You are on page 1of 9

BAITANG 1 - 12 Paaralan Carlosa Elementary School Baitang/ Antas Isa

PANG-ARAW-ARAW Guro Monalisa H.Corpuz Asignatura MAPEH


NA BANGHAY-ARALIN Petsa/ Oras December 5-9, 2022 Markahan Ikalawang Markahan

IKA-LIMANG
LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES
LINGGO

MUSIC ARTS PE HEALTH

1.Nakikilala ang 1.Nakikilala ang mga Naisasagawa ang 1.Naipakikita ang


pasimula, katapusan, at pangunahin at paglalakabay sa tuwid, wastong paghuhugas ng
nauulit na bahagi ng pangalawang kulay. paliko, mataas at mga kamay :
I. LAYUNIN isang naitalang musika. 2.Napahahalagahan ang mababang lebel. Pagkatapos pakainin
2.Natutukoy ipinintang disenyo. Nakikilahok sa gawain ang alagang hayop
angpasimula, kataousan 3. Naipapakita ang ng pangkat. tulad ng tuta
at nauulit na bahagi ng pagiging malikhain sa Naipapakita ang 2.Naisaagawa ang
isang naitalang musika. paggawa ng disenyo kahalagahan ng tamang paraan ng
paggawa ng may paghuhugas ng kamay.
pagkakaisa.
.Mga Kasanayan MU1FO -IId -1 A1PR-Ie-1 PE1BM-IIf-h-7 H1PH-IIe-3
sa Pagkatuto identifies the beginning, paints a home/school Executes locomotor realizes the importance
Isulat ang code ending, and repeated landscape or design skills while moving in of washing hands
ng bawat parts of a recorded choosing specific colors different directions at
kasanayan. music sample to create a certain feeling different spatial levels
or mood
II. NILALAMAN Mga Kilos Lokomotor sa
Ibat ibang Direksiyon

III.
KAGAMITANG
PANTURO

A. Sanggunian

1. Mga
ph.314 ph.314 ph.314 ph.314
pahina sa MELC ph.314
Ph.13 Ph.13 Ph.13 Ph.13
at BOW Ph.13
2. Mga
pahina sa
ph.6-16 ph.6-16 ph.6-16 ph.6-16 ph.6-16
Kagamitang
Pang-mag-aaral

3. Mga pahina ph.


sa Teksbuk

4. Karagdagang
Kagamitan mula
sa portal ng
Learning
Resource
B. Iba pang tsart tsart tsart tsart
Kagamitang
Panturo

IV.
PAMAMARAAN

A. Balik-Aral sa Bawat awit ay may Ano ang ibig sabihin ng Pagbabalik aral sa Itanong:
nakaraang simula at may bawat titik sa ROYGBIV? mga gawaing
aralin at/o katapusan. Malimit ay R-ed nagpapakita ng Narinig na ba ninyo ang
O-range kilos lokomotor salitang germs o
pagsisimula ng natatandaan natin ang
Y-ellow mikrobyo?
bagong aralin. isang awit sa simulang G-reen
bahagi nito. Sa pag-awit B-lue Alam ninyo ba kung
mahalagang alam natin I-ndigo saan ito galing at paano
ang mga bahaging V-iolet ito nakukuha?
simula, katapusan, at
inuulit upang masunod Paano ito naisasalin?
Paano ito maiiwasan?
natin and sinasabi sa
music score ng
kompositor.

B. Paghahabi sa Ipapanuod ang bidyo ng Anu-ano ang mga Ano ang iyong “Ako ay May Mga
layunin ng awit na “Do A Little pangunahing kulay? naramdaman habang Kamay”
aralin Thing” Pagbigayin ang mga bata isinasagawa ang mga (Tono: Maliliit na
ng mga bagay sa paligid gagamba)
kilos lokomotor?
https:// na may mga kulay na Ako’y may mga kamay
www.youtube.com/ dilaw, pula at asul. Na kaliwa at kanan
watch?v=tOs8s_nkakI Itaas mo man ito’y
Paano naman nabubuo Malinis naman
ang mga pangalawang Ipalakpak, ipalakpak
kulay? Itong mga kamay
Ipalakpak, ipalakpak
itong mga kamay.

C. Pag-uugnay Sa iskor ng “Do a Little Paano naman nabubuo Mapapansin mo na ikaw Ilan ang ating mga
ng mga Thing,” bilugan ang ang mga pangalawang ay nagsasagawa ng mga kamay?
halimbawa sa bahagi na panimula at kulay? kilos lokomotor sa iyong Ano ang gamit nito?
ikahon ang bahagi na
bagong aralin. pang-araw-araw na mga
katapusan. Gawin ito sa
iyong sagutang papel. gawain. Siguraduhin at
panatilihin na sa iyong
pagkilos ay hindi ka
nakasasagi o
nakabubunggo ng iba.

D. Pagtalakay ng Sa iskor ng “Do a Little RED+YELLOW=ORANGE Pagsasagawa sa iba’t Talakayin ang


bagong konsepto Thing,” kulayan ng pula RED+BLUE=PURPLE/ ibang direksiyon, kahalagahan ng
at paglalahad ng ang bahagi na panimula VIOLET katulad ng tuwid, paghuhugas ng kamay.
at berde ang bahagi na BLUE+YELLOW=GREEN paliko, mataas at
bagong
katapusan. Gawin ito sa mababang lebel sa Kapag naghuhugas ng
kasanayan #1 iyong sagutang papel. pamamagitan ng kilos ating mga kamay tayo
lokomotor ay maaari ay gumagamit ng tubig
mong gawin ng may at sabon.
kasiya-siya.

E. Pagtalakay ng Talakayain ang Pangkatang gawain: Isaalang-alang lamang Ipapanuod ang bidyo.
bagong konsepto kasagutan ng mga bata. Kulayan ang watawat ang mga tama o dapat https://
at paglalahad ng gamit ang mga gawin. Maging mapanuri www.youtube.com/
pangunahing kulay watch?v=bH8VeMebcfQ
bagong at gumalaw nang
kasanayan #2 naayon sa iyong
espasyo.
F. Paglinang sa Gawin ang katulad na Pag usapan ang Gumuhit ng mga Saan natin nakukuha
Kabihasaan gawain para sa awit na ginawang disenyo ng tsinelas, sapatos, o ang mikrobyo?
(Tungo sa Twinkle, twinkle Little bawat grupo. anomang suot sa paa sa Paano nito sinisira ang
Formative Star ating kalusugan?
iyong kuwaderno. Iayos
Assessment) ang mga ito sa hanay
nang hindi ito
nagbubungguan.

G. Paglalapat ng Gamit ang awit na Pagkulayan sa mga bata 1. Ano ang iyong Awit:
aralin sa pang- “Twinkle, Twinkle Little ng mga larawang naiguhit? I Have Two Hands
araw- araw na Star,” lapatan ng galaw ginagamitan ng 2. Mayroon bang mga
buhay ng katawan ang pangunahin at bahagi nito ang
panimula, katapusan, at pangalawang kulay. magkadikit?
linyang inuulit kantahin. 3. Paano mo napanatili
Gamit ang rubrik sa na hindi
susunod na pahina, magkabungguan ang
mga ito?

H. Paglalahat ng Buoin ang kaisipan sa Hayaang magpaliwanag Sa pamamagitan ng Tandaan:


Aralin ibaba. Gawin ito sa iyong ang mga bata sa kanilang kilos lokomotor,
sagutang papel. Sa ginawang disenyo. makikilala mo ang Maghugas ng kamay
araling ito, napag-aralan kahalagahan ng pagkatapos pakainin
ko ang pasimula, pakikilahok sa masaya ang alagang hayop
katapusan, at n _ _ _ _ it at kasiya-siyang pisikal upang maiwasan ang
na bahagi ng isang na aktibidad at pagkalat ng mikrobyo
musika. maipamamalas mo ang na nakapagdudulot ng
kasiyahan sa sakit.
pagsasagawa ng mga
gawain.
I. Pagtataya ng Sagutin nang wasto. Maglakad nang tuwid, Pangkatang
Aralin 1. Alin ang pangunahing paliko, pakurba, Pagpapakitang Kilos ng
kulay? pasigsag, mataas at wastong paghuhugas ng
Pula lila asul mababang lebel. kamay.
dalandan dilaw berde
2.Ikahon ang
pangalawang kulay
Berde dilaw asul
Dalandan lila pula
3.Pula + dilaw = _____
4.Dilaw + ____= berde
5.Anu-ano ang mga kulay
ng watawat ng
Pilipinas_________________
_

J. Karagdagang
Gawain para sa
takdang-
aralin at
remediation

V. Mga Tala
VI PAGNINILAY

A. Bilang ng ___ bilang ng Mag-aaral ___ bilang ng Mag-aaral ___ bilang ng Mag-aaral ___ bilang ng Mag-aaral ___ bilang ng Mag-
mag-aaral na na nakakuha ng 80% sa na nakakuha ng 80% sa na nakakuha ng 80% sa na nakakuha ng 80% sa aaral na
nakakuha ng Pagtataya Pagtataya Pagtataya Pagtataya nakakuha ng 80%
80% sa sa Pagtataya
pagtataya.

B. Bilang ng ___ bilang ng mag-aaral ___ bilang ng mag-aaral ___ bilang ng mag-aaral ___ bilang ng mag-aaral ___ bilang ng mag-
mag-aaral na na nangangailangan ng na nangangailangan ng na nangangailangan ng na nangangailangan ng aaral na
nangangailanga gawain para sa gawain para sa gawain para sa gawain para sa nangangailangan
n ng iba pang remediation remediation remediation remediation ng gawain para sa
gawain para sa remediation
remediation.

C. Nakatulong ___Oo ___Hindi ___Oo ___Hindi ___Oo ___Hindi ___Oo ___Hindi ___Oo ___Hindi
ba ang ____ bilang ng mag-aaral ____ bilang ng mag-aaral ____ bilang ng mag-aaral ____ bilang ng mag- ____ bilang ng
remedial? na naka-unawa sa aralin na naka-unawa sa aralin na naka-unawa sa aralin aaral na naka-unawa sa mag-aaral na
Bilang ng mag- aralin naka-unawa sa
aaral na aralin
nakaunawa sa
aralin.

D. Bilang ng ___ bilang ng mag-aaral ___ bilang ng mag-aaral ___ bilang ng mag-aaral ___ bilang ng mag-aaral ___ bilang ng mag-
mga mag-aaral na magpapatuloy sa na magpapatuloy sa na magpapatuloy sa na magpapatuloy sa aaral na
na remediation remediation remediation remediation magpapatuloy sa
magpapatuloy remediation
sa remediation.

E. Alin sa mga Strategies used that Strategies used that work Strategies used that Strategies used that Strategies used
istratehiyang work well: well: work well: work well: that work well:
pagtuturo ___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group
___ Games ___ Games ___ Games ___ Games collaboration
nakatulong ng
___ Solving ___ Solving ___ Solving ___ Solving ___ Games
lubos? Paano ito Puzzles/Jigsaw Puzzles/Jigsaw Puzzles/Jigsaw Puzzles/Jigsaw ___ Solving
nakatulong? ___ Answering ___ Answering ___ Answering ___ Answering Puzzles/Jigsaw
preliminary activities/ preliminary activities/ preliminary activities/ preliminary activities/ ___ Answering
exercises exercises exercises exercises preliminary
___ Carousel ___ Carousel ___ Carousel ___ Carousel activities/
___ Diads ___ Diads ___ Diads ___ Diads exercises
___ Think-Pair-Share ___ Think-Pair-Share ___ Think-Pair-Share ___ Think-Pair-Share ___ Carousel
(TPS) (TPS) (TPS) (TPS) ___ Diads
___ Rereading of ___ Rereading of ___ Rereading of ___ Rereading of ___ Think-Pair-
Paragraphs/Poems/ Paragraphs/Poems/ Paragraphs/Poems/ Paragraphs/Poems/ Share (TPS)
Stories Stories Stories Stories ___ Rereading of
___ Differentiated ___ Differentiated ___ Differentiated ___ Differentiated Paragraphs/Poem
Instruction Instruction Instruction Instruction s/
___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama Stories
___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Differentiated
___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method Instruction
Why? Why? Why? Why? ___ Role
___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Complete IMs Playing/Drama
___ Availability of ___ Availability of ___ Availability of ___ Availability of ___ Discovery
Materials Materials Materials Materials Method
___ Pupils’ eagerness to ___ Pupils’ eagerness to ___ Pupils’ eagerness to ___ Pupils’ eagerness to ___ Lecture
learn learn learn learn Method
___ Group member’s ___ Group member’s ___ Group member’s ___ Group member’s Why?
Cooperation in Cooperation in Cooperation in Cooperation in ___ Complete IMs
doing their tasks doing their tasks doing their tasks doing their tasks ___ Availability of
Materials
___ Pupils’
eagerness to learn
___ Group
member’s
Cooperation in
doing their
tasks

F. Anong __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils __ Bullying among __ Bullying among __ Bullying among
suliranin ang __ Pupils’ __ Pupils’ pupils pupils pupils
aking behavior/attitude behavior/attitude __ Pupils’ __ Pupils’ __ Pupils’
__ Colorful IMs __ Colorful IMs behavior/attitude behavior/attitude behavior/attitude
naranasan na
__ Unavailable __ Unavailable __ Colorful IMs __ Colorful IMs __ Colorful IMs
solusyunan sa Technology Technology __ Unavailable __ Unavailable __ Unavailable
tulong ng aking Equipment Equipment Technology Technology Technology
punungguro at (AVR/LCD) (AVR/LCD) Equipment Equipment Equipment
superbisor? __ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/ (AVR/LCD) (AVR/LCD) (AVR/LCD)
Internet Lab Internet Lab __ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/ __ Science/
__ Additional Clerical __ Additional Clerical Internet Lab Internet Lab Computer/
works works __ Additional Clerical __ Additional Clerical Internet Lab
Planned Innovations: Planned Innovations: works works __ Additional
__ Localized Videos __ Localized Videos Planned Innovations: Planned Innovations: Clerical works
__ Making big books __ Making big books from __ Localized Videos __ Localized Videos Planned
from views of the locality __ Making big books __ Making big books Innovations:
views of the locality __ Recycling of plastics from from __ Localized Videos
__ Recycling of plastics to be used as views of the locality views of the locality __ Making big
to be used as Instructional __ Recycling of plastics __ Recycling of plastics books from
Instructional Materials to be used as to be used as views of the
Materials __ local poetical Instructional Instructional locality
__ local poetical composition Materials Materials __ Recycling of
composition __ local poetical __ local poetical plastics to be
composition composition used as
Instructional
Materials
__ local poetical
composition

G. Anong The lesson have The lesson have The lesson have The lesson have The lesson have
kagamitang successfully delivered successfully delivered successfully delivered successfully delivered successfully
panturo ang due to: due to: due to: due to: delivered due to:
aking ___ pupils’ eagerness to ___ pupils’ eagerness to ___ pupils’ eagerness to ___ pupils’ eagerness to ___ pupils’
nadibuho na learn learn learn learn eagerness to learn
nais kong ___ complete/varied IMs ___ complete/varied IMs ___ complete/varied IMs ___ complete/varied IMs ___
ibahagi sa ___ uncomplicated ___ uncomplicated lesson ___ uncomplicated ___ uncomplicated complete/varied
mga kapwa ko lesson ___ worksheets lesson lesson IMs
guro? ___ worksheets ___ varied activity sheets ___ worksheets ___ worksheets ___ uncomplicated
___ varied activity sheets Strategies used that work ___ varied activity sheets ___ varied activity lesson
Strategies used that well: Strategies used that sheets ___ worksheets
work well: ___ Group collaboration work well: Strategies used that ___ varied activity
___ Group collaboration ___ Games ___ Group collaboration work well: sheets
___ Games ___ Solving ___ Games ___ Group collaboration Strategies used
___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving ___ Games that work well:
Puzzles/Jigsaw ___ Answering Puzzles/Jigsaw ___ Solving ___ Group
___ Answering preliminaryactivities/ ___ Answering Puzzles/Jigsaw collaboration
preliminaryactivities/ exercises preliminaryactivities/ ___ Answering ___ Games
exercises ___ Carousel exercises preliminaryactivities/ ___ Solving
___ Carousel ___ Diads ___ Carousel exercises Puzzles/Jigsaw
___ Diads ___ Think-Pair-Share ___ Diads ___ Carousel ___ Answering
___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share ___ Diads preliminaryactiviti
(TPS) ___ Rereading of (TPS) ___ Think-Pair-Share es/
___ Rereading of Paragraphs/Poems/ ___ Rereading of (TPS) exercises
Paragraphs/Poems/ Stories Paragraphs/Poems/ ___ Rereading of ___ Carousel
Stories ___ Differentiated Stories Paragraphs/Poems/ ___ Diads
___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Stories ___ Think-Pair-
Instruction ___ Role Playing/Drama Instruction ___ Differentiated Share (TPS)
___ Role Playing/Drama ___ Discovery Method ___ Role Playing/Drama Instruction ___ Rereading of
___ Discovery Method ___ Lecture Method ___ Discovery Method ___ Role Playing/Drama Paragraphs/Poem
___ Lecture Method Why? ___ Lecture Method ___ Discovery Method s/
Why? ___ Complete IMs Why? ___ Lecture Method Stories
___ Complete IMs ___ Availability of ___ Complete IMs Why? ___ Differentiated
___ Availability of Materials ___ Availability of ___ Complete IMs Instruction
Materials ___ Pupils’ eagerness to Materials ___ Availability of ___ Role
___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to Materials Playing/Drama
learn ___ Group member’s learn ___ Pupils’ eagerness to ___ Discovery
___ Group member’s Cooperation in ___ Group member’s learn Method
Cooperation in doing their tasks Cooperation in ___ Group member’s ___ Lecture
doing their tasks doing their tasks Cooperation in Method
doing their tasks Why?
___ Complete IMs
___ Availability of
Materials
___ Pupils’
eagerness to learn
___ Group
member’s
Cooperation in
doing their
tasks

Prepared by: Noted:

MONALISA H.CORPUZ TEODORA C.MANINGAT


Teacher III Teacher In-Charge

You might also like