You are on page 1of 8

GRADES 1 to 12

DAILY LESSON LOG


(Pang-araw-araw na Tala sa Pagtuturo)

A.Natutukoy at naipapakita ang congruent line segment.


I. LAYUNIN B.Nakakaguhit ng mga congruent line segment.
C.Naipapakita ang pagpapahalaga sa mga bagay na may ibat-ibat hugis na nakikita sa paligid.

Demonstrates understanding of lines, symmetrical designs, and tessellation using square, triangle and other
A. Pamantayang Pangnilalaman shapes that can tessellate.

Recognize and represent lines in real objects and designs or


B. Pamantayan sa Pagganap drawings, complete symmetrical designs, and create patterns of designs using square, triangle and other
shapes that can tessellate.
Visualizes, identifies and draws congruent line segments. M3GE-IIIf-13
C. Mga Kasanayan sa Pagkatutuo
Isulat ang code ng bawat kasanayan

II. NILALAMAN
Pagpapakita (Visualizing)at Pagtukoy sa mga Line Segment na Magkakapareho ng haba.
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro 253-255
2. Mga pahina sa Kagamitang Pang-Mag-aaral 29-30
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo Manila paper,marker,ruler,meter stick,larawan ng mga congruent lines,Tarpapel ,slide share,video
III. PAMAMARAAN
A. Balik- Aral sa nakaraang aralin at/o Drill:
pagsisimula ng bagong aralin Tukuyin ang mga ginulong salita.Isulat ang sagot sa iyong show me board.
1. ysra ____________
2. nedipston ____________
3. hdeaowar ____________
4. eiln ____________
5. niel mentegs ____________
6. isoptn ____________

B. Paghahabi sa layunin ng aralin Magpakita ng mga larawan ng iba't ibang hugis.

Itanong:

Ano ang ipinapakita ko sa iyo ngayon?


Maaari mo bang ilarawan ang mga ito?
Ano ang klase ng mga pangunahing kulay?
Ngayon ano ang napansin mo sa mga gilid ng bawat hugis?
Ano ang kahalagahan ng mga hugis?

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa 1. Paglalahad


bagong aralin
Tingnan ang mga line segment.

Itanong:
Magkapaerho ba ang haba ng line segment AB at line segment CD?

Itanong:
Magkapaerho ba ng haba ang line segment EF at line segment GH?

D. Pagtalakay ng bagong konsepto at


paglalahad ng bagong kasanayan #1 Paano mo malalaman na ang mga segment na linya ay pantay?
Ano ang gagamitin mo para malaman mo ang eksaktong haba?

Kapag ang dalawa o mahigit pang line segment ay


magkapareho ng haba o equal length tinatawag silang congruent
segments o congruent line segments. Maaaring gamitin ang ruler
upang masukat ang distansiya o haba ng isang line segment.

At ito ang simbolo na ginagamit sa congruent line segment

parehas ang hugis

parehas ang sukat o haba

Makikita sa dalawang line segment na nasa ibabaw


na magkaiba ang kanilang sukat o haba. Mas
Makikita sa halimbawa ng
segment AB o BA at ang line segment CD o
DC ay may magkapareho ng haba.
E. Pagtalakay sa bagong konsepto at May ipapakita ako sainyo na mga larawan gamit ang aking improvised na telebisyon
paglalahad ng bagong kasanayan #2

Anong bagay ang nakikita mo?


Magkapareho ba sila ng haba?

Ano ang tawag sa mga linyang may parehong haba?

Paano ang susunod na larawan, alam mo ba


kung ano ito?

Ano ang nasa loob ng mosquito repellent?

Mapanganib ba ang mga bagay na iyan?

Ngayon mga bata, tingnan ang haba ng mga repellents. Pantay ba sila?
Magkatugma ba sila o hindi?

Tingnan ang kasunod na larawan, nagpapakita ba ito ng pagkakapantay?

Ano ang tawag sa mga bagay na may parehong haba o pantay na linya?
Tingnan itong larawan magkapantay ba ang mga iyan?

Bakit mo sinasabi na ito ay magkapantay?

Ano ang Line Segment?

Paano mo matutukoy kung pantay ang mga segment ng linya?

Ano ang tawag sa mga segment ng linya na may parehong haba?

Kilalanin ang mga sumusunod na linya. Pindutin ang like button kung magkatugma ang pares ng mga linya
at dislike button kung hindi.(ICT Integration)

1.

2
F. Paglinang sa kabihasnan
(Tungo sa Formative Assessment)

4.

G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw


na buhay 5.

Pangkatang Gawain
Pangkat I
I-visualize at iguhit ang magkaparehong mga segment na linya o congruent line
segments

Pangkat II
Pangalanan ang tatlong pares ng magkaparehong linya.

Pangkat III

Unawain ang sitwasyon ng nasa


ibaba. Tulungan mo si Lorina na sagutin ang mga tanong. Isulat ang
sagot sa patlang.

Nais ni Chloey na sukatin ang magkabilang gilid ng


Mesa ng guro na nasa unahan gamit ang medida o ruler.
1. Ilan ang sukat ng dalawang magkabilang gilid ng parihabang
mesa? _________________________
Tandaan:
Kapag ang dalawa o mahigit pang line segment ay
magkapareho ng haba o equal length tinatawag silang congruent
H. Paglalahat ng Aralin segments o congruent line segments. Maaaring gamitin ang ruler ,medida,meter stick
upang masukat ang distansiya o haba ng isang line segment.

I. Pagtataya ng Aralin Pagmasdan ang mga line segments.


Iguhit ang / kung ito ay Congruent Line Segments at X naman kung HINDI sa patlang.

____1.

______2.

______3.

_____4.

_____5.

J. Karagdagang gawain para sa takdang- Gumuhit ng limang bagay na nagpapakita ng congruent line segments.
aralin at remediation

IV. Mga Tala


V. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa
pagtataya.
B. Bialng ng mag-aaral na nangangailangan ng iba
pang gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mag-aaral
na nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa
remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang
nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na
solusyunan sa tulong ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang aking nadibuho na
nais kong ibahagi sa mga kapwa ko guro?

You might also like