You are on page 1of 5

School: DepEdClub.

com Grade Level: V


GRADES 1 to 12 Teacher: File Created by Sir REYNALDO B. PACLETA Learning Area: MAPEH
DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: AUGUST 26 - 30, 2019 (WEEK 3) Quarter: 2ND QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


I. LAYUNIN
A. Pamantayang Recognizes the musical symbols Demonstrates understanding of Demonstrates understanding of Demonstrates understanding of the
Pangnilalaman and demonstrates lines, color, space, and harmony participation in and assessment of different concern and management
understanding of concepts through painting and physical activity and physical strategies during puberty.
pertaining to melody. explains/illustrates landscapes of fitness. Understand basic concepts
important historical places in the regarding sex and gender
community (natural or manmade)
using one point perspective in
landscape drawing, complimentary
colors, and the right proportion of
parts.
B. Pamantayan sa pagganap Accurate performance of songs Scketches natural or man made Participates and assesses The learner demonstrates health
following the musical symbols places in the community with the perfomance in physical activities practices for self care during
pertaining to melody indicated use of the complientary colors. puberty based on accurate and
in the piece. scientific information
Daw/paint signiicant or important
historical places.
C. Mga Kasanayan sa Identifies the symbols : sharp #, Identifies the importance of natural Describe the Philippines physical The learner describe the physical,
Pagkatuto flat b and natural and historical places in the activity pyramid. emotional and social change during
Isulat ang code ng bawat community that have been puberty.
kasanayan designated as world heritage site.
Eg (rice terraces in Banaue, Paoay
Church, Miag-ao Church, landscape
of Batanes, Calao Caves in Cagayan,
Old Houses in Vigan, Ilocos Norte
and Torogan in Marawi)
II. NILALAMAN
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng TG Quarter 2 Week 3 TG Quarter 2 Week 3 TG Quarter 2 Week 3 TG Quarter 2 Week 3
Guro
2. Mga Pahina sa Kagamitang LM Quarter 2 Week 3 LM Quarter 2 Week 3 LM Quarter 2 Week 3 LM Quarter 2 Week 3
Pang-
Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk Umawit at Gumuhit 4 pp. 155-157,
Umawit at Gumuhit 5 pp. 155-156,
Kapaligirang Pilipino 4 pp, 274-275,
at Kagamitan ng Mag-aaral sa Arts V
Yunit II pp. 7-8
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa
portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang CD player, larawan ng mga bantog na Tsart ng mga gawain, pito, cone,
Panturo tugtugin,tsartngiskorng“Leron, manlilikhang-sining sa bansa at ang buklod o hulahoop
Leron Sinta,” kanilang obra-
“Aringgindingginding” , “Bakya maestra, cartolina/bond paper, lapis,
Mo Nenenng” at “Tunay Na ruler, krayola o oil pastel.
Ligaya”

IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang Rhythmic Sa mga napuntahan na ninyong lugar Punan ang patlang. Magpakita ng mga larawan sa mga
aralin at/o Ipagawaangmgabataang echo o gusali, paano mo mailalarawan ang Ang pagkakaroon ng lakas at bata ng ibat ibang tradisyunal na
pagsisimula ng bagong aralin clap ayonsanakasaadna natural o arkitektural na pagkagawa tatag ng kalamnan ay mahalaga paniniwala tungkol sa pagdadalaga
rhythmic pattern. nito? dahil______________________ at pagbibinata. Magpanood ng
Original File Submitted and ________. Ang ilan sa mga isang video na may kinalaman sa
Formatted by DepEd Club mga pamahiin tungkol sa
gawaing nagpapahusay ng
Member - visit depedclub.com for pagdadalaga at pagbibinata.
more kasanayang ito ay ang______,

B. Paghahabi sa layunin ng Iparinig ng guro ang mga so-fa Ipakita ang larawan ni Fernando 1. Pahanayin ang mga bata. Sagutin ang mga katanungan.
aralin syllable napataas at pababa. Amorsolo. 2. Paghudyat gamit ang pito, 1. Ano ang ibat – ibang
ituro kung ang mga bata ay paniniwala at pamahiin
hahakbang pakaliwa o tungkol
pakanan.Isaalang-alang ang a. Pagkakaroon ng
konsepto ng mirror-image para Regla.
b. Nocturnal
sa mga bata. (Hal. Kung
Emissions.
papupuntahin sa kanan, ituro
c. Circumcision o
ang pakaliwa.) Pagtutuli
1. Tingnan ninyo ang larawan. Kilala
ba ninyo kung sino ito?
C. Pag-uugnay ng mga Maaring marinig sa isang awita 1. Paglalahad: 3. Ulit-ulitin ito sa loob ng limang
halimbawa sa ngpataas at pababangtuno Pagpapakita ng mga likhang-sining minuto. Tingnan kung
bagong aralin (pansininang musical score ng ng mga bantog na pintor. nakasusunod ang mga bata.
“Leron, LeronSinta”, 4. Magkaroon ng talakayan na
Aringgindingginding” at “Bakya 1. WOMEN WORKING IN A RICE may kaugnayan sa mga kilos na
Mo Neneng” ) FIELD by Fabian de la Rosa nagpapakita ng agility (liksi).
2. THE TINIKLING by Fernando
Amorsolo
3. KATIPUNAN
by Carlos “Botong Francisco
4.

D. Pagtatalakay ng bagong a. Saanongbahagingawitna 1. Sino-sino ang mga bantog na Ipagawa ang gawain na nasa Magkaroon ng palitan ng Kuro kuro
konsepto at “Leron, LeronSinta” manlilikhang-sining sa ating bansa? LM na “Gawin Natin”. tungkol sa ibat-ibang tradisyunal na
pagalalahad ng bagong makikitaangtonongpataas? 2. Paano nagkakaiba ang istilo ng Pagkatapos ng gawain, paniniwalang pangkalusugan na
kasanayan #1 b. Saanongbahagingawitna bawat isa? magkaroon ng talakayan o pag- may kinalaman sa pagdadalaga at
“Aringgindingginding” 3. May pagkakaiba ba ang kanilang uusap sa isinagawa. pagbibinata
makikitaangpababangtono? mga gawa?
c. Saanongbahgingawitna 4. Sa palagay ninyo may kinalaman
“Bakya Mo Neneng” ba ang kanilang pinagmulang
makikitaangpantaynatono? probinsiya
sa kanilang likha? Bakit?
E. Pagtalakay ng bagong Pangkatin sa anim ang mga bata. Ipaliwanag ang kasanayang
konsepto at Gagawa sila ng isang dibuho na may ginamit sa pagsasagawa ng mga
paglalahad ng bagong kinalaman sa kanilang pamayanan. gawain.
kasanayan #2 Bawat grupo ay magplano ng istilo o
pamamaraang gamitin sa paggawa Ipatukoy ang mga kasanayang
ng kanilang naisip na dibuho.
nililinang sa gawain at itanong
ang kahalagahan ng pakikilahok
sa mga gawaing katulad nito.
Palawakin ang mga sagot ng
mga bata.
F. Paglinang sa Kabihasnan Itanong: Ipagawa ang larong nasa LM. Ipasagot sa mga bata ang a.
(Tungo sa Formative 1. Anong dibuho ang inyong nabuo? “Pagusapan Natin” sa LM.
Assessment) 2. Kaninong likhang-sining ang Ipaliwanag ang pamamaraan ng
inyong naibigang sundin? Bakit? paglaro.
3. Ano-anong elemento ng sining ang
inyong ginamit?
Ipaalala ang mga pag-iingat na
4. Paano n’yo napabilis natapos ang
inyong gawa? dapat gawin sa tuwing
5. Naibigan ba ninyo ang inyong maglalaro.
ginawa?
Pagkatapos ng gawain, pag-
usapan ang naging karanasan at
talakayin ang kasanayan na
ginamit sa laro.

G. Paglalapat ng aralin sa pang- Pagpapahalaga sa mga awiting Bawat tao ay may kanya – kanyang Pagiging maingat sa sarili at May maganda bang maidudulot
araw- bayan kakayahan at pamamaraan o istilo sa kapwa sayo ang mga tradisyunal na
araw na buhay paggawa. Ano ang dapat nating paniniwalang pangkalusagan na
gawin sa ating kakayahan? may kinalaman sa pagbibinata at
pagdadalaga.

H. Paglalahat ng Aralin 1. Ang simbolong sharp ( # ) ay Ano-ano ang pinagkakaiba ng mga Gabayan ang mga bata sa
ginagamit upang mapataas ng likhang-sining ng bawat manlilikha? pagbuo ng konsepto
kalahating tono ang isang
natural na nota Maaaring magbigay ng mga
2. Ang simbolong flat (b) ay gabay na tanong.
nagpapababa ng kalahating tono
ng isang natural na nota
3. Ang simbolong natural ay
nagpapabalik sa normal na tono
ng notang pinababa o pinataas.

I. Pagtataya ng Aralin Tukuyin ang tono ng pataas, Panuto: Basahin ang sumusunod na Ipasagot ang tanong sa LM Pasagutan ang “Pagyamanin Natin”
pababa, at pantay sa awiting pangungusap. Sagutin ang mga na “Suriin Natin”. sa LM.
“Tunay Na Ligaya” tanong sa pamamagitan Sagot: 1. A 2. D 3. A 4. C 5.
ng pagsulat ng titik ng tamang sagot. C
1. Sinong pintor ang kilala sa
pagpinta ng larawang tila may mga
hugis tatsulok na siyang
lumilikha ng parang nakaalsa at
parang tila nasisinag ang mga bagay
na nasa likod?
A. Fernando Amorsolo C. Juan
Arellano
B. Carlos Francisco D. Vicente
Manansala

2. Si Victorio Edades ay kilala bilang


Ama ng Makabagong Sining sa
Pilipinas. Anong istilo ng pagpipinta
ang kanyang ipinapakita sa kanyang
mga likha?
A. Abstract B. Makatotohanan C.
Distorted Proportion D. Myural

3. Sino sa mga sumusunod na mga


pintor ang gumagamit ng
makatotohanan at makabagong
pamamaraan ng pagpinta?
A. Fabian de la Rosa C. Victorio
Edades
B. Jose Blanco D. Carlos Francisco
4. Kilala siya sa kanyang istilo ng
“folk realism”. Sinong pintor ito?
A. Fernando Amorsolo C. Vicente
Manansala
B. Carlos Francisco D. Jose Blanco

5. Marami sa kanyang likhang-sining


ay hango sa mga mga tanawin sa
bukid, magagandang mukha ng
Pilipina at mga karaniwang ginagawa
sa bukirin. Sinong pintor ito?
A. Fabian de la Rosa C. Jose Blanco
B. Victorio Edades D. Fernando
Amorsolo
J. Karagdagang Gawain para sa Magbigay ng iba pang Maghanap ng likhang-sining ng mga Pasulatan ang Fitness diary. Kapanayamin ang isang Brgy. Health
takdang- halimbawa ng mga awiting may bantog na pintor sa Pilipinas at Ipasulat ang kahalagahan ng worker o mga eksperto sa
aralin at remediation #, b, at natural na tono. ipakita ito sa klase bukas. ginawang gawain na may kalusugan ukol sa mga usaping
kaugnayan sa kaliksihan ng pangkalusugan na pinagdadaanan
katawan. ng mga nagdadalaga at nagbibinata.

V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mga-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang
remediation? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo ang nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na nasolusyunan sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitan ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi
sa mga kapwa ko guro?

You might also like