You are on page 1of 5

School: Grade Level: I

GRADE 1
Teacher: Learning Area: ESP
DAILY LESSON LOG
Teaching Dates and Time: JULY 08-12, 2019 (Week 1) Quarter: 1ST QUARTER

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


I. LAYUNIN

A. PAMANTAYANG Ang Mag-Aaral ay . . .


PANGNILALAMAN Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pagkilala sa sarili at sariling kakayahan,pangangalaga sa sariling kalusugan at pagiging mabuting kasapi ng pamilya.

B. PAMANTAYAN SA
Ang Mag-Aaral ay . . .
PAGGANAP
Naipakikita ang kakayahan nang may tiwala sa sarili
EsP1PKP- Ia-b – 1 EsP1PKP- Ia-b – 1 EsP1PKP- Ia-b – 1 EsP1PKP- Ia-b – 1
C. MGA KASANAYAN SA EsP1PKP- Ia-b – 1
Nakikilala ang sariling: Nakikilala ang sariling: Nakikilala ang sariling: Nakikilala ang sariling:
PAGKATUTO (Isulat ang code 1.5Nakikilala ang sariling:
1.1. gusto 1.2. interes 1.3. potensyal 1.4. kahinaan
ng bawat kasanayan) damdamin / emosyon

I. NILALAMAN
KAGAMITANG PANTURO
Sanggunian
Alamin: Pagpapakita ng Ginawa ng Bigyang-halaga ang pagbubuo Ano ang iyong gagawin
Basahin ang Kuwento nila Aya at bawat grupo ng pangarap at pag-asa sa mga upang mapahusay pa ang
Buboy sa LM pah. 4 bata sa iyong talento?
pamamagitan ng paglinang ng
Pagtalakay ng bagong Pagpapakita ng Gawain ng bawat nais nilang talento. Sa panahon
konsepto at paglalahad ng pangkat. ngayon,
bagong kasanayan #2 maraming mga batang
nakikilala sa pamamagitan ng
kanilang mga hilig at
kakayahan. Maaaring sila rin
naman, baling araw.
School: Grade Level: I
GRADE 1
Teacher: Learning Area: ESP
DAILY LESSON LOG
Teaching Dates and Time: JULY 15-19, 2019 (Week 2) Quarter: 1ST QUARTER

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


II. LAYUNIN

A. PAMANTAYANG Ang Mag-Aaral ay . . .


PANGNILALAMAN Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pagkilala sa sarili at sariling kakayahan,pangangalaga sa sariling kalusugan at pagiging mabuting kasapi ng pamilya.

B. PAMANTAYAN SA
Ang Mag-Aaral ay . . .
PAGGANAP
Naipakikita ang kakayahan nang may tiwala sa sarili
EsP1PKP- Ib-c – 2 EsP1PKP- Ib-c – 2 EsP1PKP- Ib-c – 2 EsP1PKP- Ib-c – 2 EsP1PKP- Ib-c – 2
C. MGA KASANAYAN SA 2. Naisasakilos ang sariling2. 2.
Naisasakilos ang sariling Naisasakilos ang sariling 2.Naisasakilos ang sariling 2. Naisasakilos ang sariling
kakayahan sa iba’t ibang kakayahan sa iba’t ibang kakayahan sa iba’t ibang kakayahan sa iba’t ibang kakayahan sa iba’t ibang
PAGKATUTO (Isulat ang
pamamaraan pamamaraan pamamaraan pamamaraan pamamaraan
code ng bawat kasanayan)
2.1. pag-awit 2.2pagsayaw 2.2pagsayaw 2.3 pakikipagtalastasan 2.2. pakikipagtalastasan
at iba pa at iba pa
II. NILALAMAN
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian

Tanungin ang mga mag-aaral. Ituro ang awit na “Sampung Ituro ang awit na “Sampung Ipakita sa mga bata na bukod Ipakita ang ilang mga larawang
Ano kaya ang dapat nilang gawin mga Daliri” mga Daliri” sa mga gamit sa paglilinis, nagpapakita ng pagsasabuhay
para maging malusog at hindi mahalaga rin ang pagkain nang ng mga aralin para sa
sakitin? tama.Pag-usapan ang mga kalusugan.Talakayin ang
Pagtalakay ng bagong konsepto pagkaing mainan para sa ipinakikita ng mga larawan at
at paglalahad ng bagong katawan.Talakayin ang bayaang magpasya ang mga
kasanayan #1 kahalagahan ng pagkain ng bata kung mabuti o di-mabuti
prutas at gulay. ang ginagawa ng mga bata sa
larawan. Kapag sinabi nilang di-
mabuti, tanungin sila kung
bakit.
School: Grade Level: I
GRADE 1
Teacher: Learning Area: ESP
DAILY LESSON LOG
Teaching Dates and Time: JULY 22-26, 2019 (Week 3) Quarter: 1ST QUARTER

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


III. LAYUNIN

A. PAMANTAYANG Ang Mag-Aaral ay . . .


PANGNILALAMAN Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pagkilala sa sarili at sariling kakayahan,pangangalaga sa sariling kalusugan at pagiging mabuting kasapi ng pamilya.

B. PAMANTAYAN SA
Ang Mag-Aaral ay . . .
PAGGANAP
Naisabubuhay nang may wastong pag-uugali ang iba’t ibang paraan ng pangangalaga sa sarili at kalusugan upang mapaunlad ang anumang kakayahan.
EsP1PKP - Id – 3 EsP1PKP- Ie – 4 EsP1PKP- Ie – 4 EsP1PKP- Ie – 4 EsP1PKP- Ie – 4
3.1 nakikilala ang iba’t 3.2 nasasabi na nakatutulong sa 3.2 nasasabi na nakatutulong 3.2 nasasabi na nakatutulong sa 3.2 nasasabi na
C. MGA KASANAYAN SA ibang gawain/paraan paglinang ng sariling kakayahan sa paglinang ng sariling paglinang ng sariling kakayahan ang nakatutulong sa paglinang ng
PAGKATUTO (Isulat ang na maaaring ang wastong pangangalaga sa kakayahan ang wastong wastong pangangalaga sa sarili sariling kakayahan ang wastong
code ng bawat kasanayan) makasama o makabuti sarili pangangalaga sa sarili pangangalaga sa sarili
sa kalusugan

III. NILALAMAN
KAGAMITANG PANTURO
B. Sanggunian

Talakayin kung ano ang Tanungin ang mga bata kung ano Pag-usapan ang iba pa ninyong Pag-usapan ang iba’t ibang Talakayin kung ano ang
naidudulot ng pagsasama-sama ang ipinahihiwatig ng reaksyong ginagawa upang mapasaya ang mungkahi kung paano nila naidudulot ng pagsasama-sama
ng mag-anak sa pamilya. ito. Bakit sila natutuwa? pamilya. mapapasaya ang kanilang mga ng mag-anak sa pamilya.
Pag-usapan ang ilang mga mahal sa buhay? Pag-usapan ang ilang mga
Pagtalakay ng bagong konsepto natatanging okasyon kung saan natatanging okasyon kung saan
at paglalahad ng bagong ay nagsasama-sama ang pamilya. ay nagsasama-sama ang
kasanayan #1 Hal. Kaarawan. Nagkakaroon din pamilya. Hal. Pasko.
kaya sila ng mga pagkakataong Nagkakaroon din kaya sila ng
magpakitang-gilas sa kanilang mga pagkakataong
mga kamag-anak? magpakitang-gilas sa kanilang
mga kamag-anak?
School: Grade Level: I
GRADE 1
Teacher: Learning Area: ESP
DAILY LESSON LOG
Teaching Dates and Time: JULY 29 - AUGUST 2, 2019 (Week 4) Quarter: 1ST QUARTER

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


IV. LAYUNIN

A. PAMANTAYANG Ang Mag-Aaral ay . . .


PANGNILALAMAN Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pagkilala sa sarili at sariling kakayahan,pangangalaga sa sariling kalusugan at pagiging mabuting kasapi ng pamilya.

B. PAMANTAYAN SA Ang Mag-Aaral ay . . .


PAGGANAP Naisasagawa nang may pagmamahal at pagmamalasakit ang anumang kilos at gawain na magpapasaya at magpapatibay sa ugnayan
ng mga kasapi ng pamilya
EsP1PKP- If- 5 EsP1PKP- If- 5 EsP1PKP- If- 5 EsP1PKP- If- 5 EsP1PKP- If- 5
C. MGA KASANAYAN SA
Nakapagpapakita ng wastong Nakapagpapakita ng wastong Nakapagpapakita ng Nakapagpapakita ng wastong Nakapagpapakita ng
PAGKATUTO (Isulat ang
pag-uugali sa pangangalaga sa pag-uugali sa pangangalaga sa wastong pag-uugali sa pag-uugali sa pangangalaga sa sarili wastong pag-uugali sa
code ng bawat kasanayan) sarili pangangalaga sa sarili pangangalaga sa sarili
sarili
IV. NILALAMAN
KAGAMITANG PANTURO
C. Sanggunian

Magpakita ng larawan ng mga Magpakita ng larawan ng mga Ano ang pangalan ng dalawang Ikaw, napasasaya mo rin baa LINGGUHANG PAGTATAYA
Pagtalakay ng bagong konsepto bagay na panglinis ng katawan at bagay na panglinis ng katawan at bata sa kwento natin kahapon? ng iyong pamilya? Paano?
at paglalahad ng bagong itanong sa bata kung ano ang itanong sa bata kung ano ang Ikwento mo nga.
kasanayan #1 nililinis nito. Hal. cotton buds, nililinis nito. Hal. cotton buds,
nail cutter, suklay, etc. nail cutter, suklay, etc.
School: Grade Level: I
GRADE 1
Teacher: Learning Area: ESP
DAILY LESSON LOG
Teaching Dates and Time: AUGUST 5-9, 2019 (Week 5) Quarter: 1ST QUARTER

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


V. LAYUNIN

A. PAMANTAYANG Ang Mag-Aaral ay . . .


PANGNILALAMAN Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pagkilala sa sarili at sariling kakayahan,pangangalaga sa sariling kalusugan at pagiging mabuting kasapi ng pamilya.

B. PAMANTAYAN SA
Ang Mag-Aaral ay . . .
PAGGANAP
Naipapakita ang pagmamalasakit ang anumang kilos at gawain na magpapasaya at magpapatibay sa ugnayan ng mga kasapi ng pamilya
Ang Mag-aaral ay . . . Ang Mag-aaral ay . . . Ang Mag-aaral ay . . . Ang Mag-aaral ay . . . LINGGUHANG PAGTATAYA
EsP1PKP- Ig – 6 EsP1PKP- Ig – 6 EsP1PKP- Ig – 6 EsP1PKP- Ig – 6
Nakakikila ng mga gawaing Nakakikila ng mga gawaing Nakakikila ng mga gawaing Nakakikila ng mga gawaing
C. MGA KASANAYAN SA nagpapakita ng pagkakabuklod nagpapakita ng pagkakabuklod nagpapakita ng nagpapakita ng pagkakabuklod ng
PAGKATUTO (Isulat ang ng pamilya tulad ng ng pamilya tulad ng pagkakabuklod ng pamilya pamilya tulad ng
code ng bawat kasanayan) tulad ng
5.4. pagkukuwentuhan ng 5.4. pagkukuwentuhan ng 5.4. pagkukuwentuhan ng
masasayang pangyayari masasayang pangyayari 5.4. pagkukuwentuhan ng masasayang pangyayari
masasayang pangyayari
V. NILALAMAN
KAGAMITANG PANTURO
D. Sanggunian

Anu-anong mga pangyayari ang Tanungin ang mga bata ng Ipagawa ang Gawain sa LM Iparinig ang maikling tula : LINGGUHANG PAGTATAYA
dapat natin pag-usapan upang kanilang masasayang kaaranasan pah. 37 Pagkain ng Mag-anak
maging Masaya ang ating sa pamilya. Alin sa mga larawan sa ibaba Ang mag-anak na salu-salo sa
pamilya? Subukin kung kaya nilang ang nagpapakita ng masayang pagkain
Pagtalakay ng bagong konsepto ipaliwanag kung ano ang pamilya? Kulayan ang sagot. Huwaran ng mabuting
at paglalahad ng bagong nagpasaya sa kanila. pagtingin
kasanayan #1 Paggalang sa isat-isa
Ipinadarama sa tuwina

You might also like