You are on page 1of 5

MINALUNGAO Baitang/

Paaralan TATLO
ELEMENTARY SCHOOL Antas

Guro ART KENNETH P. LIBUNAO Asignatura


DAILY LESSON MATHEMATICS3
PLAN
Petsa 2022 Oras ng
Pagtuturo

Markahan IKATLONG MARKAHAN

I. LAYUNIN
Ang mag-aaral ay nagpapakita ng pag-unawa sa mga lines, symmetrical
A. Pamantayan sa
design, at tessellation gamit ang mga hugis na parisukat, tatsulok at iba
Nilalaman:
pa.
Ang mga mag-aaral ay nakabubuo ng mga symmetrical figure ayon sa
B. Pamantayan sa Pagganap
ibinigay na line of symmetry.
C. Pinakamahalagang Ang mga mag-aaral ay nakabubuo ng mga symmetrical figure ayon sa
Kasanayan sa Pagkatuto
ibinigay na line of symmetry. M3GE-IIIh-7.5
(MELC)
1. Natutukoy ang line of symmetry sa isang symmetrical figure.
2. Nakabubuo ng isang symmetrical figure ayon sa ibinigay na line of
D. Mga Layunin
symmetry.
3. Naipapakita ang pagiging malikhain sa pagsasagawa ng mga gawain.
Science:
-Naibibigay ang mga kahalagahan ng mga hayop sa tao. (S3LT-IIc-d-6)
E. Integrasyon -Naibibigay ang kahalagahan ng mga halaman sa tao. (S3LT-IIe-f-9)
EsP: Nakikilala ang iba’t ibang gawain/paraan na maaaring makasama o
makabuti sa kalusugan (EsP1PKP- Id – 3)
MELC 40 – Pagbuo ng mga Hugis na Simetriko Alinsunod sa Ibinigay
II. NILALAMAN
na Simetrikong Linya o Line of Symmetry
III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
a. Mga Pahina sa Gabay ng
Mathematics Teacher’s Guide pp267-270 by DepEd
Guro
b. Mga Pahina sa Kaga
Mathematics Kagamitan ng Mag-aaral Tagalog pp.272-274 BY DepEd
mitang Pang-Mag-aaral
c. Mga Pahina sa Teksbuk (additional textbooks, reference materials)
d. Karagdagang kagamitan
cut-out pictures, chart, scissors, magazines, graphic organizer
mula sa portal ng LR
B. Listahan ng mga
Kagamitang Panturo para sa
laptop, television, powerpoint presentation
Gawain sa Pagpapaunlad at
Pakikipagpalihan
IV. PAMAMARAAN
A. Reviewing previous Tanong:
lesson or presenting the  Paano natin malalaman kung ang isang imahe o larawan ay
new lesson ( Introductory symmetrical figure?
Activity) Drill
Panuto: Gamit ang mouse ng laptop, piliin at i-click ang line of symmetry
na angkop sa bawat larawan upang maipakitang ito ay symmetrical figure.
a. b. c.

Pag-aralan ang larawan:


 Ano ang larawang inyong nakikita?
 Ano-ano ang mga bagay na nakikita ninyo sa larawan?
 Paano ninyo ilalarawan ang mga bagay na nasa larawan?

B. Establishing a
Purpose for the Lesson
(Motivation)

a. Pag-aralan ang mga bagay na nakita sa larawan?


b. Paano mabubuo ang mga symmetrical figure na nakita sa
larawan?

C. Presenting
examples/instances of the
new lesson
(Demonstration/Modelling) Integrasyon sa Science
Ano ang mga bagay na nakita sa larawan?
Bakit mahalaga ang mga insekto sa ating kapaligiran?
Ang mga hayop na ating nakita sa larawan ay paru-paro at ladybug na
mga insekto. Sila ay nagpapaganda sa ating kapaligiran at nakakatulong
sa pagpaparami ng mga halaman sa pamamagitan ng pagpapakalat ng
mga pollen grains mula sa bulaklak ng halaman patungo sa ibang lugar.

-Ano ang iyong gagawin upang mabuo ang kalahati ng paru-paro?


- Paano mo nabuo ang symmetrical figure?
D. Discussing new
concepts and practicing  maaaring iguhit ang kalahating bahagi ng larawan na parang
new skills #1 (Analysis) nananalamin (mirror image) mula sa kanyang line of symmetry upang
mabuo ang symmetrical figure. Iguguhit ang kalahating bahagi na may
parehong sukat, at hugis

E. Discussing new
concepts and practicing Constructivist Approach – Group Based Activity
new skills #2 (Guided Pangkatang Gawain:
Practice) -Ano ang mga dapat tandaan sa pagsasagawa ng ating Pangkatang
Gawain?
 Dapat laging MASAYA.
Maging aktibong miyembro
Ang ingay ay iwasan
Sundin ang panuto
Ang pagtutulungan ay ipakita
Yes, sa kaalaman, huwag kalimutan
Ang sagot sa gawain ay gawing tama

Pamantayan sa Pagmamarka (Rubrics)


5 4 3 2 1
Nabuo ang Nabuo ang Nabuo ang Nabuo ang Sinubukang
symmetrical symmetrical symmetrical symmetrical buuin ang
figure na may figure na may figure na figure ngunit symmetrical
parehong laki, parehong laki parehas ang hindi pareho figure ngunit
hugis at itsura. at hugis ngunit itsura ngunit ang laki, hugis hndi wasto ang
(mirror image) iba ang itsura iba ang laki at at itsura. bahaging
hugis iginuhit.

Pangkat I: Buuin ang mga symmetrical figure na makikita sa tahanan


at sagutin ang tanong sa ibaba.

Tanong: Ano ang mga bagay na inyong nabuo?


Ano ang kahalagahan ng mga ito sa inyo?
Integrasyon sa EsP
Bakit mahalaga na gumamit ng kutsara sa pagkain?

Mahalaga na gumamit ng malinis na kutsara sa pagkain upang


makaiwas sa mga mikrobyo na maaaring pumasok sa ating katawan.

Pangkat II: Buuin ang mga symmetrical figure na makikita sa


paaralan at sagutin ang tanong sa ibaba.

Tanong: Ano ang mga bagay na inyong nabuo?


Ano ang kahalagahan ng mga ito?

Pangkat III: Buuin ang mga symmetrical figure na makikita sa


kalikasan at sagutin ang tanong sa ibaba.

Tanong: Ano ang mga bagay na inyong nabuo?


Ano ang kahalagahan ng mga ito?

Integrasyon sa Science:
Bakit mahalaga ang dahon at bulaklak sa ating kapaligiran?

Ang mga dahon at bulaklak ay nakakatulong sa pagpapaganda n


gating kapaligiran. Ang mga dahon ay nagsisilbing tagapaglinis n gating
hangin at ang mga bulaklak naman ay nagiging bunga ng halaman o
puno na nagsisilbing pagkain ng tao.
Gawain:
Panuto: Gamit ang graphic organizer, pumili ng isang sinag at buuin ang
symmetrical figure mula sa kaniyang line of symmetry. Isaalang-alang ang
laki, hugis at itsura ng kalahating bahagi.
F. Developing
mastery(Independent
Practice )

Basahin at pag-aralan ang sitwasyon:


Ang mga guro ng Mataas na Kahoy Elementary School ay nakiisa
sa pagtulong sa mga biktima ng pagsabog ng bulkang taal. Ilan sa mga
bagay na kanyang ibinigay ay ang mga sumusunod. Buuin at tukuyin ang
mga bagay na nasa ibaba upang makumpleto ang mga gamit na kanilang
G. Finding practical
ibinigay.
applications of concepts
and skills in daily living
(Application)

Tanong:
 Paano mabubuo ang symmetrical figure?
H. Making
 Ano ang dapat isaalang-alang sa pagbuo ng isang symmetrical figure?
generalizations and
abstractions about the
Upang makumpleto ang isang simitrikal na figure o larawan,
lesson (Generalization)
gayahin ang anyo ng kabilang bahagi nito (mirror image) mula sa linya ng
simitri. Iguhit nang pareho ang sukat, hitsura at kulay.

Panuto: Buuin ang mga larawan sa pamamagitan ng pagguhit ng kalahati


nito. Ibigay ang panglan ng nabuong larawan.

Pamantayan sa Pagmamarka (Rubrics)

5 4 3 2 1
Nabuo ang Nabuo ang Nabuo ang Nabuo ang Nabuo ang
symmetrical symmetrical symmetrical symmetrical symmetrical
figure ng 5 figure ng 4 figure ng 3 figure ng 2 figure ng 1
I. Evaluating learning imahe na may imahe na may imahe na may imahe na may imahe na may
parehong laki, parehong laki, parehong laki, parehong laki, parehong laki,
(Evaluation) hugis at itsura. hugis at itsura. hugis at itsura. hugis at itsura. hugis at itsura.
(mirror image) (mirror image) (mirror image) (mirror image) (mirror image)

4. 5.
. .

J. Additional activities for


Panuto: Iguhit ang mga symmetrical figure na makikita sa tahanan at
application or
lagyan ng angkop na line of symmetry. Magsulat ng dalawang
remediation(Assignment)
pangungusap tungkol sa kahalagahan ng bagay na inyong iginuhit.
V. PAGNINILAY
Kumpletuhin ang pangungusap.

Ang natutunan ko sa araw na ito ay__________________

Nalaman ko na ito ay mahalaga dahil _______________

Prepared by:

ART KENNETH P. LIBUNAO


Grade Thee Teacher

FE R. MERCENE
Head Teacher III

You might also like