You are on page 1of 3

School: STA.

CLARA ELEM Grade Level: IV


GRADES 1 to 12 Teacher: REMEDIOS A. CABUNILAS Learning Area: FILIPINO
DAILY LESSON LOG Teaching Dates and Time: FEBRUARY 3 – 7, 2020 (WEEK 3) Quarter: 4th QUARTER

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman PN- Naipamamalas ang kakayahan sa PS-- Naipamamalas ang kakayahan at WG- Naipamamalas ang kakayahan at tatas PB-Naisasagawa ang mapanuring pagbasa sa EP- Naipamamalas ang iba’t ibang
mapanuring pakikinig at pag-unawa sa tatas sa pagsasalita at pagpapahayag ng sa pagsasalita at pagpapahayag ng sariling iba’t ibang uri ng teksto at napapalawak ang kasanayan upang maunawaan ang iba’t
napakinggan sariling ideya, kaisipan, karanasan, at ideya, kaisipan, karanasan, at damdamin talasalitaan ibang teksto
PT-Naisasagawa ang mapanuring damdamin
pagbasa sa iba’t ibang uri ng teksto at PU-Napauunlad ang kasanayan sa
napapalawak ang talasalitaan pagsulat ng iba’t ibang uri ng sulatin

B. Pamantayan sa pagganap PN - Nakasusunod sa napakinggang PS- Nakapagbibigay ng panuto, PB- Nakabubuo ng timeline batay sa EP- Nakagagawa ng mapa ng kpnsepto
hakbang naisasakilos ang katangian ng mga tauhan WG- Nakapagbibigay ng panuto, binasang talambuhay, o kasaysayan upang maipakita ang nakalap na
PT- Nakabubuo ng timeline batay sa sa napakinggang kuwento naisasakilos ang katangian ng mga tauhan impormasyon o datos
binasang talambuhay, o kasaysayan PU-Nakasusulat ng talatang pasalaysay sa napakinggang kuweinasangnto

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto PN-Naisasakilos ang napakinggang awit PS-Nagagamit ang magagalang na WG-Nagagamit ang iba’t ibang uri ng PB -Nasasagot ang mga tanong tungkol s EP-Nakagagamit ng pangkalahatang
Isulat ang code ng bawat kasanayan F4PN-IVc-5 pananalita sa iba’t ibang sitwasyon tulad pangungusap sa pakikipagdebate tungkol binasang teksto ng awit sanggunian ayon sa pangangailangan
PT- Naibibigay ang kahulugan ng salita ng pagsasabi ng puna sa isyu F4PB-IVb-c-3.2.1 -disiyunaryo, alamac, atlas
sa pamamagitan ng pormal na F4PS-IVc-12.16 F4WG-IVc-g-13.3 F4EP-IVc-6
depinisyon PU -Nakasusulat ng mga puna tungkol sa
F4PT-IVc-1.10 isyu
F4PU-IV d-f-2.5
II. NILALAMAN Pagsasakilos ng nakinggang awit Gamit ng Magagalang na Pananalita sa Gamit ng iba’t ibang uri ng pangungusap sa Pagsagot sa mga tanong tungkol sa binasang Paggamit ng Pangkalahatang Sanggunian
Pagbibigay ng kahulugan ng salita sa Pagbibigay ng Puna pakikipagdepate tungkol sa isyu teksto ng awit
pamamagitan ng pormal na depinisyon

III. KAGAMITANG PANTURO


A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro TG p. 271
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang-
Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk p. 195 Hiyas sa Pagbasa 4
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo Pptx, aklat, video ng awit “Masdan ang Akalat, metacards, charts, pptx Akalat, metacards, charts, pptx Aklat, chart, video ng awit, “Masdan ang Aklat, pptx, chart, metacards
Kapalirigan” Kapaligiran”
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o Pagbabaybay Pagbalik-aralan ang mga magagalang na Balik-aral tungkol sa mga uri ng Balik-aral sa mga salitang nilinang na hango Balik-aral:
pagsisimula ng bagong aralin Balik-aral sa mga salitang di-pamilyar pananalita. pangungusap ayon sa gamit. sa awitin. Ano-ano ang makikita sa diksiyunaro?
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Ilahad ang mga salitang hango sa awitin: Kapag naririning ninyo ang salitang puna, Itanong: ano ang ginagawa ninyo kapag Sabihin sa mga bata na sasabayan nila nag Magpakita ng diksiyunaro, almanc at atlas
napapansin, ano agad ang naiisip ninyo? may paparating na bagyo? Tama ba ito? awiting “Masdan ang Kapaligiran”. (kung meron lang)
pumanaw, isinilang, matitikman, Original File Submitted and Formatted by Ipakita sa video.
gala,binawi DepEd Club Member - visit Ipakilala ang almanac at atlas.
Ipagamit sa sariling pangungusap ang depedclub.com for more
mga salita.

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Itanong: ano ang napapansin ninyo sa Sabihin: Meron tayong mgagandang puna Itanong: Ano-ano ang dapat tandaan sa Ipaawit habang sinasabayan ng mga bata.
bagong aralin ating mga ilog ngayon? Bakit kaya ito na kaaya-aya sa ating pandinig at meron pagbibigay ng sariling opinion tungkol sa Pabuksan ang aklat sa p. 195, Hiyas sa
nangyari? naming mga puna na hindi magandang isang isyu? Paano mo sasabihin sa iyong Pagbasa.
pakinggan. kaklase na hindi ka sang-ayon sa iyong Ilahad ang aralin sa pamamagitan ng
Sabihing sa bawat sitwasyong mababasa sinabi? pagbasa ditto.
ay gagamit tayo ng mga magagandang Pag-aralan ang halimbawa.
mga puna. Paalalahanan ang mga mag-aaral na hindi
makakasakit ng damdamin ng kanilang
kaklase.
D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at Iparining ang awiting “Masdan Mo ang Sa naganap na contest na “Miss Universe” Itanong: ano-anong mga ri ng Sagutin ang mga tanong: Ipagawa ang Gawain sa p. 195.
pagalalahad ng bagong kasanayan #1 Kapaligiran”.Magbigay ng tanong , magbigay ka ng mga puna tungkol pangungusap ang ginamit sa pagbibigay 1.Ano-ano ang mga napapansin ngayon sa
tungkol sa awitin. ditto.Gumamit ng magagalang na ng opinion? kapalirigan ayon sa awitn?
pananalita.. 2. Ano ang mga dahilan ng pagdumi ng mga
ilog at hangin?
3. Anong pagbabago sa dagat ang
napapansin ayon sa awitin?
4. Bakit sinasabing di na dapat paabutin sa
langit ang mga duming ating itinatapon?
5. Ano ang hinihiling ng may-akda ng awitin?
(Maging creative sa pagsasagawa ng
gawain. Maaring ipaawit ang sagot ng mga
bata)

E. Pagtalakay ng bagong konsepto at Pangkatang gawain: Pangkatang Gawain: Pangkatang gawain: Ibigay ang iba pang tanong : Ipagawa ang Gawain B sa p. 196.
paglalahad ng bagong kasanayan #2 Pagsasakilos sa bawat bahagi ng awiting Bawat pangkat ay magbibigay ng mga Pabunutin ang bawat pangkat kung sino Sa palagay ninyo, may mga ilog pa kayang
narinig. puna tungkol sa isyu sa ating bansa. ang panig s OO at kun sino sa HINDI. lalanguyan ang mga bata ayon sa awit?
Pangkat I-Unang Bahagi Hal: isyu tungkol sa bawal na gamut Ibigay nag sitwasyon: Bakit? May mga puno pa kayang aakyatin?
Pangkat II- Ikalawang Bahagi (droga) 1. Dapat bang lumikas agad sa Ano ang mangyayari sa mga ibong gala
Pangkat III-Ikatlo Mahigpit na trapik sa Metro Manila evacuation center kung may pagdating ng panahon?ano ang dapat nating
Pangkat IV-Ikaapat Pagtaas ng presyo ng bibilhin babala ng bagyo? gawin sa mga biayang galling sa Diyos?
Pangkat V-Ikalima Bakit?

F. Paglinang sa Kabihasnan Itanong: ano ang naramdaman ninyo sa Ibigay ang sitwasyon. Gumamit ng Pakinggan nag gagawing debate ng bawat Pasabayin ang mga bata sa pag-awit. Maghanda pa ng mga gawain tungkol sa
(Tungo sa Formative Assessment) ating gawain? magagalng napananalita sa pagbibigay ng pangkat. gamit ng almanac, atlas at diksiyunaryo.
Anong mensahe ang inihhatid ng awitin? puna.
Nakasalabung mo si Patricia sa iyong
paglalakad. Nanibago ka sa kanya dahil
mukhang namamayat siya.
(Maaring magdagdag pa ng mga
sitwasyon)

G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw- Paano natin mapapanatiling malinis an Ibigay ang ikalawang tanong na Ano ang inihahatid sa atin ng awitin? Mahalga aba ang diksiyunaryo, almanac at
araw na buhay gating mga ilog? pagdedebatehan: altals sa ating buhay? Bakit?
2. Dapat bang iwanan ang bahay
at ari-aria sa paglikas?
H. Paglalahat ng Aralin Paano ninyo nilapatan ng kilos ang Sa pagbibigay ng opinion, mas mainam na Paano ninyo nasagot ang mga tanong buhat Ano ang diksiyunaryo? Atlas? Almanac?
awiting narinig? hindi nakakasakit ng damdamin ng iyong sa awitin? Alamanc-to ay isang uri ng pangkalahatang
kapwa. sanggunian na nagbibigay impormasyon sa
mga mahahalagang tao at bagay; Yearbook,
Calendar and etc
Atlas- Aklat na naglalaman ng mga mapa.
Aklat na naglalaman ng mga larawan, tala,
atbp. tungkol sa isang paksa.
I. Pagtataya ng Aralin Muling iparinig ang awitin .Sabayan ito Magbigay ng puna tungkol sa sitwasyon: Gamitin ang Rubrik sa Pagdedebate sa TG. Magpabasa ng maikling awitin at magbigay Sagutin ang mga tanong:
ng kilos na ginawa ng mga bata. P. 272 ng mga tanong na sasagutin ng mga mag- 1. Nais mong hanapin ang mapa ng
Matataas ang nakuhang marka ng iyong aral. pinakamalayong bansa sa
kaklase sa mga pagsusulit na alam mo daigdig. Ano ang gagamitin mo?
namang medyo may kahinaan siya. 2. Gagamitin mo ang almanac da
Paano mo ito bibigyan ng puna? hil may gusto kang malaman
Isulat sa papel ang iyong puna. tungkol sa ____ ng pangyayari)
( petsa, bilang, tao)
3. Ang kahulugan ng mga salita ay
makikita sa ____.
4. (atlas, almanac, diksiyunaryo)
J. Karagdagang Gawain para sa takdang- Ipagpatuloy ang ganitong pagsasanay. Ipaawit ang “Masdan Mo ang Kapaligiran” sa Gawin ang PAUNLARIN AT PAYAMANIN sa
aralin at remediation mga mag-aaral. p. 196 ng Hiyas sa Pagbasa.
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80%
sa pagtataya.
B. Bilang ng mga-aaral na nangangailangan
ng iba pang gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remediation? Bilang
ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang
nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na
nasolusyunan sa tulong ng aking
punungguro at superbisor?
G. Anong kagamitan ang aking nadibuho na
nais kong ibahagi sa mga kapwa ko guro?

You might also like