You are on page 1of 8

School: ALAMAINOS ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: III

DAILY LESSON LOG Teacher: ADORACION A. MARUAL Learning Area: MAPEH


Teaching Dates and Time: NOVEMBER 6-10, 2023 Quarter: SECOND ( WEEK 1)

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY

I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Demonstrates understanding Demonstrates understanding Demonstrates understanding Demonstrates an understanding Summative Test/
of the basic concepts of melody of lines, textures, shapes and of locations, directions, levels, of the nature of and the Weekly Progress Check
balance of size, contrast of pathways and planes prevention of diseases
texture
B. Pamantayan sa Pagganap Sings the melody of a song with Creates an artwork of Performs movements accurately Consistently practices healthy
accurate pitch people in the province/region involving locations, directions, habits to prevent and control
on the-spot sketching of plants, levels, pathways and planes Diseases
trees and building and
geometric line designs
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Identifies the pitch of a tone as: 1. Discusses the concept that Describes movements in a Identifies common childhood
(Isulat ang code sa bawat - high – higher there is harmony in nature as location, direction, level, diseases
kasanayan) - moderately high – higher seen in the color of landscapes pathway and plane H3DD-IIbcd-1
- moderately low – lower at different times of the day PE3BM-IIa-b-17
- low – lower Ex:
MU3ME-IIa-1 1.1 landscapes of Felix Hidalgo,
Fernando Amorsolo, Jonahmar
Salvosa
1.2 Still’s life of Araceli Dans,
Jorge Pineda, Agustin Goy
A3EL-IIa
Pagtaas at Pagbaba ng Tono Armonya sa Pagpinta Mga Kilos sa Lokasyon, Karaniwang Sakit ng mga Bata
II. NILALAMAN Direksiyon at Daanan
(Subject Matter)
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay sa
Pagtuturo
2. Mga pahina sa Kagamitang
Pang Mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang kagamitan mula SLM/Pivot Modules SLM/Pivot Modules SLM/Pivot Modules SLM/Pivot Modules
sa LRDMS
B. Iba pang Kagamitang Panturo Audio-visual presentations, Lapis Audio-visual presentations, Audio-visual presentations,
larawan Bondpaper larawan larawan
Watercolor, krayola
Water container
IV. PAMAMARAAN MUSIC ARTS P.E. HEALTH
A. Balik –Aral sa nakaraang Aralin 1. Drill Sino-sino ang mga kilala Tignan ang mga larawan. Pagmasdan ang larawan. Summative Test/
o pasimula sa bagong aralin a. Tonal ninyong pintor? Nangangailangan ba ng malaking Nakaranas ka na rin ba ng Weekly Progress Check
(Drill/Review/ Unlocking of b. Rhythmic espasyo ang pagsasagawa ng mga karaniwang sakit tulad ng lagnat,
difficulties) Sing “ High and Low”. kilos na ito? ubo at sipon? Ano ang naging
pakiramdam mo?

B.Paghahabi sa layunin ng aralin Naranasan niyo na bang Mahilig ba kayong magdrowing “Ang kalusugan ay kayamanan,”
(Motivation) maglaro ng saranggola? o magpinta? kaya kailangan nating lubos na
Ilarawan nga ang lipad ng iyong mag-ingat upang maiwasan natin
saranggola? ang mga sakit lalo na sa
Mababa bai to o mataas? kasalukuyang panahon. Ang
pagpapanatili ng malusog na
Tingnan ang senyas Kodaly sa katawan ay pag-iwas sa mga
ibaba. Ito ay nagpapakita ng posibleng pangkaraniwang sakit.
pagtaas at pagbaba ng tono. Nagiging kayamanan lamang ang
kalusugan kung ito ay ating
pagtatrabahuhan o pagsisikapang
magawa. Handa ka na bang
maging malusog?

C. Pag- uugnay ng mga Kantahin ang “Go Tell Aunt Magbigay ng tatlong bagay na Pagmasdan ang mga bata sa Basahin ang kuwento.
halimbawa sa bagong aralin Rhody”. makikita sa larawan. larawan. Ano-ano kaya ang
(Presentation) kanilang ginagawa? May
kinalaman ba sa lokasyon,
direksyon, antas at landas ang
kanilang ginagawa? Ano nga ba
ang mga ito?
Tungkol saan ang kanta? Mga Sakit ni Mario
Saang linya makikita ang mga
mababang linya? Ako si Mario, siyam na taóng
Saang linya makikita ang mga gulang. Nakatirá kami sa tabi ng
matataas na nota? ilog. Mula noong ako ay isinilang
ay sakitin na raw ako sabi ng
nanay ko. Palagi akong may sipon MUSIC
dahil mahina raw ang aking baga.
Nagkaroon na raw ako ng bulate Piliin ang titik ng tamang sagot.
sa loob ng tiyan noong ako ay
nása apat na taóng gulang pa 1. Nasaan ang mataas na tono?
lámang dahil ayaw ko raw
maghugas ng kamay bago
kumain.
Noong ako ay nása unang
baitang, nagkaroon ako ng 2. Ano ang mababang tono?
bulutong o chicken pox. Ito ang
tumutubo sa katawan sanhi ng
virus Ito ay maliliit na butlog at
makati kapag gumagaling na.
Dahil malapit kami sa ilog, ako
ngayon ay nakaratay sa ospital
dahil may dengue ako. Ang 3. Nasaan ang katamtamang
dengue ay isang uri ng sakit na tono?
nanggagaling sa kagat ng lamok.
Lalabas na kami sa sususunod na
araw dahil bumabalik na sa dati
ang aking lakas.
Simula ngayon, kakain na ako ng
masustansiyang pagkain at 4. Nasaan ang moderately high
uugaliin kong maging malinis na tono?
upang maging malayo na ako sa
sakit.

1. Sino ang tauhan sa kuwento?


2. Saan nakahiga si Mario?
3. Ano-ano ang mga naging sakit 5. Nasaan ang moderately low
ni Mario mula nang isinilang siya? na tono?
4. Kung ikaw si Mario ano ang
gagawin mo upang makaiwas sa
sakit?
5. Ano-ano ang mga dapat gawin
upang makaiwas sa sakit?
D. Pagtatalakay ng bagong Ang melodiya ay ang sunud- Ang Harmony ay isang Lugar/lokasyon—tumutukoy sa Mga Sakit na Karaniwang
konsepto at paglalahad ng sunod na pahalang na prinsipyo ng sining na makikita likuran, unahan, ilalim, ibabaw na Nararanasan ng mga Bátang
bagong kasanayan No I pagkakaayos ng mga nota sa sa kulay, hugis, at testúra sa kinatatayuan ng tao at Katulad mo
(Modeling) limguhit. Tinutukoy din nito ang ating kapaligiran. Nagkakaroon kinalalagyan ng mga bagay.
tono o himig ng isang tugtugin o ng armonya sa ipininta kapag Sipon o Colds
awitin. Ito ay maingat at maayos kalugod-lugod sa paningin ang Direksiyon—tumutukoy sa Ang sipon ay kadalasang nagiging
na ginawa upang makapagbigay pagkakaayos ng mga kulay. Ito ninanais na patunguhan ng sakit ng isang batà o ng kahit
ng kaaya-aya at magandang ay nalilikha sa pamamagitan ng galaw/kilos, kung ito ay pataas o sinoman.
tunog. Ang melodiya ay binubuo paggamit ng mga kombinasyon pababa, paharap o patalikod,
ng mataas at mababang tono o ng mga kulay sa “color wheel.” pakanan o pakaliwa. Ubo o Cough ARTS
pitch. Mayroon ding Talakayin natin ang ipininta Ang ubo ay isang reaksiyon ng
katamtamang taas at nina Felix Hidalgo at Araceli Antas/Levels—nagsasabi ng katawan upang alisin ang sipon, Batay sa iyong natapos na
katamtamang baba ng tono. Dans. Tignan ang pagkakaiba kaugnayan ng katawan sa plema at iba pang bagay na sining, sagutin ang mga
ng hugis, kulay, at testúra ng kinatatayuan, kagamitan o taas nakakairita sa baga at mga tanong.
Ito ang mataas na tono: bawat larawan. sa espasyo kung ito ba ay daanan ng hangin. 1. Tungkol saan ang iginuhit
mababa, nása kalagitnaan o mo?
mataas. Bulutong o Chickenpox 2. Ilarawan mo ang iyong
Ang chickenpox o mas kilala sa naramdaman habang ginagawa
Ito ang middle/moderate na Landas/Planes—ito ay tawag na ‘bulutong’ ay isang sakit mo ang pagpinta.
tono: tumutukoy sa tiyak na daanan, na nanggagaling sa impeksiyong 3. Ano’ng pamagat ang maaari
maaaring paikot, patayo o dulot ng virus na varicella zoster. mong ilagay sa ginawa mo?
pahalang. Ito ay may sintomas gaya ng Bakit?
pangangati, lagnat, at ang
Ito ang mababa na tono: pamamantal (rashes) sa balat.

Beke o Mumps
Ang mga nása edad na lima
hanggang 14 na taon ang
madalas na dinadapuan ng beke.

Pagkabulok ng Ngipin o Tooth


Decay
Ang pagkasira o pagkabulok ng
ngipin ay sanhi ng pagsakit ng
ngipin na nagiging dahilan ng
panghihina ng isang batà.

E. Pagtatalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan No. 2.
( Guided Practice)

F. Paglilinang sa Kabihasan Isulat ang MT kung ang nota ay Suriin ang larawan sa ibaba. Paalala: Ang anumang pisikal na Tukuyin ang sakit na
(Tungo sa Formative Assessment mataas, MM kung mas mataas, gawain ay dapat sinisimulan sa pangkaraniwang nararanasan ng
( Independent Practice ) MB kung mababa, o MA kung maikling ehersisyo. mga batà sa Hanay A sa
mas mababa. Mga Bilang: paglalarawan nito sa Hanay B.
1. 1. Ipihit ang ulo Hanay A
pakanan………………….(4 na bílang) Hanay B
2. Balik sa _____1. ubo
posisyon…………………………..(4 na A. nanggagaling sa impeksiyong
bílang) dulot ng virus na varicella zoster
3. Ipihit ang ulo _____2. sipon
2. pakaliwa…………………. (4 na B. kulay dilaw o berde PE
bílang) _____3. beke Hanapin ang mga salitáng
4. Balik sa posisyon C. pagkabulok ng ngipin ginamit sa mga kilos na
…………………………. (4 na bílang) _____4. tooth decay naglalarawan ng lokasyon,
D. pamamaga sa may leeg dulot direksiyon, antas at mga daan
3. ng virus (forward, upward, sidweward,
_____5. bulutong behind at overhead).
E. reaksiyon para ilabas ang
plema sa baga

1. Ano’ng masasabi mo sa
larawan? Makatotohanan ba o
hindi? Ipaliwanang ang iyong
kasagutan.
2. Ano’ng pamagat na maaari
mong ilagay sa larawang ito?
Bakit?

G. Paglalapat ng aralin sa pang Tingnan kung ang nasa larawan Gumuhit ng isang bagay o Sa túlong ng isa sa kasama mo sa Sumulat ng maikling talata o HEALTH
araw araw na buhay sa ibaba. Isulat ang MT kung tanawin na malamig na kulay. bahay kumuha ng bola o isang salaysay tungkol sa iyong Tukuyin ang mga
(Application/Valuing) nagbibigay ito ng mataas na Gawing gabay ang mga kulay sa bagay na magaan na maaaring karanasan sa karaniwang sakit. pangkaraniwang sakit ng bata
tunog at MB naman kung ibaba. pamalit sa bola kung wala mang Lagyan ito ng pamagat. Gawing sa bawat sitwasyon. Piliin ang
nagbibigay ng mababang tunog. bola. Isagawa ang ang nása gabay ang mga tanong sa ibaba. letra ng tamang sagot.
larawan upang matukoy ang iba’t 1. Nakaramdam si Maria ng
ibang levels o antas at direksiyon 1. Kailan ka hulíng nagkasakit? pananakit sa may leeg niya at
ng bola o anumang bagay na 2. Ano ang naging pakiramdam ito ay namamaga.
pamalit sa bola. mo? A. sipon B. ubo C. beke D.
3. Ano ang ginawa mo upang dengue
gumaling? 2. Maraming lamok sa paligid
4. Ano ang natutunan mo sa ng bahay ni Jose. Pagkaraan ng
karanasan mo? ilang araw, nakaramdam siya
ng lagnat at nagkaroon ng mga
pantal.
A. sipon B. ubo C. beke D.
1. Gamitin ang mga daliri sa dengue
paghawak ng bola. 3. Nagpasuri ka sa doktor at
2. Ang mga siko ay nakaturo nalamang may plema ang baga
palabas at malapit sa gilid ng ka- mo, kaya may reaksiyon na ang
tawan. katawan mo.
3. Itulak ang bola pauna na A. ubo B. bulutong C. beke D.
nakababa ang mga hinlalaki. Ma- dengue
bilis na pakawalan. 4. Chickenpox ito kung
tawagin. Ito ay may sintomas
gaya ng pangangati, lagnat, at
ang pamamantal (rashes) sa
balat.
A. ubo B. bulutong C. beke D.
dengue
5. Mahilig kang kumain ng
matatamis katulad ng kendi,
subalit lagi mong
nakakalimutang magsipilyo.
A. tooth decay B. ubo C. beke
D. dengue

H. Paglalahat ng Aralin Ano ang melodiya? Ano ang harmony? 1. Anong mga kagamitan ang 1. Ano-anong mga sakit ang
(Generalization) Ano ang pitch? Ano ang tatlong ginamit sa mga gawain? inilarawan sa aralín?
Ano-ano ang mga pitch names? pangunahing kulay? 2. Ang lokasyon ang napapaloob 2. Nakaranas ka na ba ng
Ano-ano ang mga uri ng pitch? Ano-ano ang mga sa gawain? ganitong mga sakit?
pangalawang kulay? 3. Anong direksiyon ang iyong 3. Ano-ano ang mga sakit na
sinunod? naranasan mo?
4. Anong mga posiyon, antas 4. Ano ang dapat gawin para
(levels) ang ginamit sa gawain? makaiwas sa mga sakit?
5. Anong mga daanan(pathways) 5. Bakit kailangang ingatan ang
ang iyong sinunod? kalusugan?
I. Pagtataya ng Aralin Piliin ang titik ng tamang sagot. Batay sa iyong natapos na Hanapin ang mga salitáng ginamit Tukuyin ang mga
sining, sagutin ang mga tanong. sa mga kilos na naglalarawan ng pangkaraniwang sakit ng bata sa
1. Nasaan ang mataas na tono? 1. Tungkol saan ang iginuhit lokasyon, direksiyon, antas at bawat sitwasyon. Piliin ang letra
mo? mga daan (forward, upward, ng tamang sagot.
2. Ilarawan mo ang iyong sidweward, behind at overhead). 1. Nakaramdam si Maria ng
naramdaman habang ginagawa pananakit sa may leeg niya at ito
mo ang pagpinta. ay namamaga.
2. Ano ang mababang tono? 3. Ano’ng pamagat ang maaari A. sipon B. ubo C. beke D. dengue
mong ilagay sa ginawa mo? 2. Maraming lamok sa paligid ng
Bakit? bahay ni Jose. Pagkaraan ng ilang
araw, nakaramdam siya ng lagnat
at nagkaroon ng mga pantal.
A. sipon B. ubo C. beke D. dengue
3. Nagpasuri ka sa doktor at
3. Nasaan ang katamtamang nalamang may plema ang baga
tono? mo, kaya may reaksiyon na ang
katawan mo.
A. ubo B. bulutong C. beke D.
dengue
4. Chickenpox ito kung tawagin.
Ito ay may sintomas gaya ng
pangangati, lagnat, at ang
4. Nasaan ang moderately high pamamantal (rashes) sa balat.
na tono? A. ubo B. bulutong C. beke D.
dengue
5. Mahilig kang kumain ng
matatamis katulad ng kendi,
subalit lagi mong nakakalimutang
magsipilyo.
5. Nasaan ang moderately low A. tooth decay B. ubo C. beke D.
na tono? dengue

J. Karagdagang gawain para sa Iguhit ang mga nota sa limguhit Gumuhit ng isang tanawin na
takdang aralin sa taas ng bawat salitang ginagamitan lámang ng mainit
(Assignment) mataas, mas mataas, mababa, o na kulay.
mas mababa. Ang unang nota
ang pagbabasehan para sa
pangalawa, ang pangalawa
naman ang pagbabasehan ng
pangatlo, at ang pangatlo ang
pagbabasehan ng pang-apat.

V. Mga Tala
VI. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral na ___ of Learners who earned 80% ___ of Learners who earned 80% ___ of Learners who earned 80% ___ of Learners who earned 80% ___ of Learners who earned 80%
nakakuha ng 80% sa pagtataya above above above above above
B. Bilang ng mag-aaral na ___ of Learners who require ___ of Learners who require ___ of Learners who require ___ of Learners who require ___ of Learners who require
nangangailangan ng iba pang additional activities for remediation additional activities for additional activities for remediation additional activities for remediation additional activities for
gawaing remediation remediation remediation
C. Nakakatulong ba ang remedia? ___Yes ___No ___Yes ___No ___Yes ___No ___Yes ___No ___Yes ___No
Bilang ng mag aaral na
nakaunawa sa aralin ____ of Learners who caught up the ____ of Learners who caught up ____ of Learners who caught up the ____ of Learners who caught up the ____ of Learners who caught up
lesson the lesson lesson lesson the lesson
D. Bilang ng mag aaral na ___ of Learners who continue to ___ of Learners who continue to ___ of Learners who continue to ___ of Learners who continue to ___ of Learners who continue to
magpapatuloy sa remediation. require remediation require remediation require remediation require remediation require remediation
E. Alin sa mga istratehiyang Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well:
pagtuturoang nakatulong ng ___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration
lubos?Paano ito nakatulong? ___ Games ___ Games ___ Games ___ Games ___ Games
___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw
___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary
activities/exercises activities/exercises activities/exercises activities/exercises activities/exercises
___ Carousel ___ Carousel ___ Carousel ___ Carousel ___ Carousel
___ Diads ___ Diads ___ Diads ___ Diads ___ Diads
___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS)
___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/
Poems/Stories Poems/Stories Poems/Stories Poems/Stories Poems/Stories
___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction
___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama
___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Discovery Method
___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method
Why? Why? Why? Why? Why?
___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Complete IMs
___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials
___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn
___ Group member’s Cooperation ___ Group member’s Cooperation ___ Group member’s Cooperation in ___ Group member’s Cooperation in ___ Group member’s Cooperation
in in doing their tasks doing their tasks in
doing their tasks doing their tasks doing their tasks
F. Anong suliraninang aking __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils
nararanasan sulusyunan sa __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude
tulong ang aking punong guro at __ Colorful IMs __ Colorful IMs __ Colorful IMs __ Colorful IMs __ Colorful IMs
__ Unavailable Technology __ Unavailable Technology __ Unavailable Technology __ Unavailable Technology __ Unavailable Technology
supervisor?
Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD)
__ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/
Internet Lab Internet Lab Internet Lab Internet Lab Internet Lab
__ Additional Clerical works __ Additional Clerical works __ Additional Clerical works __ Additional Clerical works __ Additional Clerical works
G. Anong gagamitang pangturo Planned Innovations: Planned Innovations: Planned Innovations: Planned Innovations: Planned Innovations:
ang aking nadibuho na nais kung __ Localized Videos __ Localized Videos __ Localized Videos __ Localized Videos __ Localized Videos
ibahagi sa mga kapwa ko guro? __ Making big books from __ Making big books from __ Making big books from __ Making big books from __ Making big books from
views of the locality views of the locality views of the locality views of the locality views of the locality
__ Recycling of plastics to be used __ Recycling of plastics to be used __ Recycling of plastics to be used as __ Recycling of plastics to be used as __ Recycling of plastics to be used
as Instructional Materials as Instructional Materials Instructional Materials Instructional Materials as Instructional Materials
__ local poetical composition __ local poetical composition __ local poetical composition __ local poetical composition __ local poetical composition

Checked by:
JEAN M. MENDOZA Noted:
Master Teacher I MYLENE M. DIMACULANGAN
School Principal II

You might also like