You are on page 1of 1

Grades 1 Matab-ang National High Awihao, Toledo Baitang/A

to 12 Paaralan Cluster 9 Tirahan


ntas
10
DETAILE School City
D Taong Asignatur
Guro John Rulf L. Omayan Posisyon Teacher 1 Serbisyo
Una a
FILIPINO
LESSON
PLAN Pamanah
(Detalya Baitang at
GRADE 10- CITRINE unang Ikalawa
dong Markahan
Seksyon/
Banghay Oras Taong
Aralin 3:00-4:00 Panuruan
2018-2019
sa Pagtuturo)
InstructIonal PlannIng (The process of systematically planning, developing, evaluating and managing the instructional process by using principles of teaching and learning is based on D.O. 42, s.
2016.)
Bilang ng Detailed Lesson Plan (DLP)

Petsa SEPTEMBRE 6, 2018


Sesyon / Araw (Lunes)
Code at Mga Kasanayan:
F10PB-IIc-d-72 Nasusuri ang mga elemento ng tula.
(Hango sa Gaba
Susi ng Pag-unawa na Naipapamalas ng mag-aaral ang pag-unawa at pagpapahalaga sa mga akdang pampanitikan ng
Lilinangin: mga bansang kanluranin
Domain (D.O. No. Educate (Learning To Know) Enable (Learning To Do)
8, s. 2015) Engage (Learning To Live Together) Empower (Learning To Be)

1. Nalalaman ang iba’t ibang elemento ng tula.

2. Nasusuri ang pagkakabuo ng iba pang tulang pandamdamin ayon sa mga elemento
1. Mga Layunin
nito.

3. Nabibigkas ng mabuti ang iba’t ibang halimbawa ng tula.

2. Nilalaman TULA (Ang aking pag-ibig)

3. Mga Kagamitang TELEBISYON, POWERPOINT, SPEAKER, MIKROPONO


Pampagtuturo
4. Pamamaraan
4.1 Panimulang Panalangin, Panimulang pagbati,
Gawain Pagtatala ng mga liban, pagwawasto ng takdang aralin.
Itanong sa mga bata ang kanilang nalalaman tungkol sa akdang pampanitikang TULA.
4.2 Mga
Pagkatapos ay magbibigay ang guro ng ilang halimbawa ng tula. Ipabasa ito sa mga bata at
Gawain/Estratehiya
ipaunawa ito ng mabuti.
Gabay na tanong:
4.3 Pagsusuri 1. Ano ang pangunahing damdaming namamayani sa sumusunod na tulang binasa?
2. Sa iyong palagay, ano ang epekto ng karanasan sa paglikha ng tula ng makata?
Ngayon naman ay ipapabasa at ipaparinig ng guro ang isang tulang pinamagatang ANG AKING
PAG-IBIG. Upang malaman ng mga mag-aaral ang mensahi ng tula mas maiging makilala pa nila
ang pagkatao ng orihinal na nagsulat ng nasabing tula. Ipapakilala ito ng guro sa pamamagitan
ng isang video clip.
Tanungin ang mga mag-aaral:
4.4 Pagtatalakay
1. Tungkol saan ang tula?
2. Ano ang pag-ibig na tinutukoy ng makata sa tula?
3. Tukuyin ang magiging bunga ng pagkakaroon ng tunay na pag-ibig?
4. Paano ipinamalas ng may-akda ang masidhing pagmamahal sa kaniyang tula?
5. Ayon sa tula, paano ipinamalas ng makata ang masidhing pagmamahal?
Ipaliwanag ang kaugnayan ng pahayag sa akda. “Ang pag-ibig ay buhay, ang buhay ay pag-ibig.
4.5 Paglalapat Nabubuhay ang tao upang umibig at magmahal sapagkat sapol pa sa pagkasilang, kakambal na
ng tao ang tunay na kahulugan ng pag-ibig.”
PANUTO: Suriin ang pagkakabuo ng tulang ang ANG AKING PAG-IBIG ayon sa mga
4.6 Pagtataya elemento nito.

4.7 Takdang-Aralin Pag-aralan ang kasunod na aralin.


4.8
Paglalagom/Panapos na Tanungin ang mga mag-aaral sa kanilang mga natutunang ngayong araw.
Gawain
5. Mga Tala Gawing batayan ang batayang aklat sa Filipino 10
6. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang Gawain
sa remediation?.
C. Nakakatulong baa ng remedial?
Bilangng mag-aaral na nakaunawa sa
aralin?
D. Bilang ng mag-aaral na magpapatuloy
sa remediation?
E. Alin sa mga estratehiyang pagtuturi
ang lubos na nakakatulong? Paano
ito nakakatulong?
F. Anong suliranin na aking naranasan
ang nabsolusyunan ng akong
punong-guro o tagamasid?
G. Anong kagamitang panturo ang aking
nabuo na maaari kong mabahagi sa
aking kapwa guro?
Bibliograpiya
Appendices

JOHN RULF L. OMAYAN ARCHIE D. CAPACITE ALBERTO MALAJOS JR.


Guro sa FILIPINO 10 Punong Guro/ OIC Master Teacher 1

You might also like