You are on page 1of 2

Republic of the Philippines

Department of Education
Region VII
SCHOOLS DIVISION OF TOLEDO CITY
TOLEDO NATIONAL VOCATIONAL SCHOOL
Ilihan, Toledo City

Annex1B to DepEd Order No. 42, s. 2016


Grades 1 to 12 TOLEDO NATIONAL
Paaralan Baitang / Pangkat GRADE 8-FROI
PANG-ARAW-ARAW NA VOCATIONAL SCHOOL
TALA SA PAGTUTURO Guro FROILAN C. BAHENA Asignatura
(S.Y. 2023-2024) UNANG MARKAHAN
Petsa Markahan/Linggo
(Week 1)

Sesyon Blg: ___


10-TABITA:
I. LAYUNIN 10-JESSY:
Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat linggo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum. Sundin ang pamamaraan upang matamo ang layunin, maari ring magdagdag ng iba pang gawain sa paglinang ng
Pamantayang Pankaalaman at Kasanayan. Tinataya ito gamit ang mga istratehiya ng Formative Assessment. Ganap na mahuhubog ang mga mag-aaral at mararamdan ang kahalagahan ng bawat aralin dahil
ang mga layunin sa bawat linggo ay mula sa Gabay sa Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayan at nilalaman

A. Pamantayang Pangnilalaman
B. Pamantayan sa Pagganap
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Naibabahagi ang sariling opinion o pananaw sa napakinggang balita
(F8PN-Ia-b-23)
K-
S-
A-
V-
II. NILALAMAN
III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sangunian
1. Mga pahina sa Gabay ng
Guro
2. Mga pahina sa Kagamitang
Pang-mag-aaral
3. Mga pahina sa teksbuk
4. Karagdagang kagamitan
B. Iba pang kagamitang Panturo
IV. PAMAMARAAN Gawin ang pamamaraang ito ng buong linggo at tiyakin na may gawain sa bawat araw. Para sa holistikong pagkahubog, gabayan ang mga mag-aaral gamit ang mga istratehiya ng Formative Assessmen.
Magbigay ng maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman na inuugnay sa kanilang pang-araw-araw na karanasan.
A. Balik-aral sa nakaraang aralin at/o
pagsisimula ng bagong aralin

B. Paghahabi sa layunin ng aralin

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa


bagong aralin

D. Pagtalakay ng bagong konsepto at


paglalahad ng bagong kasanayan #1

E. Pagtalakay ng bagong konsepto at


paglalahad ng bagong kasanayan #2

F. Paglinang ng Kabihasaan
(Tungo sa Formative Assessment)

G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw


na buhay

H. Paglalahat ng Aralin

I. Pagtataya ng Aralin

J. Karagdagang gawain para sa takdang-


aralin at remediation

V. MGA TALA  Aralin ay natapos. Umusad sa bagong aralin.


 Aralin ay hindi natapos.
VI. PAGNINILAY
 Ang mga mag-aaral ay hindi nahirapan sagutin ang aralin.

Address: Ilihan, Toledo City


Tel. No.: (032) 346-9586
Email Address: 303316@deped.gov.ph
Republic of the Philippines
Department of Education
Region VII
SCHOOLS DIVISION OF TOLEDO CITY
TOLEDO NATIONAL VOCATIONAL SCHOOL
Ilihan, Toledo City

 Ang mga mag-aaral ay nahirapan sagutin ang aralin


 Ang mga mag-aaral ay hindi nasiyahan dahil sa kakulangan sa kaalaman, kasanayan at interes sa aralin.
 Ang mga mag-aaral ay interesado sa aralin, sa kabila ng mga hirap na nakatagpo sa pagsagot sa mga katanungan ng guro.
 Nakadalubhasaan ng mga mag-aaral ang aralin sa kabila ng kakaunting kagamitan ng guro.
 Karamihan ng mag-aaral ay nakatapos sa mga gawain sa takdang oras.
 Iilan sa mga mag-aaral ay hindi natapos ang mga gawain dahil sa taliwas na pag-uugali.
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa 10-TABITA: _______________ 10-JESSY: _______________
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng 10-TABITA: _______________ 10-JESSY: _______________
iba pang gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba nag remedial? Bilang ng  OO  HINDI
mag-aaral na nakaunawa sa aralin. 10-TABITA: _______________ 10-JESSY: _______________

D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy 10-TABITA: _______________ 10-JESSY: _______________


sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang ISTRATEHIYANG NAKATULONG NG LUBOS:
nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong?  Metacognitive Development: Examples: Self-assessments, note taking and studying techniques, and vocabulary assignments.
 Bridging: Examples: Think-pair-share, quick-writes, and anticipatory charts.
 Schema-Building: Examples: Compare and contrast, jigsaw learning, peer teaching, and projects.
 Contextualization: Examples: Demonstrations, media, manipulatives, repetition, and local opportunities.
 Text Representation: Examples: Student created drawings, videos, and games.
 Modeling: Examples: Speaking slowly and clearly, modeling the language you want students to use, and providing samples of student work.
IBANG KAPAMARAANAN AT ISTRATEHIYA:
 Explicit Teaching  Group collaboration
 Carousel  Learning through play.
 Discovery Method  Differentiated Instruction
 Lecture Method

BAKIT?
 Complete IMs
 Availability of Materials
 Pupils’ eagerness to learn.
 Group member’s collaboration/cooperation in doing their tasks.
 Audio Visual Presentation of the lesson

F. Anong suliranin ang naranasan sa solusyon  Bullying among pupils.  Pupils’ behavior/attitude
sa tulong ng aking punongguro at superbisor?  Unavailable Technology  Additional Clerical works
Equipment (AVR/LCD)
G. Anong kagamitang panturo ang nadibuho  Contextualized/Localized and Indigenized IM’s
nan ais ibahagi sa kapwa guro?  Localized Videos
 Recycling of plastics to be used as Instructional Materials
 Others please specify: _________________________________

Inihanda ni:

FROILAN C. BAHENA
Teacher III

Sinuri ni:

LIDA C. MAG-ASO
Master Teacher II

Itinala ni:

JANICE E. LASTIMOSO, EdD


Principal I

Address: Ilihan, Toledo City


Tel. No.: (032) 346-9586
Email Address: 303316@deped.gov.ph

You might also like