You are on page 1of 6

NAME JULIE V.

OLIVEROS SUBJECT HEALTH


GR. & SEC. 3-PRUDENCE QUARTER 4th

WEEK 6 EXPLICIT LESSON PLAN

I. LAYUNIN
A.Pamantayang Ang mga mag-aaral ay inaasahang maipaliliwanag ang kahulugan ng mga senyales pangtrapiko
Pangnilalaman at palatandaan sa kalsada
B.Pamantayan sa Ang mga mag-aaral ay inaasahang maipaliliwanag ang kahulugan ng mga senyales pangtrapiko
Pagganap at palatandaan sa kalsada
C. Mga Kasanayan sa
Pagkatuto
Ang mga mag-aaral ay inaasahang maipaliliwanag ang kahulugan ng mga senyales pangtrapiko
at palatandaan sa kalsada

“Mga Senyales at Pananda sa Kalsada


II. PAKSANG ARALIN
Kagamitan Activity sheet, video, larawan,powerpoint presentation
Sanggunian Kagamitan ng Mag aaral sa Filipino 3 p. 24-27
Kasanayan Pagbasa
Konsepto Pagbasa at Pang-unawa

III. PAMAMARAAN
1. PANIMULANG
GAWAIN Pagpapakita ng mga larawan na nasa powerpoint presentation.
A. Pagganyak

B. Balik-aral

2. PAGLALAHAD Indicator 1: Applied knowledgeof content within across curriculum teaching areas
Indicator 3: Use effective verbal and non-verbal classroom communication strategies to support learner
understanding, participation, engagement and achievement
Indicator 6: Maintain learning environments that nurture and inspire learners to participate, cooperate
and collaborate in continued learning.
Indicator 7: Apply a range of successful strategies that maintain learning environments that motivate learners to work
productively by assuming responsibility for their own learning

Magandang araw mga bata!

Kumusta kayo?

Ang pag-aaralan natin ngayon sa Health 3 ay tungkol sa “Mga Senyales at Pananda sa


Kalsada”. Ito ang ikaapat na linggong aralin natin para sa fourth quarter. Handa na ba kayo?
Dril:
Tara nang matuto! Natutuhan mo sa nakaraang aralín ang mga paraan ng pag-iwas sa sakuna.
Nalaman natin ang tamang paraan ng pag-iwas sa sakuna kung nakasakay sa mga sasakyan o
kung ikaw ay isang pasahero.

Puzzel:

1. Sino – sino sa inyo ang nakarating na sa SM


2. Pamula sa inyong tahanan, mayroon ba kayong nakikitang mga
Senyales o pananda papuntang SM?
3. Magbigay ng mga pananda na inyo ng Nakita dito sa Lucena?

Panuto: Piliin ang ngalan ng simbolo sa hanay B.

Indicator 2: Display proficient use of Mother Tongue, Filipino and English to facilitate teaching and learning
Motivation:
Indicator 3: Use effective verbal and non-verbal classroom communication strategies to support learner
understanding, participation, engagement and achievement
Indicator 6: Maintain learning environments that nurture and inspire learners to participate, cooperate
and collaborate in continued learning.

HANAY A HANAY B

Simbolo Pangalan ng Simbolo


________1. a. Isang daanan/ One way

__________2. b. Bawal Lumiko/ No U-Turn

__________ 3. c. Hinto/ Stop

Balik -aral:

Ipakita ang larawan:

Indicator 1: Applied knowledgeof content within across curriculum teaching areas


Indicator 2: Display proficient use of Mother Tongue, Filipino and English to facilitate teaching and learning
Indicator 6: Maintain learning environments that nurture and inspire learners to participate, cooperate
and collaborate in continued learning.
Indicator 7: Apply a range of successful strategies that maintain learning environments that motivate learners to work
productively by assuming responsibility for their own learning

Mga tanong:

1. Ano ang nakikita mo sa larawan?


2. Ano ang kaibahan o pagkakaiba ng dalawang larawan?
3. Alin sa dalawang ito ang tingin mo ay mas ligtas na gawi ng pagsakay?
4. Alin naman sa dalawa ang hindi ligtas na gawi ng pagsakay at pagbaba?
Tingnan at panoorin ang videoclip.
3. PAGTALAKAY SA
ARALIN https://youtu.be/xtWT0hi55jY?t=9

Indicator 7: Apply a range of successful strategies that maintain learning environments that motivate learners to work
productively by assuming responsibility for their own learning

Nilalaman ng video clip:


Indicator 3: Use effective verbal and non-verbal classroom communication strategies to support learner
understanding, participation, engagement and achievement
Indicator 6: Maintain learning environments that nurture and inspire learners to participate, cooperate
and collaborate in continued learning.

Ang mga Road Signs ay isa sa mga instrumento upang magawa at makamit ang maayos na daloy ng
sasakyan. Ilan sa mga road signs ay ang mga sumusunod.

TANDAAN:
4. PAGLALAHAT
Ang mga Road Signs ay isa sa mga instrument upang magawa at makamit ang maayos na daloy
ng sasakyan.
5. PINATNUBAYANG Tukuyin ang mga senyales at pananda na makikita sa kalsada. Hanapin ang kahulugan sa kahon.
GAWAIN

Indicator 7: Apply a range of successful


strategies that maintain learning
environments that motivate learners to
work productively by assuming
responsibility for their own learning

6. MALAYANG Tukuyin ang mga senyales at pananda na makikita sa kalsada sa Hanay A sa paglalarawan nito
PAGSASANAY sa Hanay B. Isulat ang iyong sagot sa sagutang papel.

Indicator 7: Apply a range of successful strategies that maintain learning environments that motivate learners to work
productively by assuming responsibility for their own learning
IV. PAGTATAYA Basahin ang mga pangungusap. Isulat ang salitang TAMA kung ang pangungusap ay nagsasaad
patungkol sa mga senyales at pananda sa kalsada at MALI kung hindi.
________________1. Ang mga senyales at pananda sa kalsada ay mga karatulang makikita
natin sa magkabilang gilid ng mga kalsada.
________________2. Mahalaga ang senyales at pananda sa kalsada tulad ng road signs dahil
nagbibigay ito ng kaayusan sa kalsada.
________________3. Ang mga babala o karatulang makikita sa kalsada ay nagbibigay
impormasyon sa mga drayber para maging mas maayos at mas ligtas ang pagmamaneho.
________________4. Ang Road signs ay isa sa mga instrument upang makamit ang maayos na
daloy ng mga sasakyan.
________________5. Ang mga senyales at pananda na makikita sa kalsada ay hindi
nakatutulong sa mga drayber.

V. TAKDANG-ARALIN
Buoin ang pangungusap sa ibaba. Gawin ito sa iyong sagutang papel.

Mahalaga ang mga senyales at pananda sa kalsada dahil

VI PAGNINILAY
A.Bilang ng mag-aaral
na nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa
aralin?
D. Bilang ng mga mag-
aaral na magpatuloy sa
remediation?
E. Alin sa mga
istrateheyang patuturo
nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang
aking naranasan na
solusyonan sa tulong ng
aking punongguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa
ko guro?

Prepared by:

JULIE V. OLIVEROS
Teacher I
Reviewed by:

JANETTE V. CABANGON
Master Teacher II

Noted:

MARIA IRENE M. FLORES


Principal II

You might also like