You are on page 1of 7

School: LUBANG INTEGRATED SCHOOL Grade Level: III

GRADES 1 to 12 Teacher: JOCELYN R. FERNANDEZ Learning Area: Mathematics


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: MARCH 16 - 17, 2023 (WEEK 5) Quarter: 3RD QUARTER

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


I.LAYUNIN (Objectives)
A.Pamantayang Pangnilalaman The learner demonstrates understanding of lines and symmetrical designs.
( Content Standards)

B.Pamantayan sa Pagganap The learner is able to recognize and represent lines in real objects and designs or drawings and complete symmetrical designs.
(Performance Standards)
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto The learner recognizes The learner recognizes and
(Learning Competencies) and draws a point, line, draws parallel, intersecting
line segment and ray. - and perpendicular lines. -
M3GE-IIIe-11 M3GE-IIIf-12.1

II.NILALAMAN (Content) Pagkilala at Pagguhit ng mga Mga Linyang Perpendicullar,


Point, Linya (Line), Line Parallel at Intersecting
Segment at Ray
III. KAGAMITANG PANTURO (Learning
Resources)
A.Sanggunian (References)
1.Mga pahina sa Gabay ng Guro
(Teacher’s Guide Pages)
2.Mga Pahina sa Kagamitang Pang- Modyul 2 -4 KM 260 - 264
Mag-aaral (Learner’s Materials Pages) KM 251 - 264
3. Karagdagang Kagamitan mula sa
portal ng Learning Resource (Additional
Materials from Learning Resources (LR)
Portal)
4. Internet Info site
B.Iba pang Kagamitang Panturo (Other Powerpoint Presentation, Powerpoint Presentation,
Learning Resources) larawan larawan

IV.PAMAMARAAN (Procedures)
A.Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o Pagbabalik-aral Pagbabalik-aral:
pagsisimula ng aralin (Review Previous Lagyan ng tsek ang bilang kung Tungkol saan ang ating pinag-
Lessons) ang set ng fraction ay aralan kahapon?
magkatumbas at ekis kung hindi - Tungkol sa point, line,
magkatumbas. ray at line segment
1. 2/2 = 4/4 Ano ang kinakatawanan ng
2. 3/3 = 2/6 tuldok?
3. 4/12 = 2/6 - Point
4. ½ = 4/8 Ano ang tawag sa figure na may
5. 1/3 = 6/9 dalawang ulo ng arrow.
- Line
Ito ay mayroong tuldok sa isang
dulo at arrow naman sa kabilang
dulo. Mauunang isulat ang titik na
may tuldok kasunod ang titik na
may arrow.
- Ray
Ito ay mayroong dalawang point
sa magkabilang dulo. Hindi ito
maaaring palawigin ng walang
katapusan sa anumang direksyon.
- Line segment

B. Paghahabi sa layunin ng aralin Pagpapakita ng larawan ng Pagpapakita ng larawan ng mga


(Establishing purpose for the Lesson) Archery board. Linya
Pagtatanong kung ano ang Pagtatanong kung ano ang tawag
nakikita sa larawan. sa mga Linya na nakikita nila sa
larawan.
Larawan ng mga batang
naglalaro ng Archery. Figure A

Pagtatanong:
1. Ano ang tawag sa
bahagi ng archery
board kung saan Figure B
tumama ang arrow?
- Point
2. Ilang points ang
nagmarka sa archery
board? Figure C
- Dalawa
- Ang tuldok ang
kumakatawan sa point.

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Pagpapakita ng halimbawa ng Paglalarawan ng mga linya sa


bagong aralin (Presenting examples tuldok, linya, line segment at Figure A, Figure B, Figure C
/instances of the new lessons) figure.
D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at Pagtalakay sa mga halimbawang Pagtalakay sa ngalan ng mga
paglalahad ng bagong kasanayan #1 ipinakita. figure na ipinakita.
(Discussing new concepts and
practicing new skills #1. Point – kinakatawanan ng tuldok. Ano ang Linyang Parallel o
Parallel Lines?
Line – ang tawag sa figure na Linyang Parallel – ay ang
may dalawang ulo ng arrow. dalawang liny ana hindi
magsasalubong o mag intersect
kahit i-extend o lagyan ng
Ray – ito ay mayroong tuldok sa dugtong.
isang dulo at arrow naman sa Halimbawa:
kabilang dulo. Mauunang isulat
ang titik na may tuldok kasunod
ang titik na may arrow.

Ano ang Linyang Perpendicullar o


Line segment – ito ay mayroong Perpendicullar Lines?
dalawang point sa magkabilang Linyang Perpendicullar – ay mga
dulo. Hindi ito maaaring linyang matatawag na
palawigin ng walang katapusan intersecting lines ngunit
sa anumang direksyon. nakalikha ito ng apat na right
angle (may sukat na 90 degrees).
Pagpapangkat ng klase sa apat: Halimbawa:
Ang bawat pangkat ay
magsasagawa ng gawain sa
pamamagitan ng pagbuo ng
larawan ng figure na ibibigay sa Ano ang Linyang intersecting?
kanila. Linyang Intersecting – ay ang
dalawang liny ana nag intersect
sa iisang point. Ang point D ay
ang point of intersection ng line
m at line n.
E. Pagtatalakay ng bagong konsepto at Pagkilala ng mga ray na makikita Pagkilala sa bawat linya sa figure
paglalahad ng bagong kasanayan #2 sa figure. Isasagawa ng mag- na nasa ibaba. Mula rito, tukuyin
(Discussing new concepts & practicing aaral sa patnubay ng guro. at isulat ang mga halimbawa ng
new skills #2) linyang hinihingi sa bawat bilang.

Sagutin ang nasa pahina 261

_______
_______
_______

Pagguhit ng hinihinging figure


gamit ang bawat simbolo.

1. ________
AB

2.
QT
F. Paglinang sa Kabihasaan (Tungo sa Kilalanin ang sumusunod na Pagkilala ng uri ng bawat pares
Formative Assesment 3) figure at isulat ang ngalan nito. ng linya sa bawat bilang.
Developing Mastery (Leads to Isulat kung ito ay parallel,
Formative Assesment 3) 1. intersecting o perpendicullar.
2. Sagutin ang nasa pahina 263

3. _______

4.
G. Paglalapat ng aralin sa pang araw- Magtala ng mga bagay sa inyong Tingnan ang nasa larawan. Isulat
araw na buhay (Finding Practical tahanan o kapaligiran na ang mga bagay na nagpapakita ng
Applications of concepts and skills in kakikitaan ng point, line, ray at linyang parallel, perpendicular at
daily living) line segment. intersecting.
Sagutin ang nasa pahina 264

H. Paglalahat ng Aralin (Making Pagtatanonhg: Ano ang Linyang Parallel o


Generalizations & Abstractions about 1. Aling figure ang Parallel Lines?
the lessons) kumakatawan sa Linyang Parallel – ay ang
tuldok? – Point dalawang liny ana hindi
magsasalubong o mag intersect
2. Ang figure na ito ay
kahit i-extend o lagyan ng
maaaring palawigin ng dugtong.
walang katapusann. –
Line Ano ang Linyang Perpendicullar o
3. Ito ay binubuo ng isang Perpendicullar Lines?
endpoint at isang Linyang Perpendicullar – ay mga
arrowhead. – Ray linyang matatawag na
4. Ito ay binubuo ng intersecting lines ngunit
nakalikha ito ng apat na right
dalawang point sa
angle (may sukat na 90 degrees).
magkabilang dulo at
hindi maaaring Ano ang Linyang intersecting?
palawigin. – line Linyang Intersecting – ay ang
segment dalawang liny ana nag intersect
5. Aling figure ang sa iisang point. Ang point D ay
kinakatawan ng ang point of intersection ng line
m at line n.
simbolong ito

I.Pagtataya ng Aralin (Evaluating Pagsasagot ng Gawain sa Kilalanin ang uri ng linya sa bawat
Learning) pahina 254-255. bilang. Isulat sa sagutang papel
kung ito ay parallel,
perpendicular o intersecting.
J. Karagdagang gawain para satakdang- Gumuhit ng paborito mong Gumuhit ng mga bagay na
aralin at remediation (Additional laruan gamit ang mga figures. nagpapakita ng linyang parallel,
activities for application or Gawin ito sa isang malinis na perpendicular at intersecting.
remediation) bondpaper.

V.MGA TALA (Remarks)


VI. PAGNINILAY (Reflection)
A.Bilangng mag-aaralnanakakuhang
80% sapagtataya (No.of learners who
earned 80% in the evaluation)
B. Blgng mag-
aaralnanangangailanganngiba pang
gawain para sa remediation (No.of
learners who requires additional
acts.for remediation who scored below
80%)
C. Nakatulongbaang remedial? Bilangng
mag-aaralnanakaunawasaaralin? (Did
the remedial lessons work? No.of
learners who caught up with the
lessons)
D. Bilangngmga mag-
aaralnamagpatuloysa remediation?
(No.of learners who continue to require
remediation)
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo
nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan
na solusyunan sa tulong ng aking
punungguro at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?

Prepared by: Checked by: Noted by:


JOCELYN R. FERNANDEZ BLANSILYN Z. TESALONA ALFREDO S. PULI JR.
Teacher I Master Teacher III Principal III

You might also like