You are on page 1of 10

DETAILED LESSON PLAN (DLP) in EsP

DLP No.: 11-15 Asignatura: EsP Baitang: VI Markahan: 2 Oras: 30 minuto


November 21-22,
2022
Mga Kasanayan: Naipakikita ang kahalagahan sa responsabilidad sa pakikipagkapwa-tao na may
kaakibat ng mapagmatulunging pakikipagkaibigan Code: EsP6P-IIa-c-30
Susi ng Pag- Naipapakita ang kahalagahan ng pakikipagkapwa-tao na may kaakibat na mapagmatulungin
unawa na pakikipagkaibigan.
Lilinangin:
1. Mga Layunin

Kaalaman Natatalakay ang kahalagahan ng pakikipagkapwa-tao na may kaakibat na mapagmatulunging


pakikipagkaibigan
Kasanayan Nasusuri ang kahalagahan ng pakikipagkapwa-tao na may kaaibat na mapagmatulunging pakikipagkaibigan

Kaasalan Naipapaliwanag ang kahalagahan ng pakikipagkapwa-tao na may kaakibat na mapagmatulunging


pakikipagkaibigan
Kahalagahan Naibabahagi ang kahalagahan ng pakikipagkapwa-tao na may kakibat na mapagmatulunging
pakikipagkaibigan
2. Nilalaman Pagpapahalaga sa pakikipagkapwa-tao na may kaakibat na mapagmatulunging pakikipagkaibigan

3. Mga Mga larawan sa mga mga taong pagpapakita ng pagdamay sa kaibigan


Kagamitang
Pampagtuturo
4. Pamamaraan (indicate the steps you will undertake to teach the lesson and indicate the no. of minutes each step will
consume)
Panimulang Magpakita ng larawan sa klase. Ano ang inyong nakikita sa larawan? Bakit umiiyak ang tao sa
Gawain (2 larawan? Ano kaya ang dahilan?
minuto)

Mga Gawain/ Pagbasa sa Tula.


Estratehiya (5 Ang Batang Matulungin
Minuto)
Ang batang matulungin
Lahat kaibiganin
Hindi mag-alinlangan
Magbigay sa na nga-ilangan
Kaloob ng Maykapal
Maging mapagmahal
Ating ilalantad
Biyayang walang katulad.

Pagsusuri (2 Mga Tanong:


minuto) 1. Sino ang matulungin sa tulang tinalakay?
2. Kanino siya tutulong?
3. Sino ang nagbigay sa kanya ng biyaya?
4. Ano ang biyaya na dapat ilalantad?
Pagtatalakay (8 1. Ano ang kahalagahan ng pakikipagkapwa-tao?
Minuto) - Ang pakikipagkapwa-tao ay isang paraan para ng pakikipagkaibigan at pagpapakita ng pagdamay sa
isat-sa
2. Paano maipapakita ang pagiging malasakit sa kapwa?
- Maipapakita ang pagmamalasakit sa kapwa sa pamamagitan ng pagdamay at pagbigay ng atensyon.
Paglalapat (4 Bakit kailangan na maging matulungin sa kapwa tao?
minuto) - Ang pagiging matulungin sa kapwa ay isang paraan ng pagtulong sa kapwa.
5. Pagtataya (5 minuto)

Pasulit Panuto: Suriin ang mga sumusunod kung tama o mali.


________1. Tinulongan mo ang matanda na makatawid sa daan.
________2. Inutosan ka ng iyong kaklase na gawin ang kanyang takdang-aralin.
________3. Kinuha mo ang gamit ng iyong kaklase dahil inutosan ka ng iyong kaibigan.
________4. Bumangon ka ng maaga para tulungan ang iyong ina na magluto ng agahan.
________5. Nakita mo na nahulog ang pera ng matanda sa palengke kinuha mo ito at hindi isinauli.
6. Takdang Aralin (2 minuto)

Pagpapalinang/ Gumawa ng isang poster tungkul sa pagiging matulungin.


Pagpapaunlad
sa
Kasalukuyang
Aralin
Inihanda ni:
Name: Algib B. Barriga School: Gerardo Ypil Elementary School
Position/Designation: Teacher 1 Division: Danao City
Contact Number: 09320051690 Email address: algibbarriga123@gmail.com

DETAILED LESSON PLAN (DLP) in EsP

DLP No.: 12 Asignatura: EsP Baitang: VI Markahan: 2 Oras: 30 minuto


Mga Kasanayan: Naipakikita ang kahalagahan sa pagpapanagot sa kapwa sa pagiging mabait
na kaibigan Code: EsP6P-IIa-c-30
Susi ng Pag- Paghahanap ng tunay na kaibigan ay nakikita sa ating sarili. Madaling humanap ng kaibigan pero
unawa na mahirap humanap ng tunay na kaibigan.
Lilinangin:
2. Mga Layunin
Kaalaman Natatalakay ang kahalagahan sa pagpapanagot sa kapwa sa pagiging mabait na kaibigan.
Kasanayan Nasusuri ang kahalagahan sa pagpapanagot sa kapwa sa pagiging mabait na kaibigan.
Kaasalan Naipapaliwanag ang kahalagahan sa pagpapanagot sa kapwa sa pagiging mabait na kaibigan.
Kahalagahan Naibabahagi ang kahalagahan sa pagpapanagot sa kapwa sa pagiging mabait na kaibigan.
2. Nilalaman Pagpapahalaga sa pagpapanagot sa kapwa sa pagiging mabait na kaibigan.

3. Mga Mga larawan sa mga mga taong pagpapakita ng pakikipagkaibigan


Kagamitang
Pampagtuturo
4. Pamamaraan (indicate the steps you will undertake to teach the lesson and indicate the no. of minutes each step will
consume)
Panimulang Magpakita ng larawan sa klase. Ano ang inyong nakikita sa larawan? Ano ang ginagawa ng
Gawain (2 dalawang bata? Sila ba ay magkaibigan?
minuto)

Mga Gawain/ Pagbasa sa Kuwento.


Estratehiya (5 “Super Botyok”
Minuto) Isang masunurin at mabait na bata si Botyok palagi siyang kinukutya ng kanyang mga
kaklase. Walang kaibigan si Botyok sa kanilang paaralan. Isang araw, isang kaklase ni Botyok
ang biglang tumawid sa daan hindi namalayan ng bata na may paparating na malaking
sasakyan. Nakita ito ni Botyok at dali-daling tumakbo si Botyok papunta sa kanyang kaklase at
nailigtas niya ito. Dahil sa pangyayari humingi ng paumanhin ang mga kaklase ni Botyok dahil
hiyang-hiyang sila sa kanilang ginawa.

Pagsusuri (2 Mga Tanong:


minuto) 1. Sino si Botyok?
2. Sino ang kumukutya ni Botyok sa paaralan?
3. Bakit tinulungan ni Botyok ang kanyang kaklase na muntik nang masagasaan?
4. Kug ikaw si Botyok gagawin mo ba ang ginawa niya?
Pagtatalakay (8 Bihirang makikita ang tunay na kaibigan. Pag-isipan natin kung papaano tayo makakita ng
Minuto) tunay at mabait na kaibigan.
Bago tayo tumingin- tingin sa paligid, mas ma-igi kaya na tumingin muna tayo sa ating
sarili. Makikita ba ninyo sa inyong sarili ang pagka-magiging mabait na kaibigan? Naipakikita ba
ninyo ang kahalagahan sa pagpapanagot sa iyong kapwa sa pagka- magiging mabait na kaibigan.
Makahanap tayo ng tunay na kaibigan kung nasasalamin na dito sa ating sarili ang pagka-
totoong pakipagkapwa tao. Magiliw at mabait na kaibigan. Handang-handa palagi sa pagsagot sa
mga pangangailangan sa kapwa.

Paglalapat (4 Bakit mahirap humanap ng totoong kaibigan?


minuto) - Dahil ang totoong kaibigan ay handang damayan ka sa problema at hindi ka iiwan kahit kailan.
5. Pagtataya (5 minuto)
Pasulit Basahin ang sumusunod na sitwasyon. Gumuhit ng hugis puso kung tama at hugis bituin
kung mali

_________1. Walang baon si Cecel, naramdaman ito ni Nenen, kaya ibinigay niya ang baon niya
na inilaan sana niya para sa kinahaponan.
_________2. Nakita ni Rowe na nadulas si Renzo at natapon ang kanyang mga gamit
pampaaralan, pinulot niya ang ruler at ito’y kanyang itinago.
_________3. Inuutusan si Luming ng kanyang Inay sa paghingi ng tubig sa kapitbahay nila, hindi
siya binigyan at kinagalitan pa siya.
_________4. Naglakad ang magkaibigang Keith at Ethan, nang may biglang may
sumuntok kay Keith, kaagad tumakbo si Ethan upang magsumbong sa may kapangyarihan sa
paaralan.

6. Takdang Aralin (2 minuto)


Pagpapalinang/ Sumulat ng isang sanaysay tungkol sa kung papaano maipapakita ang mabuting
Pagpapaunlad pakikipagkaibigan.
sa
Kasalukuyang
Aralin
7. Paglalagom/
Panapos na
Gawain

PREPARED BY: NOTED BY:

LEONILA P. VILLAGANAS MIRALONA T. SARSALEJO


Master Teacher 1 Principal III
DETAILED LESSON PLAN (DLP) in EsP

DLP No.: 13 Asignatura: EsP Baitang: VI Markahan: 2 Oras: 30 minuto


Mga Kasanayan: Naipakikita ang kahalagahan sa pakikipagkapwa-tao sa pagiging
mapagkumbabang kaibigan Code: EsP6P-IIa-c-30
Susi ng Pag- Sa mata ng Diyos lahat tayo ay pantay-pantay walang pagmamalabis.
unawa na
Lilinangin:
3. Mga Layunin

Kaalaman Natatalakay ang kahalagahan sa pakikipagkapwa-tao sa pagiging mapagkumbabang kaibigan.

Kasanayan Nasusuri ang kahalagahan sa pakikipagkapwa-tao sa pagiging mapagkumbabang kaibigan.

Kaasalan Naipapaliwanag ang kahalagahan sa pakikipagkapwa-tao sa pagiging mapagkumbabang kaibigan.

Kahalagahan Naibabahagi ang kahalagahan sa pakikipagkapwa-tao sa pagiging mapagkumbabang kaibigan.

2. Nilalaman Pagpapahalaga sa pakikipagkapwa-tao sa pagiging mapagkumbabang kaibigan.

3. Mga Mga larawan sa mga mga taong pagpapakita ng pakikipagkapwa-tao


Kagamitang
Pampagtuturo
4. Pamamaraan (indicate the steps you will undertake to teach the lesson and indicate the no. of minutes each step will
consume)
Panimulang Magpakita ng larawan sa klase. Ano ang inyong nakikita sa larawan? Ano ang ginagawa ng lalaki?
Gawain (2 Bakit binigyan ng lalaki ang pulubi ng pagkain?
minuto)

Mga Gawain/ Pagbasa sa Kuwento.


Estratehiya (5 Sa Isang Bus Lamang
Minuto)
Sumakay sa Bus si Renz payak lang ang kanyang pananamit at tahimik lang sa kanyang
upuan. Nang umusad na ang Bus, saka pa niya ipinikit ang kanyang mga mata.
Maya-maya pa’y may pumitik sa kanya at siya ay pinalipat sa ibang upuan na nasa
likuran. Tiningnan lang niya ang pumitik sa kanya at hindi lang ito pinapansin. Ngunit mapilit ang
lalaki na siya’y palipatin sa gawing likuran, upang hindi magkaroon ng sigalot, mapagkumbabang
lumipat si Renz ng upuan.
Oras na ng singilan sa pamasahe, ang kunduktor ng Bus ay palipat-lipat ito sa pagsingil
sa bawat pasahero. Kitang-kita ng lahat ng mga pasahero na pilit pinababa ng kunduktor ng Bus,
ang taong pumitik kay Renz. Agad tinanong ni Renz ang kunduktor ng Bus kung ano ang
nangyayari at kung bakit pilit pinababa ang lalaking pumitik sa kanya . Wala pala itong ibinigay
na pamasahe, kaya ito pinababa.
May sinasabi si Renz sa kunduktor at hindi na pinababa ang lalaki. Humingi ng
paumanhin at nagpapasalamat ang lalaki kay Renz, na kababata pala ni Renz na noon palaging
bumu-bully” sa kanya kasi labandera lang nila ang ina ni Renz. Ang lalaking hambog at mapang-
api na lalaki na anak mayaman noon na naging mahirap kasi na-aksidente at namatay ang
kanyang mga magulang. (lbf)
SInasabihan ni Renz na huwag na lang sisingilin ang lalaki sa kanyang pamasahe.Si Renz
ang siyang may-ari ng Bus na mapagkumbaba at masigasig sa pamumuhay at hindi hambog.
Nagsimula siya sa kanyang negosyo mula sa isang Bus lamang , ngayon may sa dalawampu na
ang lahat niyang sasakyan.

Pagsusuri (2 Mga Tanong:


minuto) • Sino ang sumakay sa Bus na pinitik ng isang lalaki?
• Bakit pinababa ng kunduktor ang lalaki sa Bus?
• Ano ang naging buhay noon sa lalaking pumitik kay Renz?
• Ano ang masasabi ninyo sa katangian ni Renz?

Pagtatalakay (8
Minuto) Ang kahalagahan sa pakikipagkapwa-tao sa pagiging mapagkumbabang kaibigan ay dapat
maipapakita sa buong paligid upang maging maayos ang pamumuhay sa komunidad. Walang
gulong mangyayari.
Sa mga mata ng Diyos tayong lahat ay pantay-pantay. May kasabihan sa banal na Aklat
na, “Sino ‘yong mapagmataas ay mapasa-ibaba at sino naman ‘yong mapagkumbaba ay mapasa-
itaas”.

Paglalapat (4 Bakit kailangan natin na tumulong sa nangangailangan?


minuto) - Dahil sa mata ng diyos tayo ay pantay-pantay lamang at nalalaytay sa ating dugo ang
pagtutulungan.
5. Pagtataya (5 minuto)

Pasulit Panuto: Isulat kung Tama o Mali

_______1. Nakakita ka ng pulubi sa kalsada binigyan mo ito ng pagkain.


_______2. Humingi ng pagkain ang pulubi sa tapat ng inyong bahay hindi mo ito pinansin
_______3. Sumali ka sa isang samahan na tumutulong sa mga nasunogan.
_______4. Nagbigay ka ng tulong sa nasalanta sa bagyong Yolanda.
_______5. Ibinigay mo ang kalahati ng inyong baon sa iyong kaklase.
6. Takdang Aralin (2 minuto)

Pagpapalinang/ Gumawa ng collage gamit ang ibat-ibang larawan na nagpapakita ng pagtulong sa kapwa.
Pagpapaunlad sa
Kasalukuyang
Aralin
7. Paglalagom/
Panapos na
Gawain
Inihanda ni:
Name: MRS. LEONILA P. VILLAGANAS School: Bogo Central School I
Position/Designation: Master Teacher 1 Division: Bogo City
Contact Number: Email address: leonilapogado@gmail.com
DETAILED LESSON PLAN (DLP) in EsP

DLP No.: 14 Asignatura: EsP Baitang: VI Markahan: 2 Oras: 30 minuto


Mga Kasanayan: Naipakikita ang kahalagahan sa pakikipagkapwa-tao na may kaakibat
na mapang-unawang kaibigan Code: EsP6P-IIa-c-30
Susi ng Pag-
unawa na Ang isang mapag-unawang kaibigan ay kayamanan na walang katumbas.
Lilinangin:
4. Mga Layunin

Kaalaman Natatalakay ang kahalagahan sa pakikipagkapwa-tao sa pagiging mapagkumbabang kaibigan.

Kasanayan Nasusuri ang kahalagahan sa pakikipagkapwa-tao sa pagiging mapagkumbabang kaibigan.

Kaasalan Naipapaliwanag ang kahalagahan sa pakikipagkapwa-tao sa pagiging mapagkumbabang kaibigan.

Kahalagahan Naibabahagi ang kahalagahan sa pakikipagkapwa-tao sa pagiging mapagkumbabang kaibigan.

2. Nilalaman Pagpapahalaga sa pakikipagkapwa-tao sa pagiging mapagkumbabang kaibigan.

3. Mga Mga larawan sa mga mga taong pagpapakita ng pakikipagkapwa-tao


Kagamitang
Pampagtuturo
4. Pamamaraan (indicate the steps you will undertake to teach the lesson and indicate the no. of minutes each step
will consume)
Panimulang Magpakita ng larawan sa klase. Ano ang inyong nakikita sa larawan? Sino-sino ang nakikita
Gawain (2 niyo sa larawan? Ano ang ipinapakita sa larawan?
minuto)

Mga Gawain/ Pagbasa sa Kuwento.


Estratehiya (5 Ang Lion at Daga
Minuto)
Isang araw, habang naglalakad ang lion sa kagubatan biglang nahulog sa bitag
ang lion. Walang ibang makakatutumulong sa lion. May napadaang ahas sa harap ng lion.
Humungi ng tulong ang lion hindi ito pinansin ng ahas. Unti-unting nanghihina ang lion.
Biglang may napadaang daga tinulongan ng daga ang lion. Simula noon naging matalik na
kaibigan ng lion ang daga.
Pagsusuri (2 Mga Tanong:
minuto) • Sio ang nahulog sa bitag?
• Bakit hindi tinulongan ng ahas ang lion?
• Bakit tinulongan ng daga ang lion?
• Ano ang ating makukuha na aral sa kwento?
Pagtatalakay (8
Minuto) Ang kahalagahan sa pakikipagkapwa-tao na may kahalong katangian na mapang-
unawang kaibigan ay kailangang maipapakita. Ang katangiang ito ay isang kayamanan na
walang katumbas na halaga dito sa mundo. Kayamanan na hindi mananakaw. Ang mapang-
unawang kaibigan ay tanda sa pakikipagkapwa-tao na may kasamang pagmamahal.

Paglalapat (4 Bakit kailangan natin na tumulong sa nangangailangan?


minuto) - Dahil sa mata ng diyos tayo ay pantay-pantay lamang at nalalaytay sa ating dugo ang
pagtutulungan.
5. Pagtataya (5 minuto)

Pasulit Iguhit sa patlang ang hugis puso kung tama ang sitwasyon na inilalantad at hugis
tatsulok naman kung hindi tama.

_________1. Alam ni Sherbert na walang ginawang proyekto si Jerry, ngunit nagkaroon siya
ng malaking marka habang si Garner na may proyekto ay mababa ang nakuhang marka kaya
inireklamo niya ito sa kanilang guro.
_________2. Matagal na naghintay si Grace kay Gladyz, inip na inip na siya. Sa ganitong
sitwasyon siya ng dumating si Gladyz. Humingi ng paumanhin si Gladyz kasi nagkaroon ng
mahabang traffic sa daan. Nakaunawa naman si Grace.
_________3. Masyadong maingay ang kapitbahay ni Alex kaya binato niya ang bahay nito.
_________4. Kibit-balikat ka lang ng sinasabihan ka na sinisiraan ka raw ng matalik mong
kaibigan.

6. Takdang Aralin (2 minuto)

Pagpapalinang/
Pagpapaunlad Gumawa ng sanaysay tungkol sa pakikipagkapwa-tao na may kaakibat na pang-unawa
sa
Kasalukuyang
Aralin
7. Paglalagom/
Panapos na
Gawain
Inihanda ni:
Name: LEONILA P. VILLAGANAS School: BOGO CENTRAL SCHOOL I
Position/Designation: Master Teacher 1 Division: Bogo City
Contact Number: Email address: leonilapogado@gmail.com
DETAILED LESSON PLAN (DLP) in EsP

DLP No.: 15 Asignatura: EsP Baitang: VI Markahan: 1 Oras: 30 minuto


Mga Kasanayan: Nailalantad ang kahalagahan sa pakikipagkapwa-tao na may kaakibat ng
paggalang sa opinyon ng kaibigan Code: EsP6P-IIa-c-30
Susi ng Pag-
unawa na Paggalang sa opinion ng ibang tao ay dapat ipakita at pagyamanin.
Lilinangin:
5. Mga Layunin

Kaalaman Natatalakay ang kahalagahan sa pakikipagkapwa-tao na may kaakibat ng paggalang sa opinion ng


kaibigan.
Kasanayan Nasusuri ang kahalagahan sa pakikipagkapwa-tao na may kaakibat ng paggalang sa opinion ng
kaibigan.
Kaasalan Naipapaliwanag ang kahalagahan sa pakikipagkapwa-tao na may kaakibat ng paggalang sa opinion ng
kaibigan.
Kahalagahan Naibabahagi ang kahalagahan sa pakikipagkapwa-tao na may kaakibat ng paggalang sa opinion ng
kaibigan.
2. Nilalaman Pagpapahalaga sa pakikipagkapwa-tao na may kaakibat ng paggalang sa opinion ng kaibigan.

3. Mga Mga larawan sa mga mga taong pagpapakita ng pakikipagkapwa-tao


Kagamitang
Pampagtuturo
4. Pamamaraan (indicate the steps you will undertake to teach the lesson and indicate the no. of minutes each step will
consume)
Panimulang Magpakita ng larawan sa klase. Ano ang inyong nakikita sa larawan? Ano kaya ang dahilan
Gawain (2 kung bakit malungkot ang lalaki sa larawan? Ano ang ipinapakita sa larawan?
minuto)

Huwag kanang mag-


Salamat alala malalampasan
sa pag- mo iyan.
unawa
Mga Gawain/ Pagbasa sa Kuwento.
Estratehiya (5 Ang kayamanan
Minuto) Isang masayahin at pilyong bata si Bulanso, parati siyang naglalaro sa likod ng kanilang
bahay at rati din siyang pinapagalitan ng kanyang nanay. Isang araw, may nakita siyang
kayaman sa likod ng kanilang bahay sinabi niya ito sa kanyang nanay at tatay. Pero hindi siya
pinaniwalaan ng kanyang nanay at tatay. Biglang nagkasakit ang kanyang tatay. Sinabihan ni
Bulanso ang kanyang nanay na may nahukay siyang kayamanan hindi parin siya pinaniwalaan.
Ibininta ng kanyang ina ang lupain at baka nila sa bukid. Dahil sa galit ni Bulanso sa kanyang
ina na ibininta ang kanyang pinakamamahal na baka. Umalis si Bulanso dala-dala ang kahon
ng kayamanan. Labinglimang taon ang nakalipas bumalik si Bulanso sa kanila nakita niya ang
kanyang nanay at tatay na nakahiga. Nang makita nila si Bulanso, na isa nang mayamang tao
niyakap nila ito. Humingi ng paumanhin ang nanay at tatay ni Bulanso. Pinatawad ni Bulanso
ang kanyang mga magulang at sinabihan sila kung bakit bigla siyang yumaman dahil sa nakita
niyang kahon ng kayamanan na hindi nila pinaniwalaan

Pagsusuri (2 Mga Tanong:


minuto) • Sino si Bulanso?
• Ano ang nakita ni Bulanso sa likod ng kanilang bahay?
• Bakit hindi pinaniwalaan si Bulanso ng kanyang mga magulang?
• Ano ang ating makukuha na aral sa kwento?

Pagtatalakay (8
Minuto) Ang kahalagahan sa pakikipagkapwa-tao na may kaakibat ng paggalang sa opinyon sa kaibigan
ay dapat ding maihahayag. Dapat lang mailantad ito upang maging ehemplo sa iba.
Ang paggalang sa opinyon ng iba, ay mabuting saloobin. Katangian na hindi
matatawaran at nakapagpakita ito ng mapagkumbabang gawing makatao.

Paglalapat (4 Bakit kailangan natin na igalang ang opinion ng ibang tao?


minuto) - Dahil may karapatan din silang igalang ang kanlang opinion at may alam din sila kung paano
masosolusyunan ang problema ng ibang tao.
5. Pagtataya (5 minuto)

Pasulit Basahing maigi ang kasunod na sitwasyon at iguhit ang hugis puso kung ito’y tama at
tatsulok na man kung hindi tama.

__________1. Hindi dapat pansinin ang opinyon sa mga kasaping mahirap.


__________2. Pakinggan ang opinyon sa mga kasapi.
__________3. Nagbigay ng opinyon ang pangulo sa kasamahan ngunit hindi ito naaayun sa
pananaw ng buong samahan, kaya inilantad mo ang iyong saloobin bilang tinig sa buong
samahan.
__________4. Bago umayon sa opinyong naimungkahi, kailangan ang maiging pag-iisip kung
ito’y makabubuti sa karamihan.

6. Takdang Aralin (2 minuto)

Pagpapalinang/ Panuto: Ayusin ang mga letra upang maisabuo itong salita.
Pagpapaunlad
sa NONIYPO - isang kuro-kuro
Kasalukuyang AWATPOKA – ukol sa tao
Aralin ATGANATIK – taglay
PLAGGAGAN – tungkol sa katangian
7. Paglalagom/
Panapos na
Gawain
Inihanda ni:
Name: LEONILA P. VILLAGANAS School: Bogo Central School I
Position/Designation: Master Teacher 1 Division: Bogo City
Contact Number: Email address: leonilapogado@gmail.com

You might also like