You are on page 1of 4

Department of Education

NCR Region
Division of Malabon
CATMON INTEGRATED SCHOOL
Hernandez St. Catmon, Malabon City
Planong Pampagkatuto sa Mathematics
Paaralan: Catmon Integrated School Baitang/ Antas: Grade 3
Guro: Magie May Q. Sari Petsa: Hunyo 13-15, 2022
Markahan: Ikaapat na Markahan (Week 7)

I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman The learner demonstrates understanding of proper
and improper, similar and dissimilar and equivalent
fractions.

B. Pamantayang Pagganap The learner is able to recognize and represent


proper and improper, similar and dissimilar and
equivalent fractions in various forms and contexts.

C. Layunin Identifies and visualizes symmetry in the


environment and in design.
Quarter 3, Week 6 M3GE - IIIg -7.3

II. NILALAMAN
A. Aralin/ Paksa Mathematics
PVOT LM – Ikatlong Baitang
Ikaapat na Markahan – Ikapitong Linggo
Pag-interpreta sa Datos na nasa Bar Graph
III. Kagamitang Pampagkatuto
A. Sanggunian Curriculum Guide/MELC Mathematics 3
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang-mag-aaral PVOT LM pahina
3. Iba pang kagamitang panturo Powerpoint presentation, pictures, classpoint,
Quizziz.com, Kahoot.it

IV. PAMAMARAAN
A. Panimulang Gawain
1. Balik-aral Ibigay ang area. (Kahoot)

B. Paghahabi sa Layunin ng Aralin A. Kilalanin Natin!!!


(Establishing Purpose for the Lesson) Kilalanin ang mga pagkain na kilala ang
A. Panlipunan Integration – Pagkilala sa mga Lungsod ng Malabon.
popular na pagkain sa lungsod Kung ipapakilala o ibebenta mo ang mga
B. Filipino – paglalarawan pagkaing ito, paano mo ito ilalarawan upang
maging mas mabili at makilala?
Piliin ang pinakpaborito mo sa mga sikat na
pagkain sa Malabon (Classpoint)
Ilagay sa isang bat graph ang mga napiling
pagkain ng mga mag-aaral? Itanong: Anong nabuo
natin mula sa mga pinili ninyog paboritong
pagkain?
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong A. Pagpapakilala ng Aralin
aralin 1. Ipakita ang nabuong bar graph ng paboritong
A. English - graph pagkain sa Malabon.
Sagutin ang mga tanong:
1. Ano ang ipinapakita ng bar graph ayon sa napag-
aralan ninyo sa English?
2. Ano ang ipinakita sa bar graph na nagawa natin?
3. Anong sikat na pagkain sa Malabon
ang pinakapaborito ng mga mag-aaral
ayon sa datos?
4. Ilang mag-aaral ang may gusto ng
crispy pata?
5. Ilang pinagsamang bilang ng mag-aaral ang may
gusto ng pansit-malabon at puto pao?

D. Pagtatalakay ng Bagong Konsepto at Magpakita ng iba’t ibang uri ng panahon.


Paglalahad ng Bagong Kasanayan Itanong: Ano ang makikita ninyo sa larawan? Anu-
Science – Mga Uri ng Panahon ano ang iba’t ibang uri ng panahon?
Health – Pag-iingat mula sa sakit Ano ang pinakapaborito mong panahon? Ano
naman ang pinaka di mo gusto?
Anu- ano ang mga dapat nating gawing
paghahanda at pag-iingat kapag may bagyo?

Magpakita ng iba’t ibang larawan ng gawain.


Itanong: Anong panahon nababagay isagawa ang
mga gawaing ito?
Ipakita ang bar graph ng paboritong Gawain tuwing
tag-araw. Sagutin ang mga katanungan ukol dito.

F. Paglinang sa Kabihasnan Magsanay Tayo (Pangkatang Gawain)


( Tungo sa Formative Assessment)
PE – Iba’t ibang uri ng sports Pag-aralan ang bar graph at sagutin ang mga
katanungan ukol dito. (Quizziz.com)

G. Paglalapat ng Aralin Si Rogen ay nag-interview ng kaniyang mga


Across Curriculum: kamag-aral kung paano nila ginugugol ang
Filipino – pagbuo ng pangungusap kanilang 12 oras sa isang araw. Gamitin ang
datos na nasa graph. Sumulat ng tatlong
pangungusap na tumatalakay rito tungkol sa
graph. (PVOT LM.)

Paalala:
Ano ang mga dapat tandaan sa paggawa ng
pangungusap?
1. Ito ay may simuno at panag-uri at
nagsasaad ng buong diwa.
Halimbawa: Mathematics ang paborito kong
asignatura.
2. Ito ay dapat nagsisimula sa _______________
at nagtatapos sa __________________.
H. Paglalahat ng Aralin Ano ang bar graph?

Ang Bar Graph ay isang uri ng graph na


gumagamit ng bar upang ipakita ang data o
datos. Ito ay mayroong pamagat na nagsasabi
tungkol saan ang graph at may mga label na
nagpapakita ng mga datos.
I. Pagtataya ng Aralin Sagutan ang Gawain sa Pagkatuto Bilang 2
(PVOT Learning Materials)
Gamit ang mga datos sa graph,sagutin ang
mga tanong sa ibaba

1) Ano ang impormasyon na ipinakikita sa


graph?
2) Alin ang asignaturang may pinakakaunting
bilang ng mag-aaral na pumili?
3) Ilan ang bilang ng mag-aaral na pumili sa
Mathematics?
4) Anong mga asignatura ang may parehas na
bilang ng pumiling mga mag-aaral?
5) Alin sa Filipino at Mathematics ang mas
gusto ng mga
mag-aaral?
J. Karagdagang Gawain para sa Takdang-Aralin
V. MGA TALA (Remarks) __Lesson carried. Move on to the next objective
__ Lesson not carried.
VI. PAGNINILAY __ Pupils did not find difficulties in answering
their lesson.
__ Pupils found difficulties in answering their
lesson.
__ Pupils did not enjoy the lesson because of
lack of knowledge, skills and interest about the
lesson.
__ Pupils were interested on the lesson despite
of some difficulties encountered in answering
the questions asked by the teacher.
__ Pupils mastered the lesson despite of limited
resources used by the teacher.
__ Majority of the pupils finished their work on
time.
__ Some pupils did not finish their work on
time due to unnecessary behavior.
A. Bilang ng mag-aaral na nakakamit ng 75% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangang
sumailalim sa remediation.
C. Nakatutulong ba ang remedial? Bilang ng
mag-aaral na magpapatuloy sa remediation.
D. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan pa
rin ng remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang
nakatulong
F. Anong mga suliranin ang aking naranasan na
nasolusyunan sa tulong ng aking punong-guro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa mga kapwa ko
guro?

You might also like