You are on page 1of 6

Daily Paaralan Julian A.

Pastor Memorial Elementary School Baitang Ikalawang Baitang

Lesson Guro MELANIE V. BABASA Asignatura MATHEMATICS

Principal Jane L Ante, EdD Markahan Ikatlong Markahan


Log
Petsa / Oras April 3-5, 2023 ( 12:20-1:10 p.m) Araw Ika-walong Linggo ( 3 days )

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES

I. LAYUNIN

A. PamantayangPangnilalaman demonstrates understanding of straight and curved lines, flat and curved surfaces and basic Maundy Thursday Good Friday
shapes.

B. PamantayansaPagganap is able to recognize and construct straight and curved lines, flat and curved surfaces and
basic shapes

C. Mga KasanayansaPagkatuto constructs squares, rectangles, triangles, circles, half-circles, and quarter circles using cut-
Isulat ang code ng bawatkasanayan outs and square grids.
M2GE-IIIg-6

II. NILALAMAN

III. KAGAMITANG PANTURO

A. Sanggunian MELC p. 269 MELC p. 269 MELC p. 269

1. Mga pahinasagabay ng guro K-12 CG p.43 K-12 CG p.43 K-12 CG p.43

TG p. 216-218 TG p. 216-218 TG p. 216-218

2. Mga PahinasaKagamitang Pang- SLM p. 27-29 SLM p. 27-29 SLM p. 27-29


Mag-aaral
LM p. 154-157 LM p. 154-157 LM p. 154-157

3. Mga pahinasaTeksbuk

4. KaragdagangKagamitanmulasa
Portal Learning Resource
B. Iba Pang KagamitangPanturo Activity sheet Activity sheet Activity sheet

PowerPoint PowerPoint PowerPoint

Videos Videos Videos

Drill Cards Drill Cards Drill Cards

Pictures Pictures Pictures

Real Objects Real Objects Real Objects

IV. PAMAMARAAN

Balik-aralsanakaraangaralin at/o Ano-anong mga hugis ang nakikita Para sa bahaging ito ng pre- Hinihiling ng guro ang mga
pagsisimula ng bagongaralin mo sa loob ng silid-aralan? assessment, dapat ipakita ng mag-aaral na gumuhit ng
mga mag-aaral ang mga linya, mga segment ng
kakayahang tumukoy ng linya at mga sinag.
pantay na dibisyon. Isinasaalang-alang niya ang
Gumamit ng mga cutout ng mga gumuhit ng mga figure
mga figure sa ibaba na may na ito nang hindi gumagamit
katumbas na mga tuldok na ng tuwid na gilid. Kahit
linya. Iwasang gumamit ng papaano, maaaring hindi
mga larawan ng mga 3- alam ng mga mag-aaral na
dimensional na bagay kung ito ang pangangailangan ng
ang object ng paghahati ay pagguhit ng isang tuwid na
ang ibabaw kung saan naka- linya.
print ang mga ito. Bukod
dito, ang mga mag-aaral ay
dapat gawin upang
ipaliwanag ang kanilang
sagot at pangalanan ang
bawat bahagi.

A. Pagganyak/ Basahin ang kwento. Kung ikaw si Ipakita kung paano gumawa Sa teknikal, ang curve ay
Ana, ano ang ng iba't ibang uri o uri ng isang geometric na figure na
Motivation iyong mararamdaman? bilog gamit ang paggupit ng maaaring kabilang ang
papel, pagtitiklop ng papel at parehong tuwid at hubog na
pagguhit. mga linya. Kapag ang isang
kurba ay iginuhit sa isang
direksyon lamang na walang
curvature (bend, arc) na
makikita sa daanan nito, ang
figure na nabuo ay isang
tuwid na linya.
Kaarawan ni Ana. Mahigpit niyang
niyakap at hinagkan ang kanyang
tatay ng makita niya ang ginawa
nitong bahay-bahayan. “Maraming
salamat po Tatay! Mahal na mahal
ko po kayo!”
B. Paglalahad/ Presentation __________ 1. Anong bagay ang Itanong: Paano ka Pagsasagawa ng Gawain
hugis bilog sa bahay- nakagawa ng iba't ibang uri
bahayan ni Ana? Itanong: Ano ang tuwid na
ng bilog?
__________ 2. Aling bahagi ng linya? at hubog na linya?
bahay-bahayan ang hugis Paano ka makakagawa ng
tatsulok? kalahati at quarter na bilog?
__________ 3. Anong bahagi
naman ng bahay-bahayan
ang hugis parisukat?
__________ 4. Anong bagay sa
loob ng bahay-bahayan
ang hugis parihaba?
__________ 5. Anong bagay ang
hugis quarter circle sa loob
ng bahay-bahayan ni Ana?
__________ 6. Anong bagay
naman ang hugis half circle
ang nasa bahay-bahayan ni Ana?
C. Pagtatalakay/ Discussion Ano-ano ang mga dapat tandaan Bilugan ang sampung half Gawain 1
sa paggawa ng modelo ng mga circles at sampung quarter
Isulat ang ngalan ng mga
hugis parisukat, parihaba, circles na makikita sa
bagay na binuo gamit ang
tatsulok, bilog, half circle at larawan.
straight lines at curved lines.
quarter circle?
Gumamit ng bukod na papel
para sa pagsasagot.

Sa paggawa ng modelo ng hugis


parisukat, tandaan na dapat ay
magkakatulad ng sukat ang apat
na gilid nito.
Ang parihaba naman ay may
dalawang mas mahabang gilid na
pareho din ang sukat.

Samantalang sa paggawa naman


ng hugis tatsulok, maaaring iisa
ang sukat ng tatlong gilid, ng
dalawa lamang o maaari ding
magkakaiba ang sukat ng tatlong
gilid nito.

Ang bilog naman ang hugis na


walang gilid o sulok. Kung
babakatin ang linya nito, ang
iyong kamay ay iikot ng 360°.

D. Karagdagang Gawain/ Iguhit ang half circle at quarter Isulat sa salungguhit kung Isulat sa mga salungguhit
Additional Activities circle na matatagpuan sa larawan straight line o curved line kung ang surfaces ng mga
sa inyong kwaderno. ang sumusunod. Gumamit nasa ibaba ay flat surface o
ng bukod na papel para sa curved surface. Gumamit ng
pagsasagot. bukod na papel para sa
pagsasagot.
E. Paglalapat/ Application Pangkatang Gawain Pangkatang Gawain Pangkatang Gawain

F. Paglalahat/ Generalization Ano ang natutunan mo sa araw na "Ano ang natutunan natin Paano naiiba ang isang
ito? tungkol sa kalahati at tuwid na linya sa isang
quarter na bilog?" pakurbang na linya?

G. Pagtataya / Evaluation Sundan at gayahin ang Isulat ang hugis ng mga Isulat sa salungguhit kung
sumusunod na mga pamamaraang sumusunod na bagay. straight line o curved line
inilalarawan. Anong hugis ang ang sumusunod. Gumamit
iyong mabubuo? Piliin ang titik ng ( Half Circle o Quarter
ng bukod na papel para sa
tamang sagot at isulat sa patlang. Circle ) pagsasagot.

1. pizza slice

a. tatsulok b. Bilog 2. eye glasses


c. parisukat d. half circle
3.watermelon

4.hanging lampshade

5.protractor
a. half circle b. bilog
c. quarter circle d. parihaba

a. bilog b. tatsulok
c. half circle
d. quarter circle

TAKDANG ARALIN Gumuhit ng 5 bagay na may hugis gumuhit ng 5 bagay sa


Half circle at 5 bagay na may totoong buhay gamit ang
hugis na Quarter circle. tuwid at/o mga hubog na
linya

Kumpletuhin ang pangungusap. Kumpletuhin ang Kumpletuhin ang


V. PAGNINILAY/ pangungusap. pangungusap.

REFLECTION Ang natutunan ko sa araw na ito


ay__________________ Ang natutunan ko sa araw Ang natutunan ko sa araw
na ito na ito
ay__________________ ay__________________
Nalaman ko na ito ay mahalaga
dahil _______________
Nalaman ko na ito ay Nalaman ko na ito ay
mahalaga dahil mahalaga dahil
_______________ _______________

Prepared by:
MELANIE V. BABASA Checked by:
Teacher I GRACE N. VILLAMOR
Master Teacher II

You might also like