You are on page 1of 6

Paaralan Paaralang Elementarya ng Matalatala Antas II- Courteous

DAILY LESSON LOG Guro Rasalyn C. Valois Asignatura FILIPINO


Petsa at Oras SEPTEMBER 25-29, 2023/ Markahan UNA

Linggo 5 Lunes Martes Miyerkules Huwebes Biyernes


LAYUNIN Sa araling ito, ang Sa araling ito, ang mga Sa araling ito, ang mga mag- Sa araling ito, ang mga mag- Sa araling ito, ang mga mag-
mga mag-aaral ay mag-aaral ay inaasahang: aaral ay inaasahang: aaral ay inaasahang: aaral ay inaasahang:
inaasahang: • Nakasusunod sa • Nakasusunod sa nakasulat na • Nakasusunod sa nakasulat na • Nakasusunod sa nakasulat na
• Nakasusunod sa nakasulat na panutong panutong may 1-2 at 3-4 na panutong may 1-2 at 3-4 na panutong may 1-2 at 3-4 na
nakasulat na may 1-2 at 3-4 na hakbang. hakbang. hakbang.
panutong may 1-2 hakbang. • Nakasusulat ng mga • Nakasusulat ng mga • Nakasusulat ng mga simpleng
at 3-4 na hakbang. • Nakasusulat ng mga simpleng panuto hinggil sa simpleng panuto hinggil sa panuto hinggil sa mga gawaing
• Nakasusulat ng simpleng panuto hinggil mga gawaing sa tahanan. mga gawaing sa tahanan. sa tahanan.
mga simpleng sa mga gawaing sa • Nauunawaan ang panutong • Nauunawaan ang panutong • Nauunawaan ang panutong
panuto hinggil sa tahanan. may 1-2 at 3-4 na hakbang. may 1-2 at 3-4 na hakbang. may 1-2 at 3-4 na hakbang.
mga gawaing sa • Nauunawaan ang
tahanan. panutong may 1-2 at 3-4
• Nauunawaan ang na hakbang.
panutong may 1-2
at 3-4 na hakbang.
Pamantayang Naisasagawa ang Naisasagawa ang Naisasagawa ang mapanuring Naisasagawa ang mapanuring Naisasagawa ang mapanuring
Pangnilalaman mapanuring mapanuring pagbasa pagbasa upang mapalawak ang pagbasa upang mapalawak ang pagbasa upang mapalawak ang
pagbasa upang upang mapalawak ang talasalitaan. talasalitaan. talasalitaan.
mapalawak ang talasalitaan.
talasalitaan.
Pamantayan sa Pagganap Nababasa ang Nababasa ang usapan, Nababasa ang usapan, tula, Nababasa ang usapan, tula, Nababasa ang usapan, tula,
usapan, tula, talata, tula, talata, kuwento nang talata, kuwento nang may talata, kuwento nang may talata, kuwento nang may
kuwento nang may may tamang bilis, diin, tamang bilis, diin, tono, antala tamang bilis, diin, tono, antala tamang bilis, diin, tono, antala
tamang bilis, diin, tono, antala at ekspresyon at ekspresyon at ekspresyon at ekspresyon
tono, antala at
ekspresyon.
Mga Kasanayan sa Nakasusunod sa Nakasusunod sa Nakasusunod sa nakasulat na Nakasusunod sa nakasulat na Nakasusunod sa nakasulat na
Pagkatuto. Isulat ang code nakasulat na nakasulat na panutong panutong may 1-2 at 3-4 na panutong may 1-2 at 3-4 na panutong may 1-2 at 3-4 na
ng bawat panutong may 1-2 may 1-2 at 3-4 na hakbang hakbang hakbang
kasanayan at 3-4 na hakbang hakbang F2PB-Ib-2.1 F2PB-Ib-2.1 F2PB-Ib-2.1
F2PB-Ib-2.1 F2PB-Ib-2.1
NILALAMAN Pagsunod sa Panuto Pagsunod sa Panuto Pagsunod sa Panuto Pagsunod sa Panuto Pagsunod sa Panuto
KAGAMITANG
PANTURO
Sanggunian
Mga pahina sa Gabay ng MELC FILIPINO MELC FILIPINO G2 pp. MELC FILIPINO G2 pp. 200- MELC FILIPINO G2 pp. 200- MELC FILIPINO G2 pp. 200-
Guro G2 pp. 200-202 200-202 PIVOT BOW 202 PIVOT BOW R4QUBE 202 PIVOT BOW R4QUBE 202 PIVOT BOW R4QUBE pp.
PIVOT BOW R4QUBE pp. 25-28 K to pp. 25-28 K to 12 Curriculum pp. 25-28 K to 12 Curriculum 25-28 K to 12 Curriculum
R4QUBE pp. 25-28 12 Curriculum Guide in Guide in Filipino 2 p.18 Guide in Filipino 2 p.18 Guide in Filipino 2 p.18
K to 12 Curriculum Filipino 2 p.18
Guide in Filipino 2
p.18
Mga pahina sa Kagami- Filipino Ikalawang Filipino Ikalawang Filipino Ikalawang Baitang Filipino Ikalawang Baitang Filipino Ikalawang Baitang
tang Pang Mag-aaral Baitang PIVOT IV- Baitang PIVOT IV-A PIVOT IV-A Learner’s PIVOT IV-A Learner’s PIVOT IV-A Learner’s
A Learner’s Learner’s Material, Material, Unang Material, Unang Material, Unang
Material, Unang Unang Markahan,Unang Markahan,Unang Edisyon mga Markahan,Unang Edisyon mga Markahan,Unang Edisyon mga
Markahan,Unang Edisyon mga pahina 25- pahina 25-28 pahina 25-28 pahina 25-28
Edisyon mga pahina 28
25-28
Mga pahina sa Teksbuk

Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng Learning
Resource
Iba pang Kagamitang
Panturo
PAMAMARAAN
Ang araling ito ay May kabutihang dulot ba Itanong sa mga mag-aaral ang Balikan ang mga panutong Sa nakalipas na araw nalaman
magbibigay ng ang pagiging masunurin? kahalagahan ng pagsunod sa binigay sa nakaraang aralin, ninyo ang kahalagahan ng
kasanayan sa panuto. itanong kung nakasunod ba pagsunod sa panuto. Sikapin na
Panimula pagsunod sa mga Ang pagiging masunurin sila rito. Upang mas malinang sa lahat ng oras tayo’y sumunod
nakasulat na panuto ba ay may kaugnayan sa Magbigay ng mga maaaring ang inyong kasanayan sa sa panuto ng hindi tayo
o hakbang na may aralin natin kahapon? mangyari kung hindi susunod pagsunod sa panuto gawin ang mapahamak.
1-2 at 3-4 na sa panuto. mga sumusunod
hakbang. Natatandaan ba ang
Subukin paraan ng paglaga ng
Panuto: Gawin ang itlog. Isa-isahin natin ito. Gumuhit ng isang bilog. Sa
panutong ibinigay. loob nito ay gumuhit ng isang
Isulat ang iyong malaking bituin. Kulayan ng
sagot sa sagutang dilaw ang labas na bahagi ng
papel. bituin. Siguraduhing
1. Gumuhit ng makukulayan ang lahat ng
araw. Kulayan ito bahagi na nasa labas ng bituin.
ng dilaw

Basahin at unawain
ang hakbang sa
paglaga ng itlog.
P.25

Gawin ang Gawain


sa Pagkatuto bilang
1 p. 25

Pagpapaunlad Marunong ka bang


sumunod sa ipinag-uutos
sa iyo? Alam mo ba kung
bakit dapat kang
sumunod? Ano nga ba
ang maaaring mangyari
sa iyo kung hindi ka
marunong sumunod sa
ibinigay na panuto?

Sagutin ang mga tanong.


Isulat ang letra ng tamang
sagot sa sagutang
papel.Modyul p. 26

Isulat ang direksyon o


panuto kung paano
makakarating sa inyong
bahay mula sa iyong
paaralan. Gawin ito sa
kwaderno.

Pakikipagpalihan Ang panuto ay mga tuntunin


na sinusunod upang matapos
ang isang gawain o layunin.
Maaaring gamitin ang mga
salita tulad ng diretso, sa
kanan, sa kaliwa, sa itaas, o sa
ibaba sa pagbibigay ng panuto.

Gawin ang Gawain Sa


Pagkatuto Bilang 4-6, modyul
ph. 27-28
paglalapat Sundin ang panuto sa Gawin ang Gawain sa Gawin ang panuto sa iyong
bawat bilang Pagkatuto Bilang 7, modyul ph sagutang papel.
1. Isulat ang x at ikahon 28. 1. Gumuhit ng larawan ng
ito. pamilya kasama sina nanay,
2. Isulat ang iyong buong tatay, kuya, ate at bunso.
pangalan Kulayan ng pula si bunso.
3. Gumuhit ng bilog at 2. Gumuhit ng tatlong bulaklak.
kulayan ng itim Kulayan ito ng dilaw.
4. Gumuhit ng dalawang 3. Gumuhit ng isang lobo,
arrow na nakaturo sa kulayan ito ng pula. Isulat sa
itaas. loob ng lobo ang bilang 1
5. Isulat ang bilang na isa 4. Gumuhit ng isang kahon,
hanggang sampu. isulat sa gitnang bahagi ang
Siguraduhing may salitang saya.
pagitan ang bawat bilang. 5. Gumuhit ng parihaba, sa loob
nito isulat ang pangalan ng
iyong guro.
Karagdagang Gawain para
sa takdang- aralin at
remediation
MGA TALA
PAGNINILAY
Bilang ng mga mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya
Bilang ng mag-aara na
nangangailangan ng iba
pang gawain para sa
remediation
Nakatulong ba remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa
remediation.
Alin sa mga istratehiyang Stratehiyang dapat Stratehiyang dapat Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin:
pagtuturo ang nakatulong gamitin: gamitin: __Kolaborasyon __Kolaborasyon __Kolaborasyon
ng lubos ?Paano ito __Kolaborasyon __Kolaborasyon __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain
nakatulong? __Pangkatang __Pangkatang Gawain __Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner
Gawain __Fishbone Planner __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga
__Fishbone Planner __Sanhi at Bunga __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture
__Sanhi at Bunga __Paint Me A Picture __Event Map __Event Map __Event Map
__Paint Me A __Event Map __Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart
Picture __Decision Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart
__Event Map __Data Retrieval Chart __I –Search __I –Search __I –Search
__Decision Chart __I –Search __Discussion __Discussion __Discussion
__Data Retrieval __Discussion Iba pang sagot: _________ Iba pang sagot: _________ Iba pang sagot: _________
Chart Iba pang sagot:
__I –Search _________
__Discussion
Iba pang sagot:
_________

Anong suliranin ang aking __Kakulangan sa __Kakulangan sa __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong
naranasan makabagong makabagong kagamitang kagamitang panturo. kagamitang panturo. kagamitang panturo.
na solusyon sa tulong ng kagamitang panturo. panturo. __Di-magandang pag-uugali __Di-magandang pag-uugali __Di-magandang pag-uugali ng
aking punong guro at __Di-magandang __Di-magandang pag- ng mga bata. ng mga bata. mga bata.
superbisor? pag-uugali ng mga uugali ng mga bata. __Mapanupil/mapang-aping __Mapanupil/mapang-aping __Mapanupil/mapang-aping
bata. __Mapanupil/mapang- mga bata mga bata mga bata
__Mapanupil/ aping mga bata __Kakulangan sa Kahandaan __Kakulangan sa Kahandaan __Kakulangan sa Kahandaan ng
mapang-aping mga __Kakulangan sa ng mga bata lalo na sa ng mga bata lalo na sa mga bata lalo na sa pagbabasa.
bata Kahandaan ng mga bata pagbabasa. pagbabasa. __Kakulangan ng guro sa
__Kakulangan sa lalo na sa pagbabasa. __Kakulangan ng guro sa __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng makabagong
Kahandaan ng mga __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng makabagong kaalaman ng makabagong teknolohiya
bata lalo na sa kaalaman ng teknolohiya teknolohiya __Kamalayang makadayuhan
pagbabasa. makabagong teknolohiya __Kamalayang makadayuhan __Kamalayang makadayuhan
__Kakulangan ng __Kamalayang
guro sa kaalaman makadayuhan
ng makabagong
teknolohiya
__Kamalayang
Anong kagamitang panturo makadayuhan
ang aking nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga kapwa
ko guro?

Inihanda ni
Sinuri ni: Binigyang Pansin ni:
RASALYN C. VALOIS
Guro II
LOURDES B. VITERBO, PhD GERALDINE F. DORADO
Dalubguro I Punongguro II

You might also like