You are on page 1of 5

SCHOOL TACURONG PILOT ELEMENTARY Grade Level VI

TEACHER MELODY B. FERNANDEZ Quarter 2


SUBJECT Edukasyon sa Pagpapakatao DATE ENERO 12 , 2024
WEEK 8 DAY Biyernes
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman
B. Pamantayan sa Pagganap Naipapamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng
pkikipagkapwa-tao na may kaakibat na paggalang at
responsibilidad.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Naisasabuhay ang pagkakaroon ng bukas na isipan at
Isulat ang code ng bawat kasanayan kahinahunan sa pagpapasiya para sa kapayapaan ng
sarili at kapwa.
MELC ESP6P-II-i-31
II. NILALAMAN Nakapagpapakita ng paggalang sa ideya o suhestyon ng
kapwa
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro TG pp. 37 - 39
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang-
Mag-aaral LM-Ugaling Pilipino sa Makabagong Panahon-pp.138-142
3. Karagdagang Kagamitan mula sa
portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo PPT, larawan , TV monitor ,

IV.Pamamaraan
A. Balik-aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula
ng bagong aralin

B. Paghahabi ng layunin ng aralin 1. Anong mensahe ang nais iparating sa atin?

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong Pag-usapan ang mensahe at ang kaugnayan nito sa
aralin. pakikipagkapwa at pananalig sa Diyos.
Activity-1)
A.Ang mga mag-aaral ang syang magkompus ng tanong
at sasagutin ito ng kanilang kapwa kamag-aral.

D. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad Pagmasdan ang mga sumusunod na larawan.Alin sa mga
ng bagong kasanayan #(Activity -2) ito ang nagpapakita ng makadiyos na gawain.Itaas ang
tamang emojj.

E. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad Sagutin ang mga tanong:


ng bagong kasanayan #2 1.Alin sa mga gawaing may pagmamahal sa Diyos ang
(Activity-3) palagi mong ginagawa?
2.Ang Paggawa ba ng mabuti sa kapwa ay isang gawaing
makadiyos?Magbigay ng sitwasyon upang patunayan ang
sagot.
3.Paano natin mapalalim ang pananalig at pagmamahal
sa Maykapal?

Limiin: Ang kasagutan ng bawat mag-aaral ay


bibigyan ng kaukulang pagpuri .
(EsP 4PD IV a-c-10)

F. Paglinang sa Kabihasnan Pamantayan sa Paggawa


(Tungo sa Formative Assessment)
(Analysis)  Bumuo ng tatlong pangkat.
 Bawat pangkat ay pumili ng isang lider na siyang
mamumuno sa grupo.
 Igalang ang opinion o ideya ng bawat kasapi .
 Bawat grupo ay may tatlong minuto upang
tapusin ang gawain.

Rubriks:Batayan sa bawat Gawain

Kraytirya 15 10 5
Kalidad ng Makapukaw Makatawag Pansinin
gawain
interes pansin ngunit di
makapuka
w isipan
May kaugnayan Maliwanag Bahagyang Walang
sa tema ang may kaugnayan
kaugnayan sa
tema/paksa
kaugnayan sa tema
sa
tema/paksa

PANGKAT-I-Magkumpos ng isang awit na may 2 saknong


at pamagatan itong” Magtiwala sa Maykapal”at gamitan
ang tugtog ng Bahay Kubo.(VIVACE)

PANGKAT-II-Sumulat ng isang panalanging pasasalamat


sa unti-unting pagbangon muli dahil sa tiwala natin sa
Maykapal.

PANGKAT-III-Magpamalas ng isang 3 minutong dula-


dulaan tungkol sa “Pagmamahal sa kapuwa’.

Limiin: Ang bawat kasagutan ng mga mag-aaral ay


bibigyan ng kaukulang pagpuri .

G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na Panuto:


buhay Markahan ang mga gawaing kabanalan sa antas na 1
(Application) hanggang 5 kung saan 5 ang pinakamataas.
________1. Pagdarasal sa mga biktima ng iba’t-ibang
sakuna.
________2. Pagbabahagi ng tulong sa mga nasalanta ng
bagyo at digmaan.
________3. Pagpapatawad sa nakagawa sa iyo ng
kasalanan.
________4. Regular na pagdalo sa prayer meeting.
________5. Pagdalaw sa mga Orphanage.
H. Paglalahat ng Aralin Itanong
(Abstraction)) 1. Bakit mahalaga ang paggawa ng mabuti sa kapwa
araw -araw?
2.Paano mo mapapaunlad ang iyong pananalig sa Diyos na
may Kaugnayan sa gawaing kabanalan upang matamo mo ang
mga layunin sa buhay?

I. Pagtataya ng Aralin (Assessment) Panuto: Isulat ang T sa patlang kung ang sitwasyon ay
nagsasaad ng paggalang sa suhestiyon ng iba at M naman
kung hindi.
_______1. Nakikinig ka ng mabuti sa bawat suhestiyon na
sinasabi ng ibang tao
dahil alam mo na ito ay nagpapakita ng paggalang sa
kanila.
_______2. Napakaganda ng sinasabi ng kaklase mo
tungkol sa posibleng gagawin
ninyo kung paano makatulong sa pamayanan, kaya ikaw
ay taimtim
na nakinig.
_______3. Upang mapaayos ang sulat-kamay ng kapatid
mo, sinabi mo sa kanya
na pag-ibayuhin ito sa pamamagitan ng madalas na
pagsusulat. Agad
niya naman itong sinunod.
_______4. Lahat ng gawaing sa tingin ko ay tama ay
aking isasakatuparan basta
hindi ako nakakasakit sa aking kapwa.
_______5. Tumalikod ang kasamahan mo habang
sinasabi ng inyong guro ang
kaniyang mungkahi sa kung paano ninyo idaraos ang
pasko
ngayong taon.
_______6. Napakinggan mo ang buong detalye sa
minungkahi ng inyong punongbarangay hindi dahil sa
pumukaw ito ng iyong atensiyon kundi karapatdapat itong
pakinggan.
_______7. Pinakinggan namin ang suhestiyon ng aming
nanay tungkol sa aming
pag-aaral dahil ito ay para rin sa aming kapakanan.
_______8. Binabalewala ko ang sinasabi ng aking mga
kaibigan kahit na alam
kong ito’y tama.
_______9. Maganda ang lahat ng sinabi ng aming
punong-guro sa maikling
palatuntunan na dinaos sa plaza.
_______10. Hindi mo pinapakinggan ang mungkahi ng
nakatatanda mong kapatid,
bunga nito paulit-ulit ka sa paggawa ng iyong trabaho
J. Karagdagang Gawain para sa Takdang Aralin Gumawa ng isang sanaysay tungkol sa kahalagahan ng
at Remediation pagiging responsable sa kapwa at ang pakikinig sa
opinyon ng ibang tao.

Prepared by:

MELODY B. FERNANDEZ
Class Adviser

Observed by:

ESTER M. EULLARAN,MT-I RONA L. BRED,P-II


Assistant-to-the- Principal School Principa/School Principal
Pag-ibig, ang siyang pumukaw

Sa ating puso at kaluluwa


Ang siyang nagdulot,
sa ating buhay
Liwanag sa dilim at pag-asa

Pag-ibig, ang siyang buklod nating


Di mapapawi, kailan pa man
Sa puso't diwa,
tayo'y isa lamang
Kahit na tayo ay magkawalay...

You might also like