You are on page 1of 8

GRADE 1 to 12 Paaralan KATANGAWAN CENTRAL ELEM.

SCHOOL Antas II

DAILY LESSON Guro MERLYN N. NOBLEZA Asignatura MATH

LOG Petsa / Oras WEEK 7 JUNE 15-19, 2023 Markahan IKA-APAT

LUNES MARTES MIYERKULES

I. LAYUNIN Tiyakin ang pagtatamosabawatlinggonanakaangklasaGabaysaKurikulum. Sundin ang pamamaraanupangmatamo ang layunin, maaari ring magdagdag ng iba pang Gawain sapaglilinang ng PamantayangPangkaalaman at Kasanaya
mgalayuninsabawatlinggo ay mulasaGabaysaKurikulum at huhubugin ang bawatkasanayan at nilalaman.

A. PamantayangPangnilalaman Demonstrates
understanding of time, standard measures of length, mass and

B. PamantayansaPagganap is able to apply knowledge of time, standard measures of length, weight, and capacity, and are

C. Mga KasanayansaPagkatuto finds the area of a given figure using finds the area of a given figure using finds the area of a given figu
Isulat ang code ng bawatkasanayan
square-tile units i.e. number of square-tiles square-tile units i.e. number of square-tiles square-tile units i.e. number of s
needed. needed. needed.
M2ME-IVg-3 M2ME-IVg-3 M2ME-IVg-3

II. NILALAMAN Pagkuha ng area ng isang figure gamit Pagkuha ng area ng isang figure gamit Pagkuha ng area ng isang fig
ang square tile ang square tile ang square tile

units. units. units.

III. KAGAMITANG PANTURO

A. Sanggunian MELC p. 270 MELC p. 270 MELC p. 270

K-12 CG p.26 K-12 CG p.26 K-12 CG p.26

1. Mga pahinasagabay ng guro

2. Mga PahinasaKagamitang Pang-Mag-aaral -SLM p. 30-33 SLM p. 30-33 SLM p. 30-33


3. Mga pahinasaTeksbuk

4. KaragdagangKagamitanmulasa Portal
Learning Resource

B. Iba Pang KagamitangPanturo Real objects, videos, ppt, pictures Real objects, videos, ppt, pictures Real objects, videos, ppt, pi

IV. PAMAMARAAN Gawin ang pamamaraangito ng buonglinggo at tiyakinna may gawainsabawataraw. Para saholistikongpagkahubog, gabayan ang mga mag-aaralgamit ang mgaIstratehiya ng Formative Assessment. Magbigay ng maraming pagkaka

A. Balik-aralsanakaraangaralin at/o pagsisimula Sa nakalipas na taon ay natutuhan mo Panuto: Bilugan ang titik ng tamang sagot. Alamin ang area ng bawat hugis. I
ng bagongaralin solution at sagot sa patlang.
na ang pagtatantiya ng sukat na may 1. Ilang square units ang lawak ng nasa
kinalaman sa haba, lawak, at kabuoang larawan? 1. Parisukat na ang lawak ay 5 uni
sukat ng isang bagay. _________
A. 9 sq. units B. 3 sq. units C. 6 sq. units
2. Parihaba na may lawak na 9 un
haba na 10 units. _________

3. Parihaba na ang haba ay 8 units


lawak ay 5 units. _________

4. Lamesa na ang haba ay 2 units


lawak ay 1 unit. _________
2. Ang parisukat na damuhan ay 5 units ang 5. Parisukat na ang lawak ay 3 uni
sukat ng bawat gilid. Ano ang area nito? _________
A. 20 sq. units

B. 25 sq. units

C. 10 sq. units

B. Paghahabisalayunin ng aralin Sa araling ito, matututuhan mo ang Pagkatapos ng modyul na ito, ikaw ay Upang lubos na maunawaan ang a
inaasahang Mak akukuha ng area ng isang tungkol sa paghahanap ng lugar n
pagbibigay ng bilang ng area gamit ang
figure gamit ang square tile figure gamit ang mga square-tile
square-tile units kailangan nating mag-isip sa ganit
units.
C. Pag-uugnay ng mgahalimbawasabagongaralin Tingnan ang halimbawa sa ibaba. Naranasan mo na bang magtanim? Ang bawat parisukat ay isang paris
yunit. Gumagamit kami ng mga sq
Makikita mo kung paano inilarawan
para sukatin
ang pagkuha ng lawak at haba ng isang
bagay. ang lugar o ang ibabaw na nakapa
isang figure.Ang lugar ay ang bilan
Gamit ang square-tile units, masusukat square unit na inookupahan ng an
patag na ibabaw.Upang makuha a
natin ang area o laki o lawak ng isang isang figure, idagdag lang ang squ
bagay o lugar. bilangin ang square units sa figure
Pag-aralan ang grid.

D. Pagtalakaysabagongkonsepto at paglalahad ng Si Peter ay nagtanim ng gulay sa kanilang Tingnan ang grid na iginuhit ni Sam
bagongkasanayan # 1 bakuran na may sukat na 3 units ang haba at Bilangin natin ang bilang ng mga p
5 units ang lapad ng lupa. yunit na mayroon ito upang makuh
ng figure

Ilan ang area ng kanyang taniman?


E. Pagtalakaysabagongkonsepto at paglalahad ng 1. Sino ang nagtanim ng gulay? Pag-aralan natin ang figure na ito.
bagongkasanayan # 2 ang bilang ng mga parisukat na yu
1. Ang itim na hugis parihaba ay Ang nagtanim ng gulay ay si Peter.
mayroon ito. Kunin ang lugar ng fi
binubuo ng 8 square-tile units.
2. Ang grey na hugis parisukat ay
binubuo ng 16 square-tile units. 2. Mainam ba ang gulay sa ating katawan?
3. Ang puting hugis parihaba ay Bakit?

binubuo ng 24 square-tile units. Opo ang gulay ay mainam sa ating katawan


4. Ang kabuoang sukat o area ng hugis sapagkat ito ay nagbibigay ng sustansiya at
ay 48 square-tile units. bitamina na kailangan ng ating katawan.

3. Ilan ang haba at lapad ng lupa? Ang haba


nito ay 3 units at ang lapad ay 5 units

4. Ilang square-tile ang taniman ni Peter?


Bilangin natin ito.

Ito ay mayroong 15 square units or 15 sq.


units

Ang area nito ay 15 sq. units

F. PaglinangsaKabihasaan Gumuhit ng square units upang Bilangin ang bilang ng mga square unit sa Ang 1 square ay katumbas ng 1
(Tungosa Formative Assessment) bawat figure. Isulat ang iyong sagot sa linya. unit
maipakita ang area sa bawat hugis.
1 square = 1 square-tile
Tingnan ang sukat ng taniman ni P

Area of rectangle = 15 square unit


sq.units

Ang haba o length nito ay 3 units

Ang lapad o width ay 5 units.

Area = length x width

lxw

3 x 5 = 15 sq.units

G. Paglalapat ng aralinsa pang-araw- Tingnan at suriin ang board puzzle na Panuto: Isulat sa patlang ang area ng bawat Isulat ang lugar ng bawat may kul
arawnabuhay hugis. sa patlang pagkatapos ng titik
nasa ibaba. Alamin ang laki ng board
puzzle sa pamamagitan ng pagdugtong
sa mga tuldok.

A. _____ sq. units

B. _____ sq. units

C. _____ sq. units


D. _____ sq. units

E. _____ sq. units

H. Paglalahat ng Aralin Ano ang gamit ng square tiles? Paano kunin Ang area ay sukat o dami ng puwa
sakop ng flat surface.
a ng area ng isang fig ure gamit ang square
Maaaring malaman ang area ng isa
tile units Ano ang formula sa pagkuha ng area
surface/lugar

sa pamamagitan ng pagbibilang ng
units.

I. Pagtataya ng Aralin Gamit ang grid, iguhit ang hugis na Gamit ang grid, gumuhit ng maliit na squares Bilugan anh titik ng tamang sagot.
inilalarawan sa bawat bilang na nasa ibaba. upang maipakita ang area ng hugis na
hinihiingi sa bawat bilang. Kulayan ito ayon sa
nakasaad.

1. Ano ang area ng nasa larawan.

A. 8 sq. units

B. 6 sq. units
C. 10 sq. units

2. Ang parisukat na palaruan ay 5


1. Pulang 14 squares units na parihaba. sukat ng bawat gilid. Ano ang area
2. Asul na 20 square units na parihaba. A. 25 sq. units
3. Dilaw na 16 squares units na parisukat B. 5 sq. units
4. Ubeng 9 square units na parisukat. C. 10 sq. units
5. Berdeng 5 square units na hugis L

3. Ang area ng nasa larawan ay __

A. 8 sq. units

B. 15 sq. units

C. 20 sq. units

4. Ang lote ay 3 units ang lawak a


na

7 units. Ano ang area nito?

A. 7 sq.units C. 14 sq. units

B. 21 sq.units
5. Ano ang area ng nasa larawan?

A. 5 sq.units C. 1 sq. unit

B. 2 sq. units

J. Karagdagang Gawain para satakdang-aralin at


remediation

IV. Mga Tala

V. Pagninilay Magnilaysaiyongmgaistratehiyangpagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mag-aaralsabawatlinggo. Paano moitonaisakatuparan? Ano pang tulong ang
maaarimonggawinupangsila’ymatulungan? Tukuyin ang maaarimongitanong/ilahadsaiyongsuperbisorsaanumangtulongnamaaarinilangibigaysaiyosainyongpagkikita.

A. Bilang ng mag-aaralnanakakuha ng 80 %
sapagtataya

B. Bilang ng mag-aaralnanangangailangan ng iba


pang gawain para sa remediation

C. Nakatulongba ang remedial? Bilang ng mag-


aaralnanakaunawasaaralin

D. Bilang ng mga mag-aaralnamagpapatuloysa


remediation

E. Alin samgaistratehiyangpagtuturo ang


nakatulong ng lubos? Paano itonakatulong?

F. Anong suliranin ang


akingnaranasannasolusyunansatulong ng
akingpunungguro at superbisor?

G. Anong kagamitangpanturo ang


akingnadibuhonanaiskongibahagisamgakapwa
ko guro?

You might also like