You are on page 1of 8

School: Grade Level: III

DAILY LESSON LOG Teacher: @edumaymay @lauramos @angie Learning Area: MAPEH
Teaching Dates and Time: OCTOBER 30-NOVEMBER 3, 2023 (WEEK 10) Quarter: UNA

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY

I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Demonstrates understanding Demonstrates understanding HOLIDAY HOLIDAY Demonstrates understanding
of the basic concepts of rhythm of lines, texture, shapes and of the importance of
depth, contrast (size, texture) nutritional guidelines and
through drawing balanced diet in good nutrition
and health
B. Pamantayan sa Pagganap Performs simple ostinato Creates an artwork of Consistently demonstrates
patterns/simple rhythmic people in the province/region. good decision-making skills in
accompaniments on classroom On-the-spot sketching of plants making food choices
instruments and other sound trees, or buildings and
sources to a given song geometric line designs.
Shows a work of art
based on close observation of
natural objects in his/her
surrounding noting its size,
shape and texture.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Creates continually repeated Designs a view of the Adopts habits for a healthier
(Isulat ang code sa bawat musical phrase or rhythm in province/region with lifestyle
kasanayan) measures of 2s, 3s, and 4s houses and buildings indicating H3N-Ij-21
MU3RH-Ie-6 the foreground middle ground
and background by the size of
the objects
A3PR-Ii
Ostinato Pattern, Galaw Pagguhit ng mga Tanawin Nasasabi at nakasusuri ng
II. NILALAMAN ng Katawan, at Instrumentong isang angkop at malusog na
(Subject Matter) Pansaliw pamumuhay
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay sa
Pagtuturo
2. Mga pahina sa Kagamitang
Pang Mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang kagamitan mula Modules Modules

The creator/editor of this DLL does not claim ownership over its contents such as (pictures, illustrations, stories, etc.). This DLL is only intended as reference for teachers.
The creator/editor shall/does not allow/permit any individual to sell this Daily Lesson Log or to share without his/her permission. @edumaymay @lauramos @angie
sa LRDMS
B. Iba pang Kagamitang Panturo Audio-visual presentations, Audio-visual presentations,
larawan larawan
IV. PAMAMARAAN MUSIC ARTS HEALTH
A. Balik –Aral sa nakaraang Aralin Ano ang ostinato? Ano ang foreground, middle Isulat sa iyong kuwaderno ang
o pasimula sa bagong aralin ground at background? tsek (/).
(Drill/Review/ Unlocking of
difficulties)

B.Paghahabi sa layunin ng aralin Ano-anong mga awit ang Mahilig ba kayong kumain ng
(Motivation) nasasaliwan ng ostinato. matatamis? Maganda bas a
Magbigay ng halimbawa. katawan ang labis na pagkain
ng matatamis?
C. Pag- uugnay ng mga Awitin ang “ Leron Leron Sinta.” Pagmasdang mabuti ang Basahin natin ang mga
halimbawa sa bagong aralin Pansinin ang rhythmic pattern larawan. Suriin at tukuyin kung maikling kuwento.
(Presentation) ng katutubong awit na ito. ang larawan ay ginamitan ng
foreground, background o
middle ground na pagguhit.

Mapapansin na may pag-uulit ng 1. Ano ang masasabi mo kay


rhythmic pattern ang awiting Mang Tony?
Leron, Leron Sinta. 2. Ang kaniya bang ginawa ay
pamamaraan ng mabuting
pamumuhay? Bakit?
3. Ano ang dapat gawin ni
Mang Tony?

The creator/editor of this DLL does not claim ownership over its contents such as (pictures, illustrations, stories, etc.). This DLL is only intended as reference for teachers.
The creator/editor shall/does not allow/permit any individual to sell this Daily Lesson Log or to share without his/her permission. @edumaymay @lauramos @angie
1. Ano ang masasabi mo sa
ama ni Ana?
2. Nakabubuti ba ang
paninigarilyo?
3. Ano ang dapat gawin ng ama
ni Ana?

1. Ano ang masasabi mo kay


Tommy?
2. Nakabubuti ba sa ating
katawan ang pagkain ng mga
kendi at tsokolate? Baki at
bakit hindi?
3. Ano ang dapat gawin ni
Tommy?
D. Pagtatalakay ng bagong Ang paulit—ulit na rhythmic Sa pagguhit, mahalaga ang ibat Ang pagkain nang maayos ay
konsepto at paglalahad ng patterns na ginagamit na ibang uri ng linya at hugis sa isa sa napapanatili ang
bagong kasanayan No I pansaliw sa mga awit ay pagbuo ng makabuluhang malusog na pamamaraan sa
(Modeling) tinatawag na rhythmic ostinato. larawan. Kailangan ding ating pamumuhay. Hindi lang
Kalimitan ay tinutugtog ito tandaan ang paggamit ng ito pati na rin ang palaging pag
gamit ang mga instrumentong foreground, middle ground, at eehersisyo, at nang regular na
panritmo tulad ng drums, wood background. pisikal na aktibidad
blocks, castanets, triangles at Ang foreground ay ang - Kinokontrol ang timbang,
rhythmic sticks. unahang bahagi ng larawan. nalalabanan ang mga sakit, at
May mga awit na nasasaliwan Malapit ito sa tumitingin kaya nakakabuti sa ating kalooban,
ng ostinato gaya ng Leron, Leron ang mga bagay na nakalagay pinapalakas ang enerhiya, at
The creator/editor of this DLL does not claim ownership over its contents such as (pictures, illustrations, stories, etc.). This DLL is only intended as reference for teachers.
The creator/editor shall/does not allow/permit any individual to sell this Daily Lesson Log or to share without his/her permission. @edumaymay @lauramos @angie
Sinta, Mga Alaga Kong Hayop at dito ay mukhang malaki. Ang nagtataguyod ng mas mahusay
See Saw. background naman ay ang na pagtulog.
bahaging likuran ng isang
larawan. Ang middle ground ay - Maaaring makapagbibigay
makikita sa pagitan ng upang tayo ay maging masaya.
foreground at background ng
tanawin. Narito ang mga bagay na
maaari mong gawin upang
mapanatiling malusog ang
pamumuhay.
1. Kumain ng tama.
2. Mag-ehersisyo.
3. Magkaroon ng sapat na
pahinga at tulog.
4. Magpapabakuna bilang
proteksyon sa sakit.
5. Magtulungan na mapanatili
ang isang malinis na
kapaligiran.
6. Uminom ng gatas araw-
araw.
7. Kumain ng
masusustansiyang pagkain.
8. Magkaroon ng tamang
pansariling kalinisan.
E. Pagtatalakay ng bagong Awitin ang kantang “ Tong, Tukuyin kung foreground,
konsepto at paglalahad ng Tong, Tong”. Saliwan ng ostinato middle ground back ground
bagong kasanayan No. 2. sa pamamagitan ng pagpadyak. ang ipinapakita sa larawan.
( Guided Practice)

F. Paglilinang sa Kabihasan Sundin ang hulwarang nasa Sagutin ang mga tanong. Punan ng wastong letra ang
(Tungo sa Formative Assessment ibaba sa pamamagitan ng 1. Saan ang makikita ang bawat kahon upang mabuo
( Independent Practice ) paggamit ng dalawang kutsara. pagitan ng foreground ang salita tungkol sa mga
at background ng tanawin? pamamaraan ng pagpapanatili
The creator/editor of this DLL does not claim ownership over its contents such as (pictures, illustrations, stories, etc.). This DLL is only intended as reference for teachers.
The creator/editor shall/does not allow/permit any individual to sell this Daily Lesson Log or to share without his/her permission. @edumaymay @lauramos @angie
A. foreground B. background C. ng malusog na pamumuhay.
middle ground
2. Paano mo masasabi na nasa
background ang
isang larawan?
A. Sapagkat ito ay nasa
bahaging likuran ng isang
larawan
B. Sapagkat ito ay ang unahang
bahagi ng larawan.
C. Sapagkat ito ay makikita sa
pagitan ng foreground
at background ng tanawin.
3. Kung ang nais mo ay malapit
ito sa tumitingin at ang mga
bagay na nakalagay dito ay
mukhang malaki anong
pagguhit
ang iyong gagamitin?
A. middle ground B. foreground
C. background
4. Bakit mahalaga ang
paggamit ng foreground,
middleground at background
sa pagguhit?
A. Upang makabuo ng
makabuluhang larawan
B. Upang makita ang bahaging
likuran ng larawan
C. Upang makita ang bahaging
unahan ng larawan
5. Paano mo maipakikita na
makabuluhan ang iyong
iginuhit na larawan?
A. Dapat ay gumamit ng iba’t-
ibang hugis.
B. Dapat ay gumamit ng iba’t-
ibang linya.
C. Dapat ay kailangang tandaan
ang paggamit ng foreground,
middle ground at background.
G. Paglalapat ng aralin sa pang Awitin ang “ Bahay Kubo” sa Basahin at unawain ang mga Piliin ang mga masustansiyang
The creator/editor of this DLL does not claim ownership over its contents such as (pictures, illustrations, stories, etc.). This DLL is only intended as reference for teachers.
The creator/editor shall/does not allow/permit any individual to sell this Daily Lesson Log or to share without his/her permission. @edumaymay @lauramos @angie
araw araw na buhay saliw ng hulwarang nasa ibaba pangungusap. Gumuhit ng pagkain at gawain sa kahon.
(Application/Valuing) sa pamamagitan naman ng makasaysayang bahay at gusali.
pagtapik ng mesa. 1. Pumili ng isang
makasaysayang bahay o gusali
sa inyong probinsya o lugar.
2. Iguhit ang napiling
makasaysayang bahay o gusali
gamit ang ibat ibang uri ng
linya at hugis.
3. Dagdagan ng kakaibang
istraktura ang inyong disenyo.
4. Gumuhit ng mga bagay na
gusto mong ilagay sa
foreground, background,
middle ground.
5. Lagyan ito ng kulay at ipaskil
sa pisara.

H. Paglalahat ng Aralin Ano ang ostinato? Ano ang foreground, middle Laging tandaan na mahalagang
(Generalization) ground at background? ating isaisip ang pagpapanatili
ng malusog na pamamaraan sa
mga gawain upang magkaroon
tayo ng magandang
pamumuhay.
I. Pagtataya ng Aralin Isagawa ang mga rhythmic Punan nang wastong sagot ang Suriin ang mga larawan sa
pattern o hulwaran sa patlang. Piliin ang letra nang Hanay A at hanapin sa Hanay B
pamamagitan ng pagpadyak. tamang sagot. ang pariralang naglalarawan
Isulat ang O kung may ostinato 1. Ang __________ay ang dito.
at WO kung Walang Ostinato. unahang bahagi ng larawan.
A. foreground B. background C.
middle ground
2. Ang likurang bahagi ng isang
larawan ay tinatawag na
______.
A. foreground B. background C.
middle ground
3. Ang ______ ay makikita sa
pagitan ng foreground at
background.
A. Foreground B. background C.
middle ground
4. Sa pagguhit, mahalaga ang
The creator/editor of this DLL does not claim ownership over its contents such as (pictures, illustrations, stories, etc.). This DLL is only intended as reference for teachers.
The creator/editor shall/does not allow/permit any individual to sell this Daily Lesson Log or to share without his/her permission. @edumaymay @lauramos @angie
ibat ibang uri ng ______ at
______ sa pagbuo ng
makabuluhang larawan.
A. linya at kulay B. hugis at
linya C. kulay at hugis
5. Kung ang larawan ay malapit
sa tumitingin at ang nakalagay
dito ay mukhang malaki, ito ay
tinatawag na ______.
A. foreground B. background C.
middle ground
J. Karagdagang gawain para sa
takdang aralin
(Assignment)
V. Mga Tala
VI. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawaing remediation
C. Nakakatulong ba ang remedia?
Bilang ng mag aaral na
nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mag aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturoang nakatulong ng
lubos?Paano ito nakatulong?
F. Anong suliraninang aking
nararanasan sulusyunan sa
tulong ang aking punong guro at
supervisor?
G. Anong gagamitang pangturo
ang aking nadibuho na nais kung
ibahagi sa mga kapwa ko guro?
Prepared by:
Checked by:

Teacher III

The creator/editor of this DLL does not claim ownership over its contents such as (pictures, illustrations, stories, etc.). This DLL is only intended as reference for teachers.
The creator/editor shall/does not allow/permit any individual to sell this Daily Lesson Log or to share without his/her permission. @edumaymay @lauramos @angie
School Principal I

The creator/editor of this DLL does not claim ownership over its contents such as (pictures, illustrations, stories, etc.). This DLL is only intended as reference for teachers.
The creator/editor shall/does not allow/permit any individual to sell this Daily Lesson Log or to share without his/her permission. @edumaymay @lauramos @angie

You might also like