You are on page 1of 7

School: SOLIS ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: III

DAILY LESSON LOG Teacher: ANNALIZA S. MAYA Learning Area: MAPEH


Teaching Dates and Time: JANUARY 8-12, 2024 (WEEK 8) 2:20 - 300 Quarter: SECOND

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY

I. LAYUNIN
A. Pamantayang Demonstrates Demonstrates Demonstrates Demonstrates an Summative Test/
Pangnilalaman understanding understanding of lines, understanding understanding of the Weekly Progress
of the basic concepts of textures, shapes and of locations, directions, nature of and the Check
musical form balance of size, levels, prevention of diseases
contrast of pathways and planes
texture through
drawing
B. Pamantayan sa Sings, plays, and Creates an artwork of Performs movements Consistently practices
Pagganap performs (through body people in the accurately healthy habits to
movements) a chosen province/region onthe- involving locations, prevent and control
song showing the basic spot sketching of directions, diseases
concepts of musical plants, trees and levels, pathways and
lines, building and geometric planes
beginnings, endings and line designs
repeats Applies knowledge of
planes in a landscape
(foreground,
middleground and
background) in
painting a landscape
C. Mga Kasanayan sa Performs songs with Discusses the Moves in: Demonstrates good
Pagkatuto accurate pitch from characteristics of a wild ⮚ personal and general self-management and
(Isulat ang code sa bawat beginning to end animal by making space good-decision
kasanayan) including repetitions several pencil sketches ⮚ forward, backward, making-skills to
MU3FO-IIg-h-6 and painting it later, and prevent
adding texture of its sideward directions common diseases
skin covering ⮚ high, middle, and low H3DD-IIij-8
A3PR-IIg levels
⮚ straight, curve, and
zigzag
pathways diagonal and
horizontal planes
PE3BM-IIc-h-18
Engages in fun and
enjoyable
physical activities
PE3PF-IIa-h-2
Pag-awit na may Pagguhit ng Ligaw na Ang Masaya at Wastong Pangangalaga
II. NILALAMAN Tamang Tono Mula sa Hayop Nakalilibang na sa Sarili
(Subject Matter) Simula Hanggang Gawaing Pisikal
Katapusan Kasama ang
Bahaging Inuulit
III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay sa
Pagtuturo
2. Mga pahina sa
Kagamitang
Pang Mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang kagamitan SLM/Pivot Modules SLM/Pivot Modules SLM/Pivot Modules SLM/Pivot Modules
mula
sa LRDMS
B. Iba pang Kagamitang Audio-visual Lapis Audio-visual Audio-visual
Panturo presentations, larawan Bondpaper presentations, larawan presentations, larawan
Watercolor, krayola
Water container
IV. PAMAMARAAN MUSIC ARTS P.E. HEALTH
A.Balik –Aral sa nakaraang Umawit ng isang kanta Ano ang tanawin na Ano ang paborito mong Bakit mahalaga ang Summative Test/
Aralin o pasimula sa bago simulan ang klase. ioininta mo sa huling nilalaro kasama ng pangangalaga sa sarili Weekly Progress
bagong aralin sining mo? iyong mga kaibigan? at pagpapatibay ng Check
(Drill/Review/ Unlocking resistensiya?
of difficulties)
B. Paghahabi sa layunin ng Mahilig ka bang Ano ang mga ligaw na Magbigay ng iyong mga Nakapagbakuna na ba
aralin umawit? Ano ang hayop na alam ninyo? nilalaro sa labas. kayo?
(Motivation) natutuhan mong awit
noong ikaw ay nasa
kindergarten, noong
grade 1 o grade 2?
Natatandaan mo pa ba?
C. Pag- uugnay ng mga Tingnan ang larawan. Pagmasdan ang mga Pagmasdan ang
halimbawa sa bagong Ano-anong mga hayop larawan. Alam mo ba larawan na nása ibaba.
aralin ang naipakita? ang mga larong ito? Basahin ang usapan
(Presentation) Nasubukan mo na ba nina Roy at Eva.
ang mga ito?

D. Pagtatalakay ng bagong 1. Ano-ano ang mga 1. Nakikilala mo ba ang Bakit mahalaga ang
konsepto at paglalahad ng hayop na iyong laro sa larawan? pagpapabakuna?
bagong kasanayan No I iginuhit? 2. Mailalarawan mo ba Talakayin sa klase.
(Modeling) 2. Paano mo kung ano ang larong
mailalarawanang balát ito?
ng hayop na iyong 3. Anong kagamitan
iginuhit? ang ginagamit sa laro?
3. Ano’ng ginawa mo 4. Alam mo ba kung
para maipakita ang paano maglaro nito?
testúra ng balát ng 5. Gusto mo bang
hayop? maglaro nito?
E. Pagtatalakay ng Tukuyin ang
bagong konsepto at karamdaman na
paglalahad ng bagong maaaring maiwasan
kasanayan No. 2. kung magpapabakuna.
( Guided Practice) Cancer
Bulutong
Hepatitis
Sakit sa Puso
Beke
Tigdas
Anemia
Influenza
F. Paglilinang sa Tingnan ang larawan
Kabihasan sa ibaba. Iguhit ang
(Tungo sa Formative larawan gámit ang
Assessment lapis. Dagdagan ng
( Independent Practice ) mga linya upang
makita ang testúra ng
balát ng hayop.

G. Paglalapat ng aralin sa Pumili ng isang awit na Tingnan ang larawan Magsagawa ng isang Ilarawan ang nakikita
pang araw araw na natutuhan noong ikaw sa ibaba. Iguhit ang kasiya-siyang laro mo sa larawan sa
buhay ay nása mas mababang larawan gamit ang kasama ang mga ibaba. Sagutin ang mga
(Application/Valuing) baitang. Isulat ang lapis. Dagdagan ng kamag-aral. tanong.
pamagat at ang liriko o mga linya upang Pagkatapos ay sagutin
titik nitó sa iyong makita ang testúra ng ang mga tanong sa
kuwaderno. balát ng hayop. susunod na pahina.
Paalala: Magsagawa
Magperform sa klase. muna ng isang 1. Ilang oras dapat
maikling ehersisyo natutulog ang bátang
tulad ng pagpihit ng katulad mo?
ulo pakanan, pakaliwa 2. Ano-anong mga
at pagpihit ng katawan pagkain ang dapat
pakanan, pakaliwa ng mong kainin?
may tig-8 na bílang.

Paglalakad sa tuwid
na linya
Paraan:
1. Gumawa ng 2 guhit
na tuwid na linya na
may sukat na 2
metro.
2. Dalawa ang
maaaring magsagawa
nito o higit pa.
3. Tumayo sa
panimulang guhit
(starting line), sa
hudyat ng isa pang
kasama sa bahay o
magulang mo, ay
magpapaunahan sa
paglakad hanggang sa
makarating sa dulo.
Ang mga paa ay nasa
linya habang
naglalakad.
H. Paglalahat ng Aralin Ano ang naramdaman Ano ang tawag sa 1. Nagustuhan mo ba Paano mo
(Generalization) mo sa ginawang hayop na iyong ang laro? Ano ang mapapangalagaan ang
pagtatanghal? iginuhit? direksiyon ng laro? iyong sarili?
Paano mo 2. Paano ka lumakad,
mailalarawan ang balát ito ba ay may mataas,
ng hayop na iyong mababa o katamta-
iginuhit? man o gitnang antas ng
Ano’ng ginawa mo para paghakbang?
maipakita ang testúra 3. Aling bahagi ng laro
ng balát ng hayop? ang may paharap na
direksiyon?
4. Naisasagawa mo ba
ang iba’t ibang
posisyon ng mga kilos
sa laro?
5. Nasiyahan ka ba sa
laro?
I. Pagtataya ng Aralin Gamitin ang rubrik sa Tingnan ang hayop sa Sa gabay ng isang Lagyan ng tsek (✓)
pagmamarka. ibaba. Iguhit ang rubrik, bigyan ang mga kung nagpapakita ang
larawan gámit ang bata ng puntos batay aytem ng pangangalaga
lapis. Dagdagan ng sa kanilang sa sarili upang maging
mga linya upang performance sa malusog at ekis (X)
makita ang testura ng paglalaro. naman kung hindi.
balát ng hayop. _______1. magkaroon
Sagutin ang mga ng balanseng pagkain
tanong. _______2. maglaro ng
1. Ano ang tawag sa computer games buong
hayop na iyong araw
iginuhit? _______3. maligo araw-
2. Paano mo araw
mailalarawan ang balát _______4. mag-
ng hayop na iyong ehersisyo araw-araw
iginuhit? _______5. kumain ng
3. Ano’ng ginawa mo malalangis na pagkain
para maipakita ang
testúra ng balát ng
hayop?
4. Nasiyahan ka ba sa
iyong ginawa? Bakit?

J. Karagdagang gawain
para sa takdang aralin
(Assignment)
V. Mga Tala
VI. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang gawaing remediation
C. Nakakatulong ba ang
remedia? Bilang ng mag
aaral na nakaunawa sa
aralin
D. Bilang ng mag aaral na
magpapatuloy sa
remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturoang nakatulong ng
lubos?Paano ito nakatulong?
F. Anong suliraninang aking
nararanasan sulusyunan sa
tulong ang aking punong
guro at
supervisor?
G. Anong gagamitang
pangturo
ang aking nadibuho na nais
kung
ibahagi sa mga kapwa ko
guro?

Prepared by:
Annaliza S. Maya
Teacher I

Checked by:
Rosegelly S. Del Mundo
Master Teacher I

You might also like