You are on page 1of 4

Department of Education

NCR Region
Division of Malabon
CATMON INTEGRATED SCHOOL
Hernandez St. Catmon, Malabon City
Planong Pampagkatuto sa Mathematics
Paaralan: Catmon Integrated School Baitang/ Antas: Grade 3
Guro: Magie May Q. Sari Petsa: Marso 21-25, 2021
Markahan: Ikatlong Markahan (Week 6)

I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman The learner demonstrates understanding of proper
and improper, similar and dissimilar and equivalent
fractions.

B. Pamantayang Pagganap The learner is able to recognize and represent


proper and improper, similar and dissimilar and
equivalent fractions in various forms and contexts.

C. Layunin Identifies and visualizes symmetry in the


environment and in design.
Quarter 3, Week 6 M3GE - IIIg -7.3

II. NILALAMAN
A. Aralin/ Paksa Mathematics
PVOT LM – Ikatlong Baitang
Ikatlong Markahan – Ikaanim na Linggo
Pagkilala at Pagguhit ng mga Linya ng Simitri sa
mga bagay sa Kapaligiran at mga Disenyo
III. Kagamitang Pampagkatuto
A. Sanggunian Curriculum Guide/MELC Mathematics 3
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang-mag-aaral PVOT LM pahina
3. Iba pang kagamitang panturo Powerpoint presentation, pictures, classpoint,
Quizziz.com, Kahoot.it

IV. PAMAMARAAN
A. Panimulang Gawain
1. Balik-aral A. Kilalanin ang mga linya, line segment at rays.
(Quizziz.com)
B. Kilalanin ang uri ng linya na ipinapakita ng
larawan. Piliin ang titik ng tamang sagot. (Kahoot)
B. Paghahabi sa Layunin ng Aralin A. Hulaan mo!!!
(Establishing Purpose for the Lesson) Mayroon akong kaibigan. Nakatira siya sa ilalim
Values Integration – Pakikipagkaibigan ng tubig na tinatawag na Krasty Krabs, sino siya?
Science Integration – Body Parts Ano ang nangyari kay Sponge Bob?
Kaya ba nating tulungan ang kalahati ng
katawan niya?
Anu-ano ang mga katangian ni Spongebob na nais
mong gayahin?
Sinu-sino pa ang mga kaibigan ni Sponge Bob?
Paano niya naipapakita ang kanyang pagmamahal
sa mga ito?
Tingnan ang bahagi ng katawan? Ano ang
masasabi ninyo kapag hinati sa gitna ng patayo ang
ating katawan?
Ano kaya ang symmetry at line of symmetry na
pag-aaralan natin ngayon?

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong A. Pagpapakilala ng Aralin


aralin 1. Ipakita ang larawan ng paru-paro.
(Within Curriculum: Counting Numbers/Colors) Ano ang makikita mo sa larawan? Ilan lahat ng
Across Curriculum: Science (Animals) paru-paro? Anu-ano ang mga kulay nito?
Saan natin madalas makita ang mga paru-paro.
Bakit kaya?
Ilan ang mga paa ng paru-paro. Sa anong uri ng
hayop ito nabibilang?
Ano ang mapapansin ninyo sa mga pakpak ng
paru-paro?
Kapag hinati ba ang paru-paro, nahahati ba ito sa
magkaparehong bahagi?

D. Pagtatalakay ng Bagong Konsepto at Ano ang symmetry o simitri?


Paglalahad ng Bagong Kasanayan
Kapag hinati ang isang larawan o bagay at ito ay
magkatulad o magkamukha ang tawag dito ay
simitri o symmetry.
Ang guhit na naghahati sa larawan o bagay sa
dalawang magkaparehong bahagi ay tinatawag na
linya ng simitri o line of symmetry.

Tingnan ang mga halimbawa:

Ang linya ng simitri o line of symmetry ay maaring


patayo, pahiga o pahilis.

F. Paglinang sa Kabihasnan Magsanay Tayo


( Tungo sa Formative Assessment) A. A. Piliin at bilugan ang titik ng hayop na
Within Learning Area: Shapes nagpapakita ng symmetry.(SDO Math
Across Curriculum: Science Module).
English

B. Piliin ang angkop na linya ng simitri o


line of symmetry na dapat gamitin upang
maipakita ang simitri o symmetrical figure.
a. pahiga
b. patayo
c. pahilis
C. Bilugan ang mga Letra na may symmetry.
G. Paglalapat ng Aralin A. Basahin ang maikling sanaysay.
Across Curriculum: Filipino Sa tuwing sasapit ang bakasyon naghahanda
MAPEH (Arts and Designs) na si Pepe upang gumawa ng saranggola.
Araling Panlipunan Nakatuwaan na ni Pepe at ang kanyang mga
Localization
kaibigan ang magpalipad ng saranggola sa
tuwing bakasyon, dahil sumasabay ito sa
sayaw ng hangin hanggang ito ay tumaas nang
tumaas.
1. Sino ang tauhan o pinag-uusapan sa
kwento?
2. Ano ang pinaghahandaan ni Pepe at ng
kanyang mga kaibigan tuwing sasapit
ang bakasyon?
3. Bakit natutuwa sina Pepe at ang
kanyang kaibigan sa pagpapalipad ng
saranggola?
4. Ano ang masasabi ninyo sa saranggola?
Ano kaya ang isa sa dahilan bakit ito
lumilipad?
B. Tayo ay maglaro!!!
“Bring Me”
Humanap ng isang bagay sa inyong
tahanan na nagpapakita ng symmetry.
Kuhanan ng larawan at iupload sa ating
classpoint.
C. Tayo ay Maglakbay!!!
Magpakita ng mga transportasyon at
mga iba’t ibang imprastraktura. Ipakita ang
line of symmetry.

Tanong: Ano ang masasabi ninyo sa line of


symmetry?
H. Paglalahat ng Aralin Ano ang simitri o symmetry?
Ang simitri o symmetry ay paghati ng isang
larawan o bagay at may magkatulad o
magkamukha sa magkabilang bahagi.
Ano ang tawag sa linya o guhit na naghahati
sa larawan o bagay sa dalawang
magkaparehong bahagi?
Line of Symmetry
I. Pagtataya ng Aralin Sagutan ang Gawain sa Pagkatuto Bilang 2
(PVOT Learning Materials)
Isulat ang O kung ang bawat broken line ay
nagpapakita ng line of symmetry at H kung
ito ay hindi nagpapakita ng line of
symmetry. (PVOT LM)

J. Karagdagang Gawain para sa Takdang-Aralin PVOT LM


Gawain sa Pagkatuto Bilang 3
V. MGA TALA (Remarks) __Lesson carried. Move on to the next objective
__ Lesson not carried.
VI. PAGNINILAY __ Pupils did not find difficulties in answering
their lesson.
__ Pupils found difficulties in answering their
lesson.
__ Pupils did not enjoy the lesson because of
lack of knowledge, skills and interest about the
lesson.
__ Pupils were interested on the lesson despite
of some difficulties encountered in answering
the questions asked by the teacher.
__ Pupils mastered the lesson despite of limited
resources used by the teacher.
__ Majority of the pupils finished their work on
time.
__ Some pupils did not finish their work on
time due to unnecessary behavior.
A. Bilang ng mag-aaral na nakakamit ng 75% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangang
sumailalim sa remediation.
C. Nakatutulong ba ang remedial? Bilang ng
mag-aaral na magpapatuloy sa remediation.
D. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan pa
rin ng remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang
nakatulong
F. Anong mga suliranin ang aking naranasan na
nasolusyunan sa tulong ng aking punong-guro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa mga kapwa ko
guro?

You might also like