alin sa mga istratehiyang Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin:
pagtuturo ang nakatulong __Kolaborasyon __Kolaborasyon __Kolaborasyon __Kolaborasyon __Kolaborasyon
ng lubos ?Paano ito
nakatulong? __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain

__Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner

__Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga

__Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture

__Event Map __Event Map __Event Map __Event Map __Event Map

__Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart

__Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart

__I –Search __I –Search __I –Search __I –Search __I –Search

__Discussion __Discussion __Discussion __Discussion __Discussion

Iba pang sagot: Iba pang sagot: _________ Iba pang sagot: _________ Iba pang sagot: _________ Iba pang sagot: _________
_________

Anong suliranin ang aking __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong kagamitang __Kakulangan sa makabagong kagamitang __Kakulangan sa makabagong kagamitang
kagamitang panturo. kagamitang panturo. panturo. panturo. panturo.
naranasan
na solusyon sa tulong ng __Di-magandang pag-uugali ng __Di-magandang pag-uugali ng mga __Di-magandang pag-uugali ng mga bata. __Di-magandang pag-uugali ng mga bata. __Di-magandang pag-uugali ng mga bata.
aking punong guro at mga bata. bata.
__Mapanupil/mapang-aping mga bata __Mapanupil/mapang-aping mga bata __Mapanupil/mapang-aping mga bata
superbisor? __Mapanupil/mapang-aping __Mapanupil/mapang-aping mga bata
mga bata __Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata lalo __Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata lalo __Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata lalo na
__Kakulangan sa Kahandaan ng mga na sa pagbabasa. na sa pagbabasa. sa pagbabasa.
__Kakulangan sa Kahandaan bata lalo na sa pagbabasa.
ng mga bata lalo na sa __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng
pagbabasa. __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng makabagong teknolohiya makabagong teknolohiya makabagong teknolohiya
makabagong teknolohiya
__Kakulangan ng guro sa
kaalaman ng makabagong __Kamalayang makadayuhan __Kamalayang makadayuhan __Kamalayang makadayuhan __Kamalayang makadayuhan
teknolohiya

__Kamalayang makadayuhan

Anong kagamitang panturo


ang aking nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga kapwa
ko guro?

Prepared by: Checked: Noted:

MAGDALENA G. BUENDIA FRANCIS LENDEL P. ALPEREZ OMAR M. JACALNE


Teacher III Master Teacher I Principal I

You might also like