You are on page 1of 2

MUSIKA, SINING AT EDUKASYON SA PAGPAPALAKAS NG KATAWAN(MSEP 6)

BATAY SA BEC
(MUSIKA)

ARALIN 1

I-Layunin:

Nabibigyang kahulugan ang awit/tugtugin sa ibat-ibang palakumpasan


sa pamamagitan ng angkop na kilos ng katawan (2/4, 3/4, 4/4).

II-Paksa:
A. Kahulugan ng Awit/Tugtugin sa Ibat-ibang Palakumpasan ng may
Angkop na kilos ng Katawan (2/2, 2/3, 4/4)
B. Pagsasanib/Integrasyon:
1. Ekawp -Pagpapahalaga sa kulturang Pilipino
2. Hekasi- Pagtatalakay sa uri ng musikang Pilipinong ipinamana ng
mga ninuno
3. Science-Pag-uusap tungkol sa maka-agham na pagbabago sa
larangan ng musika
Sanggunian: BEC A. 1.1
Halinat Umawit 5,pah 2-7, Musika ng Batang Pilipino 6,
pah 9-11, Radiance 6,
Pah 3-9
Kagamitan: Tsart at Piyesa ng Sitsiritsit, LeronLeron Sinta, Atin Cu
Pung Singsing at Santa
Clara
III-Pamamaraan:

A. Panimulang Gawain:
Awitin ang Sitsiritsit at sabayan ito ng pagpalakpak at
pag-indak ng katawan.
B. Panlinang na Gawain:
1. Paglalahad:
Natatandaan ba ninyo kung ano ang ritmo?
Ang inyong inawit ay may ritmong dalawahan at nasa
palakumpasang 2/4. Taglay nito ang mga pulso na
napapangkat nang dala-dalawa at may 2 kumpas ang isang sukat.
Mag-isip ng iba pang awiting Pilipino na may ritmong
dalawahan.

Pagsasanib ng Hekasi/EKAWP at Science:

Ipalarawan ang uri ng musikang nilikha ng mga


katutubong Pilipino. Paano ito mapahahalagahan?
Ipahambing ito sa kasalukuyang musikang Pilipino at
pag-usapan ang mga naging pagbabago.
Ano ang kaugnayan ng Agham sa mga pagbabagong ito?
Masasabi bang may kabutihang naidulot ang makabagong agham
sa pagpapaunlad ng Musikang Pilipino?
Ipaawit ang Atin Cu Pung Singsing at sabayan ng
palakpak ang ritmo.
C. Panlinang na Gawain:
1. Paglalahad:
2.
Ano ang Ritmo? Ang inyong inawit ay may ritmong
dalawahan at nasa palakumpasang 2/4 .Taglay nito ang mga
pulso na napapangkat nang dala-dalawa at may 2 kumpas ang
isang sukat.

You might also like