You are on page 1of 14

Prepared by:

NAME:JAMES M. ANDAM
Lesson Plans for Multigrade Classes Master Teacher I
San Manuel E/S
Grades 5and 6 Sto.Nino District
Learning Area: EPP Quarter: 1 Week: W3
Grade Level Grade 5 Grade 6
PamantayangPangnilalama Naipamamalas ang kaalaman at kasanayan ng ligtas at Demonstrates knowledge and skills in the safe and
n responsible sa: responsible use ofwikis,blogs,and audio and video
The learner demonstrates 1.pamamahagi ng mga dokumento at media file cenferencing tools
understanding of 2. pagsali sa discussion group at chat
PamantayansaPagganap Nakapamamahagi ng mga dokumento at media file sa ligtas at Practices safe and responsible use of wikis,blogs and audio
The learner responsableng pamamaraan and video conferencing tools
Nakasasali sa discussion group at chat sa ligtas at responsableng
pamamaraan.
MgaKasanayansaPagkatuto 2.2 Nakapamamahagi ng mga dokumento at media file sa ligtas 2.1 Posts and shares materials on wikis in a safe and
at responsableng pamamaraan.EPP5IE-Oc-7 responsible manner .TLEIE6-Oc-5
2.3 Naipaliliwanag ang mga panuntunan sa pagsali sa discussion 2.2 posts and shares materials on blogs in a safe and
forum at chat.EPP5IE-Oc-8 responsible manner.TLEIE6-Oc-6.
2.4 Nakasasali sa discussion forum at chat sa ligtas at
responsableng pamamaraan.EPP5IE-Oc-9
UnangAraw
Layunin ng Aralin Pagbabahagi ng mga dokumento at file sa ligtas at responsableng Nakapagbabahagi ng materyales sa wikis at blogs sa
pamamraan responsableng pamamaraan
PaksangAralin Pagbibigay ng mga dokumento sa ligtas at responsableng Nakapamamahagi ng mga materyales sa wikis at blogs
pamamaraan
KagamitangPanturo TG,CG,BOW,TEXTBOOKS,TSART,CELLPHONE TG,CG,BOW,TEXTBOOKS,CELLPHONE
Pamamaraan Grouping Structures (tick boxes):
 Whole Class  Ability Groups
Use these letter icons to show Describe the parts of the lesson (for example the  Friendship Groups
methodology and assessment introduction), where you may address all grade levels as  Other (specify)
activities. one group.  Combination of Structures
 Mixed Ability Groups
DT Direct Teaching  Grade Groups
GW Group Work Teaching, Learning and Assessment Activities
WHOLE CLASS ACTIVITY
IL Independent Learning
Ano-ano ang mga paraan ang pakikipagtalastasan o pakikipag-usap sa malalayong lugar ngayon?
A Assessment
DT Itanong.Ano-anong uri ng kagamitan ang ginagamit sa IL Itanong sa mga bata kung paano sila nakikipag-usap
pakikipagusap na ngayon. o nakikipagtalastasan sa mga magulang,kaibigan,kamg-
Ipaliwanag ang kahalagahan nito sa pang-araw-araw na pamumuhay anak at mahal sa buhay kung sila ay nasa malayong lugar?
natin. Magpakita ng larawan o picture ng
Talakayin din na ang paggamit ng mga kagamitang ito ay lalong computer,cellphone .Apendiks 1 and 2
napapadali ang mga gawain.
Ipaliwanag din na ang paggamit ng computer ay nakakatulong sa
pagbibigay ng impormasyon sa mga tao.
GW Paano kayo makapagpapadala ng mga impormasyon gamit ang DT Pagtatalakayan sa kahalagahan ng paggamit ng
internet.Apendiks 3 cellphones,computer sa pakikipag usap sa mga
kaibigan,magulang,at iba pa.ipaalaala sa mga bata ang
mga panuntunangkaakibat nito sa paggamit ng internet.
Ipaliwanag din na ang mga dokumento at files na ilalagay
sa computer ay nakapag-papagaan ng pag-araw-araw na
gawain.Papag-usapan din kung paano ipadadala ang mga
dokumento o files sa pamamagitan ng email.

IL Papel at bolpen na gawain.Apendiks 4 GW Pangkatin sa apat ang klase.Apendiks 5

A A

MgaTala
Pagninilay
IkalawangAraw
Layunin ng Aralin Nakasasali sa discussion forum at chat sa ligtas at responsableng
pamamaraan
PaksangAralin Pagbibigay ng mga dokumento sa ligtas at responsableng Nakapamamahagi ng mga materyales sa wikis at blogs
pamamaraan
KagamitangPanturo
Pamamaraan: Grouping Structures (tick boxes):

Use these letter icons to show  Whole Class  Ability Groups


methodology and assessment Describe the parts of the lesson (for example the  Friendship Groups
activities. introduction), where you may address all grade levels as  Other (specify)
one group.  Combination of Structures
DT Direct Teaching  Mixed Ability Groups
GW Group Work
 Grade Groups
Teaching, Learning and Assessment Activities
IL Independent Learning WHOLE CLASS ACTIVITIES
Ano –ano ang mga dapat nating isaalang-alang sa pakikipag-usap o pagbibigay ng imporamasyon gamit ang internet?
A Assessment
DT Talakayin kung paano ang pagpapadala ng mga dokumento at IL Itanong:Kung ikaw ay nakapagpadala ng mga
files sa pamamgitan ng internet na may responsableng pamamaraan . dokumento o files sa pamamagitan ng email,ano ang
Ipaala-ala sa mga mag-aaral na may kaakibat na responsibilidad ang gagawin mo pagkatapos?Apendiks 6
paggamit ng internet.

DT Ipaliwanag na ang mga dokumento o files na inilagay


sa computer ay puwedeng mabasa kahit sino kaya .
Talakayin din ang kaakibat na responsibilidad ng taong
naglalagay ng mga dokumento hindi lalabag sa ating batas.
Ipaalaala na kapag ito ay ginawa ay may kaakibat na
kaparuhan.
IL .Paggawa ng mga bata ng sariling email account.(Hands GW Gamit ang iyong account ,gumawa ka ng email na
on)gamit ang computer o cellphones. may kalakip na dokumento tungkol sa isang proyektong
iyong ginawa gamit ang office document.I-send ang e-
mail na ito sa iyong guro .Apendiks 7

A A

MgaTala
Pagninilay
IkatlongAraw
Layunin ng Aralin Nasasagot ang lingguhang pagsusulit nang may 80% pagkatuto.
PaksangAralin
KagamitangPanturo Bolpen,lapis,papel,eraser
Procedure Grouping Structures (tick boxes):
 Whole Class  Ability Groups
Use these letter icons to show Describe the parts of the lesson (for example the  Friendship Groups
methodology and assessment introduction), where you may address all grade levels as  Other (specify)
activities. one group.  Combination of Structures
 Mixed Ability Groups
DT Direct Teaching  Grade Groups
GW Group Work Teaching, Learning and Assessment Activities
WHOLE CLASS ACTIVITY
IL Independent Learning
A Assessment
A Apendiks 8 A Apendiks 9

Remarks
Reflection
REFERENCES

GRADE V GRADE 6

Prepared by: Checked by: Validated by:

JAMES M. ANDAM
MASTER TEACHER I EDMAR GAMATA JOSE M. MATAMMU
San Manuel E/S
Sto. Nino District ESP2 EPS – Filipino/MG Coordinator
MGA APENDIKS
Apendiks 1 EPP56/Q1/W3

Unang araw,Baitang 6

Sumulat ng kahalagahan ng computer

COMPUTER

CELLPHONE

Apendiks 2 EPP56/Q1/W3
Unang araw,Baitang 6
Sumulat ng kahalagahan ng CELLPHONE

Apendiks 3
EPP56/Q1/W3
Unang araw,Baitang 5

Panuto: Pangkatin sa anim ang klase. Ipagawa ang


MENASAHE MO …………….IPASA MO

PAMANTAYAN ISKOR
5 4 3 2 1
1.Naipasa ang mensahe ng walang kulang
2.Naipasa ang mensahe na may isang salita na wala
3.Naipasa ang mensahe na may hanggang lima ang wala
4.Naipasa ang menasahen na kulang na kulang

Apendiks 4 EEP56/Q1/W3

Unang araw,Baitang 5

Panuto: Pagsunud-sunurin ang mga paraan sa pagsagot sa email na may kalakip na


dokumento, gamitin ang titik A,B,C,D,E upang m
akita ang pagkasunud-sunod.

_____1. I-click ang attach a file link


_____2. Buksan ang email ipinadala sa iyo

_____3. I-clik ang Browse at browse file na iyong ilalakip at i-click ang ok

_____4. Matapos itong basahin,i-click ang reply.I type ang sagot sa mensahe na ipinadala

_____5. I-click ang send.

Apendiks 5 EPP56/Q1/W3

Unang araw,Baitang 6

Panuto: Gamit ang iyong account,gumawa ka ng email na ang kalakip na dokumento


tungkol sa ginawa gamit ang office document.I-send ang email na ito sa iyong guro.

PAMANTAYAN ISKOR
5 4 3 2 1
1.Nakagawa ng email accounts at naka-send ng dokumento
sa guro
2.Nakagawa ng email at hindi naka-send sa guro
3.nakagawa lang ng email accounts
4.Hindi nakagawa ng email acounts

Apendiks 6 EPP56/Q1/W3

Ikalawang araw,Baitang 6

Panuto: Itanong :Kung ikaw ay nakapagpadala ng email na may mga dokumento o files na
inilagay,ano ang iyong gagawin pagkatapos?
Apendiks 7 EPP56/Q1/W3

Ikalawang araw,Baitang 6

IIagay ang inyong email dito at ang mga dokumentong inilagay.


Email account MGA DOKUMENTONG INILAGAY
Apendiks 8 EPP56/Q1/W3

Ikatlong araw,Baitang 5

Panuto: Punan ang mga nawawalang titik upang mabuo ang wastong sagot sa bawat patlang.

1. Aling button ang iki-click kung nais Makita at mabasa ang bagong e-mail na ipinadala sa
iyo.

I B X

2.Anong button ang iki-cklick kung nais mong sagutin ang isang email?

R E Y

3.Alin ang iki-klick kung nais mong maglakip ng isang dokumento o iba pang media files sa
iyong email?
A T C

4. Ano ang iki-click


E N

5.Ano ang iki-klick para mapili ang dokumentong ilakip sa email?

B W S

Apendiks 10 EPP 56/Q1/W3

Ikatlong araw ,Baitang 5

Mga sagot
1. N O

2. P L

3. T A H

4. S D

5. R O E
Apendiks 9 EPP56/Q1/W3

Ikatlong araw,Baitang 6

Panuto: Lagyan ng tsek ( ) ang hanay ng Thumbs Up icon kung taglay mo na o ang
Thumbs down kung hindi pa.

KASANAYAN SA EMAIL

1. Pagkakaroon ng email account o address


2.Paggawa ng sariling email account o address
3. Pagbubukas ng sariling email.
4.Pagbasa ng mga mensahe sa sariling email
5. Paggawa ng mga mensahe gamit ang email at naipadala ito
sa kinauukulan

You might also like