You are on page 1of 6

School: DASOL INTEGRATED SCHOOL Grade Level: VI

GRADES 1 to 12 Teacher: RIENALY N. BUSTAMANTE Learning Area: ESP


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and Time: April 1-5, 2024 (WEEK 1) 3:20-3:50PM - PHOENIX Quarter: 4TH QUARTER

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang pang-unawa sa kahalagahan ng pagkakaroon ng sariling kapayapaan (inner peace) para sa pakikitungo sa iba

B. Pamantayan sa Pagganap Naisasabuhay ang pagkamabuting tao na may positibong pananaw bilang patunay sa pag-unlad ng ispiritwalidad.

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto. Napatutunayan na nagpapaunlad ng pagkatao ang ispiritwalidad


Isulat and code ng bawat 1. Napapaliwanag na ispiritwalidad ang pagkakaroon ng mabuting pagkatao
kasanayan 2. Pagkakaroon ng positibong pananaw, pag-asa, at pagmamahal sa kapuwa at Diyos.
Code: EsP6PD-IVa-i-16
II. NILALAMAN PANANALIG SA DIYOS
III. KAGAMITANG PANTURO

A. Sanggunian EsP - K to 12 CG p. 87
1. Mga pahina ng Gabay ng Guro
2. Mga pahina ng Kagamitang
Pang-Mag-aaral
3. Mga Pahina sa teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula
sa portal ng Learning
Resources (LR)
B. Iba pang kagamitang panturo Powerpoint presentation, videoclips “Ang Pag-ibig ng Diyos sa Tao” (4.05 minuto). https://www.youtube.com/watch?v=OQ1mxhUaWnk metacards, manila
paper, permanent marker at masking tape
IV. PAMAMARAAN

A. Balik-Aral sa nakaraang aralin 1. Pag-usapan ang nakaraang aralin 1. Balik-aral sa nakaraang talakayan Balik-aral sa nakaraang talakayan. Maghanda para sa pagsusulit.
at/o pagsisimula ng bagong aralin Gawaing Pang-isahan 2. Pagpapakita ng isang kaisipan sa
Panuto: Ibahagi ang inyong tinalakay na aralin.
mahalagang kaisipan na natutunan
kahapon.
B. Paghahabi sa layunin ng aralin 2. Pagganyak:
Panoorin ang Video clip na “Ang Pag- ibig
ng Diyos sa Tao” (4.05 minuto).
https://www.youtube.com/watch?v=OQ
1mxhUaWnk
Talakayan tungkol sa pinanood:
a. Batay sa pinanood mong video,
anong bahagi nito ang nakatawag
pansin sa iyo?
b. Paano ipinakita ang pag-ibig ng
Diyos sa tao?
c. Bakit na pahiwalay ang tao sa
Diyos?
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa Ano ang ginawa ng Diyos upang
sa bagong aralin maibalik ang pananalig ng tao sa
Kanya?
D. Pagtalakay ng bagong ALAMIN NATIN:
konsepto at paglalahad ng bagong Gawain: Kumuha ng limang pares ng
kasanayan #1 mga mag-aaral. Isa sa bawat pares ang
pipiringan ang mga mata at ang isa
naman ay magsisilbing gabay. Ang mag-
aaral na may piring sa mata ay
patatayuin sa bandang likuran ng silid-
aralan habang ang kapares niyang mag-
aaral ay patatayuin sa bandang harapan.
Ang mga mag-aaral na nakatayo sa
harapan ay magsisilbing gabay ng
kanilang kapares na nakapiring ang mga
mata. Gamit ang kanilang tinig,
tatawagin nila ang kanilang kapares na
lumapit sa kanila. Ang unang magkapares
na makarating ang siyang magwawagi.
Paalalahanan ang ibang mag-aaral na huwag
guluhin ang proseso ng pagtawag.
Pagsabihan na obserbahan ang
kaganapan mula sa simula hanggang sa
pagtatapos nito.

Itanong:
a. Ang ang iyong naramdaman habang
isinasagawa ang gawain?
b. Ano ang naging balakid sa
pagsunod ng mga mag-aaral na
nakapiring ang mga mata sa panuto ng
kanilang kapares?
c. Paano naipakita ang tiwala o
pananalig sa gawain?
d. Bakit maraming kabataan ang
nahihirapang sumunod sa mga aral ng
Diyos?
e. Paano mo mapapalakas ang iyong
pananalig sa Kanya?
E. Pagtalakay ng bagong ISAGAWA:
konsepto at paglalahad ng bagong Gawain 1:
kasanayan #2 Panuto: Sumulat ng isang “Love Note”
upang maipahayag ang ibig ninyong
iparating saDiyos.
Tumawag ng mga mag-aaal na nais mag
bahagi ng kanilang “Love Note” saklase.
Ipasagotangmgasumusunod:
1. Ano ang naramdaman Ninyo habang
sinusulat ang “Love Note”?
2. Paano mo ipinapakita ang iyong
pagmamahal sa Diyos?
3. Kung makaharap mo ang Diyos, ano pa
ang nais mong sabihin?
4. Naniniwala ka ba na lahat ng
nangyayari sa iyo ay sinusubaybayan ng
Diyos? Bakit?

F. Paglinang ng Kabihasaan ISAPUSO NATIN:


( tungosa Formative Assessment ) Papunan sa mag-aaral ng angkop na
salita ang mga patlang gamit ang mga
metakards.

1. Ano ang nabuo ng kaisipan. Ipabasa ito


sa klase.

GINAGAWA AT HINUHUBOG NATIN


ANG ATING PAGKATAO AT MGA
KALAGAYAN SA BUHAY SA ATING
PANANALIG SA DIYOS.
2. Paano Ninyo maipapakita ang
pananalig sa Diyos?
3. Bakit mahalaga ang pagkakaroon ng
pananalig sa Diyos?
G. Paglalapatngaralinsa pang- ISABUHAY NATIN:
araw-arawnabuhay a. Magpagawa sa mga mag-aaral ng
isang“Kredoko” (Personal Creed of
Faith) na naglalaman ng mga personal na
gabay sa pagpapakita ng kanilang
pananalig sa Diyos.
b. isulat ito sa loob ng imahe sa ibaba.
c. Maaari ng tumawag ang gurong
ilang boluntir na magbabahagi at
ipapaliwanag ang kanilang ginawa sa
harap ng klase. Tutulungan ng guro sa
pagpapaliwanag ang bawat boluntir.
d. Ipadikit sa lahat ng mag-aaral ang
kanilang ginawa sa isang manila paper
na may guhit ng ulap at sinag ng araw.
H. Paglalahat ng Aralin Tandaan:
Ang ating buhay ay hindi natin sarili.
Ibig ng diyos ayihandog natin sa ating
kapuwa o ibang bagay na kanayang
nilikha. Ibig ng Diyos na ating
padaluyin ang buhay sa ibang tao.
Kung gayun, pananagutan nating
mahalin, igalang at pahalagahan ang
ating kapuwa.
I. Pagtataya ng Aralin SUBUKIN NATIN:
Batay sa ating mga
tinalakay,sagutin ang mga
sumusunod na tanong sa
pamamagitan ng pagsasaalang-
alang ng inyong kalooban.
1. Hindi naniniwalasa K-12 ang
iyong mga magulang at wala silang
balak na pag-aralin ka sa Senior
High, hanggang Junior High
School lamang ang nais na ipatapos
nila sa iyo. Ano ang iyong magiging
pananaw?
A. manahimik na lang at
magmukmok
B. umasa ng mababago ang
kanilang pasiya
C. sumama ang loob sa kanila
D. subukan na magbisyo na
lamang
2. Si Ali ay isang Muslim at
naniniwala siya sa Koran,
samantalang si Mario ay isang
Kristiyano at naniniwala naman
siya sa Bibliya, ano ang dapat
nilang gawin?
A.magdebate
B.magkaunawaan
C. magrespetuhan
D.magpayabangan
3. Dumanas ng matinding
pagsubok ang pamilya ni Noly, ano ang
dapat niyang gawin?
A.titigil sa pag-aaral
B.magrerebelde
C. mananalig sa Diyos
D.makikinig sa paying kaibigan
4. Paano mo maipapakita ang
pagmamahal sa iyong kapwa?
A.maglimos sa pulubi sa daan
B.magsimba tuwing lingo
C. tumulong sa
nasunugan/nabahaan
D.Samahan ang mga barkada
5. Niyaya ka ng iyong kaibigan na
abangan ang iyong kaklase sa labas
dahil di nagbigay ng baon sa kanila,
ano ang iyong magiging pasiya?
A.matakot at sumunod sa kanila
B.magsumbong sa guro
C. manalangin at humingi ng
tulong at gabay sa Diyos
D.umiyak ng umiyak

J. Karagdagang Gawain para sa Magsagawa ng interview sa inyong


takdang-aralin at remediation magulang, kaibigan at kapitbahay
tungkol sa kanilang pananalig sa
Diyos.
Mungkahi ng tanong:
1. Sino ang inyong
pinaniniwalaang Diyos?
2. Paano kayo sumasamba?
3. Paano kayo nagpapakita ng
pagmamahal sa kapwa?
V. MGA TALA Ipagpapatuloy ang aralin:
Natapos ang aralin:
VI. PAGNINILAY

A. Bilang ng nakakuhang 80% sa mag-aaralnanakakuhang 80% sapagtataya


pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral mag-aaralnanangangailanganngiba pang gawain para sa remediation
na nangangailangan ng iba
pang Gawain
para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang Oo Hindi
ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin mag-aaralnanakaunawasaaralin

D. Bilang ng mag-aaral mag-aaralnamagpapatuloysa remediation


na magpapatuloy sa
remediation
E. Alin sa mga istratehiyang Strategies used that work well:
pagtuturo ang nakatulong ng lubos? Group collaboration
Paano ito nakatulong? Games
Power PointPresentation
Answering preliminary
activities/exercises
Discussion
Case Method
Think-Pair-Share (TPS)
Rereading of Paragraphs/Poems/Stories
Differentiated Instruction
Role Playing/Drama
Discovery Method
Lecture Method
Why?
Complete Ims
Availability of Materials
Pupils’ eagerness to learn
Group member’s Cooperation in doing their tasks
F. Anong suliranin ang aking Bullying among pupils
naranasan na solusyonan sa Pupils’ behavior/attitude
tulong ng aking punongguro at Colorful Ims
superbisor? Unavailable Technology Equipment (AVR/LCD)
Science/ Computer Internet Lab
Additional Clerical works
Reading Readiness
Lack of Interest of pupils
G. Anong kagamitang panturo ang Planned Innovations:
aking nadibuho na nais kong Localized Videos
ibahagi sa mga kapwa ko guro? Making use big books from views of the locality
Recycling of plastics to be used as Instructional Materials
local poetical composition Flashcards

Prepared by: Checked by: Noted:

RIENALY N. BUSTAMANTE RHODORA GRACE A. MONZON ERNESTO P. CABUDOY, EdD


Teacher III Master Teacher II Principal IV

You might also like