Professional Documents
Culture Documents
Q3 MATH WEEK 2
Q3 MATH WEEK 2
ES Antas II-ADELFA
I. LAYUNIN Tiyakin ang pagtatamosabawatlinggonanakaangklasaGabaysaKurikulum. Sundin ang pamamaraanupangmatamo ang layunin, maaari ring magdagdag ng iba pang Gawain sapaglilinang ng PamantayangPangkaalaman at Kasanayan.
Tinatayaitogamit ang mgaistratehiya ng Formative Assessment.Ganapnamahuhubog ang mga mag-aaral at mararamdaman ang kahalagahan ng bawataralindahil ang mgalayuninsabawatlinggo ay mulasaGabaysaKurikulum at huhubugin ang
bawatkasanayan at nilalaman.
B. PamantayansaPaggana is able to apply division of whole numbers up to 1000 including money in mathematical problems and real-life situations.
p
C. Mga visualizes division of numbers up to 100 by 2,3,4,5, and 10 (multiplication table of 2, 3, 4, 5 and 10).
KasanayansaPagkatuto
Isulat ang code ng
M2NS-IIIb-51.1
bawatkasanayan
III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian MELC p. 268 MELC p. 268 MELC p. 268 MELC p. 268 SUMMATIVE TEST
3. Mga
pahinasaTeksbuk
4. KaragdagangKagamit
anmulasa Portal
Learning Resource
B. Iba Pang 1. Learning Module 1. Learning Module 1. Learning Module 1. Learning Module Summative Test Files
KagamitangPanturo 2. manila paper and marker
3. Activity sheet 2. manila paper and marker 2. manila paper and 2. manila paper and
4. Activity card (division table
placed inside an envelope) marker marker
3. Activity sheet
3. Activity sheet 3. Activity sheet
4. Activity card
4. Activity card 4. Activity card
IV. PAMAMARAAN Gawin ang pamamaraangito ng buonglinggo at tiyakinna may gawainsabawataraw. Para saholistikongpagkahubog, gabayan ang mga mag-aaralgamit ang mgaIstratehiya ng Formative Assessment. Magbigay ng maraming pagkakataonsapagtuklas
ng bagongkaalaman, mag-isip ng analitikal at kusangmagtaya ng dating kaalamannainuugnaysakanilang pang-araw-arawnakaranasan.
A. Balik- Drill- Gawin ito bilang pangkatang Isulat ang tamang division Flashcards Administer Summative
aralsanakaraangaralin aktibidad. Bigyan sila ng manila
paper at marker.
equation ng larawan. Test
at/o pagsisimula ng
Ilahad ang mga sumusunod na
bagongaralin
sitwasyon ng paghahati gaya ng
ipinahiwatig sa ibaba.
Repeated Subtraction
1. 40 mga manlalaro ay
pinagsama sa 8 mga koponan 12÷4 =3
2. 10 hotdog ang ibinahagi sa 5
bata
Equal jumps on a number line
3.Ang isang 36-m na kawad na
pangtali ay hinati sa 6 na piraso
C. Pag-uugnay ng mga For group 1, multiplication table 2 1. Ilang kahon ang dapat Ang 50 pirasong lapis ay 1. Umani ng 24 na sako Supervising the test
halimbawa sa bagong For group 2, multiplication table 3
For group 3, multiplication table 4
na punuin ng mag-ina? hinati sa sampung (10) ng mais ang mag-anak ni
aralin
For group 4, multiplication table 5 pangkat. Ilang lapis Mang Pedring. Hinati nya
Let each group present their Sagot:_________
mayroon sa bawat ito sa kanyang tatlong
outputs.
Discuss how they filled up the 2. Ilan lahat ang trey ng pangkat? suki. Ilang sako ng mais
table above itlog para sa apat na ang makukuha ng bawat
Ang 50 na lapis ay hinati
kahon? isa?
sa 10 na pangkat.
Sagot:_________ 24 ÷ 3 = __
Ang bawat pangkat ay
3. Ilang trey ng itlog ang may limang (5) lapis. 24 – 3 = 21
dapat na ilagay ni Allen sa
Division equation: 21 – 3 = 18
bawat kahon?
50 ÷ 10 = 5 18 – 3 = 15
Sagot:_________
12 – 3 = 9
4. Ipakita ang division
15 – 3 = 12
sentence sa paghahati ng
12 na 9–3=6
90 ÷ 10 = __
Repeated subtraction:
D. Pagtalakay sa bagong Gawain 1- Kaya mo na bang Halimbawa: 3. Nakapag ani ang Show honesty in
konsepto at paglalahad A. Divide. Gawin ito sa iyong
papel.
makapag-divide ng mga pamilya ni Mang Juan ng answering the test
ng bagong kasanayan # Ano ang sagot kapag
1. 20 ÷ 2 = ____ numero sa multiplication 36 na sako ng sibuyas. questions
1 ang walo ay hinati sa
2. 18 ÷ 2 = ____ table ng 2, 3, 4, 5 at 10? Dinala nya ito sa
3. 8 ÷ 2 = ____ apat?
4. 12 ÷ 2 = ____ palengke at hinati nya sa
5. 6 ÷ 2 = ____ 8 ÷ 4 = __ apat na pwesto ng
tindahan. Ilang sako ng
8–4=4 sibuyas ang bawat
pwesto?
4–4=0
36 ÷ 4 = __
Sagot: 8 ÷ 4 = 2
Repeated subtraction:
25 ÷ 5 = __
Sagot: 12 ÷ 4 = __
12 – 4 = __
__ – __ = __
__ – __ = __
__ – __ = __
Sagot: 9 ÷ 3 = __
9 – 3 = __
__ – __ = __
__ – __ = __
Sagot: 10 ÷ 5 = __
10 – 5 = __
__ – __ = __
G. Paglalapat ng aralin sa 12 ÷ 6 = __ Sagutin ang mga 1. 16 ÷ 2 = ____
pang-araw-araw na sumusunod na division
buhay 12 – 6 = 6 2. 27 ÷ 3 = ____
equation. Isulat ang
6–6=0 iyong sagot sa sagutang 3. 45 ÷ 5 = ____
papel.
Sagot: 12 ÷ 6 = 2 4. 36 ÷ 4 = ____
5. 100 ÷ 10 = ____
H. Paglalahat ng Aralin Dividend is the number to be Ang dividend ay ang bilang Ang dividend ay ang Sa paghahati-hati o
divided.
The divisor is the number that
o numero na hahatiin. numero na hinahati. Ang division, may tatlong
divides the dividend. divisor ay ang numero bilang na dapat tandan.
The answer in division is called the Ang divisor ay ang bilang
na naghahati sa Ang dividend, divisor at
quotient. na maghahati sa dividend.
In dividing numbers, use your dividend. Ang quotient quotient. Sa tatlong ito,
knowledge in presenting and Ang sagot sa paghahati ay ay ang tawag sa sagot ang dividend ang may
writing division as equal sharing, sa division. Sa pag- pinakamalaking value at
repeated subtraction, equal jumps tinatawag na quotient.
on a number line and formation of divide ng mga numero, ang sagot naman sa
equal groups of objects. pwede gamitin ang paghahati-hati ay ang
equal sharing at quotient.
repeated subtraction .
I. Pagtataya ng Aralin A. Divide the following. Write your Sagutin ang mga division 1. Binigyan si Landon ng Sagutin ang mg Recording the test results
answer on your paper.
1. 10 ÷ 2 = _____ 2. 24 ÷ 3 =
equation. Gawin ito sa 16 alagang biik para sumusunod na division
_____ 3. 36 ÷ 4 = _____ iyong sagutang papel. hatiin sa equation. Gawin ito sa
4. 15 ÷ 5 = _____ 5. 40 ÷ 10 = iyong sagutang papel.
1. 12 ÷ 2 = ____ kanilang apat na
B. Sagutin ang mga sumusunod na
magkakapatid. 1. 28 ÷ 4 = ____
tanong. Isulat ang iyong sagot sa 2. 16 ÷ 4 = ____
iyong papel.
1. Ano ang resulta kung hahatiin 16 ÷ 4 = __ 2. 18 ÷ 2 = ____
3. 25 ÷ 5 = ____
natin ang 16 sa 2?
2. Ang resulta ng paghahati ng 21 a. 2 biik c. 4 na biik 3. 24 ÷ 3 = ____
sa 3 ay ____. 4. 40 ÷ 10 = ____
3. Hatiin ang 28 sa 4. Ano ang b. 3 biik d. 5 biik 4. 60 ÷ 10 = ____
resulta? 5. 18 ÷ 3 = ____
4. Ano ang quotient ng paghahati 2. Ibinahagi ang 40 kilo 5. 35 ÷ 5 = ____
ng 30 sa 5?
5. Ano ang magiging resulta ng
ng rasyong bigas sa
paghahati ng 70 sa 10? limang
magsasaka.
40 ÷ 5 = __
a. 6 na kilo c. 10 kilo
b. 8 kilo d. 12 kilo
3. Ibinahagi sa 10 bata
ang 40 kahon ng fresh
milk na
rasyon.
40 ÷ 10 = __
a. 10 kahon c. 6 na
kahon
b. 8 kahon d. 4 na
kahon
4. Hinati ni Mang
Domeng ang 24 na
kilong sugpo sa
tatlong tindera.
24 ÷ 3 = __
a. 12 kilo c. 8 kilo
b. 10 kilo d. 6 na kilo
batang namamasko.
20 ÷ 2 = __
a. ₱9.00 c. ₱11.00
b. ₱10.00 d. ₱12.00
V. Pagninilay Magnilaysaiyongmgaistratehiyangpagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mag-aaralsabawatlinggo. Paano moitonaisakatuparan? Ano pang tulong ang
maaarimonggawinupangsila’ymatulungan? Tukuyin ang maaarimongitanong/ilahadsaiyongsuperbisorsaanumangtulongnamaaarinilangibigaysaiyosainyongpagkikita.
A. Bilang ng mag-
aaralnanakakuha ng 80
% sapagtataya
B. Bilang ng mag-
aaralnanangangailangan
ng iba pang gawain para
sa remediation
C. Nakatulongba ang
remedial? Bilang ng mag-
aaralnanakaunawasaarali
n
D. Bilang ng mga mag-
aaralnamagpapatuloysa
remediation
E. Alin
samgaistratehiyangpagtut
uro ang nakatulong ng
lubos? Paano
itonakatulong?
F. Anong suliranin ang
akingnaranasannasolusyu
nansatulong ng
akingpunungguro at
superbisor?
G. Anong
kagamitangpanturo ang
akingnadibuhonanaiskong
ibahagisamgakapwa ko
guro?
PREPARED BY: NOTED BY: