Professional Documents
Culture Documents
Q1W4-Lesson Exemplar Filipino 7
Q1W4-Lesson Exemplar Filipino 7
I. LAYUNIN Nakapaghihinuha mula sa mga linya o pahayag na may kinalaman sa kaugaliang dapat taglayin ng
bawat indibidwal.
A. Pamantayang Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa mga akdang pampanitikan ng Mindanao
Pangnilalaman
B. Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa ng mag-aaral ang isang makatotohanang proyektong panturismo
- Pagbabalik aral
PANUTO: Basahin ang mga tanong at hanapin sa pagpipilian ang sagot. Isulat ang titik ng tamang
sagot sa iyong sagutang papel.
____ 1. Ano kaya ang maaring maging bunga o epekto sa tao ng mga katangiang taglay ng sultan?
A. paggalang C. pagkatuwa
B. paghanga D. pagmamalaki
____ 2. Ano ang tawag ngayon sa Kutang-Bato na nasa Mindanao?
A. Cotabato C. Catandunes
B. Catanauan D. Corregidor
____ 3. Anong kultura ng mga Muslim ang makikita sa Pag islam?
A. pag uugali C. paniniwala
B. tradisyon D. pananampalataya
____ 4. Sa unang putok pa lamang ay tumimbuwang na ang kanyang ina. Ang salitang tumimbuwang
ay nagangahulugang ___________.
A. tinamaan at namatay C. bumaligtad at lumagapak
B. nabuwal dahil sa putok D. natumbang patihaya
____ 5. Alin sa sumusunod ang katangian ng isang pinuno?
A. magandang kumilos C. mahusay mamuno
B. may matipunong pangangatawan D. mapagkawanggawa
- Pagganyak
Ano mga etnikong grupo ng bansa ang inyong kilala. Ilarawan anong kanilang kultura at tradisyon.
B. Development Basahin mo at unawain ang isa sa mga kuwentong-bayan ng mga Maranao. Alamin kung
(Pagpapaunlad) masasalamin ba rito ang katangian at paniniwala ng mga Maranao.
Pokus na tanong: Masasalamin ang paniniwala at katangian ng mga Maranao sa kanilang mga
kuwentong-bayan? Patunayan.
D. Assimilation (Paglalapat) PANUTO: Kapanayamin ang iyong nanay/tatay o sinomang nakatatanda sa inyong bahay tungkol sa
paniniwala at kaugaliang kanilang alam. Isulat mo ang kanilang mga sinabi. Pagkatapos sumulat ka ng
isang talata tungkol dito. Gamitan mo ng mga pahayag na nagbibigay ng patunay. Gawin mo ito sa
iyong sagutang papel.
V. PAGNINILAY Isusulat ng mga mag-aaaral sa piraso ng papel ang natutuhan sa aralin. Tatatawag ang guro ng ilang
mag-aaral upang maglahad ng kanilang sagot.
Naunawaan ko na __________________.
Nabatid ko na _______________________.
Inihanda ni:
Nabatid:
ALLAN E. DATA
Punungguro III
II. LAYUNIN Nakapaghihinuha mula sa mga linya o pahayag na may kinalaman sa kaugaliang dapat taglayin ng
bawat indibidwal.
A. Pamantayang Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa mga akdang pampanitikan ng Mindanao
Pangnilalaman
B. Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa ng mag-aaral ang isang makatotohanang proyektong panturismo
C. Pinakamahalagang
Kasanayan sa Pagkatuto
(MELC)
D. Pagpapaganang
Kasanayan
II. NILALAMAN Maikling Kwento
III. KAGAMITAN PANTURO
A. Mga Sanggunian
b. Mga Pahina sa Gabay ng
Guro
b. Mga Pahina sa Kagamitang Modyul sa Filipino 7
Pangmag-aaral
c. Mga Pahina sa Teksbuk
B. Listahan ng mga Powerpoint presentation
Kagamitang Manila Paper, Cartolina, Activity/Worksheet
Panturo para sa mga Gawain
sa
Pagpapaunlad at
Pakikipagpalihan
IV. PAMAMARAAN
A. Introduction (Panimula) Panimulang Gawain
-Panalangin
-Pagtatala ng liban sa klase
- Pagbabalik aral
PAgbabalik-aral sa tinalakay na paksa
- Pagganyak
Mahilig ka bang magbasa o makinig ng mga kuwento? Alin sa mga kuwentong nabasa o napakinggan
mo ang pinakapaborito mo?
B. Development
(Pagpapaunlad) Gawain sa Pagkatuto Bilang 1 Alamin ang bahagi ng maikling kwento sa pamamagitan ng pagtatapat
ng bahagi ng kwento sa Hanay A at paglalarawan sa Hanay B. Isulat ang letra ng tamang sagot sa
iyong kuwaderno.
Gawain sa Pagkatuto Bilang 2. Punan ng angkop na mga salita ang bawat patlang sa mga
pangungusap. Piliin sa loob ng panaklong ang angkop na salita.
(nakakalito, malubha, tumangis, nakakahiya, ikinagagalak).
Basahin ang maikling kwento. Pagkatapos ay pupunan ang story map sa iyong kuwaderno.
Punan ang chart ng paliwanag ukol sa sanhi at bunga ng pangyayari ayon sa iyong binasang kwento.
Gawin ito sa iyong kuwaderno.
C. Engagement Punan ang chart ng paliwanag ukol sa sanhi at bunga ng pangyayari ayon sa iyong binasang kwento.
(Pagpapalihan)
D. Assimilation (Paglalapat)
Gawain sa Pagkatuto Bilang 5. Isulat sa sagutang papel ang titik S kung ang may salungguhit ay
tumutukoy ng sanhi. Isulat ang titik B kung ito ay tumutukoy ng bunga.
1. Nahuli sa klase si Ana dahil nagpuyat siya kagabi.
2. Naunawaan ni Karlo ang aralin kung kaya’t tama ang lahat ng sagot niya sa pagsasanay.
3. Unti-unting nawawalan ng matitirhan ang mga hayop sa gubat kaya nasa pan-ganib ang buhay nila.
4. Dahil sa labis na paninigarilyo, nagkaroon ng sakit sa baga ang tito ni Loloy.
5. Dahil sumunod siya sa mga babala sa kalsada, nakaiwas siya sa sakuna.
V. PAGNINILAY Isusulat ng mga mag-aaaral sa piraso ng papel ang natutuhan sa aralin. Tatatawag ang guro ng ilang
mag-aaral upang maglahad ng kanilang sagot.
Naunawaan ko na __________________.
Nabatid ko na _______________________.
Inihanda ni: Nabatid:
III. LAYUNIN Nakapaghihinuha mula sa mga linya o pahayag na may kinalaman sa kaugaliang dapat taglayin ng
bawat indibidwal.
A. Pamantayang Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa mga akdang pampanitikan ng Mindanao
Pangnilalaman
B. Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa ng mag-aaral ang isang makatotohanang proyektong panturismo
C. Pinakamahalagang
Kasanayan sa Pagkatuto
(MELC)
D. Pagpapaganang
Kasanayan
II. NILALAMAN Maikling Kwento
III. KAGAMITAN PANTURO
A. Mga Sanggunian
c. Mga Pahina sa Gabay ng
Guro
b. Mga Pahina sa Kagamitang Modyul sa Filipino 7
Pangmag-aaral
c. Mga Pahina sa Teksbuk
B. Listahan ng mga Powerpoint presentation
Kagamitang Manila Paper, Cartolina, Activity/Worksheet
Panturo para sa mga Gawain
sa
Pagpapaunlad at
Pakikipagpalihan
IV. PAMAMARAAN
A. Introduction (Panimula) Panimulang Gawain
-Panalangin
-Pagtatala ng liban sa klase
- Pagbabalik aral
PAgbabalik-aral sa tinalakay na paksa
- Pagganyak
Mahilig ka bang magbasa o makinig ng mga kuwento? Alin sa mga kuwentong nabasa o napakinggan
mo ang pinakapaborito mo?
B. Development
(Pagpapaunlad) Gawain sa Pagkatuto Bilang 1 Alamin ang bahagi ng maikling kwento sa pamamagitan ng pagtatapat
ng bahagi ng kwento sa Hanay A at paglalarawan sa Hanay B. Isulat ang letra ng tamang sagot sa
iyong kuwaderno.
Gawain sa Pagkatuto Bilang 2. Punan ng angkop na mga salita ang bawat patlang sa mga
pangungusap. Piliin sa loob ng panaklong ang angkop na salita.
(nakakalito, malubha, tumangis, nakakahiya, ikinagagalak).
Basahin ang maikling kwento. Pagkatapos ay pupunan ang story map sa iyong kuwaderno.
Punan ang chart ng paliwanag ukol sa sanhi at bunga ng pangyayari ayon sa iyong binasang kwento.
Gawin ito sa iyong kuwaderno.
C. Engagement Punan ang chart ng paliwanag ukol sa sanhi at bunga ng pangyayari ayon sa iyong binasang kwento.
(Pagpapalihan)
D. Assimilation (Paglalapat)
Gawain sa Pagkatuto Bilang 5. Isulat sa sagutang papel ang titik S kung ang may salungguhit ay
tumutukoy ng sanhi. Isulat ang titik B kung ito ay tumutukoy ng bunga.
1. Nahuli sa klase si Ana dahil nagpuyat siya kagabi.
2. Naunawaan ni Karlo ang aralin kung kaya’t tama ang lahat ng sagot niya sa pagsasanay.
3. Unti-unting nawawalan ng matitirhan ang mga hayop sa gubat kaya nasa pan-ganib ang buhay nila.
4. Dahil sa labis na paninigarilyo, nagkaroon ng sakit sa baga ang tito ni Loloy.
5. Dahil sumunod siya sa mga babala sa kalsada, nakaiwas siya sa sakuna.
V. PAGNINILAY Isusulat ng mga mag-aaaral sa piraso ng papel ang natutuhan sa aralin. Tatatawag ang guro ng ilang
mag-aaral upang maglahad ng kanilang sagot.
Naunawaan ko na __________________.
Nabatid ko na _______________________.
Inihanda ni: Nabatid: