You are on page 1of 2

1

Instructional Planning
(The process of systematically planning, developing, evaluating and managing the instructional process by using principles of teaching and learning
– D.O. 42, s. 2016)

Detailed Lesson Plan ( DLP) Format

DLP No. 28 Asignatura: Filipino Baitang: Filipino Kwarter: 4 Inilaang Oras: 1 oras
(Pagbasa at Pagsusuri ng 11
Iba’t Ibang Teksto
Tungo sa Pananaliksik)

Mga Nagagamit ang mga katwirang lohikal at ugnayan ng mga Code:


Kasanayan: ideya sa pagsulat ng isang pananaliksik. F11WG-IVg-
(Hango sa Gabay 92
Pangkurikulum)
Susi ng Pag-
unawa na Pagkilala sa mga katwirang lohikal sa pagsulat ng isang pananaliksik.
Lilinganin:
Domain Adapted Cognitive Process Dimension (D.O. No. 8, s. 2015)
1. Mga Layunin:
Kaalaman Nakikilala ang tamang anyo ng akademikong sulatin
(Knowledge)

Kasanayan Nakagagawa ng isang akademikong sulatin gamit ang tamang porma


(Skills)
Kaasalan Naipamamalas ang pagtutulungan ng bawat mag-aaral sa larangan ng teknolohiya
(Attitude)
Pagpapahalaga Napapahalagahan ang paggamit ng makabagong teknolohiya sa pagbuo ng isang
(Values) pananaliksik

2. Nilalaman Pagbuo ng Pinal na Draft


* Mga Dapat Isaalang-alang sa Anyo ng Akademikong Sulatin (Porma)
3. Mga Sanggunian (Pagbasa at pagsusuri), mga babasahin, internet, papel, pentel pen,
Kagamitang rubriks, laptop, cellphone, pocket wifi at mga nabuong draft
Pampagtuturo
4. Pamamaraan

4.1 Panimulang * Paghahanda ng mga mag-aaral sa nabuong papel.


Gawain
(5 minuto)
4.2
Gawain/Aktibiti * Pagpili ng tatlong kumakatawan bilang tagapagpuna o kritiko sa bawat pangkat
(10 minuto) * Pagpapalitang kuro sa mga napuna mula sa mga kritiko (Small Group Sharing)

4.3 Pagsusuri * Pagsusuri ayon sa porma at anyo ng akademikong sulatin (Big Group Sharing)
(10 minuto) * Pagbibigay-puna / feedback giving

4.4 Pagtatalakay * Pagbibigay-pinal na pagwawasto ng guro gamit ang pamantayan.


( 15 na minuto) * Karagdagang kaalaman o impormasyon

4.5 Paglalapat * Gaano kahalaga sa isang mananaliksik ang tamang anyo sa pagsulat ng
( 8 na minuto) akademikong sulatin?Ipaliwanag.
* Pagpapalitang kuro
2

4.6 Pagtataya Mga Paraan ng Mga Maaaring Gawain:


( 10 na minuto) Pagtataya:

a.) Pagmamasid

Pakikipanayam sa mga pangkat ng mag-aaral na hindi


b.) Pakikipag-usap sa nakasunod sa tamang anyo ng sulatin.
mga Mag-
aaral/Kumperensya

Pagtatasa sa nabuong papel batay sa anyo ng


c.) Pagsusuri sa mga akademikong sulatin.
Produkto ng mga
Mag-aaral

d.) Pasulit

4.7 Paglalagom/ Ibigay ang kaibahan ng MLA at APA na anyo ng


Panapos na akademikong sulatin.
Gawain: (2 minuto)
5. Mga Tala/Puna Natamo
6. Pagninilay Huwag maglagay ng mga panipi , salungguhit o tuldok sa dulo ng pamagat ng
pananaliksik.

Inihanda nina:

Pangalan ng Guro: Paaralan:

Posisyon/Designasyon: Dibisyon: Cebu/Bohol

Contact Number: Email add:

You might also like

  • DLP 26
    DLP 26
    Document2 pages
    DLP 26
    Hydz Deus Meus Confugerun
    No ratings yet
  • DLP 21
    DLP 21
    Document2 pages
    DLP 21
    Hydz Deus Meus Confugerun
    No ratings yet
  • DLP 23
    DLP 23
    Document4 pages
    DLP 23
    Hydz Deus Meus Confugerun
    No ratings yet
  • DLP 15-16
    DLP 15-16
    Document2 pages
    DLP 15-16
    Hydz Deus Meus Confugerun
    No ratings yet
  • DLP 32
    DLP 32
    Document2 pages
    DLP 32
    Hydz Deus Meus Confugerun
    No ratings yet
  • DLP 24
    DLP 24
    Document2 pages
    DLP 24
    Hydz Deus Meus Confugerun
    No ratings yet
  • DLP 19
    DLP 19
    Document2 pages
    DLP 19
    Hydz Deus Meus Confugerun
    No ratings yet
  • DLP 24
    DLP 24
    Document2 pages
    DLP 24
    Hydz Deus Meus Confugerun
    No ratings yet
  • DLP 17
    DLP 17
    Document2 pages
    DLP 17
    Hydz Deus Meus Confugerun
    No ratings yet
  • DLP 27
    DLP 27
    Document2 pages
    DLP 27
    Hydz Deus Meus Confugerun
    No ratings yet
  • DLP 33-40
    DLP 33-40
    Document2 pages
    DLP 33-40
    Hydz Deus Meus Confugerun
    100% (1)
  • DLP 29
    DLP 29
    Document2 pages
    DLP 29
    Hydz Deus Meus Confugerun
    No ratings yet