You are on page 1of 12

CANDUMAN ELEMENTARY SCHOOL

DETAILED LESSON PLAN

Baitang Ikalima Asignatura Filipino 5


Petsa at Oras ng
Setyembre 23, 2019 Markahan Q2 WEEK 7 DAY 1
Pagtuturo
I. LAYUNIN
- Naisasagawa ang mapanuring pagbasa sa iba’t ibang uri ng teksto at
A. Pamantayang Pangnilalaman napalalawak ang talasalitaan

Naisasakilos ang katangian ng mga tauhan sa kwentong binasa;


B. Pamantayan sa Pagganap nakapagsasadula ng maaaring maging wakas ng kwentong binasa at
nakapagsasagawa ng charades ng mga tauhan
Naibibigay ang mahahalagang pangyayari sa nabasang talaarawan/talambuhay
C. Mga Kasanayan sa (F5PB-IIg-11)
Pagkatuto (Isulat ang code Napapangkat ang mga salitang magkakaugnay
ng bawat kasanayan) (F5PT-IIg-11)

Isang Araw sa Buhay ni Mang Erning


II. NILALAMAN

III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Alab Fil. Manwal ng Guro pp. 85-86
Guro
2. Mga pahina sa Gabay ng Alab Fil. Batayang Akkat pp. 96-97 Yunit II Aralin 7 Pagigigng Masikap,
Pang-mag-aaral Daan Tungo sa Pangarap
3. Mga pahina Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng
Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Powerpoint o tarpapel
Pangturo
IV. PAMAMARAAN
Itaas ang inyong ginawang journal sa loob ng isang linggo
A. Balik –Aral sa nakaraang
aralin at/o pagsisimula
ng bagong aralin
B. Paghahabi ng layunin ng Ano ang journal o talaarawan?
aralin
C. Pag-uugnay ng mga Basahin:
halimbawa sa bagong Ang Talaarawan ay naglalaman ng mga karanasa ng isang tao. Maaari itong
aralin mahabang salaysay ng lahat ng nangyari sa buong araw.
D. Pagtalakay ng bagong Ipabasa ang “Isang Araw sa Buhay ni Mang Erning” dd 96
konsepto at paglalahad
ng bagong kasanayan # 1
E. Pagtalakay ng bagong Bakit kailangan itala ang mga nangyari sa buhay ni Mang Erning?
konsepto at paglalahad ng Sagutin ang mga tanong sa “Pag-unawa sa Binasa” pp 98
bagong kasanayan # 2
Pangkatang Gawain
Magbigay ng mga salitang kaugnay ng mga kategorya sa bawat bilang
F. Paglinang sa kabihasnan 1. Mga gamit sa panulat
(Tungo sa Formative 2. Mga uri ng gulay
Assessment) 3. Mga uri ng Hayop na may apat na paa
4. mga uri ng prutas na may buto
Mga ginagamit sa kusina
G. Paglalapat ng aralin sa Paano mo maipapakita ang pagiging masikap sa lahat ng pagkakataon?
pang-araw araw na
buhay
Tandaan:
Ang salitang magkakaugnay ay mga salitang magkakatulad o magkakaugnay ang
H. Paglalahat ng aralin kahulugan

Piliin ang salitang hindi kaugnayng ibang salita sa bawat pangkat


I. Pagtataya ng aralin Talasalitaan A. pp. 97
J. Karagdagan Gawain para Takda:
sa takdang aralin at Tukuyin ang mga salita sa panaklong na kaugnay ng salita sa bawat bilang.
remediation 1. kalikasan - (gusali, kabundukan, pamayanan)
2. himala – (alaala, bungang-isip, kagila-gilalas)
3. himlayan – ( puntod, sumbahan, bulaklak)
4. puntod – ( kandila, larawan, marmol)
CANDUMAN ELEMENTARY SCHOOL
DETAILED LESSON PLAN
5. astronaut – ( bagwis, kalawakan, lumilipad)

Inihanda nina:

CHRISTIAN JOHN O. VELOS

ESTERLITA O. MONTERO

CRISELDA CUIZON Binigyang pansin ni:

MERINISA J. OLVIDO
Punong-guro II

Baitang Ikalima Asignatura Filipino 5


CANDUMAN ELEMENTARY SCHOOL
DETAILED LESSON PLAN
Petsa at Oras ng Pagtuturo Setyembre 24, 2019 Markahan Q2 WEEK 7 DAY 2
I. LAYUNIN
Naipamamalas ang kakayahan sa mapanuring
A. Pamantayang Pangnilalaman pakikinig at pagunawa
sa napakinggan
B. Pamantayan sa Pagganap Nakagagawa ng isang travelogue o kuwento na maibabahagi sa iba

Nagagamit ang pang-uri sa


C. Mga Kasanayan sa paglalarawan ng kilalang tao sa pamayanan F5WG-IIfg-4.2
Pagkatuto (Isulat ang code Naibabahagi ang isang pangyayaring nasaksihan
ng bawat kasanayan) F5PS-IId-g-3.1

Pang-uri
II. NILALAMAN

III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Alab Fil. Manwal ng Guro pp. 88-89
Guro
2. Mga pahina sa Gabay ng Alab Fil. Batayang Akkat pp. 99-100 Yunit II Aralin 7 Pagigigng
Pang-mag-aaral Masikap, Daan Tungo sa Pangarap
3. Mga pahina Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng
Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Powerpoint/tarpapel
Pangturo
IV. PAMAMARAAN
A. Balik –Aral sa nakaraang Paano mo ilalarawan si mang Erning?
aralin at/o pagsisimula Anong katangian mayroon siya?
ng bagong aralin
B. Paghahabi ng layunin ng Ano ang tawag natin sa mga salitang naglalarawan kay Mang Erning?
aralin
C. Pag-uugnay ng mga Sino ang ating mayor?
halimbawa sa bagong Ilarawan sya at gamitin ito sa sariling pangungusap
aralin
D. Pagtalakay ng bagong Talakayin ang” Pag-aralan Natin” dd.99
konsepto at paglalahad
ng bagong kasanayan # 1
E. Pagtalakay ng bagong Ipasagot ang “Pagsikapan natin” A dd. 100
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan # 2
F. Paglinang sa kabihasnan Pangkatang Gawain
(Tungo sa Formative Ilarawan an ating kapitan. Isulat ito ng patalata na binubuo ng 5
Assessment) pangungusap
G. Paglalapat ng aralin sa Paano mo ilalarawan ang iyong guro sa Filipino?
pang-araw araw na
buhay
Tandaan:
H. Paglalahat ng aralin
Ang pang-uri ay salitang naglalarawan sa pangngalan at panghalip
I. Pagtataya ng aralin Sagutin ang Pagsikapan Natin B pp 100
J. Karagdagan Gawain para
sa takdang aralin at
remediation
Inihanda nina:
CHRISTIAN JOHN O. VELOS

ESTERLITA O. MONTERO Binigyang pansin ni:

CRISELDA CUIZON MERINISA J. OLVIDO


Punong-guro
CANDUMAN ELEMENTARY SCHOOL
DETAILED LESSON PLAN
Ikalima Asignatura Filipino 5

Baitang
Petsa at Oras ng Pagtuturo Setyembre 25, 2019 Markahan Q2 WEEK 7 DAY 3
I. LAYUNIN
Naipamamalas ang iba’t ibang kasanayan upang maunawaan ang iba”t ibang
A. Pamantayang Pangnilalaman teksto

Nakabubuo ng dayagram upang maipakita ang nakalap na impormasyon o datos


B. Pamantayan sa Pagganap
Nabibigyan-kahulugan ang bar graph (F5EP-IIg-h-2)
C. Mga Kasanayan sa
Pagkatuto (Isulat ang code
ng bawat kasanayan)

II. NILALAMAN
Pagbibigay-kahulugan sa bar graph
III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Alab Fil. Manwal ng Guro pp. 87-88
Guro
2. Mga pahina sa Gabay ng Alab Fil. Batayang Akkat pp. 98-99 Yunit II Aralin 7 Pagigigng Masikap,
Pang-mag-aaral Daan Tungo sa Pangarap
3. Mga pahina Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng
Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Powerpoint/tarpapel
Pangturo
IV. PAMAMARAAN
Ano ang salitang magkakaugnay?
A. Balik –Aral sa nakaraang Ano ang pang-uri?
aralin at/o pagsisimula
ng bagong aralin
B. Paghahabi ng layunin ng Ano ang hanapbuhay ni mang Erning?
aralin
C. Pag-uugnay ng mga Pag-aralan ang graph sa ibaba
halimbawa sa bagong Anong oras ang pinakamaraming pasahero ni Mang Erning?
aralin

D. Pagtalakay ng bagong
konsepto at paglalahad
ng bagong kasanayan # 1

Suriin ang grap at sagutan ang mga katanungan:


E. Pagtalakay ng bagong 1. Anong uri ng graph ang iyong nakikita?
2. Tunkol saan ang graph?
konsepto at paglalahad ng 3. Ano ang mga impormasyon na iyong makukuha sa graph?
bagong kasanayan # 2 Igawa ng bar graph ang iyong marka sa lahat ng subject noong unang
markahan
Panuto sa pagbasa ng bar graph.
1. Alamin sa pamagat ng bar graph kung saan tungkol ang mga datos.
F. Paglinang sa kabihasnan 2.Suriing kung anong datos ang nakalagay sa kaliwa at baba ng grap.
(Tungo sa Formative 3.Mapapansin na ang datos ay nakaayos mula pinakamababa hanggang
Assessment) pinakamataas.
4.Tingnan ang pinakamataas at pinakamababa na bar sa grap, ito ang
magpapatunay ng resulta.
G. Paglalapat ng aralin sa Buuin ang pangungusap na nasa dd 99 titik B
pang-araw araw na
buhay
Tandaan
Ang bar graph ay representasyon ng mahahalagang tala. Sa grap ay
H. Paglalahat ng aralin nakikita ang mabilis na pag-unlad ng produkto o anumang kauri nito.
Ginagamit rin ito sa paghahambing o pagpapakita ng kalakaran ng sukat.
I. Pagtataya ng aralin
CANDUMAN ELEMENTARY SCHOOL
DETAILED LESSON PLAN

Pag-aralan ang graph at sagutin ang sumusunod na mga tanong


1. Ano ang tawag sa talaan sa itaas?
a. bar grap b. drowing c. tsart
2. Aling grupo ang may pinakamalaking hagdan?
a. magulang b. mag-aaral c. guro
3. Aling grupo ng manoood ang may pinakamaliit na bahagdan?
a. panauhin b. guro c. magulang
4. Kalipunan ng mga bugto-bugtong o baha-bahaging sulatin na
nakasulat at nakaayos sa sunod-sunod na petsa o araw at madalas na
naglalaman ng karanasan ng isang tao.
a. talaarawan b. talambuhay c. graph
5. Ano ang salitang kaugnay ng “tambol”
a. sinungkit b. pinalo c. sinipa
J. Karagdagan Gawain para
sa takdang aralin at
remediation

Inihanda nina:

CHRISTIAN JOHN O. VELOS

ESTERLITA O. MONTERO

CRISELDA CUIZON Binigyang pansin ni:

MERINISA J. OLVIDO
Punong-guro II
CANDUMAN ELEMENTARY SCHOOL
DETAILED LESSON PLAN
Baitang Ikalima Asignatura Filipino 5
CANDUMAN ELEMENTARY SCHOOL
DETAILED LESSON PLAN
Petsa at Oras ng
Setyembre 26, 2019 Markahan Q2 WEEK 7 DAY 4
Pagtuturo
I. LAYUNIN
Naipamamalas ang iba’t ibang kasanayan upang maunawaan ang iba”t ibang
A. Pamantayang teksto
Pangnilalaman
Nakabubuo ng dayagram upang maipakita ang nakalap na impormasyon o datos
B. Pamantayan sa Pagganap
Nabibigyan-kahulugan ang bar graph (F5EP-IIg-h-2)
C. Mga Kasanayan sa
Pagkatuto (Isulat ang code
ng bawat kasanayan)

II. NILALAMAN
Pagbibigay-kahulugan sa bar graph
III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Alab Fil. Manwal ng Guro pp. 87-88
Guro
2. Mga pahina sa Gabay ng Alab Fil. Batayang Aklat pp. 98-99 Yunit II Aralin 7 Pagigigng Masikap,
Pang-mag-aaral Daan Tungo sa Pangarap
3. Mga pahina Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng
Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Powerpoint/tarpapel
Pangturo
IV. PAMAMARAAN
Ano ang salitang magkakaugnay?
A. Balik –Aral sa nakaraang Ano ang pang-uri?
aralin at/o pagsisimula
ng bagong aralin
B. Paghahabi ng layunin ng Ano ang hanapbuhay ni mang Erning?
aralin
C. Pag-uugnay ng mga Pag-aralan ang graph sa ibaba
halimbawa sa bagong Anong oras ang pinakamaraming pasahero ni Mang Erning?
aralin

D. Pagtalakay ng bagong
konsepto at paglalahad
ng bagong kasanayan # 1

Suriin ang grap at sagutan ang mga katanungan:


E. Pagtalakay ng bagong 1. Anong uri ng graph ang iyong nakikita?
2. Tunkol saan ang graph?
konsepto at paglalahad ng 3. Ano ang mga impormasyon na iyong makukuha sa graph?
bagong kasanayan # 2 Igawa ng bar graph ang iyong marka sa lahat ng subject noong unang
markahan
Panuto sa pagbasa ng bar graph.
1. Alamin sa pamagat ng bar graph kung saan tungkol ang mga datos.
F. Paglinang sa kabihasnan 2.Suriing kung anong datos ang nakalagay sa kaliwa at baba ng grap.
(Tungo sa Formative 3.Mapapansin na ang datos ay nakaayos mula pinakamababa hanggang
Assessment) pinakamataas.
4.Tingnan ang pinakamataas at pinakamababa na bar sa grap, ito ang
magpapatunay ng resulta.
G. Paglalapat ng aralin sa Buuin ang pangungusap na nasa dd 99 titik B
pang-araw araw na
buhay
Tandaan
Ang bar graph ay representasyon ng mahahalagang tala. Sa grap ay nakikita
H. Paglalahat ng aralin ang mabilis na pag-unlad ng produkto o anumang kauri nito. Ginagamit rin
ito sa paghahambing o pagpapakita ng kalakaran ng sukat.
I. Pagtataya ng aralin
CANDUMAN ELEMENTARY SCHOOL
DETAILED LESSON PLAN

Pag-aralan ang graph at sagutin ang sumusunod na mga tanong


1. Ano ang tawag sa talaan sa itaas?
a. bar grap b. drowing c. tsart
2. Aling grupo ang may pinakamalaking hagdan?
a. magulang b. mag-aaral c. guro
3. Aling grupo ng manoood ang may pinakamaliit na bahagdan?
a. panauhin b. guro c. magulang
4. Kalipunan ng mga bugto-bugtong o baha-bahaging sulatin na
nakasulat at nakaayos sa sunod-sunod na petsa o araw at madalas na
naglalaman ng karanasan ng isang tao.
a. talaarawan b. talambuhay c. graph
5. Ano ang salitang kaugnay ng “tambol”
a. sinungkit b. pinalo c. sinipa
J. Karagdagan Gawain para
sa takdang aralin at
remediation

Inihanda nina:

CHRISTIAN JOHN O. VELOS

ESTERLITA O. MONTERO

CRISELDA CUIZON Binigyang pansin ni:

MERINISA J. OLVIDO
Punong-guro II
CANDUMAN ELEMENTARY SCHOOL
DETAILED LESSON PLAN
Baitang Ikalima Asignatura Filipino 5
CANDUMAN ELEMENTARY SCHOOL
DETAILED LESSON PLAN
Petsa at Oras ng
Setyembre 27, 2019 Markahan Q2 WEEK DAY 5
Pagtuturo
I. LAYUNIN
Naipamamalas ang iba’t ibang kasanayan upang maunawaan ang iba”t ibang
A. Pamantayang Pangnilalaman teksto

Nakabubuo ng dayagram upang maipakita ang nakalap na impormasyon o datos


B. Pamantayan sa Pagganap
Nabibigyan-kahulugan ang bar graph (F5EP-IIg-h-2)
C. Mga Kasanayan sa
Pagkatuto (Isulat ang code
ng bawat kasanayan)

II. NILALAMAN
Pagbibigay-kahulugan sa bar graph
III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Alab Fil. Manwal ng Guro pp. 87-88
Guro
2. Mga pahina sa Gabay ng Alab Fil. Batayang Aklat pp. 98-99 Yunit II Aralin 7 Pagigigng Masikap,
Pang-mag-aaral Daan Tungo sa Pangarap
3. Mga pahina Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng
Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Powerpoint/tarpapel
Pangturo
IV. PAMAMARAAN
Ano ang salitang magkakaugnay?
A. Balik –Aral sa nakaraang Ano ang pang-uri?
aralin at/o pagsisimula
ng bagong aralin
B. Paghahabi ng layunin ng Ano ang hanapbuhay ni mang Erning?
aralin
C. Pag-uugnay ng mga Pag-aralan ang graph sa ibaba
halimbawa sa bagong Anong oras ang pinakamaraming pasahero ni Mang Erning?
aralin

D. Pagtalakay ng bagong
konsepto at paglalahad
ng bagong kasanayan # 1

Suriin ang grap at sagutan ang mga katanungan:


E. Pagtalakay ng bagong 1. Anong uri ng graph ang iyong nakikita?
2. Tunkol saan ang graph?
konsepto at paglalahad ng 3. Ano ang mga impormasyon na iyong makukuha sa graph?
bagong kasanayan # 2 Igawa ng bar graph ang iyong marka sa lahat ng subject noong unang
markahan
Panuto sa pagbasa ng bar graph.
1. Alamin sa pamagat ng bar graph kung saan tungkol ang mga datos.
F. Paglinang sa kabihasnan 2.Suriing kung anong datos ang nakalagay sa kaliwa at baba ng grap.
(Tungo sa Formative 3.Mapapansin na ang datos ay nakaayos mula pinakamababa hanggang
Assessment) pinakamataas.
4.Tingnan ang pinakamataas at pinakamababa na bar sa grap, ito ang
magpapatunay ng resulta.
G. Paglalapat ng aralin sa Buuin ang pangungusap na nasa dd 99 titik B
pang-araw araw na
buhay
Tandaan
Ang bar graph ay representasyon ng mahahalagang tala. Sa grap ay nakikita
H. Paglalahat ng aralin ang mabilis na pag-unlad ng produkto o anumang kauri nito. Ginagamit rin
ito sa paghahambing o pagpapakita ng kalakaran ng sukat.
I. Pagtataya ng aralin
CANDUMAN ELEMENTARY SCHOOL
DETAILED LESSON PLAN

Pag-aralan ang graph at sagutin ang sumusunod na mga tanong


1. Ano ang tawag sa talaan sa itaas?
a. bar grap b. drowing c. tsart
2. Aling grupo ang may pinakamalaking hagdan?
a. magulang b. mag-aaral c. guro
3. Aling grupo ng manoood ang may pinakamaliit na bahagdan?
a. panauhin b. guro c. magulang
4. Kalipunan ng mga bugto-bugtong o baha-bahaging sulatin na
nakasulat at nakaayos sa sunod-sunod na petsa o araw at madalas na
naglalaman ng karanasan ng isang tao.
a. talaarawan b. talambuhay c. graph
5. Ano ang salitang kaugnay ng “tambol”
a. sinungkit b. pinalo c. sinipa
J. Karagdagan Gawain para
sa takdang aralin at
remediation

Inihanda nina:

CHRISTIAN JOHN O. VELOS

ESTERLITA O. MONTERO

CRISELDA CUIZON Binigyang pansin ni:

MERINISA J. OLVIDO
Punong-guro II
CANDUMAN ELEMENTARY SCHOOL
DETAILED LESSON PLAN

You might also like

  • Week 5
    Week 5
    Document11 pages
    Week 5
    CHRISTIAN JOHN VELOS
    No ratings yet
  • Week 8
    Week 8
    Document11 pages
    Week 8
    CHRISTIAN JOHN VELOS
    No ratings yet
  • Week 6
    Week 6
    Document10 pages
    Week 6
    CHRISTIAN JOHN VELOS
    No ratings yet
  • Week 4
    Week 4
    Document12 pages
    Week 4
    CHRISTIAN JOHN VELOS
    No ratings yet
  • Week 2
    Week 2
    Document13 pages
    Week 2
    CHRISTIAN JOHN VELOS
    No ratings yet
  • Q2W1D2
    Q2W1D2
    Document5 pages
    Q2W1D2
    CHRISTIAN JOHN VELOS
    No ratings yet
  • Q2W2D1
    Q2W2D1
    Document4 pages
    Q2W2D1
    CHRISTIAN JOHN VELOS
    No ratings yet
  • Q2W1D1
    Q2W1D1
    Document5 pages
    Q2W1D1
    CHRISTIAN JOHN VELOS
    No ratings yet
  • Q1W10D1
    Q1W10D1
    Document5 pages
    Q1W10D1
    CHRISTIAN JOHN VELOS
    No ratings yet
  • Q1W10D3
    Q1W10D3
    Document4 pages
    Q1W10D3
    CHRISTIAN JOHN VELOS
    No ratings yet