You are on page 1of 7

GRADE 3 DAILY Paaralan LONGOS ELEMENTARY SCHOOL Antas Three

LESSON LOG Guro CARMILO R. CRUZ Asignatura Mathematics


(Pang-araw-araw na Tala sa March 4, 2024
Pagtuturo) Lunes
3-Genesis 6:20-7:10
Petsa at Ikatlong Markahan
3- Galatian 7:10-8:00 Markahan
Araw Markahan
3- Exodus 8:00-8:50
3- Hebrews 8:50-9:40
3- Romans: 9:50-10:40

I. LAYUNIN
A. Pamantayang The learner demonstrates understanding of proper and improper, similar and
Pangnilalaman dissimilar and equivalent fractions.
B. Pamantayan sa Pagganap The learner is able to recognize and represent proper and improper, similar and
dissimilar and equivalent fractions in various forms and contexts.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto.
Visualizes, identifies and draws congruent line segments.
Isulat ang code ng bawat
M3GE-IIIf-13
kasanayan
II. NILALAMAN Pagpapakita (visualizing) at Pagtukoy sa Mga Line Segment na Magkapareho ang
Haba
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro MELC pahina 208
2. Mga pahina sa Kagamitang
Modyul pahina 26-27, Mathematics(Tagalog) pahina 265-267
Pang Mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula
sa portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo Mathematics 3, Learning Material in Mathematics, Go Math 3 , Powerpoint
Presentation, pictures
III. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang aralin at / o Balik-aral: Tukuyin kung anong uri ng line ang ipinapakita sa larawan.
pagsisimula ng bagong aralin

B. Paghahabi sa layunin ng aralin Sa nakaraang mga aralin ay natutuhan mo ang iba’t ibang uri ng linya tulad
ng intersecting lines, parallel lines, at perpendicular lines.
Sa araling ito ay matututuhan mo at maipakikita ang line segments na
magkakapareho ng haba. Matututuhan mo rin kung paano makagagawa ng mga
magkakapareho o congruent line segments.
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa Tingnan mo ang halimbawa sa ibaba. Suriing mabuti ang mga pares ng line
sa bagong aralin segments.

Sa ipinakitang mga line segment sa kaliwa, aling mga line segments ang may
magkaparehong haba?
D. Pagtalakay ng bagong konsepto Makikita sa halimbawa sa kaliwa na ang line segment AX o
at paglalahad ng bagong XA at ang line segment FK o KF ay may magkapareho ng
kasanayan #1 haba.

Kapag ang dalawa o higit pang line segment ay


magkapareho ng haba o equal length tinatawag silang congruent segments o
congruent line segments. Maaaring gamitin ang ruler upang masukat ang haba ng
isang line segment.

Makikita sa dalawang line segment sa kaliwa na


magkaiba ang kanilang sukat o haba. Mas mahaba
ang line segment MP or PM kaysa sa line segment
VO o OV.
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at
paglalahad ng bagong kasanayan #2
F. Paglinang sa kabihasaan (Leads Gawain 1: Gamit ang ruler, tukuyin kung ang dalawang pares ng line segment ay
to Formative Assessment) magkapareho ng haba. Isulat sa iyong sagutang papel ang salitang congruent
segments kung ang pares na line segments ay magkapareho ng haba at not
congruent segment naman kung hindi magkapareho ng haba.

G. Paglalapat ng aralin sa pang- Pangkatang Gawain:


araw-araw na buhay Pangkat 1: Piliin ang pares na nagpapakita ng congruent line segment.

Pangkat 2: Gumuhit ng tatlong pares ng conrgruent line segment.


Pangkat 3: Gamit ang mga congruent lines bumuo ng isang figure at ipakita kung
anong lines ang magkakapantay.
H. Paglalahat sa Aralin Paano mo malalaman kung ang line segment ay magkatulad o congruent?
Tandaan:
- Ang line segment ay congruent kapag ito ay may magkaparehong haba.
Upang malaman kung ang line segment ay congruent, maaaring gumamit
ng ruler sa pagsukat at paghahambing ng haba nito.
I. Pagtataya ng Aralin Pagtataya: Gamit ang ruler, sukatin ang haba ng bawat side ng dalawang hugis
parihaba. Isulat sa iyong sagutang papel ang ngalan ng line segment na
magkapareho ng haba o congruent segment.

IV. MGA TALA Mahusay


5 - _______ 4 - _______3 - _______2 - _______1 - _______0 - _______
Total - ______ Mean- _________ MPS - __________
Masigasig
5 - _______4 - _______3 - _______2 - _______1 - _______0 - _______
Total - ______ Mean- _________ MPS - __________

GRADE 3 DAILY Paaralan CALAMBA ELEMENTARY SCHOOL Antas Three


LESSON LOG Guro LAARNI C. CARDANO Asignatura Mathematics
(Pang-araw-araw na Tala sa
Petsa at March 5, 2024 Ikalawang
Pagtuturo) Markahan
Araw Martes Markahan

I. LAYUNIN
A. Pamantayang The learner demonstrates understanding of proper and improper, similar and
Pangnilalaman dissimilar and equivalent fractions.
B. Pamantayan sa Pagganap The learner is able to recognize and represent proper and improper, similar and
dissimilar and equivalent fractions in various forms and contexts.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto.
Visualizes, identifies and draws congruent line segments.
Isulat ang code ng bawat
M3GE-IIIf-13
kasanayan
II. NILALAMAN Pagpapakita (visualizing) at Pagtukoy sa Mga Line Segment na Magkapareho ang
Haba
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro MELC pahina 208
2. Mga pahina sa Kagamitang
Modyul pahina 26-27, Mathematics(Tagalog) pahina 265-267
Pang Mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula
sa portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo Mathematics 3, Learning Material in Mathematics, Go Math 3
Powerpoint Presentation, pictures
III. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang aralin Balik-aral: Gamit ang ruler, sukatin ang haba ng bawat side ng dalawang hugis
at / o pagsisimula ng bagong parihaba. Isulat sa iyong sagutang papel ang ngalan ng line segment na
aralin magkapareho ng haba o congruent segment.

B. Paghahabi sa layunin ng aralin Kailan natin masasabi na ang mga linya o line segment ay congruent?
Ipakita ang figue sa ibaba
Line A Line B

Pahulaan sa mga bata kung alin ang mas mahaba. Hayaan ang mga bata na maghanap
ng paraan upang matukoy kung alin ang mas mahaba.
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa Basahin ang sitwasyon.
sa bagong aralin Si Liza ay pinagdala ng kaniyang guro ng mga ginupit na hugis na mayroong
congruent line segments. Narito ang mga hugis na kaniyang pagpipilian.

D. Pagtalakay ng bagong konsepto Itanong:


at paglalahad ng bagong 1. Ano ang ipinapadala ng guro kay Pauline?
kasanayan #1 2. Kung ikaw si Pauline alin sa mga hugis na ipinakita ang inyong dadalin? Bakit?
(hayaan ang mga bata na magbigay ng kanilang mga sagot)
3.Paano ninyo matutukoy ang hugis na may congruent line segment?
Sabihin: Upang matukoy ang saktong sukat ng mga hugis ay maaari tayong
gumamit ng ruler.
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at
paglalahad ng bagong kasanayan #2
F. Paglinang sa kabihasaan (Leads Gawain 1: Tumawag ng bata upang sukatin ang mga gilid ng bawat hugis o cut
to Formative Assessment) outs.
Isulat ang mga sukat.
Sabihin:
Ngayon na nasukat na natin ang mga
hugis aling mga cut outs ang dapat na
dalin?
1. Isulat ang mga pangalan ng
congruent line segments sa pisara.
Parisukat: AB=BC CD=AD
Parihaba: ML= JK JM=KL
Pentagon: NO=OP NR=PQ
G. Paglalapat ng aralin sa pang- Unawain ang sitwasyon sa ibaba. Tulungan mo si Lorina na sagutin ang mga
araw-araw na buhay tanong. Isulat ang iyong sagot sa sagutang papel. Nais ni Lorina na sukatin ang
magkabilang gilid ng kanilang parihabang mesa gamit ang medida o ruler.
1. Ilan ang sukat ng dalawang magkabilang gilid ng parihabang mesa?
_________________________
2. Congruent segment ba ang magkabilang gilid ng mesa? Bakit?
H. Paglalahat sa Aralin Ano ang natutunan sa ating aralin?
I. Pagtataya ng Aralin Pagtataya: Gamit ang ruler, sukatin at paghambingin ang bawat line segments na nasa
ibaba. Isulat sa iyong sagutang papel ang pares ng line segments na may magkaparehong
haba o congruent segment.

Mahusay
IV. MGA TALA Total - ______
5 - _______ 4 - _______3 - _______2 - _______1 - _______0 - _______
Mean- _________ MPS - __________
Masigasig
Total - ______
5 - _______4 - _______3 - _______2 - _______1 - _______0 - _______
Mean- _________ MPS - __________
Prepared by:

LAARNI C. CARDANO
Adviser

GRADE 3 DAILY Paaralan LONGOS ELEMENTARY SCHOOL Antas Three


LESSON LOG Guro CARMILO R. CRUZ Asignatura Mathematics
(Pang-araw-araw na Tala sa Petsa at March 7, 2024 Markahan Ikatlong
Pagtuturo) Araw Huwebes Markahan
3-Genesis 6:20-7:10
3- Galatian 7:10-8:00
3- Exodus 8:00-8:50
3- Hebrews 8:50-9:40
3- Romans: 9:50-10:40

I. LAYUNIN
A. Pamantayang The learner demonstrates understanding of proper and improper, similar and
Pangnilalaman dissimilar and equivalent fractions.
B. Pamantayan sa Pagganap The learner is able to recognize and represent proper and improper, similar and
dissimilar and equivalent fractions in various forms and contexts.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto.
Identifies and visualizes symmetry in the environment and in design.
Isulat ang code ng bawat
M3GE-IIIg-7.3
kasanayan
II. NILALAMAN Pagkilala at Pagguhit ng Line of Symmetry sa mga Hugis sa Kapaligiran at sa mga
Disenyo
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro MELC pahina 208
2. Mga pahina sa Kagamitang
Modyul pahina 28-30, Mathematics(Tagalog) pahina 265-267
Pang Mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula
sa portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo
III. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang aralin Sa nakaraang taon ay napag-aralan mo na ang pagbuo ng parisukat,
at / o pagsisimula ng bagong parihaba, tatsulok, bilog, at iba pang mga hugis sa pamamagitan ng paggamit ng
aralin cut-outs at ng square grid.
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Sa araling ito ay matututuhan mo kung paano ipakita at tukuyin ang simetri
(symmetry) ng mga hugis simetriko. Matututuhan mo rin kung paano ipakita at
tukuyin ang mga hugis simetriko. Matututuhan mo rin kung paano ipakita at tukuyin
ang mga hugis simetriko at ang paglikha ng mga hugis simetriko gamit ang line of
symmetry.
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa Tingnan mo ang paruparo sa ibaba. Paano mo mailalarawan ang paruparo?
sa bagong aralin Makikita natin na ang paruparo ay may mga pakpak na
magkapareho ng hugis. Ang pakpak na nasa kaliwang bahagi
ay katulad ng pakpak na nasa kanang bahagi. Ang pakpak ng
paruparo sa kaliwang bahagi ay simetriko sa pakpak na nasa
kanang bahagi.
D. Pagtalakay ng bagong konsepto Tingnan ang larawan ng paruparo sa kaliwa.
at paglalahad ng bagong Gamit ang simetrikong linya, matutukoy mo na ang
kasanayan #1 pakpak ay nahati sa dalawang magkaparehong sukat at
mukha o hugis. Kung ano ang mukha ng nasa kaliwa ay
katulad rin ng mukha ng nasa kanan.
Ang simetrikong linya o line of symmetry ay ang iny ana
maaaring gamitin upang hatiin o mahati ang isang larawan sa
magkaparehong larawan at sukat.
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at Gamit ang linyang simetriko o line of symmetry, naipakita sa larawan
paglalahad ng bagong kasanayan #2 ang simetrikong hugis o symmetrical figure. Ang broken lines na
makikita sa larawan ay tinatawag na line of symmetry.
Ang line of symmetry ay ginagamit upang maipakita ang hugis
simetriko o symmetrical figure.

Suriin ang iba pang halimabawa ng mga hugis simetriko o symmetrical figure sa
ibaba.

F. Paglinang sa kabihasaan (Leads Gawain 1: Iguhit ang simetrikong linya o line of symmetry sa bawat larawan o hugis
to Formative Assessment) upang maipakita o mailarawan ang hugis simetriko o symmetrical figure.

Gawain 2: Tingnan ang mga larawan sa ibaba. Tukuyin kung ang larawan ay
nagpapakita ng simetriko.

G. Paglalapat ng aralin sa pang- Gamit ang broken lines, tulungan mo si Mel na tukuyin at ipakita ang
araw-araw na buhay mga linyang simetriko o line of symmetry sa larawan na nasa kanan.
Sagutin ang mga tanong sa ibaba at isulat ito sa iyong sagutang papel.
1. Ano ang hugis ng larawan na nais guhitan ni Mel?
2. Maaari kayang guhitan ng simetrikong linya ang larawan?
3. Kung Oo, ilan kayang simetrikong linya ang puwedeng iguhit sa larawan?

H. Paglalahat sa Aralin Ano ang simetrikong linya o line of symmetry?


- Ang simetrikong linya o line of symmetry ay ang linya na maaaring gamitin
upang hatiin o mahati ang isang larawan sa magkaparehong larawan at
sukat.
I. Pagtataya ng Aralin Pagtataya: Tukuyin kung ang mga nasa larawan ay nagpapakita ng simetrikong
linya o line of symmetry. Isulat sa iyong sagutang papel ang Oo kung ang
pagkakahati ng bawat larawan ay nagpapakita ng symmetry at Hindi naman kung
ito ay hindi.

IV. MGA TALA

GRADE 3 DAILY Paaralan CALAMBA ELEMENTARY SCHOOL Antas Three


LESSON LOG Guro LAARNI C. CARDANO Asignatura Mathematics
(Pang-araw-araw na Tala sa March 7, 2024
Pagtuturo) Petsa at Huwebes Ikalawang
Markahan
Araw March 8, 2024 Markahan
Biyernes- CATCH-UP FRIDAYS

I. LAYUNIN
A. Pamantayang
Pangnilalaman
B. Pamantayan sa Pagganap
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto.
Isulat ang code ng bawat
kasanayan
II. NILALAMAN Lingguhang Pagtataya
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro
2. Mga pahina sa Kagamitang
Pang Mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula
sa portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo
III. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang aralin
at / o pagsisimula ng bagong
aralin
B. Paghahabi sa layunin ng aralin
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa
sa bagong aralin
D. Pagtalakay ng bagong konsepto
at paglalahad ng bagong
kasanayan #1
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at
paglalahad ng bagong kasanayan #2

F. Paglinang sa kabihasaan (Leads


to Formative Assessment)
G. Paglalapat ng aralin sa pang-
araw-araw na buhay
H. Paglalahat sa Aralin -
I. Pagtataya ng Aralin

IV. MGA TALA

Prepared by:

LAARNI C. CARDANO
Adviser

You might also like