You are on page 1of 11

School: Grade Level: III

DAILY LESSON LOG Teacher: Learning Area: MAPEH


Teaching Dates and
Time: AUGUST 28-SEPTEMBER 1, 2023 (WEEK 1) Quarter: UNA

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY

I. LAYUNIN
A. Pamantayang HOLIDAY Demonstrates Demonstrates Demonstrates Demonstrates
Pangnilalaman National Heroes Day understanding understanding of lines, understanding understanding of the
of the basic concepts of texture, shapes and depth, of body shapes and body importance of nutritional
rhythm contrast (size, texture) actions in preparation for guidelines and balanced
through drawing various diet in good nutrition
movement activities and
health
B. Pamantayan sa Performs simple ostinato Creates an artwork of Performs body shapes and Consistently
Pagganap patterns/simple rhythmic people in the actions properly demonstrates good
accompaniments on province/region. decision-making skills in
classroom On-the-spot sketching of making food choices
instruments and other plants trees, or buildings
sound and geometric line
sources to a given song designs.
Shows a work of art
based on close observation
of natural objects in
his/her
surrounding noting its size,
shape and texture.
C. Mga Kasanayan sa Relates images with Distinguishes the size of Describes body shapes and Describes a healthy
Pagkatuto sound and silence using persons in the drawing, to actions person
(Isulat ang code sa quarter note, beamed indicate its distance from PE3BM-Ia-b-1 H3N-Iab-11
bawat kasanayan) eighth note, half note, the viewer
quarter rest and half rest A3EL-Ia
within a rhythmic pattern
MU3RH-Ia-1
Ugnayang Larawan, Iba’t ibang Laki ng Tao sa Body Shapes and Actions Paglalarawan ng isang
II. NILALAMAN Tunog, Larawan malusog na tao
(Subject Matter) at Pahinga ng Rhythmic
Pattern
III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay
sa
Pagtuturo
2. Mga pahina sa
Kagamitang
Pang Mag-aaral
3. Mga pahina sa
Teksbuk
4. Karagdagang
kagamitan mula
sa LRDMS
B. Iba pang Kagamitang Audio-visual Audio-visual presentations, Audio-visual presentations, Audio-visual
Panturo presentations, larawan larawan larawan presentations, larawan
IV. PAMAMARAAN MUSIC ARTS P.E. HEALTH
A.Balik –Aral sa Naririnig mo ba ang iba’t Panuto: Isulat ang titik ng Tingnan ang mga larawan Mahalaga ang
nakaraang Aralin o ibang ingay sa ating tamang sagot sa bawat sa bawat bilang. Lagyan kakusugan?
pasimula sa bagong paligid? Alin sa patlang. ng tsek (/) kung ang mga Paano ninyo inaalagaan
aralin sumusunod ang _____1. Alin ang larawan ay nagpapakita ng ang inyong kalusugan?
(Drill/Review/ halimbawa nito? pinakamaliit na bilog? tamang postura ng
Unlocking of difficulties) Lagyan ng tsek (/) ang katawan sa paglalakad,
bilang sa iyong sagutang pagtayo at pag-upo at ekis
papel kapag ang larawan _____2. Alin ang (x) naman kung hindi.
ay lumilikha ng ingay o pinakamalaking tatsulok?
tunog at ekis (x) naman
kapag hindi.
_____3. Alin ang
pinakamalaking parihaba
na may titik A sa loob?

_____4. Paano masasabi


na malaki ang isang
parisukat?
a. kapag ito ay may
mataas na linya sa bawat
dulo
b. kapag ito ay may
katamtamang taas ng
linya sa bawat dulo
c. Kapag ito ay may mallit
na linya sa bawat dulo
d. Kapag ito ay may
makitid ng linya sa bawat
dulo
_____5. Paano
pagkasyahin ang malaking
bola sa isang kahon?
a. gumuhit ng maliit na
kahon
b. gumuhit ng malaking
kahon
c. gumuhit ng kahon na
may katamtaman ang laki
d. gumuhit ng pinakamaliit
na kahon

B. Paghahabi sa layunin Ang mga awitin ay Ano ang napapansin niyo Tingnan ang larawan sa Masasabi mo bang ikaw
ng aralin binubuo ng mga tunog at sa laki o sukat ng isang ibaba. Ano ang ginagawa at isang malusog na
(Motivation) rhythmic pattern na bagay o tao kapag ito ay ng mga mag-aaral? Alam bata?
ating naririnig. May mga malapit?malayo? mo bang maari kang
bahagi naman ng awitin makagawa ng mga hugis
na kinakailangan ng gamit ang iyong katawan
pahinga kung saan di gaya ng straight, wide,
natin naririnig ang curled and twisted?
bahaging ito.
Nakakatulong ito upang
maging maayos ang
daloy ng musika.
C. Pag- uugnay ng mga Pag-aralan ang mga Pansinin ang larawan. Suriin ang larawan ng
halimbawa sa bagong larawan na nagtataglay dalawang bata.
aralin ng rhythmic pattern.
(Presentation) Gawin ang mga isinasaad
na kilos sa bawat
larawan.

Malaki ang tao kapag


1. Ano ang iyong
malapit tingnan at maliit
napansin at nakikita sa
naman ito kapag malayo
larawan ni Mark at Roel?
tingnan.
2. Magkapareho ba ang
dalawang bata? Paano
sila nagkakaiba?
3. Sa palagay mo ano
kaya ang dahilan ng
kanilang pagkakaiba?
D. Pagtatalakay ng Ang mga linyang patayo Makikita sa larawang nasa Ang ating katawan ay Ang malnutrisyon ay
bagong konsepto at (I) na iyong nakikita sa itaas na mas malaki ang maaring makagawa ng isang kondisyon na
paglalahad ng bagong naunang gawain ay sukat ng tumatakbong mga pangunahing natural nagreresulta mula sa
kasanayan No I tumutukoy sa simbolong nakarating sa finish line na hugis at galaw gaya ng kakulangan ng nutrisyon
(Modeling) pangmusika na kaysa sa malayo pa sa straight, wide, curled, and o labis na pagkonsumo.
nagdudulot ng tunog. Finish Line. twisted. Ang sumusunod Ang mga uri ng
Tinatawag natin itong na larawan ay nagpapakita malnutrisyon ay
stick notation. Aling larawan ng tao ang ng iba’t ibang hugis ng kinabibilangan ng:
Tumatanggap ito ng mas malaki ang sukat? katawan: Undernutrisyon: Ang
isang bilang ng pulso o Alin ang mas maliit ang Straight Body Shape ganitong uri ng
beat. Ang simbolong ito ( sukat? Ang matuwid na hugis ng malnutrisyon na resulta
) ay tinatawag na Bakit mas maliit ang sukat katawan ay naipapakita sa mula sa hindi pagkuha
quarter rest na ang ibig ng nakaguhit na tao sa pamamagitan ng pagtayo ng sapat na protina,
sabihin ay pahinga o larawang B kaysa larawan nang maayos habang ang calories o
walang tunog na A? ibang parte ng katawan ay micronutrients.
nagtataglay ng isang Kailan masasabi na ang nasa ibang direksyon. Overnutrisyon: Ang
bilang. Ito ang bahagi ng laki ng tao ay malaki sa labis na pagkonsumo ng
awitin kung saan ang tumitingin? ilang mga nutrisyon,
mang-aawit ay tulad ng protina, kaloriya
humuhugot ng hangin o taba, ay maaari ring
upang maipagpatuloy humantong sa
ang awitin. malnutrisyon. Kadalasan
ito ay nagreresulta sa
labis na timbang o labis
na katabaan.

Wide Body Shape


Ang lunge ay isang
posisyon ng katawan na
kung saan ang isang binti
ay nasa harap ng isang
binti. At ang paa ay nasa Ang batang ito si Roel ay
sahig habang ang mga
nagpapakita ng mga
tuhod ay nakabaluktot. klinikal na palatandaan
ng undernutrisyon tulad
ng:
 napaka-manipis na
katawan na may
Curled Body Shape nabawasan na
Ang pagtiklop ng katawan subcutaneous fat, lalo na
ay nagagawa kapag ang sa mga braso, binti, at
itaas na bahagi ng puwit;
katawan ay iniangat  kakulangan ng gana o
habang ang ibabang interes sa pagkain o
bahagi ng katawan ay inumin;
nanatili sa ibaba.  mas mataas na
panganib na magkaroon
ng sakit;
 pagkawala ng taba at
masa ng kalamnan;
 pamamaga o paglaki
ng tiyan;
 mababang timbang;
at
 mabagal na
pagtangkad.

E. Pagtatalakay ng Lagyan ng (I) ang bilang Lagyan ng tsek( /) ang Twisted Body Shape
bagong konsepto at sa iyong sagutang papel loob ng kahon kung ang Ang pagbaluktot ay
paglalahad ng bagong kung ang mga larawan larawan sa bawat aytem posisyon ng katawan kung
kasanayan No. 2. ay nagpapakita ng tunog ay nagpapakita ng saan ang itaas na bahagi
( Guided Practice) na naririnig at ( ) para distansiya at ekis (X) ng katawan ay ginagalaw
sa hindi naririnig ngunit naman kung hindi. pakanan o pakaliwa. Ang batang ito si Ben ay
nararamdaman. nagpapakita naman ng
mga klinikal na
palatandaan ng
overnutrisyon tulad ng:
 Ang obesity ay isang
kondisyon na kung saan
ang batang si Ben ay
may excessive fat o labis
na taba sa kaniyang
katawan.  Ang
pagiging mataba o obese
kagaya ni Ben ay
maaaring magdulot rin
sa kanya ng mataas na
blood pressure o pagtaas
ng kanyang cholesterol
na maaring magdulot ng
heart disease.  Ang
epekto ng pagiging
mataba o obese ni Ben
ay maaaring maiwasan
sa pamamagitan ng
pagkain ng mga
masusustansiyang
pagkain at regular na
pag-ehersisyo.
 Ang disorder na ito sa
katawan ng isang tao ay
maaaring magdulot ng
mga sakit gaya ng heart
disease, diabetes at high
blood pressure.

F. Paglilinang sa Ang Hanay A ay binubuo Gawin ang iba’t ibang Piliin ang titik ng tamang
Kabihasan ng mga rhythmic pattern hugis ng katawan habang sagot.
(Tungo sa Formative samantalang ang Hanay umaawit ng “Leron Leron 1. Ito ay isang uri ng
Assessment B ay mga larawan o kilos Sinta”. malnutrisyon na sanhi
( Independent Practice ) na batay sa rhythmic “Leron Leron Sinta” ng kakulangan ng
pattern. Alin sa mga Leron, leron sinta Buko ng protina, calories o
larawan sa Hanay B ang papaya, Dala-dala'y buslo, micronutrients.
angkop sa bawat Sisidlan ng sinta, a. undernutrition
rhythmic pattern na Pagdating sa dulo'y Nabali b. overnutrition
makikita sa Hanay A? ang sanga Kapos c. malnutrisyon
Isulat ang titik ng kapalaran, d. d. obesity
tamang sagot sa Humanap ng iba. 2. Ang _________ ay
sagutang papel. ang labis na
pagkonsumo ng
nutrisyon tulad ng
kaloriya, protina o taba.
a. undernutrition
b. overnutrition
c. malnutrisyon
d. obesity
3. Madalas nagreresulta
sa labis na __________
ang overnutrition.
a. kapayatan
b. kasiglahan
c. katabaan
d. kagandahan
4. Si Ben ang may labis
na taba sa kanyang
katawan. Anong
kondisyon ang
nararanasan ni Ben?
a. malnourishment
b. diabetes
c. undernutrition
d. obesity
5. Sa paanong paraan
mo maiiwasan ang
pagiging undernourished
at overnourished?
a. pag-eehersisyo araw-
araw
b. pagkain ng
masusustansiyang
pagkain
c. pag-iwas sa sobrang
matataba at matatamis
na pagkain
d. lahat ng nabanggit
G. Paglalapat ng aralin Panuto: Isulat ang Tama Isulat ang Tama kung ang Gawin ang mga iba’t ibang Paghambingin ang
sa pang araw araw na kung wasto ang rhythmic larawan ay nagpapakita ng hugis ng katawan sa batang sina Mark, Roel
buhay pattern na nakikita sa laki ayon sa distansiya pamamagitan ng pagsunod at Ben. Isulat sa
(Application/Valuing) bawat bilang at Mali mula sa tumitingin at Mali sa sumusunod na panuto. sagutang papel ang
kung ito ay hindi wasto. naman kung hindi. Isagawa ang bawat iyong sagot sa
hakbang na may bilang na sumusunod na tanong
apat. tungkol sa tatlong bata.
1. Tumayo nang tuwid at
itaas ang dalawang braso.
2. Ang iyong paa ay dapat
nasa sahig habang ang
mga tuhod ay
nakabaluktot.
3. Ibaluktot ang posisyon
ng katawan habang
ginagalaw pakaliwa ang
bahagi ng katawan.
4. Iangat ang taas na
bahagi ng katawan habang
ang ibabang bahagi ng
katawan ay nanatili sa
ibaba.

H. Paglalahat ng Aralin Ano ang simbolo sa Sa pagguhit ng larawan, Ang malnutrisyon ay


(Generalization) tunog na naririnig? ang laki o liit ng mga tao isang kondisyon na
Ano naman ang ay magkaiba. Ito ay nagreresulta mula sa
simbolo sa tunog na di nagpapakita ng distansiya kakulangan sa nutrisyon
naririnig? kung ito ay titingnan. o labis na pagkonsumo.
Maliit tingnan ang tao Ano ang dalawang uri ng
kapag malayo at malaki malnutrisyon?
naman ito tingnan kapag
malapit.
I. Pagtataya ng Aralin Isulat ang titik ng Panuto: Piliin ang titik ng Tukuyin kung anong hugis Paano mo masasabing
tamang sagot sa iyong tamang sagot. Gawin ito ng katawan ang ipinakikita malusog ang isang bata?
sagutang papel. sa iyong sagutang papel. sa mga larawan. Ilarawan ang malusog na
1. Paano iguguhit ang bata ayon sa iyong
isang tao o bagay na pagkakaunawa.
malapit sa tumitingin? Gumawa ng word map
a. iguguhit nang malaki sa sagutang papel at
b. iguguhit nang maliit sagutin ang tanong na
c. iguguhit nang “Ano ang malnutrisyon”?
katamtaman
d. iguguhit nang
pinakamaliit
2. Kailan masasabi na
malaki ang tao sa isang
guhit batay sa
distansiya?
a. kapag ito ay malapit sa
tumitingin
b. kapag ito ay malayo sa
tumitingin
c. kapag ito ay
katamtamang layo sa
tumitingin
d. kapag ito ay
pinakamalayo sa
tumitingin
3. Bakit maliit ang isang
tao sa isang larawan?
a. dahil malayo ang
distansiya nito mula sa
tumitingin
b. dahil malapit ang
distansiya nito mula sa
tumitingin
c. dahil pinakamalapit ang
distansiya nito mula sa
tumitingin
d. dahil katamtaman ang
distansiya nito mula sa
tumitingin
4. Ano ang sitwasyong
makikitang pinakamaliit
ang tao sa isang larawan?
a. sa pinakamalapit na
distansiya
b. sa pinakamalayong
distansiya
c. sa pinaka katamtaman
na distansiya
d. sa pinakamalawak na
distansiya
5. Bakit masasabing maliit
ang tao o bagay sa isang
guhit?
a. sapagkat pinakamaliit
ito sa tumitingin
b. sapagkat malapit ito sa
tumitingin
c. sapagkat katamtaman
ang layo nito sa tumitingin
d. sapagkat malayo ito sa
tumitingin
J. Karagdagang gawain Gumuhit ng isang Gayahin ang nasa larawan Piliin kung alin sa mga
para sa takdang aralin sitwasyon sa komunidad at gumuhit ng isang bilog, larawan sa ibaba ang
(Assignment) na iyong kinabibilangan na parisukat, tatsulok at mga pagkaing
nagpapakita ng ibat’ ibang brilyante sa bawat larawan nakabubuti at
laki ng tao batay sa na nagpapakita ng mga nakasasama sa katawan.
distansiya ng tumitingin. pagkilos at paggalaw nang Ilagay sa Hanay A ang
Maglahad ng sariling katawan. masusustansiyang
opinyon sa iyong iginuhit. pagkain at sa Hanay B
Ilagay ito sa maliit na naman ang hindi.
bond paper.

V. Mga Tala
VI. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang gawaing remediation
C. Nakakatulong ba ang
remedia? Bilang ng mag
aaral na nakaunawa sa
aralin
D. Bilang ng mag aaral na
magpapatuloy sa
remediation.
E. Alin sa mga
istratehiyang pagtuturoang
nakatulong ng lubos?Paano
ito nakatulong?
F. Anong suliraninang aking
nararanasan sulusyunan sa
tulong ang aking punong
guro at
supervisor?
G. Anong gagamitang
pangturo
ang aking nadibuho na nais
kung
ibahagi sa mga kapwa ko
guro?
Prepared by:
Checked by:

Teacher III
School Principal I

You might also like