You are on page 1of 2

Republic of the Philippines

Department of Education
Region VII, Central Visayas
Division of Lapu-lapu City

INSTRUCTIONAL PLAN IN FILIPINO 4

QUARTER 2, WEEK 4

DLP No.: Learning Area: Filipino Grade Level: 4 Quarter: 2 Duration: 50 mins
Learning Competency/ies:(Taken from the Curriculum Guide) Code:

Pamantayang Pangnillalaman: Nagagamit nang wasto ang pang-uri (lantay) sa F4WG-II-C-4


paglalarawan ng tao, lugar, bagay at pangyayari sa sarili.

Kompetensi Nagagamit na ang pang-uri(lantay ) sa paglalarawan ng tao,lugar bagay at


pangyayari sa sarili ibang tao katulong sa pamayanan.
I. Layunin
Kaalaman: Nagagamit ng wasto ang pang-uri sa paglalarawan ng tao,lugar,bagay at pangyayari sa sarili
ibang tao katulong sa pamayanan.
Saykomotor: Natutukoy ang mga pang-uri na ginagamit sa pangungusap.
Apektiv: Nasusuri ang kagandahan sa paligid gamit ang pang-uri.
Values Sundin ang mga gagawing pamantayan basi sa mga aktibidad.
II.Paksang-Aralin Tugon para sa Guro
A. Paksa Pang-uri
Code:
Nakapaglalarawan ng mga bagay,tao,pangyayari at lugar .

B.Sanggunian: LM pahina 328-329


Modyul 1- Ikalawang Markahan
C.Kagamitang
Pampagtuturo Mga, larawan tsart, realia
III: Pamamaraan
A. Paghahanda
A. Ipakita sa kanila ang “ Bahay Kubo”.may kasamang tugtog.
Pangmotibasyonal
● Anu-ano ang mga salita na iyong nagustohan sa kanta?
na tanong
● Pag-usapan ang kanilang kasagutan.
Aktiviti/ Gawain

● Tuklasin

● Gawain 1.
Basahin ang maikling dayalogo na nasa 329
● Pasagutan ang mga halimbawang katanungan .

● Suriin
Pagsusuri
1. Sa pagbasa mo sa dayalogo anu-ano ang mga pang-uri na mga salita.
2. Magbigay ng mga halimbawang pang-uri na salita .
3. Paano mo nalalaman na ang mga salita na iyan ang pang-uri?

B. Paglalad
● Pagyamanin
Abstraksyon
● Paglalahad
(Pamamaraan ng Ilahad ang nasa pahina 340 sa batayang aklat.
Pagtatalakay)
Gawain 1.
● Panuto : Gawing batayan ang mga larawan, gumawa ng pangungusap
tungkol dito gamit ang pang-uri.
● Isulat ang mga pangungusap sa iyong kwaderno.

● Isaisip
Ang pang-uri ay mga salitang naglalarawan ayon sa kulay, hugis, laki,dami, katangian
at iba pang mga bagay.
C. Pagsasanay

Mga Paglilinang na ● Isagawa
Gawain Paglalapat
● Ipakita ang mga larawan. Tatawag ng ilang mag-aaral na magbigay ng
pangungusap ayon sa larawan.
● Ipabasa ang mga pangungusap na nasa tsart balay sa larawan.
1. Ang yelo ay malamig.
2. Ang bahay ay nasira.
3. Masikip ang damit ni Dan.
Tanong:
1. Sa unang katanungan ano ang salitang pang-uri?
2. Paano malalaman ang mga salitang pang-uri?
3. Bakit mahalaga ang pang-uri?
D. Paglalahat Patnubayan ang mga bata sa paglalahat.
Tanong:
1. Ano ang pang-uri?
2. Magbigay ng halimbawa ng pang-uri na mga salita.
3. Magbigay ng halimbawang pangungusap gamit ang pang-uring salita.
4. Paano nakatutulong ang leksyong ito sa iyo bilang mag-aaral?

IV. Pagtataya Panuto: Tukuyin at bilugan ang pang-uri.


1. Pula at berde ang mga bote.
2. Naiiba ang tatsulok na lalagyan ng basura.
3. May kulay puti at rosas ang niresiklo niyang mga papel.
V. Takdang-aralin Sumulat ng angkop na pang-uri sa sumusunod.
1. Diyaryo- ________ , ______________
2. Bodega-_________ , _______________

You might also like