You are on page 1of 8

Paaralan ZABALLERO SUBDIVISION E/S Bitang/Antas GRADE

III
Guro AIRINE JOYCE Z. DALUZ Asignatura MATH
Petsa at JUNE 1, 2022 (MIYERKULES) Markahan IKAAPA
Oras ng 10:00pm-10:50pm T
Pagtuturo

Bilang ng Linggo QUARTER 4 WEEK 6


I. LAYUNIN
A. Pamantayang Demonstrates understanding of bar graphs and outcomes of an event using the terms sure,
Pangnilalaman likely, equally likely, unlikely, and impossible to happen.
B. Pamantayan sa Is able to create and interpret simple representations of data (tables and single bar graphs)
Pagganap and describe outcomes of familiar events using the terms sure, likely, equally likely,
unlikely, and impossible to happen.
C. Mga Kasanayan sa
Pagkatuto
(Learning 1. Natututuhan ang pagkolekta ang mga datos. M3SP-IVg-1.3
Competencies)

II. PAKSANG ARALIN Aralin 6


PAGKOLEKTA NG DATOS
Kagamitan Laptop, projector, leaner’s material, activity sheet
Sanggunian PIVOT Learner’s Material 3, MELC

https://www.youtube.com/watch?v=Wm4R8d0d8kU
Kasanayan
Konsepto
III. PAMAMARAAN COT INDICATORS
A. Introduction Bago tayo magsimula, atin muling balikan ang ilang
(Panimula) Classroom Rules in times of Pandemic
Balik-Aral Sa  Panatilihing nakasuot ang facemask habang nasa loob ng Objective #4
Nakaraang Aralin at Establish safe and secure
silid-aralan.
learning environments to
Pagsisimula ng  Ugaliin ang pagsasanitize o pag-alcohol ng mga kamay. enhance learning through
Bagong Aralin  Panatilihin ang 1 metrong layo sa kaklase at huwag the consistent
makipag-usap sa katabi. implementation of policies,
 Panatilihing mailinis at maayos ang silid-aralan. guidelines and procedures
 Iwasang hawakan ang mata, ilong, bibig at mukha.
 Iwasang manghiram o magpahiram ng personal na
gamit.

A. Balik-aral:
Basahing mabuti at sagutan ang mga sumusunod na
suliranin.

1. Ilang metro ang kailangang espayo para sa sukatin ang


kakailanganin kung ang isang gilid nito ay may sukat na 45
metro?
2. May proyekto si Amy sa EPP. Gagawa siya ng isang
place mat. Ang ibinigay na sukat ng kaniyang guro ay haba
– 43 cm at lapad na 12 cm. Gaano kaya kalaki ang placemat
na magagawa?

1
Pag-uugnay ng mga A. Pagganyak
Halimba wa sa Bagong Tayo ay umawit!
Aralin
https://www.youtube.com/watch?v=Wm4R8d0d8kU
Objective #1
Apply knowledge of content
Laro: Puzzle within and across
curriculum teaching areas
Ang mga larawan na bubuuin ay mga karaniwang
isports/laro na kilala ng mga bata. Halimbawa, basketball, PE - Engages in fun and
volleyball, swimming etc.) enjoyable
physical activities
Ang unang makabuo ay siyang panalo.
ESP- Nakatutukoy ng
Itanong: natatanging kakayahan
EsP3PKP- Ia – 13
1. Ano sa mga isports o laro na ito ang gusto ninyong
laruin? Bakit? (Itatally ang mga sagot ng bata). ESP-Nakatutukoy ng mga
2. Bakit mahalagang mapasali tayo sa mga larong ito? damdamin na
3. Ano ang nagagawa nito sa ating katawan? nagpapamalas ng katatagan
4. Ano ang nararamdaman ninyo kapag kayo ay natalo? ng kalooban
5. Paano ninyo maipapakita ang pagiging mabuting EsP3PKP- Ic – 16
manlalaro?

Gamit ang tally ng isports/laro na gusto nilang laruin itanong (HOTS)


ang mga sumusunod. Constructivist Approach

Objective #3
1. Ilan sa inyo ang gusto ng larong basketball?
Use effective verbal and
2. Ilan sa inyo ang gustong maglaro ng badminton kaysa non-verbal classroom
volleyball? communication strategies to
3. Aling isport ang pinakapaborito ng mga bata? support learner
4. Alin naman ang pinakaayaw? understanding,
participation, engagement
and achievement

Objective #8
Design, adapt and
implement teaching
strategies that are
responsive to learners with
disabilities, giftedness and
talents
B. Development Magsasagawa ng survey sa paboritong subject. Itatala ang
(Pagpapaunlad) kanilang sagot.
Pagtalakay ng Bagong Objective #3
Konsepto at Aralin Tally Total Use effective verbal and
non-verbal classroom
Paglalahad ng Bagong English communication strategies to
Kasanayan #1 Science support learner
Math understanding,
Filipino participation, engagement
Total and achievement

Itanong: Objective #1

2
Apply knowledge of content
1. Ilan ang paborito ang Math? Science? English? within and across
Filipino? curriculum teaching areas
2. Alin ang mas paborito ninyo, Math o Science?
Math-Adds mentally 2-digit
3. Alin aralin ang pinakapaborito ninyo? and 1-digit numbers
4. Ano naman ang pinakaayaw? without or with regrouping
5. Ilan lahat ang sumali sa survey? using appropriate
strategies.

Pagtalakay ng Pagpaprepresent ng suliranin:


Bagong Konsepto at
Paglalahad ng Si Gng. Lezada ay nagsagawa ng pagsusulit sa
Bagong Kasanayan Matematika sa kanyang klase. Ang mga iskor ay makikita sa
#2 ibaba.

Iskor sa Pagsusulit sa Matematika


Objective #3
15 17 20 16 19 Use effective verbal and
non-verbal classroom
18 17 15 17 20 communication strategies to
support learner
17 18 18 18 20 understanding,
participation, engagement
18 20 19 19 19 and achievement

Tingnan ang mga iskor na nasa kahon. (HOTS)


Constructivist Approach
Itanong:
1. Madali mo bang masasabi kung ilan ang nakakuha ng
iskor na 15? 16? Bakit?
2. Ano ang mga nakalagay na bilang sa loob ng kahon?
3. Mayroon ka bang ideya kung papaano maoorganize ang
mga binigay na bilang?

Papatnubayan ang mga bata sa pag-oorganize ng mga


binigay na impormasyon.
Itanong:
1. Tungkol saan ang mga bilang na nasa loob ng kahon?
2. Ano ang pinakamataas na iskor? Ang kasunod na Objective #5
mataas? Ang kababaang iskor? Maintain learning
environments that promote
fairness, respect and care to
(Isusulat ng guro ang mga iskor na sinabe ng mga bata na encourage learning
nakasulat simula sa pinakamataas hanggang pinakamababa.)
Hayaang tingnan ng mga bata ang mga iskor at ang Objective #1
pagtatally ng guro. Apply knowledge of content
within and across
Itanong: curriculum teaching areas

Math-Adds mentally 2-digit

3
1. Ngayon, madali na ba nating makita kung ilang bata ang and 1-digit numbers
nakakuha ng iskor na 20? without or with regrouping
2. Anong iskor ang maraming batang nakakuha? using appropriate
3. Ilang bata ang kumuha ng pagsusulit? strategies.
C. Engagement Pangkatang Gawain: Collaborative Approach
(Pakikipagpalihan)
Ngayon ay magkakaroon tayo ng Pangkatang Gawain. May
mga kailangan kayong sundin na mga tuntunin habang
isinasagawa ang gawaing ito.

Mga pamantayan o alituntunin sa pagsasagawa ng gawain. Objective #4


1. Unawaing mabuti ang panuto upang maisagawa ng Establish safe and secure
maayos ang gawain. learning environments to
2. Panatilihin pa din ang “Health Protocols” habang enhance learning through
isinasagawa ang gawain. the consistent
3. Gumawa ng maayos at iwasan ang malakas na implementation of policies,
pagsasalita. guidelines and procedure
4. Matapos maisagawa ang gawain, maghugas ng
kamay gamit ang sabon o gumamit ng alcohol.
5. Bumalik ng tahimik sa upuan.
Objective #5
Maintain learning
PAGSASAGAWA: environments that promote
1. Pumili ng iyong magiging kapareha sa gawain. fairness, respect and care to
2. Ang bawat pares ay bubunot ng isang larawan na encourage learning
ibibigay ng guro.
3. Pag-aralan ang larawan na inyong napili. Sa hudyat
ko ay maari na ninyong simulan ang gawain. Objective #6
4. Bibigyan ko kayo ng 5 minuto upang matapos ang Maintain learning
gawain. environments that nurture
and inspire learners to
participate, cooperate and
Bago simulan ang pangkatang gawain ay atin munang
collaborate in continued
aawitin ang awiting Bahay Kubo learning

https://www.youtube.com/watch?v=er3EID03smc Objective #9
Adapt and use culturally
Panuto: Pag-aralan at bilangin ang mga halaman/gulay na appropriate teaching
nabanggit sa awiting Bahay Kubo. Pagkatapos ay bubuo strategies to address the
kayo ng talahanayan gamit ang mga datos. Mayroon lamang needs of learners from
kayong 5 minuto upang gawin ang gawaing ito. indigenous groups

RUBRIKS
Iskor Pamantayan
Nakabuo ng wastong talahanayan at
5- nabilang nang tama ang mga datos.
EXCELLENT Nakatapos ng naaayon sa oras.

Nakabuo ng talahanayan ngunit kulang


ang bilang ng mga datos. Nakatapos ng
3 - AVERAGE
naaayon sa oras.

Nakabuo ng talahanayan ngunit kulang


2 - POOR ang mga datos.

4
Unang Grupo:

Objective #3
Use effective verbal and
non-verbal classroom
communication strategies to
support learner
understanding,
participation, engagement
and achievement
Ikalawang Grupo:

Ikatlong Grupo:

Paglinang sa Kumpletuhin ang datos sa talahanayan.

5
Kabihasnan Tungo Bilang ng mga Mag-aaral sa Ikatlong Baitang sa Mababang
sa Formative Paaralang ng Elementarya ng Zaballero Subdivision
Assessment Seksiyon Tally Total Localization

Courage III
Gratitude 36 Objective #2
Display proficient use of
Wisdom 31 Mother Tongue, Filipino
Virtue and English to facilitate
teaching and learning
Strength 30
Respect I
Harmony II
Calmness 30

Total
Paglalapat sa Magcoconduct ng survey kung ano ang paborito nilang
Aralin sa Pang- meryenda. Irerecord ng guro ang sagot. Reflective Approach
Araw-Araw na
Buhay Menu Tally Total
Objective #3
Banana Cue Use effective verbal and
Turon non-verbal classroom
Hotcake communication strategies to
Total support learner
understanding,
Itanong: participation, engagement
1. Ilan sa inyo ang gusto ang banana cue? Turon? and achievement
2. Aling meryenda ang pinakamaraming umorder?
3. Anong meryenda naman ang may pinakamaunting
umorder?

Paglalahat sa Paano natin ma-oorganize ang mga impormasyon (datos) na


Aralin kinolekta/ibinibigay?
(sa pamamagitan ng talahanayan o table) (HOTS)
Constructivist Approach
Bakit kailangan natin itong gawin? (upang makita nating
makita, maanalisa at mainterpret ang datos)

6
D. Assimilation Kumpletuhin ang talahanayan. Reflective Approach
Pagtataya ng
Aralin Bilang ng mga Mag-aaral sa Ikatlong Baitang na Objective #3
Nagsasagawa ng Limited Face to Face sa ZSES Use effective verbal and
non-verbal classroom
Seksiyon Tally Total communication strategies to
support learner
Wisdom II understanding,
participation, engagement
Virtue 12
and achievement
Strength 11
Objective #7
Respect III
Apply a range of successful
Harmony II strategies that maintain
learning environments that
Calmness 12 motivate learners to work
productively by assuming
Total responsibility for their own
1. learning

E. Karagdagang Gawain Kumpletuhin ang talahanayan. Reflective Approach

Bilang ng mga Guro mula Kinder hanggang Ika-anim na Objective #3


Baitang sa ZSES Use effective verbal and
non-verbal classroom
communication strategies to
Baitang Tally Total support learner
Kinder 4 understanding,
participation, engagement
Grade 1 II and achievement
Grade 2 III
Objective #7
Grade 3 8 Apply a range of successful
strategies that maintain
Grade 4 6 learning environments that
Grade 5 I motivate learners to work
productively by assuming
Grade 6 7 responsibility for their own
learning
Total
Takdang Aralin Magconduct ng survey kung ano ang paboritong ulam ng
iyong pamilya (tatay, nanay, kapatid, at ibang miyembro ng
pamilya na malapit sa inyong bahay). Irecord ang sagot.

Menu Tally Total

Total
V.MGA TALA

VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Blg ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba

7
pang gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng
mag-aaral na
nakaunawa sa aralin?
D. Bilang ng mga mag-
aaral na magpatuloy sa
remediation?
E. Alin sa mga
istrateheyang patuturo
nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang
aking naranasan na
solusyonan sa tulong ng
aking punongguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa
ko guro?

You might also like