You are on page 1of 9

PGRADES 1 to 12 Paaralan PARANG ELEMENTARY SCHOOL Baitang IKALAWA

DAILY Guro DELON KIM M. JUMIG Asignatura MATHEMATICS


LESSON LOG
Petsa/Oras March 18-22, 2024 9:55 – 10:45 Markahan IKATLONG MARKAHAN

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES

I. LAYUNIN

A. Pamantayang Pangnilalaman demonstrates understanding of straight and curved lines, flat and curved surfaces and basic shapes.
B. Pamantayan sa Pagganap is able to recognize and construct straight and curved lines, flat and curved surfaces and basic shapes
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto constructs squares, identifies straight lines and identifies straight lines and determines the missing term/s
rectangles, triangles, circles, curves, flat and curved curves, flat and curved in a given continuous pattern
Isulat ang code ng bawat half-circles, and quarter surfaces in a 3-dimensional surfaces in a 3- using two
kasanayan circles using cut-outs and object dimensional object attributes (any two of the
square grids. M2GE-IIIi-9 M2GE-IIIi-9 following: figures, numbers,
M2GE-IIIg-6 colors, sizes, and orientations,
etc.) e.g. 1, A, 2,B,3,C,__,__
M2AL-IIIj-3

II. NILALAMAN CATCH UP


FRIDAY
III. KAGAMITANG PANTURO

A. Sanggunian

1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro MELC P. 268 MELC P. 268 MELC P. 268 MELC P. 268

2. Mga Pahina sa Kagamitang


Pang- Mag-aaral

3. Mga Pahina sa Teksbuk

4. Karagdagang Kagamitan mula


sa portal ng Learning Resource

B. Iba pang Kagamitang Panturo 1. Activity sheet 1. Activity sheet 1. Activity sheet 1. Activity sheet

2. Activity card (division table placed 2. Activity card (division table placed 2. Activity card (division table placed 2. Activity card (division table placed inside
inside an envelope) inside an envelope) inside an envelope) an envelope)
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin Ano-anong mga hugis ang Hinihiling ng guro ang mga mag- Gawin ng guro nang paunang Magpapakita ang guro ng iba't
at/o pagsisimula ng bagong aralin nakikita mo sa loob ng silid- aaral na gumuhit ng mga linya, pagtatasa ibang ginupit na mga hugis at
aralan? mga segment ng linya at mga piraso na naglalaman ng mga
sinag. Isinasaalang-alang niya pangalan ng mga hugis na ito.
ang mga gumuhit ng mga figure Hilingin sa mga mag-aaral na
na ito nang hindi gumagamit ng alalahanin at tukuyin ang mga
tuwid na gilid. Kahit papaano, katumbas na hugis nito o vice
maaaring hindi alam ng mga versa.
mag-aaral na ito ang Gamit ang Pocket Chart,
pangangailangan ng pagguhit ng
magmodelo ng paulit-ulit na
isang tuwid na linya.
pattern. Ipakita ang sumusunod
bilang sample:
Hilingin sa mga mag-aaral na
tukuyin ang pattern. Pagkatapos
ay hilingin sa kanila na gumawa ng
sarili nilang pattern.
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Sa araling ito iyong malalaman Ang guro ay nagtatanong, "Alin "Class, alam mo ba kung Class, may field trip tayo ngayon.
kung paano makagagawa ng ang mas mabilis na makarating gaano karaming tubig ang (Maaaring nasa loob ng
parisukat, parihaba, tatsulok, sa isang destinasyon, isang nasa ibabaw ng mundo?" campus/school o kahit sa loob ng
bilog, half- circle at quarter circle eroplano o isang kotse? Bakit?" classroom.) Ang kailangan mo lang
sa pagtutupi at paggupit ng papel gawin ay hanapin ang mga
(paper folding/cutting) at bagay/bagay sa paligid ng
paggamit ng square grids.
paaralan/campus/classroom na
kumakatawan sa mga hugis. Isulat
sa isang piraso ng papel ang mga
hugis at kung saan mo ito
makikita.

Ang guro kasama ang mga mag-


aaral ay maglalakad sa paligid ng
paaralan at tingnan kung gaano
karaming mga hugis ang makikita.
Ang mga mag-aaral ay ituturo ang
mga bagay at tukuyin ang mga
hugis na kanilang nakikita.
(Hikayatin silang pangalanan ang
mga hugis na kanilang nakikita.)
Pagkatapos bumalik sa silid-aralan,
talakayin kung ano ang naitala ng
mga mag-aaral.

Nag-enjoy ka ba sa field trip natin?

Ano ang mga bagay na nakita mo


sa campus?

Maaari mo bang pangalanan ang


hugis na kinakatawan nito?

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa Basahin ang kwento. Kung ikaw Sa teknikal, ang curve ay isang tatalakayin natin ang iba't ibang
sa bagong aralin si Ana, ano ang geometric na figure na maaaring uri ng pattern.
iyong mararamdaman? kabilang ang parehong tuwid at
hubog na mga linya. Kapag ang Ang mga pattern ay mga hugis,
isang kurba ay iginuhit sa isang numero, sukat, oryentasyon ng
direksyon lamang na walang mga kulay na umuulit sa isang
curvature (bend, arc) na sistematikong paraan, ngunit
makikita sa daanan nito, ang tututukan muna natin ang mga
figure na nabuo ay isang tuwid linya, hugis at numero
Kaarawan ni Ana. Mahigpit na linya.
niyang niyakap at hinagkan ang
kanyang tatay ng makita niya ang
ginawa nitong bahay-bahayan.
“Maraming salamat po Tatay!
Mahal na mahal ko po kayo!”
D. Pagtatalakay ng bagong __________ 1. Anong bagay ang Pagsasagawa ng Gawain Paggawa ng isang Gawain Ano ang iyong naobserbahan sa
konsepto at paglalahad ng hugis bilog sa bahay- pattern?
bahayan ni Ana? Itanong: Ano ang tuwid na Itanong: Ano ang ibabaw? Ano
bagong kasanayan #1
__________ 2. Aling bahagi ng linya? at hubog na linya? ang ibig mong sabihin sa Anong uri ng mga pattern ang
bahay-bahayan ang hugis patag at hubog na ibabaw? mga ito?
tatsulok?
__________ 3. Anong bahagi Ito ba ay paulit-ulit na pattern? O
naman ng bahay-bahayan hindi isang paulit-ulit na pattern?
ang hugis parisukat? Bakit?
__________ 4. Anong bagay sa
Maaari ka bang gumawa ng iyong
loob ng bahay-bahayan
ang hugis parihaba? sariling mga pattern?
__________ 5. Anong bagay ang Ano ang mga tuntunin sa paggawa
hugis quarter circle sa loob
ng pattern?
ng bahay-bahayan ni Ana?
__________ 6. Anong bagay Ilarawan ang iyong pattern.
naman ang hugis half circle
ang nasa bahay-bahayan ni Ana? Ano ang susunod na termino sa
pattern? (Palawakin ang pattern)

Maglaan ng oras para sa talakayan


at hayaan ang mga mag-aaral na
magbahagi ng kanilang mga ideya.
E. Pagtalakay ng bagong konsepto Ano-ano ang mga dapat tandaan Gawain 1 Isulat sa salungguhit kung ang Iguhit ang mga hugis ayon sa
at paglalahad ng bagong kasanayan sa paggawa ng modelo ng mga drowing sa ibaba ay pagkakasunod-sunod. Punuan ang
Isulat ang ngalan ng mga bagay
#2 hugis parisukat, parihaba, nagpapakita ng flat surface o para sa bilang 7, 8 at 9 at
na binuo gamit ang straight lines
tatsulok, bilog, half circle at curved surface. Gumamit ng ipaliwanag kung paano natukoy
at curved lines. Gumamit ng
quarter circle? bukod na papel para sa ang mga ito. Gawin ito sa iyong
bukod na papel para sa
pagsasagot. sagutang papel.
Sa paggawa ng modelo ng hugis pagsasagot.
parisukat, tandaan na dapat ay
magkakatulad ng sukat ang apat
na gilid nito.

Ang parihaba naman ay may


dalawang mas mahabang gilid na
pareho din ang sukat.

Samantalang sa paggawa naman


ng hugis tatsulok, maaaring iisa
ang sukat ng tatlong gilid, ng
dalawa lamang o maaari ding
magkakaiba ang sukat ng tatlong
gilid nito.
Ang bilog naman ang hugis na
walang gilid o sulok. Kung
babakatin ang linya nito, ang
iyong kamay ay iikot ng 360°.

F. Paglinang sa Kabihasnan Ang half circle naman ay isang Isulat sa salungguhit kung Isulat sa mga salungguhit Iba’t ibang linya ang makikita sa
(Tungo sa Formative Assessment) bahagi ng bilog na hinati sa straight line o curved line ang kung ang surfaces ng mga larawan. Isulat ang uri ng linya
dalawa. Ito ay may 180° na sumusunod. Gumamit ng bukod nasa ibaba ay flat surface o ayon sa pagkakasunod-sunod.
anggulo. na papel para sa pagsasagot. curved surface. Gumamit ng Gawin ito sa inyong papel.
bukod na papel para sa
pagsasagot.

Makagagawa naman ng quarter


circle na may anggulong 90°
kapag hinati sa apat na bahagi
ang isang bilog.

Square Grid naman ang tawag sa


mga linya na binubuo ng
maraming parisukat na
nagsisilbing gabay sa pag guhit
ng tuwid at kurbadang linya.

Ang lawak o sukat ay hinahati sa


4 na bahagi sa pamamagitan ng
isang guhit na patayo at isang
guhit na pahiga sa gitna nito. Ang
bawat bahagi ay tinatawag na
quadrant.

G. Paglalapat ng aralin sa pang- Gumamit ng bukod na papel sa gumuhit sa isang piraso ng papel Gumuhit ng 5 bagay na may Iguhit sa papel ang kasunod na
pagsasagot. Sundan ang mga ng 5 tuwid na linya at 5 patag na ibabaw at isa pang hugis o bilang upang mabuo ang
araw- araw na buhay hakbang na inilalarawan. Iguhit kurbadong linya. hanay ng 5 bagay na may pattern.
ang mga hugis na mabubuo sa kurba na ibabaw.
patlang.

H. Paglalahat ng Aralin Ano ang natutunan mo sa araw Paano naiiba ang isang tuwid na Ang surface ay ang panlabas Itanong: Ano ang pattern? Ano
na ito? linya sa isang pakurbang na o itaas at ibabang mga ang paulit-ulit na pattern? Paano
linya? hangganan ng isang katawan tayo bumubuo ng mga pattern?
o bagay. Ang mga ibabaw ay Kailan natin sasabihin na ang mga
maaaring patag o hubog. Ang bagay ay sumusunod sa isang
isa ay maaaring gumuhit ng pattern?
mga tuwid na linya sa mga
1. Ang mga pattern ay mga linya,
patag na ibabaw na hindi totoo
hugis, numero, laki ng kulay,
sa mga hubog na ibabaw.
oryentasyon na umuulit sa
Ang mga pakurba na ibabaw sistematikong paraan.
ay palaging naglalaman ng
mga hubog na linya bagaman 2.Repeating pattern – isang uri ng
ang mga tuwid na linya ay pattern kung saan umuulit ang
maaari ding umiral dito tulad mga elemento sa simpleng paraan.
ng sa kaso ng mga cylinder. (hal.: lalaki, babae, lalaki, babae,
Ang mga patag na ibabaw ay lalaki, babae)
maaaring ganap na sakop ng
isa pang mas malaking patag 3. Growing/Decreasing pattern –
na ibabaw. Umiiral ang mga isang uri ng pattern kung saan ang
space sa pagitan ng patag at mga sunud-sunod na elemento ay
hubog na mga ibabaw kapag lumalaki/bumababa ayon sa isang
nakikipag-ugnay. tuntunin
I. Pagtataya ng Aralin Sundan at gayahin ang Isulat sa salungguhit kung Isulat sa tapat ng salita kung
sumusunod na mga straight line o curved line ang ito ay may flat o curved
pamamaraang inilalarawan. sumusunod. Gumamit ng bukod surface. Gumamit ng bukod na
Anong hugis ang iyong na papel para sa pagsasagot. papel para sa pagsasagot.
mabubuo? Piliin ang titik ng
tamang sagot at isulat sa
patlang.

a. tatsulok b. Bilog
c. parisukat d. half circle

a. half circle b. bilog


c. quarter circle d. parihaba

a. bilog b. tatsulok
c. half circle
d. quarter circle
J. Karagdagang Gawain para sa gumuhit ng 5 bagay sa totoong Maglista ng 5 bagay sa bahay Gumuhit ng isang larawan sa
takdang-aralin at remediation buhay gamit ang tuwid at/o mga na may patag na ibabaw at isa pamamagitan ng paggamit ng mga
hubog na linya pang hanay ng 5 bagay na hugis. Halimbawa
may pakurba na ibabaw.

V. MGA TALA IM: ____ IM: ____ IM: ____

VI. PAGNINILAY

A. Bilang ng mag-aaral na ___ mag-aaral na nakakuha ng 80% sa ___ mag-aaral na nakakuha ng 80% sa ___ mag-aaral na nakakuha ng 80% ___ mag-aaral na nakakuha ng 80% sa
pagtataya pagtataya sa pagtataya pagtataya
nakakuha ng 80% sa pagtataya.

B. Bilang ng mag-aaral na ___ mag-aaral na nangangailangan ng ___ mag-aaral na nangangailangan ng ___ mag-aaral na nangangailangan ng ___ mag-aaral na nangangailangan ng iba
iba pang gawain para sa remediation iba pang gawain para sa remediation iba pang gawain para sa remediation pang gawain para sa remediation
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation

C. Nakatulong ba ang remediation? ___Oo ___Hindi ___Oo ___Hindi ___Oo ___Hindi ___Oo ___Hindi
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa ___ mag-aaral na nakaunawa sa aralin. ___ mag-aaral na nakaunawa sa aralin. ___ mag-aaral na nakaunawa sa ___ mag-aaral na nakaunawa sa aralin.
sa aralin. aralin.

D. Bilang ng mga mag-aaral na ___ mag-aaral na magpapatuloy sa ___ mag-aaral na magpapatuloy sa ___ mag-aaral na magpapatuloy sa ___ mag-aaral na magpapatuloy sa
remediation remediation remediation remediation
magpapatuloy sa remediation
Istratehiyang dapat gamitin: Istratehiyang dapat gamitin: Istratehiyang dapat gamitin: Istratehiyang dapat gamitin:
E. Alin sa mga istratehiyang __Kolaborasyon __Kolaborasyon __Kolaborasyon __Kolaborasyon
pagtuturo ang nakatulong ng __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain
__ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL
lubos? Paano ito nakatulong? __Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner
__Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga
__Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture
__Event Map __Event Map __Event Map __Event Map
__Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart
__Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart
__I-Search __I-Search __I-Search __I-Search
__Discussion __Discussion __Discussion __Discussion

Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan:
F. Anong suliranin ang aking __Kakulangan sa makabagong kagamitang panturo. __Kakulangan sa makabagong kagamitang panturo. __Kakulangan sa makabagong kagamitang __Kakulangan sa makabagong kagamitang panturo.
naranasan na nasolusyunan sa __Di-magandang pag-uugali ng mga bata. __Di-magandang pag-uugali ng mga bata. panturo. __Di-magandang pag-uugali ng mga bata.
__Mapanupil/mapang-aping mga bata __Mapanupil/mapang-aping mga bata __Di-magandang pag-uugali ng mga bata. __Mapanupil/mapang-aping mga bata
tulong ng aking punungguro at __Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata lalo na sa __Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata lalo na sa __Mapanupil/mapang-aping mga bata __Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata lalo na sa
pagbabasa. pagbabasa. __Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata lalo pagbabasa.
superbisor? __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng makabagong __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng makabagong na sa pagbabasa. __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng makabagong
teknolohiya teknolohiya __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng teknolohiya
__Kamalayang makadayuhan __Kamalayang makadayuhan makabagong teknolohiya __Kamalayang makadayuhan
__Kamalayang makadayuhan

__Pagpapanuod ng video presentation __Pagpapanuod ng video presentation __Pagpapanuod ng video presentation __Pagpapanuod ng video presentation
G. Anong kagamitan ang aking __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book
nadibuho na nais kong ibahagi sa __Community Language Learning __Community Language Learning __Community Language Learning __Community Language Learning
__Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia”
mga kapwa ko guro? __ Ang pagkatutong Task Based __ Ang pagkatutong Task Based __ Ang pagkatutong Task Based __ Ang pagkatutong Task Based
__Instraksyunal na material __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material

You might also like