You are on page 1of 10

School: Grade Level: V

GRADES 1 to 12 Teacher: Credit to the author of this file Learning Area: FILIPINO
DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: JANUARY 16-20, 2023 (WEEK 9) Quarter: 2ND QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


I.LAYUNIN
A.Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang kakayahan sa Naipamamalas ang kakayahan at tatas Naipamamalas ang iba‘t ibang Naipamamalas ang kakayahan sa Lingguhang Pagsusulit
mapanuring pakikinig at pag-unawa sa sa pagsasalita sa pagpapahayag ng kasanayan upang maunawaan ang mapanuring panonood ng iba‘t-
napakingan sariling ideya, kaisipan, karanasan at iba‘t ibang teksto ibang uri ng media.
Naipamamalas ang kakayahan at tatas sa damdamin
pagsasalita sa pagpapahayag ng sariling
ideya, kaisipan,karanasan at damdamin
B.Pamantayan sa Pagganap Naisasakilos ang maaaring mangyari sa Nakagagawa ng isang travelogue o Nakabubuo ng dayagram upang Nakasusulat ng tula batay sa
napakinggang kuwento at naibibigay ang kuwento na maibabahagi sa iba. maipakita ang nakalap na pinanood
tamang pagkakasunod-sunod ng mga impormasyon o datos
hakbang sa pagsasagawa ng isang proseso
Nakagagawa ng isang kuwento na
maibabahagi sa iba.
C.Mga Kasanayan sa Pagkatuto Naiuugnay ang sariling karanasan sa Nagagamit ang pang-uri sa Nasasagot ang mga tanong sa Nakapagbibigay ng hinuha sa
napakinggang teksto F5PN-Iii-4 paglalarawan ng mga hayop na binasang tekstong pang- kalalabasan ng mga pangyayari sa
Naisasalaysay ang mga pangyayaring exoticF5WG-IIi-4.4 impormasyon napakinggang teksto F5PN-IIj-12
naobserbahan sa paligid F5PS-IIdi3.1 Naibibigay ang kahulugan ng salita Naibibigay ang kahulugan ng
pamilyar at di-pamilyar na mga salitang pamilyar at di-pamilyar
salita sa sa pamamagitan ng kasalungat
pamamagitan ng sitwasyong F5PT-IIj-1.5
pinaggamitan ng salita
II.NILALAMAN Pag-uugnay ng sariling karanasan sa Paggamit ng Pang-uri sa Paglalarawan Pagsagot sa mga Tanong sa Pagbibigay ng Hinuha sa
napakinggang teksto ng Hayop na Exotic Binasang Tekstong Pang- Kalalabasan ng Pangyayari sa
Pagsasalaysay ng mga pangyayaring Impormasyon Napakinggang Teksto
naobserbahan sa paligid Pagbibigay Kahulugan ng Salitang
Pamilyar at Di-Pamilyar
III.KAGAMITANG PANTURO
A.Sanggunian
1.Mga pahina sa Gabay ng Guro Curriculum Guide p. 69, Gabay Pangkurikulum Baitang 5 Curriculum Guidepp.71 CG pahina 95,98
pahina 70
2.Mga pahina sa kagamitang pang-mag-aaral
3.Mga pahina sa teksbuk Yaman ng Lahing Kayumanggi pp.133-135 Filipino, Yaman ng Lahing
Kayumanggi 5 pp.61
4.Karagdagang kagamitan mula sa portal ng http://www.gmanetwork.com/news/ http:/www.darfu4b.da.gov.ph/ video clip
Learning Resource story/349323/news/ulatfilipino/ pdffilesdata/kalamansi.pdf
exotic-na-mga-hayop-nasabat-sa-
surigao-denr#sthash.jfuLIV0F.dpuf
B.Iba pang kagamitang panturo larawan, printed materials Mga larawan,powerpoint LED TV, Powerpoint LED TV, metakard, larawan
Aklat, LED TV, powerpoint presentation, presentation(DLP/LED TV), manila presentation,plashcard
activity sheet, realia paper, balita
IV.PROCEDURES
A.Balik-aral sa nakaraang aralin at/o Paghahawan ng Balakid (Semantic Web) 1.Ano ang dapat nating taglayin upang Anong uri ng pang-uri ang ginagamit Anu-ano ang mga sangguniang
pagsisimula ng bagong aralin Ibigay ang kasingkahulugan ng mga mapahalagahan ang mga bagay na natin sa paglalarawan? ginagamit sa pananaliksik? Kung
salitang. naoobserbahan natin sa ating paligid? tayo ay mananaliksik ng isang
baliin 2. Ano ang pang-uri? dokumentaryo, anong
buklod makabagong teknolohiya ang
malimit ating gagamitin?
marupok
B.Paghahabi sa layunin ng aralin Pagpapakita ng guro ng walis tingting. 1. Paghahawan balakid Piliin ang tamang kahulugan ng mga Gaano kahalaga sa inyo ang pag-
Paano ninyo ilalarawan ang walis tingting? Ipapaskil ng guro ang salitang exotic. salitang may salungguhit sa aaral?
Magbigay ng mga salitang maiiuugnay pangungusap.
ninyo sa salitang ito. 1. Nalungkot ako sa paghahamok ng
2. Pagganyak dalawang pangkat. Ano ang ibig
Pagpapakita ng larawan ng ibat ibang sabihin ng
mga hayop. Kilala nyo ba o alam nyo paghahamok?
ang tawag sa kanila A. Pag-aaway C. Pagtutulungan
B. Pagbabatian D. Pagbibigayan
2. Madalas maloko ang taong
mangmang.
A. Mapagpakumbaba C.
Mapagtiwala
B. Maraming alam D. Walang alam
3. Dinaluhong ng aso ang batang
nambato sa kanya. Ang
kasingkahulugan ng salitang
may salungguhit ay______.
A. Kinagat C. Sinugod
B. Tinakbuhan D. Iniiwasan
C.Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong Pakikinig ng mga bata sa kuwento ―Ang Ngayon ay may babasahin tayong Marunong ka bang gumawa ng Panonood ng mga bata ng
ralin Walis na Tingting‖. balita tungkol sa mga kakaibang hayop kalamnsi juice? Bago natin basahin dokumentaryo ni Jessica Soho
(Yaman ng Lahing Kayumanggi pp.133- na tinatawag ding Exotic na mga kung paano ito gawin, kilalanin tungkol sa ‖Ilang estudyante sa
134) hayop. muna natin ang pangunahing Zambaonga Del Norte, buwis
Exotic na mga hayop, nasabat sa sangkap nito- ang kalamansi. buhay para makapag-aral‖ (video-
Surigao — DENR Pagpapakita ng guro ng larawan ng
Published February 20, 2014 3:16pm isang puno ng kalamansi at
Nasa 100 exotic na mga hayop at ibon, pagtalakay tungkol ditto
kabilang na ang cockatoos, echidnas at
wallabies na iligal na ipinasok sa bansa
para ibenta sa mayayamang kolektor,
ang nakumpiska ng wildlife officers.
Ang mga hayop na inilagay sa maliliit
na container at ibiniyahe sa van ay
kinabibilangan ng exotic species galing
pa sa Australia, Indonesia at Papua
New Guinea, ayon kay Eric Gallego,
tagapagsalita ng lokal na opisina ng
Department of Environment and
Natural Resources. Kabilang pa sa
nakumpiska ay ang yellow-crested
cockatoos at long-beaked echidnas,
dalawang species na tinagurian nang
"critically endangered" ng
International Union for the
Conservation of Nature. Kabilang pa
ang wallabies mula Australia at 90
exotic parrots mula Indonesia, ayon
kay Gallego. Ilan daw sa mga ibon at
iba pang hayop ang natagpuan nang
patay dahil di na marahil nila kinaya
ang kondisyon habang ibinibyahe,
ayon sa ulat ng Agence France-Presse.
Sa tulong ng isang tip, pinigil ng mga
awtoridad ang isang van na may
dalawang sakay sa Surigao nitong
Sabado, bago pa ang van maisakay sa
isang barko patungong norte. Ang mga
ibon ay pinaniniwalaang ibinyahe mula
Indonesia patungong Malaysia at
patungong Mindanao kung saan sila
dadalhin naman patungong Maynila,
ayon kay Gallego. "There must have
been an order from a rich person in
Manila for the animals as collector's
items. It must be someone who is into
rare animal [business]," ayon sa AFP.
Ayon sa pinuno ng wildlife division ng
pamahalaan na si Josefina de Leon,
isang sindikato ang kilalang iligal na
nag-aangkat ng mga exotic na hayop
mula Malaysia patungong Maynila.
Ang dalawang nahuling may dala ng
mga exotic animals ay kakasuhan ng
iligal na pagbabiyahe ng wildlife, isang
krimen na may katumbas na parusang
anim na buwan na pagkakakulong at
P50,000 ($1,120) multa depende sa
kung gaano ka-rare ang mga hayop. —
JGV /LBG, GMA News
http://www.gmanetwork.com/news/s
tory/349323/news/ulatfilipino/exotic-
na-mga-hayop-nasabat-sa-surigao-
denr#sthash.jfuLIV0F.dpuf
Pagtalakay
Tungkol saan ang balita?
Anu-ano ang mga exotic na hayop na
binanggit sa balita?
Bakit pinigil ng awtoridad ang
pagpapasok ng mga nasabing hayop
dito sa ating bansa?
Saang mga bansa nanggaling ang mga
nabanggit na exotic na hayop?
D.Pagtalakay ng bagong konspto at 1. Ano ang suliranin ng mag-asawang Muli nating tingnan ang mga larawan Pagbasa ng kuwento ―Kalamansi 1. Tungkol saan ang kuwento?
paglalahad ng bagong kasanayan #1 Mang Luis at Aling Perla? ng mga exotic na hayop na nabanggit ng Buhay‖ 2. Ano ang ginagawang sakripisyo
2. Paano nagkasundo ang mga sa balita. KALAMANSI NG BUHAY ng mga bata para makapag-aral
magkakapatid? Ipaliwanag (Ipakitang muli ang mga larawan.) Ang kalamansi‘y sinasabing at maabot ang
3. Dapat bang magkaisa ang mga Ilarawan ang mga hayop na ito. nanggaling sa bansang Tsina bilang kanilang pangarap?
magkakapatid? Bakit? Anu-anong mga pang-uri ang angkop isang antas na hibrido mula sa isang 3. Anong katangian mayroon ang
4. Kailan kayo huling nag-away na na gamitin sa paglalarawan ng mga maasim, angat ang balat ng mga batang ito ng Oro
magkapatid? Paano kayo nagkabati? ito. mandarin. Sa kalaunan, ito‘y Elementary School?
5. Batay sa iyong obserbasyon, ano ang kumalat na at naging malawak na 4. Karapat-dapat ba silang
kalimitang pinagmumulan ng away ng taniman sa Silangan, lalo na tularan? Bakit?
magkakapatid? Paano ito maiiwasan? saIndonesia at Pilipinas. 5. Bilang isang mag-aaral, paano
Sa Pilipinas, tinatawag itong mo naipapakita ang
kalamondin o kalamonding, pagpapahalaga sa pag-aaral?
limonsito, sintonis, aldonis, (Itatala ng mga bata ang kanilang
kalamansi, dalandan, dalanghita, at kasagutan sa papel)
dayap. Paborito ito ng mga Pilipino
dahil sa maasim nitong katas. Ito‖y
komersyal na pinoproseso bilang de
boteng konsentrasyon at katas.
Ginagawa itong marmelada o
prineserba sa arnibal. Ginagamit ito
sa paggawa ng buong chutney at
bilang panangkap na pampasarap sa
mga lutuing pagkaing dagat at
karne. Ang katas nito‖y nagagamit
na pang-alis ng mantsa, pang-alis ng
amoy at dumi ng katawan ng tao,
pampaputi ngbalat, shampoo, at
panggamot sa pangangati ng balat.
Gamot din ito sa ubo, pang-alis ng
pamamaga ng, pampurga, at
pampalabas ng plema kapag inihalo
sa paminta. Ang mga ugat naman
nito ay gamot sa kabag.
Ang nectar nito ay ginagawang
pulot ng mga bubuyog. Ito ay
nagtataglay ng tubig,
protina, taba, carbohydrate, at abo.
Ang kalamansi ay punong-puno ng
bitamina C.
Pagtakay ng kuwento:
1. Saang bansa nanggaling ang
kalamansi?
2. Ano-ano ang iba pang tawag sa
kalamnsi?
3. Bakit sinasabing mabisang gamot
ito sa mga taong mayroong ubo at
sipon?
4. Ano-anong bahagi ng puno ng
kalamansi ang maaring gawing
gamot o panlunas sa
mga sakit?
5. Anong bitamina ang makukuha sa
kalamansi?
6. Paano mo maihahalintulad ang
kalamansi sa ibang mga prutas?
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at Pangkatang Gawain: Tatalakayin ng guro ang mga ibinigay Pangkatang Gawain Palaro: Isa-isang hahanapin ng
paglalahad ng bagong kasanayan #2 Magkakaroon ng Field Trip sa paaralan na pangungusap ng mga bata. Bumuo ng pangkat. Bawat pangkat mga bata ang mga istrips na
ang mga bata. Ano ang inyong ay gagamitin ang tsart na nakadikit sa kanilang
obserbasyon sa kilos ng mga bata sa: nakapaloob sa malaking sobre na upuan. Bawat istrips ay may
Pangkat Tahimik - Silid-aralan ibibigay ng guro upang maipakita nakasulat na tanong batay sa
Pangkat Masayahin - Kantina ang natutuhan sa binasang teksto. dokumentaryong
Pangkat Mabait – Feeding Area Pangkatin ang mga impormasyong napanood.
Isalaysay ito sa harap ng klase. makakalap at isulat sa bawat kahon. Itatala ang mga kasagutan sa
Humandang talakayin sa isang manila paper at ilalahad sa
Klase ang kanilang nabuong gawain. klase.
KALAMANSI
PAMILYAR
DI-PAMILYAR
KAHULUGAN
F.Paglinang na Kabihasaan Ano-ano ang inyong karanasan kasama Pangkatang Gawain: gawin ang Ibigay ang kahulugan ng pamilyar at Panonood muli ng mga bata ng
ang inyong kapatid?. isinasaad sa sitwasyong ibibigay ng di-pamilyar na salita na may dokumentaryo ni Jessica Soho:
guro. salungguhit. Piliin ang tamang sagot Ang kwento ng batang ginigising
Pangkat I sa loob ng kahon. ang amang na-comatose
Sitwasyon 1. Ang kalamansi ay nanggaling sa
Hanapin o piliin ang kapangkat na may Tsina bilang isang antas ng hibrido
narating ng isang kagubatan kung saan mula sa isang
ay may nakita siyang isang kakaibang maasim na puno.
hayop. Magtulungan kayong gumawa 2. Ang katas nito‘y nagagamit na
ng isang travelogue o pagkukuwento pang-alis ng mantsa.
ng kanyang paglalakbay. Gamitin ang 3. Ang ugat naman naman nito ay
pang-uri sa paglalarawan ng exotic na gamot sa bagong panganak, ang
hayop na kanyang nakita. Basahin sa langis mula sa
harap ng klase ang inyong kwento. dahon ay gamot sa kabag.
Pangkat II 4. Paborito ito ng mga Pilipino dahil Gawain: Pagtatala ng mga bata
Gumuhit ng 3 o higit pang mga sa maasim nitong katas. ng kasagutan sa tanong ng guro.
kakaiba o exotic na hayop ditto sa 5. Angat ang balat na mandarin sa 1. Ilang taon si Duday?
Pilipinas. Sa ilalim ng bawat larawan malawak na taniman sa Silangan, 2. Bakit ginigising ni Duday ang
ay sumulat ng pangungusap na lalo na sa kanyang ama?
maglalarawan dito. Indonesia. 3. Ano ang kanyang kahilingan sa
Pangkat III nangaling o pinagkunan tubig na kanyang selfie video?
Bumuo ng 2 o higit pang saknong na nagmumula sa isang prutas 4. Bakit na-comatose ang
kanyang ama?
tula tungkol sa mga exotic na hayop na dumi/bahid sakit ng tiyan 5. Ano ang panalangin ni Gng.
kilala mo. Gumamit ng mga pang-uri kakaiba sa lahat Joann Aguilar?
sa tulang inyong susulatin
Pangkat IV
Kayo ay mga animal lovers, dahil sa
sobrang pagmamahal ninyo sa mga
hayop gumawa kayo ng awit para sa
kanila. (Pumili lamang ng mga
madadaling tono ng awit o madaling
lapatan ng ibang liriko. Hal. Ako ay
may Lobo, Natutulog, atbp.)
G.Paglalapat ng aralin sa pangaraw-araw na Nag-aaway sa laruan ang iyong dalawang Basahin ang maikling kuwento. Itala May sakit ang iyong Nanay, narinig Pangkatang Gawain: Pumili ng
buhay nakababatang kapatid. Bilang nakatatanda ang mga ginamit na pang-uri sa mong walang tigil ang kanyang pag- bahagi sa dokumentaryo na
sa kanila, paano mo sila pipigilin? Ipakita kuwento at sagutin ang tanong ubo. Bilang isang bata, sa paanong nakaantig sa iyong damdamin.
sa isang maikling dula-dulaan hulihan nito. paraan ka makakatulong sa iyong Ipaliwanag kung bakit ito napili
Isang araw si Dennis ay napadaan sa Nanay?Bakit? ng inyong grupo
umpukan ng mga lalaking
manginginom.Narinig niya ang
kanilang usapan. ―Ang sarap pala ng
karneng bayawak, mas masarap pa are
sa karneng manok eh!.‖ Ang wika ng
isa. Naku! Oo, pare! Hayaan mo, pagka
isang araw eh ipagsisilo kita at pag
nakahuli ako‘y ibibigay ko sayo,‖ sagot
naman ng isa. Lumapit siya sa mga ito.
―Manong, ang bayawak po ay
kabilang sa mga hayop na exotic at
malapit na
po silang maubos. Ang mga ito po ay
tagapagbalanse ng ating kagubatan.
Huwag po natin silang patayin, ang
wika ni Dennis. ―Ay , utoy pagkahirap
namang hulihin ng mga bayawak na
iyan at sila‘y maiilap. Di ga‘y magaling
na kung makahuli kami ng isa,‖ ang
sagot ng isa pa. Umalis na malungkot
si Dennis.
Kung ikaw si Dennis, ano ang gagawin
mo upang mailigtas ang buhay ng
ganitong mga uri ng hayop?
H.Paglalahat ng aralin Ano ang inyong natutunan sa ating pinag- Paano natin inilalarawan ang mga Paano natin mabibigyang kahulugan Paano natin naitatala ang
aralan ngayon? exotic na hayop? ang mga pamilyar at di pamilyar na mahahalagang pangyayari sa
salita na ating naririnig o nababasa? napanood na dokumentaryo?
Naitatala nating nang wasto at
malinaw ang mahahalagang
pangyayari sa napanood na
dokumentaryo sa pamamagitan
ng mabuting pakikinig, panonood
at pagtatala ng mga
mahahalagang pangyayari
I.Pagtataya ng aralin Pakinggan ang babasahin ng guro at Pagmasdan ang mga larawan ng mga Buuin ang mga salita sa
iugnay ang inyong sariling karanasan ayon exotic na hayop. Sumulat ng pamamagitan ng paglalagay ng mga Panonood ng dokumentaryo:
sa inyong narinig. Isulat ito sa isang buong pangungusap na naglalarawan dito. nawawalang titik na siyang ―Ang Batang Balau‖. Itatala ang
papel kahulugan ng salitang may kasagutan kung paano nakapag-
Naranasan mo na bang lumangoy sa salungguhit sa mga sumusunod na aaral ang magkapatid
dagat? Ako ay may nakatutuwa ngunit pangungusap.
nakatatakot na karanasan sa dagat. 1. Talagang nalungkot ako ng
Namasyal kami noon sa dinarayong nawalay ka sa akin.
Matabungkay Beach. Ang una kong M__ __ I W __ L __ Y
nakitang malinaw at kulay berdeng tubig 2. Nais ko nang hilahin ang araw
na dalampasigan. Malinis at malamig ang para bumalik kang muli sa aking
tubig. piling.
Ako at ang aking mga kapatid ay masaya H__ __ T __ K __ __
sa pagtatampisaw sa pampang nang isang 1.______________________________ 3. Ang pagsisilbi ko sa iyo‘y taos sa
malaking alon ang dumating at pagbalik sa _ aking puso.
dagat, ako ay natangay sa may kalaliman. 2.______________________________ P __ G __ I L __ __ __ K __
Gayon na lamang ang takot ko. Mabuti na _ 4. Nais niyang laging dinudulutan ng
lamang at isa kong pinsan ang nakakita sa pagkain.
akin at pahilang dinala patungo sa B __ N __ B I __ Y __ N
pampang. Ito ang karanasang di ko 5. Ang aking atensiyon ay lagi
malilimutan. niyang hanap.
P __ G K __ L __ __ G __

3.___________________
4._____________________
5. _______________________
J.Karagdagang Gawain para sa takdang aralin Magbasa ng kuwento na may kaugnayan Gumupit ng larawan ng iba pang mga Sumulat ng tig-limang pamilyar at di Manood ng ―Kapuso Mo,
at remediation sa inyong sariling karanasan. Ilahad ito sa exotic na hayop.Idikit ang mga ito sa pamilyar na salita at ibigay ang JESSICA SOHO‖ at magtala ng
klase. inyong kuwaderno. Gumawa ng kahulugan ng mga ito. mga pangyayari sa ipapalabas na
islogan tungkol sa mga ito. dokumentaryo
V.MGA TALA
VI.PAGNINILAY
A.Bilang ng mag-aaral na nakauha ng 80% sa ___Lesson carried. Move on to the next ___Lesson carried. Move on to the ___Lesson carried. Move on to the ___Lesson carried. Move on to ___Lesson carried. Move
pagtatayao. objective. next objective. next objective. the next objective. on to the next objective.
___Lesson not carried. ___Lesson not carried. ___Lesson not carried. ___Lesson not carried. ___Lesson not carried.
_____% of the pupils got 80% mastery _____% of the pupils got 80% mastery _____% of the pupils got 80% _____% of the pupils got 80% _____% of the pupils got
mastery mastery 80% mastery
B.Bilang ng mag-aaralna nangangailangan ng ___Pupils did not find difficulties in ___Pupils did not find difficulties in ___Pupils did not find difficulties in ___Pupils did not find difficulties ___Pupils did not find
iba pang Gawain para sa remediation answering their lesson. answering their lesson. answering their lesson. in answering their lesson. difficulties in answering
___Pupils found difficulties in answering ___Pupils found difficulties in ___Pupils found difficulties in ___Pupils found difficulties in their lesson.
their lesson. answering their lesson. answering their lesson. answering their lesson. ___Pupils found difficulties
___Pupils did not enjoy the lesson ___Pupils did not enjoy the lesson ___Pupils did not enjoy the lesson ___Pupils did not enjoy the in answering their lesson.
because of lack of knowledge, skills and because of lack of knowledge, skills because of lack of knowledge, skills lesson because of lack of ___Pupils did not enjoy the
interest about the lesson. and interest about the lesson. and interest about the lesson. knowledge, skills and interest lesson because of lack of
___Pupils were interested on the lesson, ___Pupils were interested on the ___Pupils were interested on the about the lesson. knowledge, skills and
despite of some difficulties encountered lesson, despite of some difficulties lesson, despite of some difficulties ___Pupils were interested on interest about the lesson.
in answering the questions asked by the encountered in answering the encountered in answering the the lesson, despite of some ___Pupils were interested
teacher. questions asked by the teacher. questions asked by the teacher. difficulties encountered in on the lesson, despite of
___Pupils mastered the lesson despite of ___Pupils mastered the lesson despite ___Pupils mastered the lesson answering the questions asked by some difficulties
limited resources used by the teacher. of limited resources used by the despite of limited resources used by the teacher. encountered in answering
___Majority of the pupils finished their teacher. the teacher. ___Pupils mastered the lesson the questions asked by the
work on time. ___Majority of the pupils finished ___Majority of the pupils finished despite of limited resources used teacher.
___Some pupils did not finish their work their work on time. their work on time. by the teacher. ___Pupils mastered the
on time due to unnecessary behavior. ___Some pupils did not finish their ___Some pupils did not finish their ___Majority of the pupils finished lesson despite of limited
work on time due to unnecessary work on time due to unnecessary their work on time. resources used by the
behavior. behavior. ___Some pupils did not finish teacher.
their work on time due to ___Majority of the pupils
unnecessary behavior. finished their work on time.
___Some pupils did not
finish their work on time
due to unnecessary
behavior.
C.Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng ___ of Learners who earned 80% above ___ of Learners who earned 80% ___ of Learners who earned 80% ___ of Learners who earned 80% ___ of Learners who
mag-aaral na nakaunawa sa aralin. above above above earned 80% above

D.Bilang ng mag-aaral na magpapatuloy sa ___ of Learners who require additional ___ of Learners who require additional ___ of Learners who require ___ of Learners who require ___ of Learners who
remediation activities for remediation activities for remediation additional activities for remediation additional activities for require additional activities
remediation for remediation

E.Alin sa mga estratehiyang pagtuturo ang ___Yes ___No ___Yes ___No ___Yes ___No ___Yes ___No ___Yes ___No
nakatulong ng lubos?Paano ito nakatulong? ____ of Learners who caught up the ____ of Learners who caught up the ____ of Learners who caught up the ____ of Learners who caught up ____ of Learners who
lesson lesson lesson the lesson caught up the lesson
F.Anong sulioranin ang aking naranasan na ___ of Learners who continue to require ___ of Learners who continue to ___ of Learners who continue to ___ of Learners who continue to ___ of Learners who
solusyunansa tulong ng aking punungguro at remediation require remediation require remediation require remediation continue to require
superbisor? remediation
G.Anong kagamitang panturo ang aking Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work
nadibuho nanais kong ibahagi sa kapwa ko ___Metacognitive Development: ___Metacognitive Development: ___Metacognitive Development: ___Metacognitive Development: well:
guro? Examples: Self assessments, note taking Examples: Self assessments, note Examples: Self assessments, note Examples: Self assessments, note ___Metacognitive
and studying techniques, and vocabulary taking and studying techniques, and taking and studying techniques, and taking and studying techniques, Development: Examples:
assignments. vocabulary assignments. vocabulary assignments. and vocabulary assignments. Self assessments, note
___Bridging: Examples: Think-pair-share, ___Bridging: Examples: Think-pair- ___Bridging: Examples: Think-pair- ___Bridging: Examples: Think- taking and studying
quick-writes, and anticipatory charts. share, quick-writes, and anticipatory share, quick-writes, and pair-share, quick-writes, and techniques, and vocabulary
charts. anticipatory charts. anticipatory charts. assignments.
___Bridging: Examples:
___Schema-Building: Examples: Compare Think-pair-share, quick-
and contrast, jigsaw learning, peer ___Schema-Building: Examples: ___Schema-Building: Examples: ___Schema-Building: Examples: writes, and anticipatory
teaching, and projects. Compare and contrast, jigsaw Compare and contrast, jigsaw Compare and contrast, jigsaw charts.
learning, peer teaching, and projects. learning, peer teaching, and learning, peer teaching, and
___Schema-Building:
projects. projects.
___Contextualization: Examples: Compare and
___Contextualization: contrast, jigsaw learning,
Examples: Demonstrations, media,
peer teaching, and
manipulatives, repetition, and local Examples: Demonstrations, media, ___Contextualization: ___Contextualization: projects.
opportunities. manipulatives, repetition, and local Examples: Demonstrations, media, Examples: Demonstrations,
opportunities. manipulatives, repetition, and local media, manipulatives, repetition, ___Contextualization:
___Text Representation: opportunities. and local opportunities.
Examples: Demonstrations,
Examples: Student created drawings, ___Text Representation: media, manipulatives,
videos, and games. Examples: Student created drawings, ___Text Representation: ___Text Representation: repetition, and local
___Modeling: Examples: Speaking slowly videos, and games. Examples: Student created Examples: Student created opportunities.
and clearly, modeling the language you ___Modeling: Examples: Speaking drawings, videos, and games. drawings, videos, and games.
want students to use, and providing slowly and clearly, modeling the ___Modeling: Examples: Speaking ___Modeling: Examples: ___Text Representation:
samples of student work. language you want students to use, slowly and clearly, modeling the Speaking slowly and clearly, Examples: Student created
and providing samples of student language you want students to use, modeling the language you want
work. drawings, videos, and
Other Techniques and Strategies used: and providing samples of student students to use, and providing games.
___ Explicit Teaching work. samples of student work.
___ Group collaboration Other Techniques and Strategies ___Modeling: Examples:
___Gamification/Learning throuh play used: Speaking slowly and clearly,
Other Techniques and Strategies Other Techniques and Strategies
___ Answering preliminary ___ Explicit Teaching modeling the language you
used: used:
activities/exercises ___ Group collaboration want students to use, and
___ Explicit Teaching ___ Explicit Teaching
___ Carousel ___Gamification/Learning throuh play providing samples of
___ Group collaboration ___ Group collaboration
___ Diads ___ Answering preliminary student work.
___Gamification/Learning throuh ___Gamification/Learning throuh
___ Differentiated Instruction activities/exercises play play
___ Role Playing/Drama ___ Carousel Other Techniques and
___ Answering preliminary ___ Answering preliminary
___ Discovery Method ___ Diads Strategies used:
activities/exercises activities/exercises
___ Lecture Method ___ Differentiated Instruction ___ Explicit Teaching
___ Carousel ___ Carousel
Why? ___ Role Playing/Drama ___ Group collaboration
___ Diads ___ Diads
___ Complete IMs ___ Discovery Method ___Gamification/Learning
___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction
___ Availability of Materials ___ Lecture Method throuh play
___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama
___ Pupils’ eagerness to learn Why? ___ Answering preliminary
___ Discovery Method ___ Discovery Method
___ Group member’s ___ Complete IMs activities/exercises
___ Lecture Method ___ Lecture Method
collaboration/cooperation ___ Availability of Materials ___ Carousel
Why? Why?
in doing their tasks ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Diads
___ Complete IMs ___ Complete IMs
___ Audio Visual Presentation ___ Group member’s ___ Differentiated
___ Availability of Materials ___ Availability of Materials
of the lesson collaboration/cooperation Instruction
___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn
in doing their tasks ___ Group member’s ___ Group member’s ___ Role Playing/Drama
___ Audio Visual Presentation collaboration/cooperation collaboration/cooperation ___ Discovery Method
of the lesson in doing their tasks in doing their tasks ___ Lecture Method
___ Audio Visual Presentation ___ Audio Visual Presentation Why?
of the lesson of the lesson ___ Complete IMs
___ Availability of Materials
___ Pupils’ eagerness to
learn
___ Group member’s
collaboration/cooperati
on
in doing their tasks
___ Audio Visual
Presentation of the lesson

You might also like