You are on page 1of 4

Paaralan Baitang/Antas IKAAPAT

Guro Asignatura ARALING PANLIPUNAN


DAILY LESSON LOG
Petsa at oras HUNYO 5-9, 2017/ Markahan UNA
Marka ng Punongguro

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


I. LAYUNIN -Nakapagbibigay ng -Nakapagbibigay ng -Nakapagbibigay ng -Nakapagbibigay ng Natutukoy ang relatibong
halimbawa ng bansa halimbawa ng bansa halimbawa ng bansa halimbawa ng bansa lokasyon (relative location)
-Naiisa-isa ang mga -Naiisa-isa ang mga -Naipapaliwanag na ang -Naipapaliwanag na ang ng Pilipinas batay sa mga
katangian ng bansa katangian ng bansa Pilipinas ay isang bansa Pilipinas ay isang bansa nakapaligid dito gamit ang
pangunahin at
pangalawang direksiyon
A. Mga kasanayan sa AP4AAB-Ia-1; AP4AAB-Ib-2; AP4AAB-Ia-1; AP4AAB-Ib-2; AP4AAB-Ia-1; AP4AAB-Ib-2; AP4AAB-Ia-1; AP4AAB-Ib-2; AP4AAB-Ic-4; AP4AAB-Ic-5
pagkatuto AP4AAB-Ib-3 AP4AAB-Ib-3 AP4AAB-Ib-3 AP4AAB-Ib-3
II. NILALAMAN Ang Pilipinas ay Isang Bansa Ang Pilipinas ay Isang Bansa Ang Pilipinas ay Isang Bansa Ang Pilipinas ay Isang Bansa Ang Kinalalagyan ng
Pilipinas
III. KAGAMITANG PANTURO Mapa ng Asya at mundo, Mapa ng Asya at mundo, Mapa ng Asya at mundo, Mapa ng Asya at mundo, Globo at mga mapa ng
panulat panulat panulat panulat Asya at mundo, panulat
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa gabay ng T.G. 1-3 T.G. 1-3 T.G. 1-3 T.G. 1-3 T.G. 4-8
Guro
2. Mga Pahina sa gabay ng L.M. 2-7 L.M. 2-7 L.M. 2-7 L.M. 2-7 L.M. 8-14
Pang-mag aaral
IV.PAMAMARAAN
A. BALIK-ARAL Ano ang pangalan ng ating Bakit ba sinasabing isang Bakit ba sinasabing isang Bakit ba sinasabing isang Ano-ano ang katangian ng
bansa? bansa ang Pilipinas? bansa ang Pilipinas? bansa ang Pilipinas? isang lugar para masabing
isa itong bansa?
B. PAGGANYAK Pagpapalaro ng Sakay, Pagpapalaro ng Sakay, Pagpapalaro ng Sakay, Pagpapalaro ng Sakay, Pangkatin ang mga mag-
Lakbay, Salakay! (likhang Lakbay, Salakay! (likhang Lakbay, Salakay! (likhang Lakbay, Salakay! (likhang aaral sa lima. Pasagutan
laro ni Ynnos Azaban). laro ni Ynnos Azaban). laro ni Ynnos Azaban). laro ni Ynnos Azaban). ang worksheet na
Tingnan ang TG ph. 1-2. Tingnan ang TG ph. 1-2. Tingnan ang TG ph. 1-2. Tingnan ang TG ph. 1-2. naglalaman ng sumusunod.
Tingnan ang TG ph. 5.
C. PAGLALAHAD Ilahad ang aralin sa Ilahad ang aralin sa Ilahad ang aralin sa Ilahad ang aralin sa Ilahad ang aralin sa
pagpapasagot sa mga tanong pagpapasagot sa mga pagpapasagot sa mga pagpapasagot sa mga pagpapasagot sa mga
sa Alamin Mo, LM, ph.2. tanong sa Alamin Mo, LM, tanong sa Alamin Mo, LM, tanong sa Alamin Mo, LM, tanong sa Alamin Mo, LM,
ph.2. ph.2. ph.2. ph.10.
D. PAGTATALAKAY -Pakinggan ang mga sagot ng -Pakinggan ang mga sagot -Pakinggan ang mga sagot -Pakinggan ang mga sagot -Pakinggan ang mga sagot
mga mag-aaral. Tanggapin ng mga mag-aaral. ng mga mag-aaral. ng mga mag-aaral. ng mga mag-aaral.
ang lahat ng sagot nila. Tanggapin ang lahat ng Tanggapin ang lahat ng Tanggapin ang lahat ng Tanggapin ang lahat ng
-Ipabasa ang tekstong sagot nila. sagot nila. sagot nila. sagot nila.
nagpapaliwanag sa -Ipabasa ang tekstong -Ipabasa ang tekstong -Ipabasa ang tekstong -Ipabasa ang tekstong
kahulugan at mga nagpapaliwanag sa nagpapaliwanag sa nagpapaliwanag sa naglalahad ng pagtatalakay
elementong bumubuo sa kahulugan at mga kahulugan at mga kahulugan at mga sa lokasyon ng Pilipinas at
isang bansa. elementong bumubuo sa elementong bumubuo sa elementong bumubuo sa sa mga nakapaligid dito.
isang bansa. isang bansa. isang bansa.
E. PANLINANG NA GAWAIN Ipasagot ang mga tanong Ipasagot ang mga tanong Ipasagot ang mga tanong Ipasagot ang mga tanong Ipasagot ang mga tanong
tungkol sa binasang teksto tungkol sa binasang teksto tungkol sa binasang teksto tungkol sa binasang teksto tungkol sa binasang teksto
sa LM, p. 4. sa LM, p. 4. sa LM, p. 4. sa LM, p. 4. sa LM, p. 10.
F. PAGLALAPAT Gawin ang Gawain A sa LM, Gawin ang Gawain A sa LM, Gawin ang Gawain B sa LM, Gawin ang Gawain C sa LM, Gawin ang Gawain A sa LM,
ph. 5. ph. 5. ph. 5. ph. 5. ph. 11.
G. PAGLALAHAT Bigyang-diin ang kaisipan sa Bigyang-diin ang kaisipan sa Bigyang-diin ang kaisipan sa Bigyang-diin ang kaisipan sa Bigyang-diin ang kaisipan sa
Tandaan Mo sa LM, p. 6 Tandaan Mo sa LM, p. 6 Tandaan Mo sa LM, p. 6 Tandaan Mo sa LM, p. 6 Tandaan Mo sa LM, p. 13
H. PAGTATAYA Sagutin ang Natutuhan Ko I Sagutin ang Natutuhan Ko II Sagutin ang Natutuhan Ko Sagutin ang Natutuhan Ko Sagutin ang Natutuhan Ko I
sa KM ph. 6 sa KM ph. 7 III sa KM ph. 7 III sa KM ph. 7 sa KM ph. 13-14
I. TAKDANG ARALIN Magdala ng mapa ng Asya at Magdala ng mapa ng Asya Magdala ng mapa ng Asya Magdala ng mapa ng Asya Magdala ng ruler na may
ng mundo na nagpapakita ng at ng mundo na at ng mundo na at ng mundo na panukat na sentimetro at
kinalalagyan ng Pilipinas nagpapakita ng kinalalagyan nagpapakita ng kinalalagyan nagpapakita ng kinalalagyan mapa ng Asya at mundo.
ng Pilipinas ng Pilipinas ng Pilipinas
V. PUNA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation?
C. Nakakatulong ba ang
remedial? Bilang ng mag
aaral na nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mag-aaral na
magpatuloy sa remediation?
E. Alin sa mga estratehiyang
pagtuturo nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyon sa
tulong ng aking punungguro
at supervisor
G. Anong kagamitang
pagtuturo ang aking ginamit/
nadiskubre na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko
guro

You might also like