You are on page 1of 9

GRADE 1 to 12 Paaralan KATANGAWAN CEMTRAL ELEM.

SHOOL Antas II

DAILY LESSON Guro MERLYN N. NOBLEZA Asignatura MAPEH

LOG Petsa / Oras WEEK 7 JUNE 15-19, 2023 Markahan IKA-APAT

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES

I. LAYUNIN Tiyakin ang pagtatamosabawatlinggonanakaangklasaGabaysaKurikulum. Sundin ang pamamaraanupangmatamo ang layunin, maaari ring magdagdag ng iba pang Gawain sapaglilinang ng PamantayangPangkaalaman at Kasanayan.
Tinatayaitogamit ang mgaistratehiya ng Formative Assessment.Ganapnamahuhubog ang mga mag-aaral at mararamdaman ang kahalagahan ng bawataralindahil ang mgalayuninsabawatlinggo ay mulasaGabaysaKurikulum at huhubugin ang
bawatkasanayan at nilalaman.

MUSIC ARTS PE HEALTH

A. PamantayangPangnilal June 12, 2023 demonstrates demonstrates demonstrates demonstrates


aman understanding of the basic understanding of understanding of understanding of safe
Celebration of concepts of tempo texture and 3-D movement activities and responsible behavior
Independence Day
shapes, and principle relating to person, to lessen risk and prevent
of proportion and objects, music and injuries in day-to-day
emphasis through 3-D environment living
works and sculpture

B. PamantayansaPaggana uses varied tempo to creates a useful 3- performs movement appropriately


p enhance rhymes, chants, Dimensional activities involving demonstrates safety
drama, and musical stories object/sculpture using person, objects, music behaviors in daily
found objects and and environment activities to prevent
recycled materials correctly injuries

C. Mga distinguishes between creates a clay human Engages in fun and identifies safe and unsafe
KasanayansaPagkatuto
Isulat ang code ng
thinness and thickness of figure that is balanced enjoyable phys practices and conditions
bawatkasanayan musical sound in and can stand on its ical activities in the school
recorded or performed own PE2PF-IV-a-h-2 H2IS-IVi-18
music A2PR-IVh
MU2TX-IVg-h-4
II. NILALAMAN Nipis at Kapal ng Tunog Clay Physical Activities Gawaing Pangkaligtasan sa
Paaralan

III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian MELC p. 331 MELC p. 369 MELC p. 411 MELC p. 449

1. Mga pahinasagabay
ng guro
2. Mga SLM p. 25-36 SLM p. 31-36 SLM p. 17-27 SLM p. 29-32
PahinasaKagamitang
Pang-Mag-aaral
3. Mga
pahinasaTeksbuk
4. KaragdagangKagamit
anmulasa Portal
Learning Resource

B. Iba Pang PPT, videos, pictures, PPT, videos, pictures, PPT, videos, pictures Summative Test Files
KagamitangPanturo
sounds

IV. PAMAMARAAN Gawin ang pamamaraangito ng buonglinggo at tiyakinna may gawainsabawataraw. Para saholistikongpagkahubog, gabayan ang mga mag-aaralgamit ang mgaIstratehiya ng Formative Assessment. Magbigay ng maraming pagkakataonsapagtuklas
ng bagongkaalaman, mag-isip ng analitikal at kusangmagtaya ng dating kaalamannainuugnaysakanilang pang-araw-arawnakaranasan.

A. Balik-aral sa nakaraang Tukuyin ang awit na Ano ang paper mache? Ano-anong mga Bakit kailangang maging
aralin at/o pagsisimula ng nagpapakita ng single masasayang activities maingat sa lahat ng
bagong aralin
musical line at multiple ang iyong bagay?
musical line. Isulat ang pinagkakaabalahan?
SML kung single musical
line at MML naman kung
Multiple Musical Lines.

_____.1. Dinagyang

_____ 2. Ako ay May Lobo

______3. Halleluyah
Chorus

_____ 4. Bayan Ko
______5. Twinkle, Twinkle

B. Paghahabi sa layunin ng Pagkatapos ng araling ito, Maraming bagay ang Pagkatapos ng araling Ngayon naman sa
aralin maaaring gamitin upang ito, inaasahang kang panibagong aralin na ito ay
inaasahang makikilala mo
makalikha ng isang tao makikilahok at makikisali iyong makikilala ang mga
ang kaibahan ng manipis
o robot. Ilan dito ay ang sa mga kasiya-siyang ligtas at hindi ligtas na
at makapal na tunog sa mga karton, papel o gawaing pisikal na gawain at kondisyon sa
musikang napakinggan recycled materials mula magpapatibay ng ating paaralan.
sa ating kapaligiran. pangangatawan na may
kasiyahan at wastong
tikas ng katawan.

C. Pag-uugnay ng mga Ang tunog ng musika ay Alam mo ba kung ano Ang paghagis, pagpalo at Ang pagsunod sa mga
halimbawa sa bagong maaaring manipis o pa ang maaaring pagsalo ng mga bagay ay alituntunin ay isang
aralin
makapal. Ang awit ay may gamiting bagay upang mga galaw na pagpapatunay na ang
manipis na tunog kapag makalikha ng modelo ng nagpapatibay sa lakas ng isang bata ay masunurin at
isang melody ang isang tao? ating mga braso. maaasahan. Sa mga
dumadaloy at nagiging Mahalaga ito sa nakaraang aralin ay
makapal naman kapag pagkakaroon ng malakas natutuhan mo ang mga
maraming tinig, tunog o na pangangatawan. alituntuning
melody ang magkakasabay. pangkaligtasan sa
tahanan. Nalaman mo rin
na ang iba sa mga ito ay
iyo nang ginagawa o
isinasabuhay.

D. Pagtalakay sa bagong Alam mo ba kung ano Iyo ring malalaman ang


konsepto at paglalahad ang clay? Saan ito ibat`ibang kahulugan ng
ng bagong kasanayan #
ginagamit? mga babala na madalas
1
mong nakikita sa loob ng
inyong paaralan. Sa araling
ito, ikaw ay inaasahang
Troso
makasususnod na sa mga
babala at tuntunin na
iyong matututunan para sa
iyong kaligtasan.

Batang pumapalo ng bola


papunta sa kapareha
Makapal na libro

Batang sumasalo bola sa


kapareha

manipis na papel
Ulit-uliting gawin ang
mga hakbang hanggang
sa maging pamilyar na
dito.

E. Pagtalakay sa bagong Ang isang awit ay manipis Ano ang maaaring Mga Paraan ng Paghagis Basahing mabuti ang tula
konsepto at paglalahad kung ang melodiya ay gamitin upang ng Bola. at sagutin ang mga
ng bagong kasanayan #
inaawit o tinutugtog nang makagawa ng isang tanong.
2
walang kasabay na ibang malikhaing sining?
instrumento o boses. Paghahagis ng bola sa
itaas ng ulo o Over- Pakinggan Mo Anak
head throw

Anak ko maghanda na at
papasok ka pa

Walang maghahatid,
lalakad ka nang mag-isa

Mag-ingat sa paglakad, at
Paghahagis ng bola pagtawid sa kalsada
malapit sa o Chest
Ang gabay ng Maykapal
level
hingin mo sa tuwi-tuwina

Tandaan mo anak mga


nakikitang simbolo

Ilagay sa isip at sundin ng


buong puso,

Bawal dito, bawal doon


ito`y paniwalaan mo

Upang sa sakuna, ikaw ay


mailayo.

Paghahagis ng bola sa
babang-baywang o Baka ikaw ay mabuwal,
below waist upuan mo ay huwag
iduyan,

Upang hindi rin madapa,


habulan ay iwasan

Lumakad ka nang maingat,


pagbaba ng hagdanan

Pag-akyat sa puno, huwag


ipasok sa isipan.

Anak lahat ay tandaan


paalalang pangkaligtasan

Kalooban ko ay panatag
kung ikaw ay maaasahan

Pangaral ng iyong guro,


pakinggan at pahalagahan

Tandaan mong lahat ito ay


para sa iyong kabutihan.

F. Paglinang sa Kabihasaan Subukan mong awitin ang Ang clay ay maaaring Sa pagsasagawa ng iba’t Mga Tanong:
(Tungosa Formative melodiya sa ibaba. Pansinin gamitin upang ibang pisikal na gawain
Assessment) 1. Kanino dapat humingi
na manipis lang ang makalikha ng nangangailangan ito ng
ng gabay sa tuwi-tuwina?
maririnig mong tunog magandang bagay. wastong tikas ng
habang inaawit mo ito. katawan upang Sa paanong paraan?
Narito ang mga ilang
maiwasan ang aksidente. 2. Sino ang nagbigay sa
bagay na likha sa clay. Isagawa rin ito ng may anak ng mga paalalang
Twinkle Twinkle Little Star kasiyahan at pakikiisa sa pangkaligtasan?
kapareha o kalaro. 3. Ano-ano ang mga
paalalang pangkaligtasang
binanggit ng nanay?

4. Mahalaga bang sundin


ang mga paalala sa tula?
Bakit?

b. Paglalapat ng aralin Tukuyin kung aling awit Magsasagawa ang mga Tingnan ang larawan, Gumuhit ng ☺ kung ang
sa pang-araw-araw ang may manipis at bata gamit ang clay. tukuyin ang mga larong
na buhay
makapal na tunog sa mga ginagawa ng mga bata sa sumusunod ay
sumusunod: parke. Pagkatapos, nagpapakita ng pagsunod
sagutin ang mga gabay sa mga alituntuning
1. Pag-awit ng isahan
na tanong sa ibaba. pampaaralan at ☹ kung
2. Pag-awit ng maramihan hindi. Gawin ito sa
sa choir sagutang papel.
3. Banda ng musiko _____ 1. Nagtutulakan sa
pila.
4. Pagtugtog ng solo
_____ 2. Nag-aagawan ng
5. Orkestra
upuan.

_____ 3. Taimtim na
nakikinig sa guro.

_____ 4. Nagpapaalam sa
guro tuwing lalabas.

____ 5.Kinakalabit ang


katabi habang inaawit ang
pambansang awit

C. Paglalahat ng Aralin Ang _________________ Punan ng angkop na Anong mga pisikal na May mga ____________ at
sa musika ay tumutukoy sa salita ang pangungusap laro ang inyong nakikita _________________ na
kapal o nipis ng tunog. Ang upang makabuo ng sa larawan? lugar sa paaralan na
tekstura ay makabuluhang talata nagdadala ng
________________ kung tungkol sa aralin. Piliin _______________ sa mga
ito ay may isa lamang sa loob ng kahon sa bata. Nararapat na
melodiya na inaawit o ibaba ang tamang sagot. _________________ ng
tinutugtog. Ito naman ay mga bata ang mga
________________ kung _________________
dalawa o higit pa ang upang maiwasan nila ang
melodiya na magkasabay disgrasya.
Sa paglikha ng tao gawa
na inaawit o tinutugtog.
sa _______ ay
kailangang gumamit ng
mga bagay na di ligtas
magbibigay ng________
panganib
at __________ upang
ang _____________ay malaman
makatatayo na ligtas
_________.
Masaya

babala
likhang-sining

clay

hugis

balance

mag-isa

Awitin sa harap ng klase Rubriks Para sa Punan ang mga patlang Isulat ang TAMA kung ang
D. Pagtataya ng Aralin ang awiting Twinkle Ginawang Tao na Yari sa ng mga angkop na salita sumusunod na alituntunin
Twinkle Little Star Clay upang makabuo ng sa paaralan ay
makabuluhang talata sa nagpapakita ng kaligtasan.
araling ito. MALI naman kung ito ay
makapagdudulot ng
1. Ang ginawa ba
kapahamakan.
niyang dibuho ay
Ang _____________,
naging hugis tao? ____________1. Pag-
pagpalo at ___________ akyat at pagbaba sa
ng mga bagay ay mga
hagdanan nang patakbo.
galaw na ____________
2. Nasunod ba niya
sa lakas ng ating mga ____________2. Pupunta
nang maayos ang braso. Mahalaga ito sa parin sa lugar na may
pamamaraan sa pagkakaroon ng malakas babalang “Mataas ang
paggawa ng tao na na pangangatawan. boltahe ng kuryente”.
yari sa clay? Nagpapalakas din ito ng
____________3. Dahan-
ating kalamnan at
dahang maglalakad sa
nagsasaayos ng galaw ng
basang parte ng daan.
3. Nakatatayo ba ng katawan.
mag-isa ang likhang Mahalaga rin na ____________4. Ako ay
naisasagawa ang mga hindi pupunta sa lugar na
sining niya na gawa
larong pisikal na may may babalang “Huwag
sa clay? tamang _________ ng lalapit sa lugar” dahil baka
katawan at may ako ay mapahamak.
____________
4. Ginamit ba niyang ____________5.
lahat ang mga Paglalaruan ko ang kable
materyales na dapat ng kuryente na nakalaylay.
sa aming paaralan.
gamitin?

5. Niligpit ba niya Tikas


ang mga kagamitan kasiyahan
niyang ginamit paghagis
pagkatapos? pagsalo

nagpapatibay

E. Karagdagang Gawain
para sa takdang-aralin at
remediation

IV. Mga Tala

V. Pagninilay Magnilaysaiyongmgaistratehiyangpagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mag-aaralsabawatlinggo. Paano moitonaisakatuparan? Ano pang tulong ang
maaarimonggawinupangsila’ymatulungan? Tukuyin ang maaarimongitanong/ilahadsaiyongsuperbisorsaanumangtulongnamaaarinilangibigaysaiyosainyongpagkikita.

A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80 % sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa
aralin
D. Bilang ng mga mag-
aaralnamagpapatuloysa
remediation
E. Alin
samgaistratehiyangpagtut
uro ang nakatulong ng
lubos? Paano
itonakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan nasolusyunan
sa tulong ng aking
punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko
guro?

You might also like