You are on page 1of 3

School: SAGANA ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: IV

GRADES 1 to 12 Teacher: MARICHOU R. GARGAR Learning Area: ARALING PANLIPUNAN


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and Time: JUNE 12 – 16, 2023 (WEEK 7) Quarter: 4th QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


I. LAYUNIN
A. PAMANTAYANG PANGNILALAMAN Ang mag-aaral ay naipamamalas ng magaaral ang pang-unawa at pagpapahalaga sa kanyang mga karapatan at tungkulin bilang mamamayang Pilipino.
B. PAMANTAYAN SA PAGGANAP Ang mag-aaral ay nakikilahok sa mga gawaing pansibiko na nagpapakita ng pagganap sa kanyang tungkulin bilang mamamayan ng bansa at pagsasabuhay ng kanyang karapatan.
Nasusuri ang bahaging Nasusuri ang bahaging Nasusuri ang bahaging Nasusuri ang bahaging
Nasusuri ang bahaging
ginagampanan ng mga ginagampanan ng mga ginagampanan ng mga ginagampanan ng mga
C. MGA KASANAYAN SA PAGKATUTO ginagampanan ng mga
mamamayan sa mamamayan sa pagtataguyod ng mamamayan sa pagtataguyod ng mamamayan sa pagtataguyod
(Isulat ang code ng bawat kasanayan) mamamayan sa pagtataguyod ng
pagtataguyod ng kaunlaran ng bansa kaunlaran ng bansa ng
kaunlaran ng bansa
kaunlaran ng bansa kaunlaran ng bansa
II. NILALAMAN Mga Karapatan at Tungkulin ng Mamamayang Pilipino
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro Pahina 145-149 Pahina 145-149 Pahina 145-149 Pahina 145-149 Pahina 145-149
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pangmag-
aaral Pahina 329-330 Pahina 330-331 Pahina 331 Pahina 331 Pahina 331

Larawan, flashcard, CD ng Larawan ,flashcard, Manila Paper, Larawan,flashcard Larawan, flashcard Larawan, flashcard
B. Kagamitan awiting “Sabihin Mo” ng Smokey Pentel Pen, Chalk Manila Paper, Pentel Pen Manila Paper, Pentel Pen, Chalk Manila Paper, Pentel Pen, Chalk
Mountain. Chalk Chalk
III. PAMAMARAAN
A. Balik-aral at/o pagsisimula ng bagong Ayon sa awitin sino daw ang Ano-ano ang uri ng mamamayang Ano-ano ang katangian ng dayuhang Ano-ano ang katangian ng dayuhang
Ano ang batayan ng pagka-Pilipino?
aralin Pilipino ? Pilipino? nais maging Pilipino? nais maging Pilipino?
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Pakikinig ng Awiting “Sabihin
Paggamit ng flashcard at larawan Pagpapakita ng larawan at flash card Paggamit ng flashcard at larawan Paggamit ng flashcard at larawan
Mo” ng Smokey Mountain
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Ano ang batayan ng Ano ang dalawang uri ng Ano ang katangian dapat mayroon ang Ano ang dalawang uri ng Ano ang dalawang uri ng
bagong aralin pagkamamamayang Pilipino? Pagkamamamayang Pilipino? isang dayuhan upang maging Pilipino? Pagkamamamayang Pilipino? Pagkamamamayang Pilipino?
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at Pagtalakay ng Teksto:
Pagtalakay ng Teksto: Pagtalakay ng Teksto:
● Batayan ng Pagka Pilipino Ipagawa sa mga mag-aaral ang Ipagawa sa mga mag-aaral ang Gawin
paglalahad ng bagong kasanayan #1 Ipabasa at talakayin ang babasahin sa Ipabasa at talakayin ang babasahin sa
Pangkatang Gawain: Gawin Mo – Gawain B Pahina 334 Mo – Gawain B Pahina 334
Alamin Mo sa LM, pahina 330 Alamin Mo sa LM, pahina 331
Gawain A – pah. 334 LM
Pangkatang Gawain:
Pagsagot sa tanong: Pangkatang Gawain: Bukod sa mga Likas na mamayang Bukod sa mga Likas na mamayang
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at Ano ang Prinsipyo ng
Batay sa Saligang Batas sino ang Ipagawa ang Gawain C sa LM pahina Pilipino sino pa ang maaring maging Pilipino sino pa ang maaring maging
paglalahad ng bagong kasanayan #2 pagkamamayang Pilipino ayon sa
mamamayang Pilipino? 335 mamamayang Pilipino? mamamayang Pilipino?
kapanganakan?
F. Paglinang sa kabihasnan
Presentasyon ng Awtput Presentasyon ng Awtput
(Tungo sa Formative Assessment) Presentasyon ng awtput Oral Recitation/Pag-uulat Oral Recitation/Pag-uulat
Pag-uulat ng bawat pangkat Pag-uulat ng bawat pangkat

G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw Saang uri ng pagkamamayang Sa inyong pamayanan may mga Kung may mga dayuhang nakatira Kung may mga dayuhang nakatira sa
na buhay Bilang isang mamamayang Pilipino ka kabilang? Paano ito kakilala ba kyo na ang mga dayuhan? sa inyong lugar paano ninyo ito inyong lugar paano ninyo ito
Pilipino, paano mo ito nakaapekto sa iyong pang araw-araw Paano mo siya pinakikitunguhan? pinahahalagahan bilang pinahahalagahan bilang mamamayang
pinahahalagahan sa pang araw- na buhay? mamamayang Pilipino? Pilipino?
araw na buhay?
Ibigay ang konsepto ng aralin
H. Paglalahat ng aralin Bigyang diin ang kaisipan sa Tandaan Bigyang diin ang kaisipan sa Tandaan Bigyang diin ang kaisipan sa Bigyang diin ang kaisipan sa Tandaan
ukol sa batayan ng pagka
Mo, pah. 335 ng LM MO, pah. 335 ng LM Tandaan Mo, pah. 335 ng LM Mo, pah. 335 ng LM
Pilipino.

Ibigay ang 5 tanong sa pagtataya,


Sagutan: Ipasagot ang gawain sa Natutuhan Ko Ibigay ang 5 tanong sa pagtataya, Ibigay ang 5 tanong sa pagtataya,
I. Pagtataya ng aralin sumangguni sa evaluation
Natutuhan Ko – pah 119 LM I sa LM, pahina 126 sumangguni sa evaluation notebook. sumangguni sa evaluation notebook.
notebook.

J. Karagdagang gawain para sa takdang Gumawa ng album ng larawan iba’t-


aralin at remediation Sumulat isang maikling talata ibang mamayang Pilipino
Original File Submitted and Sumulat ng talata ng pagpapakita ng Gumupitng larawan ng mga kilala
tungkol sa iyong Gumupitng larawan ng mga kilala
pagmamalaki bilang isang pilipinong dayuhang naging mamayang
nararamdaman sa iyong Formatted by DepEd Club dayuhang naging mamayang Pilipino
mamamayan. Pilipino
pagkamamayang Pilipino Member - visit depedclub.com
for more
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80%
sa pagtataya.
B. Bilang ng mga-aaral na nangangailangan
ng iba pang gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remediation? Bilang
ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin:
nakatulong ng lubos? Paano ito __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon
nakatulong? __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain
__ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL
__Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner
__Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga
__Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture
__Event Map __Event Map __Event Map __Event Map __Event Map
__Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart
__Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart
__I –Search __I –Search __I –Search __I –Search __I –Search
__Discussion __Discussion __Discussion __Discussion __Discussion
F. Anong suliranin ang aking naranasan na Mga Suliraning aking Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan:
nasolusyunan sa tulong ng aking naranasan: __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong
punungguro at superbisor? __Kakulangan sa makabagong kagamitang panturo. kagamitang panturo. kagamitang panturo. kagamitang panturo.
kagamitang panturo. __Di-magandang pag-uugali ng mga __Di-magandang pag-uugali ng mga __Di-magandang pag-uugali ng mga __Di-magandang pag-uugali ng mga
__Di-magandang pag-uugali ng bata. bata. bata. bata.
mga bata. __Mapanupil/mapang-aping mga __Mapanupil/mapang-aping mga bata __Mapanupil/mapang-aping mga __Mapanupil/mapang-aping mga bata
__Mapanupil/mapang-aping bata __Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata __Kakulangan sa Kahandaan ng mga
mga bata __Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata lalo na sa pagbabasa. __Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata lalo na sa pagbabasa.
__Kakulangan sa Kahandaan ng bata lalo na sa pagbabasa. __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng bata lalo na sa pagbabasa. __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng
mga bata lalo na sa pagbabasa. __Kakulangan ng guro sa kaalaman makabagong teknolohiya __Kakulangan ng guro sa kaalaman makabagong teknolohiya
__Kakulangan ng guro sa ng makabagong teknolohiya __Kamalayang makadayuhan ng makabagong teknolohiya __Kamalayang makadayuhan
kaalaman ng makabagong __Kamalayang makadayuhan __Kamalayang makadayuhan
teknolohiya
__Kamalayang makadayuhan

G. Anong kagamitan ang aking nadibuho na __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video presentation __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video presentation
nais kong ibahagi sa mga kapwa ko guro? presentation presentation __Paggamit ng Big Book presentation __Paggamit ng Big Book
__Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Community Language Learning __Paggamit ng Big Book __Community Language Learning
__Community Language __Community Language Learning __Ang “Suggestopedia” __Community Language Learning __Ang “Suggestopedia”
Learning __Ang “Suggestopedia” __ Ang pagkatutong Task Based __Ang “Suggestopedia” __ Ang pagkatutong Task Based
__Ang “Suggestopedia” __ Ang pagkatutong Task Based __Instraksyunal na material __ Ang pagkatutong Task Based __Instraksyunal na material
__ Ang pagkatutong Task Based __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material
__Instraksyunal na material

You might also like